FIXED กะ เสือภูเขา

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ba ba
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: fixed gear

FIXED กะ เสือภูเขา

โพสต์ โดย ba ba »

FIXED กะ เสือภูเขา ถ้าจะเเข่งหรือวัตกันจิงๆๆ ใครจะชนะในเกมนี้ ;) ;) ;) ;)
รูปประจำตัวสมาชิก
chan ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5818484
team: ไร้สังกัด
Bike: orbea aQua/mosso eminent

Re: FIXED กะ เสือภูเขา

โพสต์ โดย chan ja »

:lol: มาตกลงกันก่อนดีกว่าว่าจะวัดกันที่ไหน

ที่นี่
รูปภาพ

หรือที่นี่
รูปภาพ.
;)
...แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว...
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ระยะสั้นฟิกส์น่าจะได้เปรียบนิครับ แต่ระยะไกล...
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
thong-tang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0931366996
team: ์Non team
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย thong-tang »

ภาพประกอบเยี่ยมมากครับ............. :mrgreen:
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

วัดกันไม่ได้หรอก รถมันคนละสายกัน
jiraw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi กับ Bianchi และก็ Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jiraw »

ผมว่าถ้าวัดกันจริงๆ แล้วละก็...
ฟิกซ์ ยาว กว่า ครับ ;)
+++ เหนื่อยก็พัก พักจนเหนื่อยค่อยออกไปปั่นต่อ +++
Find me at -:- http://www.facebook.com/jiraw
พีรนันต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899967145
Bike: BMC
ตำแหน่ง: นครปฐม

โพสต์ โดย พีรนันต์ »

คุณ chan ja ตอบโดนใจมากครับ
สิ่งที่ดีที่สุดของเขา อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ดีที่สุดของเรา
ba ba
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: fixed gear

โพสต์ โดย ba ba »

วัดที่ภาพเเรกเรยพี่ :lol:
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

ba ba เขียน:วัดที่ภาพเเรกเรยพี่ :lol:
อยากชนะขนาดนั้นเชียว :?
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
crayfish
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0802481612
team: CIEL friendly cycling team@SMB ซาม้าดไบค์
Bike: Bianchi nirone 7 Sora 9 speed

โพสต์ โดย crayfish »

แล้วแต่คนปั่นครับ
แล้ว แต่จานหน้าฟิก+ค็อกหลัง ครับ
layjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖๕๖๘๔๕๖๓, ID LINE : apirat9
Bike: SPECIALIZED ROCKHOPPER SL & OS BMX
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย layjung »

วัดกันบนทางเรียบก็ได้ ถนนน้ำท่วมตอนนี้ดีกว่าอินเทรน ดูสิใครขี่ไปจุ๊บน้องน้ำก่อนกัน :lol: :lol: :lol:
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

เพื่ออะไรล่ะครับ :)

ถ้าเอามาวิ่งในเมือง รถติดๆ พี่เสือภูเขาเค้าเอาไปกินครับ อย่าไปดูเมสเซนเจอร์ที่เมืองนอกมากเลยครับ บางทีก็ไร้สติเกิน

ฟิกผมก็ขี่ครับ ชอบเหมือนกัน ติดเบรคสักอัน รถติดๆก็ฟัดกะพี่เสือภูเขาได้ครับ

ฟิกเกียร์ตามธรรมเนียมห้ามมีเกียร์ห้ามฟรีขาครับ ไม่มีใครห้ามติดเบรคครับ ;)
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

ฟิกส์....ในสายตาผมเป็นรถที่สวยงาม เรียบง่าย เท่ห์ และบวกกับกิจกรรม กระแส แฟชั่น ก็เป็นเรื่องที่ดึงดูดใจวัยรุ่นทั่วโลก แต่บางทีการนำมาปรับใช้ในบ้านเราอาจจะผิดวัตถุประสงค์ไปนิด วัฒนธรรมในบ้านเรากับกระแสที่ทะลักเข้ามาจะต่างประเทศบางทีก็ต้องนำมาปรับใช้ให้เหมาะสม ....จริงๆแล้วผมชอบจักรยาน รักจักรยานทุกรูปแบบ แต่ถ้าฟิกส์...เกิดขึ้นจากแฟชั่น ไม่ได้เกิดจากความรัก ความเข้าใจในการใช้จักรยาน ก็เป็นที่น่าเสียดายว่ามันจะมาเร็ว ไปเร็ว ....บางที..เต็มที่อีก 3 ปีเป็นอย่างมาก ฟิกส์..จะหายฮิตและหายไปจากท้องถนนในเมืองไทย ... ;)
แก้ไขล่าสุดโดย เสือปลา เมื่อ 01 ธ.ค. 2011, 12:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นตุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: เบี่ยงคี่

