สรุปทริป "สัมมากรMTB with TOT Bicycle Swap @ หลักสี่" (27 มีนาคม 2554)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

สรุปทริป "สัมมากรMTB with TOT Bicycle Swap @ หลักสี่" (27 มีนาคม 2554)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

สำหรับอาทิตย์นี้เกือบ cancel ทริปแล้วครับเพราะผมตั้งใจว่าจะแอบเนียนไปประกอบรถ :D แต่บังเอิญว่าวันเสาร์หลังจากเสร็จสิ้นภารกิจระดับชาติแล้วยังเหลือเวลาพอสำหรับการโยกย้ายอะหลั่ย พอรู้ว่ารถเสร็จทันแน่ ๆ ก็เลยเริ่มนัดหมายสมาชิกกันครับ...............สุดท้ายมานึกถึงคำชวนของเสือวู้ดว่าอยากไปงาน TOT Bicycle Swap ที่ในครั้งนี้จัดขึ้นถึง 2 วันที่สำนักงาน TOT หลักสี่ งั้นก็เอาเป็นเป้าหมายของทริปนี้เลยละกันครับ

เปิดตัวรูปแรกกันด้วยผลงานชิ้นล่าสุดของผมครับ "มารเทา" วันนี้ถือโอกาสมา TEST RUN ซะเลย ดูซิว่าโครโมมันจะนุ่มไหลอย่างที่เค้าว่ากันรึเปล่า
รูปภาพ

อ๊ะ มีรถหน้าตาไม่คุ้นอยู่ด้วยแฮะ คันแรกเป็น Bianchi Kuma 5300 ของใครกันล่ะเนี่ย
รูปภาพ

อีกคันเป็น Giant ATX 7 มาในแบบเสือทางเรียบเต็มตัว
รูปภาพ

มาดูโฉมหน้าของ 2 คันข้างบนกันเลยดีกว่าครับ คนขวาืคือน้อง 1st ที่เข้ามาพูดคุยในบอร์ด ส่วนคนซ้ายคือน้องเชียร์ครับ เป็นสองเสือรุ่นเล็กที่แรงดีจริง ๆ (ไอ้เราก็นึกว่าเพิ่งเริ่มปั่น เล่นเอาลุง ๆ พี่ ๆ ที่ปั่นกันมานานเกือบจะเป็นลม :lol: )
รูปภาพ

เสือตั๊ว พี่แยม และคนข้างหลังนั่น.............โอ้ :o ไม่น่าเชื่อ :shock: เป็นไปไม่ได้ :? วันนี้คุณซันหัวหน้าสายเนียนมาถึงเร็วมากครับ :lol:
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริป "สัมมากรMTB with TOT Bicycle Swap @ หลักสี่" (27 มีนาคม 2554)

โครโมที่ว่าท่อเล็ก ๆ อยู่แล้วเลยยิ่งดูเล็กไปกันใหญ่เมื่อเจอกับท่อนขาของผม :lol:
รูปภาพ

การปั่นจักรยานนอกจากได้ออกกำลังกายแล้วยังได้บุญอีกด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่ติ๊ก :)
รูปภาพ

หายหน้าหายตาไปนาน วันนี้มารขาวดโบ๊ะกลับมาพร้อมการเปลี่ยนแปลงชุดใหญ่เลยครับ กับ XT กรุ๊ปเซ็ตและ R7 :o
รูปภาพ

ถ่ายรูปหมู่ก่อนออกเดินทางครับ ทีแรกทริปนี้เหมือนจะไม่ค่อยมีคน ไป ๆ มา ๆ สมาชิกเยอะกว่าทริปที่นัดหมายกันอย่างดีซะอีก :lol:
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริป "สัมมากรMTB with TOT Bicycle Swap @ หลักสี่" (27 มีนาคม 2554)

เคลื่อนพลกันแล้วครับ
รูปภาพ

ตามมาดี ๆ นะ อย่าแตกแถว :)
รูปภาพ

เช้านี้อากาศอย่างแล่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเลยครับ (ขออินเทรนด์หน่อยนะ :mrgreen: ) อากาศครึ้ม ๆ ไม่ค่อยมีแดด
รูปภาพ

