นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
อ๋า ขาแว๊นซ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: rocky mountain blizzard

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย อ๋า ขาแว๊นซ์ »

ดีครับ พี่ น้องครับ ก่อนอื่นขอส่งใบลาล่วงหน้าก่อนเลย เพราะวันอาทิตย์นี้ไม่สามารถเข้าไปร่วมทำสนามได้ เนื่องจากจะต้องไปอยู่โรงงานยาวจนถึงวันจันทร์ :mrgreen: อยากได้สาวๆมานอนกอดด้วย ถ้าใครมีน้ำใจก็ส่งมาได้เลยนะครับ

ป.ล. หงส์แดง ทำเสียวอีกแล้ว เมื่อคืน ดูไป ลุ้นไป เครียดมาก
การมีชีวิตธรรมดา เป็นสิ่งดี
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

เข้ามาอ่านบอร์ดช่วงนี้ทีไร เงียบเหงา จังเลย
ซุ่มกันดีนัก อาทิตย์ีนี้ ครื้นเครงให้เต็มที่ละกัน

สำหรับ น้าอ๋า ขาแวนซ์ ทีมที่ชนะบ่อยๆ มัีนเชียร์ไม่สนุกหรอก
ทีมแข่งที่ดี ต้องทำให้แฟนๆ "เสียว" ได้อะ ถูกต้องแล้ว

ฝากรูปให้พิจารณากันหน่อย ว่ามันมาจากชิ้นส่วนไหนบ้าง
ส่งคำตอบลงกระทู้ได้เลย ผู้ที่ตอบได้มากที่สุดจะได้แผ่นซ้อมรวมสุดยอดดาราชั้นนำของวงการที่มาห้ำหั่นกันแบบถึงพริกถึงขิง
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

อิอิ.. :) ตอบแบบงูๆปลาๆ..ของผู้ไม่สันทัดในจักรยาน แถมจอมืดอีกมองไม่ชัด..ว่า เจ้าหุ่นหมาประกอบไปด้วย

1. ตีนผี sram
2. แกนปลด
3. คราวช๊อคหน้า
4. แผ่นผ้าเบรค
5. โช่
6. ดุมล้อ
7. ดร๊อบเอ๊าท์
8. แกนยึดล้อเทรนเนอร์
9...(เดี๋ยวรู้อีกแล้วจะมาเพิ่มทีหลัง...ใส่ไว้เยอะเดี๋ยวคนลอกการบ้าน..ฮ่าๆๆๆ :mrgreen: )

ตอบถูกไม่ทั้งหมด..ยังไงก็รบกวนน้าโอ๋...ช่วยคนแรงน้อย ขอแผ่นซ้อมสักแผ่นนะ..นะ.. :P
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เสือย่อมเงียบ...รองับเหยื่อ.... ว่าใครจะแหย่มั่ง (ซุ่มจนหลับ มดเกาะตาเลย) นะจ๊ะไมโล

:lol: :lol: ส่วนน้าหม่อง วันพรุ่งนี้ ออกรบ พร้อมพร้า เสียม จอบ พร้อมแม๊คโคร อีก 1 กองร้อย
เพื่อถล่มที่มั่น..หนองจอก..ให้ผุยผง จับยามอุบากองเป็นมั่นเหมาะ ว่า 10 นาฬิกา
ก่อนตะวันคล้อย...ฤกษ์ทำลายข้าศึก ให้หมดสิ้น....พร้อมไพร่พล อีก 2-3 คน
(ใครว่าง ช่วยที)...งานนี้ ติ่งสั่งลุย (ถ้าเจ้าของสวนไม่เห็น)...
:lol: :lol:

:lol: :lol: หนอย ไมโลลงอ่าง ก็ไม่ยอมชวนกันนะ เอามาแหย่ แหย่ ให้พอเสียวนะ เดินผ่านห้องนี้ ระวังเสียงเรียก แว่ว แว่ว ...พ่อจ๋า ช่วยหนูด้วย หนูจมน้ำ ช่วยด้วย...นะไมโล :lol: :lol:
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ

..หายไปหลายวัน วันนี้มาแว๊ว..ต้องตีหม่องให้หายคิดถึง

พรุ่งนี้จะได้แรงออกปั่น เพราะจุดหมุนฝืดหมดแล้วนะจ๊ะ

:lol: เวอร์ชั่นล่าสุด รับจองบัตรแล้วทุกโรงฆ่าสัตว์ :lol:
ไฟล์แนบ
Mong 2.jpg
Mong 2.jpg (65.7 KiB) เข้าดูแล้ว 2668 ครั้ง
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

