นครนายก..คุยกัน กุมภาพันธ์ 54 เดือนนี้มีวันแห่งความรัก....

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
Bug701
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-๙๙3๙-82๙๙
Bike: ขอแค่มันมีล้อ...
ตำแหน่ง: หลังวีรพัฒน์
ติดต่อ:

Re: นครนายก..คุยกัน กุมภาพันธ์ 54 เดือนนี้มีวันแห่งความรัก....

โพสต์ โดย Bug701 »

boyae เขียน:เสือเก่งมาแว้ววว!!...
พักนี้หายไปนาน...งานเยอะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
"มีสองล้อกับสองขา ก็พากันปั่นไป"
รูปประจำตัวสมาชิก
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

Re: นครนายก..คุยกัน กุมภาพันธ์ 54 เดือนนี้มีวันแห่งความรัก....

โพสต์ โดย Anakee99 »

ไปแวะกินหมูกระทะกันที่ไหนอะครับ 8-)
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือคนคลอง16
Bike: trek6500slr,cannondale f600

โพสต์ โดย เสือหงวน16 »

boyae เขียน:
เสือหงวน16 เขียน:""สวัสดีครับ เสือเอ๋ฅน...ครยก...และสมาชิกฅนครยกทุกท่าน ผมเสือหงวน16 แห่งทีม ฅน 16 แปดริ้วครับ...วันเสาร์ที่ 19-20 มีนาคม 2554 เราขออนุญาตเจ้าของสถานที่น้ำตกนางรอง ปั่นมาพักผ่อน ถ้าสมาชิกนักปั่นท่านใดว่างหรือจะกรุณาแนะนำสถานที่ ที่น่าตื่นตาตื่นใจขออนุญาตเชิญมาแวะเยี่ยมเยียนนะครับหรือว่าจะมาพักค้างอ้างแรมด้วยก็เชิญนะครับ กลุ่มที่เดินทางมีประมาณกว่า 50 ท่านครับ มี่พี่เสือยุ่งแห่งเมืองแปดริ้วและฅนชานเมืองมาร่วมขบวนครับ...ถือโอกาสเชิญเลยครับ...ขอบคุณครับ...
สวัสดีครับพี่เสือหงวน ผมบอย นครนายกยินดีต้อนรับครับ แล้วพบกันครับ...
ยินดีที่ได้รู้จักกัน.....แล้วพบกันครับ....
rimclong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3383220
team: ฅน..ครยก
Bike: Trek 8.9 / Trek 8500 / Trek Emonda

โพสต์ โดย rimclong »

Anakee99 เขียน:ไปแวะกินหมูกระทะกันที่ไหนอะครับ 8-)
ร้าน "นำขบวน" ครับ อร่อยมาก อร่อยที่สุดในจังหวัดปราจีนฯ :D
จักรยานยังมีอะไหล่..แต่หัวใจไม่มีสำรอง
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

เสือหงวน16 เขียน:""สวัสดีครับ เสือเอ๋ฅน...ครยก...และสมาชิกฅนครยกทุกท่าน ผมเสือหงวน16 แห่งทีม ฅน 16 แปดริ้วครับ...วันเสาร์ที่ 19-20 มีนาคม 2554 เราขออนุญาตเจ้าของสถานที่น้ำตกนางรอง ปั่นมาพักผ่อน ถ้าสมาชิกนักปั่นท่านใดว่างหรือจะกรุณาแนะนำสถานที่ ที่น่าตื่นตาตื่นใจขออนุญาตเชิญมาแวะเยี่ยมเยียนนะครับหรือว่าจะมาพักค้างอ้างแรมด้วยก็เชิญนะครับ กลุ่มที่เดินทางมีประมาณกว่า 50 ท่านครับ มี่พี่เสือยุ่งแห่งเมืองแปดริ้วและฅนชานเมืองมาร่วมขบวนครับ...ถือโอกาสเชิญเลยครับ...ขอบคุณครับ...
...สวัสดีครับพี่ "เสือหงวน16" :D
...เดินทางมาประมาณ 50 ท่าน (นี่มัน "กองทัพ" ชัดๆ เลยครับ) :shock: :shock: :shock:
...แล้วไม่ทราบว่า "กองทัพ" ของพี่จะ "เข้าตี" เมืองนครนายก ทางด้านไหนครับ :? :D
...ผมจะได้นำเรียนท่าน "แม่ทัพ" แห่งนครนายก เพื่อจะได้รวบรวม ไพร่พล นายร้อย นายกอง หัวหมู่ทะลวงฟัน ออกต้านทานกองทัพพี่ไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ ตั้งแต่ชานเมืองนครนายกเลยครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...ส่วนสถานที่ "ตื่นตา...ตื่นใจ...เร้าใจ" มีทั้งแบบ "กลางวัน" และแบบ"กลางคืน" ชอบแบบไหน เดี๋ยวให้สมาชิกจัดให้ครับ หรือ ชอบทั้งสองแบบ :lol: :lol: :lol:

ปล. ถ้าผมไม่ติดธุระสำคัญที่ไหน วันเสาร์ที่ 19 อยู่ต้อนรับ "กองทัพ" ของพี่แน่นอนครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boyae »

Bug701 เขียน:
boyae เขียน:เสือเก่งมาแว้ววว!!...
พักนี้หายไปนาน...งานเยอะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มีคนเค้า บ่นคิดถึงอ่ะครับ.. :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

+++ Record 26-02-54 ทริป นครนายก - สู้แค่หมด - บ้านสร้าง - ปราจีนบุรี - นครนายก +++

timetrain: 07.05 Hr. (รวม warm-up, recovery, cooldown, ปั่นไปคุยกัน, แซวกันไปมา, ชมวิวทิวทัศน์ ลมพัดชายเขา)
Dst.: 190.19 km. (ถ้าไม่ปั่นอ้อมจะอยู่ทริปนี้จะอยู่ประมาณไม่เกิน 140 กม. แต่ทริปนี้มี "โปรโมชั่น" แถมระยะทางครับ)
Sp.av.: 26.9 km. (ความเร็วมาตกตอนที่กินอิ่มครับ ก่อนหน้านั้นตัวเลขสวยกว่านี้)
Sp.mx.: 51.5 km. (ความเร็วสูงสุดที่รีดออกมาได้ในทริปนี้โดยไม่ได้ลงเขา หรือ ลงเนิน)

Hr.av.: 128 bpm. (65% mx.hr ชีพจรเฉลี่ยมาลดลงตอนกินอิ่มๆ เช่นกันครับ)
Hr.mx.: 193 bpm. (97% mx.hr ตอนเช้าๆ เล่นกันซะแทบ หูดับ ตับไหม้ )
Kcal.: 4150 kcal. (ใช้คืนหมดแล้ว เรียบร้อย ตอนกลางวันโรตีมะตะบะ ตอนเย็นๆ หมูกระทะ)

...จบไปแล้วครับวันนี้ ทริป นครนายก - สู้แค่หมด
...ก่อนอื่นผมต้องกล่าวคำว่า "ขอโทษ" กับสมาชิกร่วมทริปในตอนเช้าด้วยนะครับที่ผม "ไปสาย" :? :( :( :(
...เหตุผลก็ดั่งที่แจ้งไปแล้ว คือ ตื่นมาแล้วตอนตีสามหนึ่งครั้ง ตีห้าอีกหนึ่งครั้ง เห็นว่ายังไม่ถึงเวลานัดหมายสักที ก็เลยนอนต่อ คราวนี้ยาวเลย :( :( :(
...ต่อไปคราวหน้า จะพยายามไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีกนะครับ (แต่ไม่สัญญานะ) :mrgreen:

...วันนี้สมาชิกนครนายก คงจะพึงพอใจกับ "โปรโมชั่น" ระยะทางที่ผมมอบให้นะครับ :mrgreen:
...ส่วนไอ้หนุ่มปราจีนช๊อคเขียว อาจจะรู้สึกหงุดหงิดไม่ได้ดั่งใจนิดหน่อย เอาเป็นคราวหน้า เดี๋ยวพี่คิดให้ ว่าจะไปอ้อมที่ไหนดีกว่านะครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

+++ ขอบคุณสมาชิกร่วมทริปทุกท่านที่ร่วมชะตากรรมด้วยกันในทริปนี้ มีรายนามดังต่อไปนี้ +++
1.ท่านประธานพ่อป๊อก
2.อาเจ็กสมชาย
3.พี่นิดหน่อย (นานๆ จะปรากฏโฉมสักที นับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง)
4.โอห์ม made in prachinburi
5.เฟริส บ้านไร่
6.อู หลาดเก่า