พี่เงาะมากับเสื้อใหม่และหมวกใบใหม่สีเข้ากับรถ
รูปภาพ

เก็บได้อีกคนแถว ๆ รามอินทราครับ ว่าแต่ไม่ใส่หมวกอีกละ ถึงกล้ามจะโตแค่ไหนก็ช่วยชีวิตไม่ได้นะครับถ้าพลาดขึ้นมา :evil:
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

มาถึงบริเวณที่จัดงานแล้วครับ เดินชมรอบ ๆ กันครับ LOOK at this
รูปภาพ

เสียเงินไปเรียบร้อยแล้ว 1 คน หลังจากโดนชุดใหญ่มาเมื่อวานวันนี้เสือเอกทนแรงยุไม่ไหว จัดเบาะใหม่ไปอีก 1 ใบ :D
รูปภาพ

7-ELEVEN คันนี้ อูยยยยยย เทพชัด ๆ
รูปภาพ

มาดูเทพองค์น้อยกันบ้างครับ Dahon รุ่นเดียวกับคุณซันแต่ดูดีกว่ากันเยอะมากกกกกกกกกก :shock:
รูปภาพ

ดูสีเค้าซะก่อน ทำสีเหมือน KLEIN เลยอะ
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูอะหลั่ยเค้าสิ หยาบคายมากเลย :lol:
รูปภาพ

วันนี้บรรยากาศในงานค่อนข้างเงียบเหงา หลังจากเดินวนหลายรอบก็เตรียมตัวกลับกันครับ ก่อนกลับก็ถ่ายรูปหมู่กันก่อน
รูปภาพ

อีกรูปครับ วันนี้นับรวมได้ 10 คนพอดี
รูปภาพ

ไปหาข้าวกินกันดีกว่าครับ
รูปภาพ

ชิดขวาเตรียมยูเทิร์น
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

การปั่นในวันนี้เหมือนกับพายุดีเพรสชั่นครับ แว้บเดียวมาถึงแยกเกษตรแล้วครับ
รูปภาพ

น้อง Elly นี่เผลอเป็นไม่ได้ครับ แอบหลงอยู่เรื่อย
รูปภาพ

หัวลากขาแรงครับ เล่นเอาหัวใจจะวาย :lol:
รูปภาพ

อาหารกลางวันในวันนี้ "ก๋วยเตี๋ยวถัง" ครับ :D
รูปภาพ

หลังจาแยกย้ายกับสมาชิกบางส่วน ที่เหลือก็มาปิดทริปกันที่ A&W ครับ
รูปภาพ

รูปจากกล้องผมก็หมดลงเพียงเท่านี้ครับ ทริปนี้รูปน้อยนิดนึงนะครับเพราะส่วนใหญ่จะก้มหน้าก้มตาปั่น :mrgreen: รอชมบรรยากาศเพิ่มเติมจากกล้องพี่ติ๊กนะครับ
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

ทริปนี้ไส้แตกครับ ปั่นกลุ่มหลัง ไปกัน 33 แล้วยังตามกลุ่มหน้าไม่ทันเลย แถมช่วงหลังที่เหลือแต่ขาแรง พวกลากกัน 40 up ถึงกับหน้ามืดกินข้าวไม่ลงกันไปครับ
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
firstntun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806198723
Bike: merida bule enger
ตำแหน่ง: ร้มเกล้า

โพสต์ โดย firstntun »

5555
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

กลับถึงบ้าน หลับไปพักหนึ่ง พี่เงาะเข้ามาหาเลยจัดดาวแดงไปคนละชุด สบายตัวไป 555 :lol:
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