แหม........แหมๆ นึกว่าหายไปใหน โกต๋องคนมีสี ได้ฤกษ์ออกมาแก้ข่าวแล้วหรือครับ หลังจากได้ข่าวแว่วๆว่าโดนเก็บไปแล้วเมื่อออกทริป :D ยังไงก็อย่าได้ปั่นใกล้พี่ไข่นะจ๊ะ เดี๋ยวพี่ไข่จะเบียดตกเขาเอาตอนดาวน์ :lol: ได้ข่าวว่าโกดาวน์ไม่ค่อยผ่อนหรือไงจ๊ะ ดาวน์ทีไรน้าๆบอกว่าอยู่หลังทู๊กทีเลยน๊า :lol: ใครให้ข่าวก็ไปจัดการกันเองแล้วกันนะครับ ผมหน้าที่เผาอย่างเดียวครับ :D คราวหน้าเชิญที่สนามหนองจอกหน่อยนะครับ น้าหม่องเขาจะสอนดาวน์น้อยๆผ่อนนานๆให้หน่อยคับ :D

ฝนตกแต่เช้าเลย ยังกะฟ้ารั่้ว หนองจอกตกบ้างรึเปล่าครับ ถ้าตกสนามเราเปลี่ยนแผนดีกว่า ไปหากิจกรรมนวดๆอะไรแบบนั้นดีป่ะ :lol: ช่วงนี้งานเงียบมากๆเลย สงสัยลูกค้าทั้งหลายไปชุมนุมแน่ๆเลย เลยไม่ค่อยเอาของมาขายกัน :D (ชุมนุมลูกเสือสำรอง)

น้าอ๋าไปนอนที่โรงงานก็อย่าหื่นไปจับแรงงานต่างด้าวมาทำการบัดสีซะหล่ะ เดี๋ยวคนงานเอาเหล็กปล้องอ้อยตีเอานา จะสู้เขาไม่ไหวอ่ะนะ ยังไงก็พึ่งตัวช่วยพวก***นั้นไปก่อนนะครับ :lol:

อยากเข้าชมรมเด็กแว๊นซ์ซิ่งดูไลน์เหลือเกิน กำลังมองๆอยู่ หาไม่ได้จะยืมรถชาวบ้านไปก่อนแล้วกัน อยากหาประสบการณ์ใหม่บ้างอ่ะ

เดี๋ยวนึกอะไรได้จะมาคุยใหม่และกัน เดี๋ยวจะซ่อนสถานะแล้วไปดูบ้านอื่นก่อนนะครับ นิสัยครับนิสัย(ดี) เห็นคนอื่นๆก็ทำกันนี่นา :lol: :lol: เรื่องจริงเรื่องโม้ก็เรื่องเดียวกันใช่ใหมครับน้าๆ

ได้ข่าวว่าไม่กี่วันนี้มีทั้งข่าวดีและข่าวร้ายเข้ามาที่สโมสร เห็นใจเีสี่ยบาสซะจริงๆ ต้องทำหน้าที่สองอย่างไปพร้อมๆกันเลย ยังไงเกินรับมือก็ส่งมาให้ทางนี้ได้นะครับ เรื่องอย่างนี้หล่ะถนัดนักแล
ไอ้เรื่องที่แบบว่าวงแตกหละถนัดเป็นอาชีพเลยหละ :lol: :lol: :lol:

คิดถึงเพื่อนๆครับ และคิดถึงตัวเองแระกัน :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

..น้าหม่อง ไปทำลายข้าวของสนามหนองจอก สำเร็จไป กี่ % แล้วจ๊ะ..