โพสต์ โดย ปั่นตุ๋ย »

พี่เสือปลาให้ความเห็นถูกใจครับ แต่ก็ไม่อยากให้มองเป็นการเหยียดอะไรนะครับ

ผมเองก็มือใหม่ แต่ก็ปั่นนานปั่นบ่อย ช่วงที่ขี่ฟิกซ์จะรู้สึกอึดอัดใจมากครับ เวลาไปไหนสวนกับกลุ่มเสือทักเค้าเค้าไม่ทักตอบ แกลังทำเมิน

งานคาร์ฟรีเดย์ล่าสุด ปั่นไปจุดรวมเพื่อจะออกตัวไปราชดำเนิน ปั่นไปถึงก็มีเสียงซุบซิบต้อนรับ " ฟิกซ์เว้ยๆ " แล้วก็หัวเราะ

ใจก็คิดนะครับ ทำไมเหรอผมใส่กางเกงยีนส์ปั่นเหรอ? ผมไม่ใส่ชุดปั่นเหรอ? ผมทำอะไรผิดครับ?

พอไปถึงราชดำเนิน ถึงได้รู้ ว่าทำไมเค้ามองฟิกซ์เกียร์แปลกๆ ก็น้องๆขี่รวมกลุ่มมากับคนอื่น น้องๆก็ปาดซ้ายปาดขวา

เดี๋ยวอยู่ๆน้องๆก็สกิ๊ดเล่นกัน เดี๋ยวก็โดด ยกล้อเล่น น้องเก่งครับผมรู้ แต่ที่ตามหลังน้องมานั้นร่วมพันคันครับ

บางคนก็เป็นคนแก่ๆที่อยากออกกำลังกาย อยากรวมกิจกรรมสร้างสรรค์ บางคนก็พาลูกเต้ามาปั่นทำกิจกรรมครอบครัว

ถ้ามีอุบัติเหตู คนเหล่านี้เค้าหลบน้องไม่ทันนะครับ เค้าไม่ได้เก่งแบบน้องๆทุกคน ผมเห็นแล้วผมก็อาย อยากจะเอาอะไรมาบังดุมหลังไว้

ความเป็นตัวของตัวเองมีได้ครับ เราคือวัยรุ่นที่มีเอกภาพในการแสดงออก แต่ต้องไม่ลืมว่านั้นถนนสาธารนะครับ และมีคนอีกเยอะที่จะเดือดร้อนเพราะคุณ

ไม่รู้ จขกท. ตั้งกระทู้ไว้ดักอะไรไหม? แต่ผมก็อยากจะโพสเอาไว้ เพื่อให้ได้อ่านกันไว้ว่าไม่มีใครเค้ารังเกียจจักรยานไม่มีเกียร์ครับ

เค้ารังเกียจคนขี่ที่ไม่มีมารยาทครับ
" ชมรมปั่นตุ๋ย เพื่อสุขภาพพลานามัยที่ดี พวกเราชายรักชาย ทำอะไรได้มากกว่าที่ใครๆคิด "
ประธานเบียงคี่ ประธานซิงเกิ้ลสปีด ประธานเหลวไหล ประธานตอบโจทย์ แห่งชมรมปั่นตุ๋ย
Banaanaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8999-688
team: TCS
Bike: LA Elite \ LA Blackline \ LA Urbano \ GIANT XTC FR
ตำแหน่ง: 129/122
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Banaanaa »

เอ่อ...
████▓▓▓▒▒░ Facebook : http://www.facebook.com/TeeMuzu ░▒▒▓▓▓████
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”