TFR-oldschool เขียน:ทริปนี้ไส้แตกครับ ปั่นกลุ่มหลัง ไปกัน 33 แล้วยังตามกลุ่มหน้าไม่ทันเลย แถมช่วงหลังที่เหลือแต่ขาแรง พวกลากกัน 40 up ถึงกับหน้ามืดกินข้าวไม่ลงกันไปครับ
:o โอโห้ลากกัน 40 ยาวๆเนี๊ยะ :o ถ้าผมไปด้วยคงตามไม่ทันแน่ๆครับ เพราะผมปั่นได้แค่ 30-33 เองครับ ถ้าเป็นผมคงหลุดกลุ่มไปตั้งแต่แรกแล้วครับ :mrgreen:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
firstntun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806198723
Bike: merida bule enger
ตำแหน่ง: ร้มเกล้า

โพสต์ โดย firstntun »

ผมกลับมา ไปเปลี่ยน โซ่ แล้วกลับมาล้างรถ

หลับไปงีบ หนึง
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

*นพดล* เขียน:
TFR-oldschool เขียน:ทริปนี้ไส้แตกครับ ปั่นกลุ่มหลัง ไปกัน 33 แล้วยังตามกลุ่มหน้าไม่ทันเลย แถมช่วงหลังที่เหลือแต่ขาแรง พวกลากกัน 40 up ถึงกับหน้ามืดกินข้าวไม่ลงกันไปครับ
:o โอโห้ลากกัน 40 ยาวๆเนี๊ยะ :o ถ้าผมไปด้วยคงตามไม่ทันแน่ๆครับ เพราะผมปั่นได้แค่ 30-33 เองครับ ถ้าเป็นผมคงหลุดกลุ่มไปตั้งแต่แรกแล้วครับ :mrgreen:

มันเป็นเหมือนช่วงปลดปล่อยอะครับ ยิงกระจาย แต่ผมอะยิงมายาวๆแล้วประมาณ 50 เมตร ละก้อหมดแล้ว เลย อยู่รั้งท้าย :lol: :lol:
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-619-5142
team: Deep
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ้าวเมิง »

TFR-oldschool เขียน:
*นพดล* เขียน:

มันเป็นเหมือนช่วงปลดปล่อยอะครับ ยิงกระจาย แต่ผมอะยิงมายาวๆแล้วประมาณ 50 เมตร ละก้อหมดแล้ว เลย อยู่รั้งท้าย :lol: :lol:
ลากกัน40แบบนี้ กี้ไปด้วยสงสัยจะแย่ ปั่นkbทำavได้ไม่เกิน 37เลย หุหุ ไว้เดี๋ยวอาทิยต์ไหนว่างเดี๋ยวไปปั่นด้วยแล้วกันพี่ :lol: :lol:
yut.pk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818298871
team: P.K.Bikes, เทคนิคมีน
Bike: KLEIN,GIANT XTC,GIOS,PINARELLO

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มีนาคม 2554

โพสต์ โดย yut.pk »

ชาวสัมมากรปั่นเที่ยว TOT นำทีมโดยน้องถัง :P :P :P
รูปภาพ
พี่แยม บอกโช๊คไม่เข้ากับรถขายเลย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
นั่งอยู่ด้วยกันคุยกันเลยดีก่า ไม่ต้องคุยทางโทรศัพท์ :o :o :o
รูปภาพ
วางแผนก่อนซ๊อป :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือคู่กายทีมสัมมากร :o :o :o
รูปภาพ
อด เอา เฒ่า แล้ว
รวมสรุปทริปปี 54-57 ทริปรับลมหนาว ผามออีแดง-ภูจองนายอย-บ้านตามุย โขงเจียม

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=6870
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

จ้าวเมิง เขียน:
ลากกัน40แบบนี้ กี้ไปด้วยสงสัยจะแย่ ปั่นkbทำavได้ไม่เกิน 37เลย หุหุ ไว้เดี๋ยวอาทิยต์ไหนว่างเดี๋ยวไปปั่นด้วยแล้วกันพี่ :lol: :lol:
กี้...พรุ่งนี้ตอนเย็นจัดที่เส้นKBสัก 3-4 รอบก่อนไปไนท์ทริปกับพวกพี่ถังกันก่อนดีไหมเอ่ย :mrgreen:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”