เจ็บ จี็ดๆ ชาๆ ตรง นิ้วโป้ง ข้างขวา ตอน สดิค สต็อบ ครับ ใครมีความรู้ช่วยบอกทีครับ ว่าเกิดจากอะไร

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
khunnin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

เจ็บ จี็ดๆ ชาๆ ตรง นิ้วโป้ง ข้างขวา ตอน สดิค สต็อบ ครับ ใครมีความรู้ช่วยบอกทีครับ ว่าเกิดจากอะไร

โพสต์ โดย khunnin »

เจ็บ ตรง นิ้วโป้ง ด้านขวา ตอน สคิด สต็อบ ครับ เปนไรไม่รูั ชาๆ ง่ะ สคิดสต็อบไม่ได้เลย
Ta-Re-De
สมาชิก
สมาชิก

Re: เจ็บ จี็ดๆ ชาๆ ตรง นิ้วโป้ง ข้างขวา ตอน สดิค สต็อบ ครับ ใครมีความรู้ช่วยบอกทีครับ ว่าเกิดจากอะไร

โพสต์ โดย Ta-Re-De »

ผมก็เป็นครับ แต่พอผมเปลี่ยนขนาดรองเท้าใหญ่ขึ้น หายเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
Newteerawat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HCCT(HuaHin Chaam Cycle Team)
Bike: Giant propel sl/Giant Trinity/GIANT TCR SL

Re: เจ็บ จี็ดๆ ชาๆ ตรง นิ้วโป้ง ข้างขวา ตอน สดิค สต็อบ ครับ ใครมีความรู้ช่วยบอกทีครับ ว่าเกิดจากอะไร

โพสต์ โดย Newteerawat »

เหมือนกันครับเปลี่ยนรองเท้าใหญ่ขึ้นหายคับ*-*
khunnin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

โพสต์ โดย khunnin »

ขอบคุณมากครับแล้วผมจะลองดูครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Son of Liberty
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PMC Cycling
Bike: BMC teammachine , LDG

โพสต์ โดย Son of Liberty »

ลองดูที่ตะกร้อ ฟูตสแตรป หรือสายรัด ด้วยก็ดีครับ แน่นไปหรือเปล่า
ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่
สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

อาการชาปลายเท้าผมเคยเป็นครับ มีพี่ๆบอกว่าอาจเกิดจากน้ำหนักตัวกดไปที่ปลายเท้ามากจนชา ซึ่งอาจเป็นอีกสาเหตุหนึ่งครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”