เฟรมทรง pursuit / lo pro ขี่แล้วเป็นไงบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
s-3d
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: หัดปั่น

เฟรมทรง pursuit / lo pro ขี่แล้วเป็นไงบ้างครับ

โพสต์ โดย s-3d »

เห็นมีใช้กันหลายคัน ทั้ง vintage กับ พวกเฟรมอลูท่อใหญ่ แบบล้อหน้าเล็ก 650c กับ แบบล้อหน้า 700c ขี่แล้วเป็นไง มันพุ่งจริืงมั้ย กับเฟรมปกติใส่แฮนด์ drop แล้วจับล่าง จะใกล้เคียงกันมั้ย
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

Re: เฟรมทรง pursuit / lo pro ขี่แล้วเป็นไงบ้างครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

จากที่เคยสอบถามพี่ ๆ นะครับ ตอนนั้นผมใช้หน้า 26" หลัง 700 เขาบอกว่า
มันเร็วกว่า พุ่งกว่า ล้อ 700/700 จึงมีกฏสำหรับการแข่ง ว่า ล้อหน้า และล้อหลัง ต้องมีขนาดเท่ากัน อะไรประมาณนั้น ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วอ่ะ
รอพี่ ๆ มาช่วยเพิ่มเติม แก้ไข ให้ละกันนะครับ >__<

ส่วนเฟรมทรง Pursuit ผมว่า ถ้าเราเอามาเทียบระดับอาน กับระดับแฮนด์ ผมว่ามันก็คล้าย ๆ กัน
กับพวกเฟรมทั่วไป ที่ยกอานสูง สเตมต่ำ องศาติดลบ อ่ะครับ (อันนี้ส่วนตัวล้วนๆ)
แต่ทรงมันสวยนะ ช๊อบ ชอบ เลยอ่ะ Lo pro
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”