:lol: :lol: เข้ามาก็เว่า...เป็นชุดเลยนะ ไมโล เก็บกด ฮะป่าว... :lol: :lol:
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

ขอบคุณง้าบ น้าโอ๋MX สำหรับรูปสุดยิดทั้งหลาย
เห็นน้าถ่ายรูปแล้วชักคันมือเหมือนกันงิ สมัยก่อนน้าก็ไม่เบานะเว่ย แต่ตอนนี้เลิกแระ
เปลี่ยนมาเป็นนายแบบแทน :lol:

ป้าเมย์นักแข่งโยคี รับรางวัลยางขอบลวดไปแล้วครับ
แหม่ เสียดายล้อฟัลครั่ม หมดเสียก่อนนิ แหะๆ :mrgreen:

เมื่อหลายคืนที่ผ่านมา อุ้มคลาวด์ดี้ เข้าโรงบาลฯด่วน กลางดึก
โรคหัวใจกำเริบ หายใจไม่ออก ปะงาบๆ หูตาเหลือก
เกิดโกลาหลเล็กๆ ...หมาก็เป็นได้ทุกโรค ที่เราเป็น...
เกือบต้องให้อ๊อกซิเจนถึงสองครั้ง
ครั้งแรกของหมา ครั้งที่สอง ให้เจ้าของ ตอนไปจ่ายตังค์ :lol:

สวัสดีครับผม
ช่วงนี้ ที่กรุงเทพฯวุ่นวายกันน่าดูเลย :|

...
...
...

บรรยากาศมาคุแบบนี้ อยากหายตัวแว้บ ไปโผล่บนภูเขาในบัดดล

ข่าวกิจกรรมชมรม ปรับปรุงสนาม
กำหนดการวันอาทิตย์เจอกันเวลา 10.00น.นะครับ
เตรียมตัวและเครื่องมือไปปรับปรุงสนามด้วยกัน
น้าติ่งครับ รบกวนติดเทปกั้นแทร็คกับเครื่อง HPWS :High pressure water spreying (ถังฉีดปุ๋ย) ไปด้วยนะครับ :lol:
รถจักรยาน ไปเทสต์ทาง
อาหารกลางวัน รอเชคชื่อหน้าแทร็คแล้วค่อยจัดก็แล้วกันครับ
พี่อดิเรก ถ้ายังไม่มีใครแจ้ง ก็ขอโอกาสนี้แจ้งข่าวไปด้วยเลยนะครับผม

การเลื่อนประชุมประจำเดือนกันยายน
เนื่องจากชมรม จะเข้าร่วมการแข่งขันที่สนามพิษณุโลก(สนามกีฬาแห่งชาติ) ในวันที่ 2พย.2551
และจะขึ้นภูเขาพักแรม ดำเนินกิจกรรมเชิงท่องเที่ยวของชมรมต่ออีกสองวัน
เพื่อการเตรียมการอำนวยความสะดวกและควบคุมความทุลักทุเลต่างๆ
คณะสำรวจ จะออกเดินทางในเย็นวันศุกร์ที่5 กลับกทม. เย็นๆของวันอาทิตย์ที่7
จึงขอเลื่อนการประชุมจากเดิม ศุกร์ที่5 ไปอีกหนึ่งสัปดาห์ เป็น ศุกร์ที่12 กันยายน
จึงเรียนมาถึงสมาชิกทุกท่านเพื่อทราบครับ

ถึงอาสาสมัครคณะสำรวจ
เนื่องจากเป็นการเดินทางช่วงฝนตก
ควรเตรียมยากันเห็ดและยาบรรเทาอาการคันจากเชื้อราบางชนิด เพื่อใช้ในระหว่างเดินทางด้วย
เป็นการเดินทางในยามค่ำคืน หนทางเปลี่ยวร้าง วังเวง ไม่เหมาะกับผู้มีจิตอ่อน และโรคกษัยลมชัก
โปรดเตรียมเครื่องรางและยาประจำตัวไปด้วย
ทางผู้นำทริป จะพยายามไม่ให้เกิดการพลัดหลง โดยไม่ได้ตั้งใจ
หากหลีกเลี่ยงไม่ได้ ขอให้ถือภาษิต คนเดียวหัวหาย สองคนเพื่อนตายไว้
สุดท้ายเผอิญหลุดเดี่ยว ... ตนแล เป็นที่พึ่งแห่งตน ง่ะ... :lol:

สมาชิกโปรดติดตามรายละเอียดคืบหน้าในโอกาสต่อไปครับ

แล้วเจอกันครับผม :P
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

:oops: สวัสดีครับทุกท่าน ตอกบัตรครับ
อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
:oops:
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

โดนคนที่มีวิชาอาคมเล่นอีกแล้วครับพี่น้องงงงงงงง..ทำได้ทำไป..ทำแล้วบายใจก็ทำต่อไปนะ..โกต๋อง..อิอิ
น้องไมโลไม่ต้องไปห้ามโกต๋องนะ ของอย่างนี้เขาเรียกอวิชา อีกไม่นานก็คงเข้าตัวเองบ้าง..อิอิ
วันนี้เข้าไปทำไลด์สนามกับเจ้ากบกันอีก ความคืบหน้าก็ประมาณ 70% แล้วครับ ยังไม่หนำใจเลยฝนเจ้ากรรมก็ดันตกลงมาซะนี่ พรุ่งนี้คงแฉะกันบ้างครับพี่น้อง
หลังจากนั้ก็ออกจากสนามมายืนหลบฝนที่หน้าห้องน้ำ(หญิง) โปรโต่งก็ตามมาสมทบก็เลยต้องพาไปอธิบายไลด์ในสนามกันอีกรอบ
งานนี้เจ้ากบขอออกแบบสนามไปส่วนหนึ่ง เลยจัดให้เค้าไปซะหน่อย ไม่รู้ว่าเจ้าตัวจะขี่ได้หรือเปล่า..อิอิ แต่ก็ได้โฟร์วีลของเจ้าเคโระนี่แหละช่วยลุยหญ้าให้ราบเป็นหน้ากอง เบาแรงไปได้เยอะ
พรุ่งนี้เจอกันพร้อมเครื่องไม้เครื่องมือ(อาวุธครบมือ)นะครับพี่น้อง
ไฟล์แนบ
30082008310.jpg (65.46 KiB) เข้าดูแล้ว 2209 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เข้ามาอัพเดตข่าววงการจักรยานซะหน่อย
Shimano อดรนทนไม่ได้ที่เห็นเด็กแวนซ์เมืองไทย ไปสนใจแต่งมอเตอร์ไซค์กันเป็นแถวๆ
ออกของแต่งสุดเก๋ไก๋ ชไมพร ในแบรนด์ YUMEYA เืพื่อเอาใจชาวจักรยานกระเป๋าตุงให้หันมาสนใจจักรยานกันบ้าง
ทั้งสวย ทั้งเบา ส่วนใหญ่จะเอาไว้ใช้เปลี่ยนกับพวกตระกูล XTR
รายละเอียดเต็มๆ รอกลับจาก Eurobike ก่อนแล้วจะมาเหลาให้ฟัง

ฝาปิด XTR
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น็อตไททาเนียมสีทอง ใส่ครบชุดจะเบาไป 25 กรัม
ส่วนกระเป๋าจะเบาไปเท่าไหร่ไม่รู้ เอิ๊กๆ
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชุดเฟือง 2 ใบไททาเนียม 17-20T ใส่แล้วเบาอีก 15 กรัม
ใส่ชุดเฟืองของ KCNC 3 กษัตริย์ดีกว่ามั้ง
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขาตีนผีคาร์บอน ซื้อมาแต่งกันไ้ด้เลย
รูปภาพ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

ฮิ้ววว...... :mrgreen:

มาแว้วๆ.....ไม่ได้หสยไปไหน เพียงแต่ช่วงนี้เดินสายออกรอบ ตามประสา"วง" กำลังเฟิร์ม :mrgreen: พรุ่งนี้ยืนยันเข้าสนามครับ ว่าจะซิ่งเจ้าเขียวเล็กไปให้แควนๆได้ลองคร่อมกันซะหน่อย ส่วนโปรเจคเขียวใหญ่คงต้องรองบ ครม.ปีหน้าตามประสาคนผ่อนบ้านผ่อนรถ (แต่ตอนขอภรรเมียเนี่ย....สินสอดเงินสดล้วนๆเฟ้ย :mrgreen: )

พรุ่งนี้เสี่ยบาสจะอารถเซอร์วิสคันใหม่เข้าไปครับ ข้างในตกแต่งลับสุดยอด แว่วๆมาว่าติดตั้งเครื่องสียงระดับ"ไฮเอนด์ " จากAJ DVD เล่นดีไม่มีติด สำหรับแผ่นซ้อมทั้งหลาย พ่วงด้วยอ่างน้ำวนจากุซซี่ แบบที่น้องเคโระชอบไง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
demo_022.jpg (68.1 KiB) เข้าดูแล้ว 2165 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”