+++ spacial thank +++
- อาเจ็ก สมชาย เจ้าภาพหมูกระทะ "นำขบวน" เนื้อย่างเกาหลี
- บอยae นั่งถอดรหัสลับอยู่ ก็ยังมีน้ำใจไปรับ
- น้องนัท,หัวหน้าแก๊งค์ไฟแดง + สมาชิกทุกท่าน ที่ส่งใจ ไปส่ง และรับ ถ้าถามว่ารู้ได้ไง ตอบ "ผมรู้สึกได้" :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...พบกันใหม่ทริปหน้าครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้กลับไปทำงาน "นั่งคิดโปรแกรมไปเที่ยว" ก่อนครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมดูเส้นทางแล้วไปดักรอ ที่ ปตท.องครักษ์ ได้ครับ เสืออิฐ
งานนี้ อบจ.มีส่วนเสือเก๋ว่าไงเนี้ย.. :lol: :lol: :lol:
...พบกับกิจกรรมการปั่น-พักผ่อนช่วงปิดเทอม(ลูกๆ)...เส้นทางมหาสนุก ตลาด 16-น้ำตกนางรอง เป็นการตกลงและเห็นชอบของนักปั่นในทีมฅน 16และผองเพื่อนผู้สนับสนุนการออกกำลังกาย โดยมีการเชิญสมาชิกเพื่อนนักปั่นบ้านใกล้เรือนเคียง และผู้สนใจการออกกำลังกายโดยการปั่นรถจักรยาน เป็นทริปปั่นไปค้างคืน1คืนพักผ่อนสูดโอโซนบรรยากาศขุนเขานครนายก ในโอกาสนี้ได้รับการอนุเคราะห์จาก อบจ.นครนายก ท่านนายก อบจ.สัญญา บุญ-หลง (นายกจ้อน) โดยการประสานงานผ่าน สจ.ทวีศักดิ์ สมันเลาะห์ ส.อบจ.อ.องครักษ์(สจ.ศักดิ์) โดยสมาชิกนักปั่นสามารถพักในบ้านพักรับรองได้ รวมทั้งท่านใดต้องการสูดอากาศแบบธรรมชาติๆ กางเต็นท์ได้ตามอัธยาศัย ฟรีครับฟรี...(ส่วนอาหารบริการตัวเองครับ) สำหรับที่พักรับรองสมาชิกนักปั่นน่องอลูฯ,คาร์บอน.เหล็กได้ประมาณ 70 ท่าน(รวมกางเต็นท์)เพื่อความไม่เอิกเริก...งานนี่เราขอรับสมาชิกเพิ่มจำนวนจำกัด ท่านใดต้องการร่วมทริปนี้กับเรา สมัครด่วนครับ....เพื่อประกันความผิดหวัง...
กำหนดการ
วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2554

-เวลา 06.30 น.สมาชิกนักปั่นทุกท่านพร้อมกันที่สวนสาธารณะตลาด 16(หน้าศาลเจ้า เจ้าพ่อเขาตก)มีน้ำเต้าหู้บริการฟรี+ข้าวเหนียว เนื้อเค็ม(ทอดน้ำมันปาล์มที่ไม่ขาดตลาด)
-เวลา 07.30 น.ประธานในพิธีกล่าวให้โอวาสและกำลังใจนักปั่นเสร็จ คณะสิงโตเชิดถวายเจ้าพ่อเขาตก 1คณะ
-เวลา 08.00 น.ประธานในพิธีตัดริบบิลปล่อยตัวเริ่มออกเดินทางสู่จุดหมายน้ำตกนางรอง จว.นครนายก
-เวลาประมาณ 12.30 น.นักปั่นทุกท่านถึงที่หมายน้ำตกนางรอง พักผ่อน,อาบน้ำตก,ปั่นชมเขื่อนขุนด่านฯตามอัธยาสัย (มีอาหารบริการฟรีอีกแล้วครับ....ข้าวหมกไก่ สุดอร่อย...ขอบอกๆ...)ระหว่างนี้ท่านใดจะเตรียมเต็นท์กาง หรือจะพักในเรือนรับรองก็ได้ครับเราจัดเตรียมไว้ให้พร้อมแล้วครับ..
-เวลา19.00 น.นักปั่นทุกๆท่านพร้อมกันที่ลานเอนกประสงค์ ทางชมรมนักปั่นฅนชานเมืองอนุเคราะห์เครื่องคาราโอเกะ 1 วงเพื่อความสุนทรีย์ของลูกคอทุกๆท่าน เชิญตามสบายเลยครับ (มีอาหารบริการฟรีอีกมื้อครับ...แต่ทางผู้จัดจะเตรียมเมนูอีกครั้งครับ ส่วนเครื่องดื่มมีบริการ...เว้น...แอลกอฮอล์ครับ)
-เวลาประมาณ 23.30 น. พักผ่อนตามอัธยาศัยครับ
วันอาทิตย์ที่ 20 มีนาคม 2554
-เวลา 06.30 น.มีกาแฟ(เนสกาแฟสำเร็จรูป) บริการฟรี สูดบรรยากาศเช้าๆ แล้วแยกย้ายเดินทางกลับที่ตั้งของนักปั่นแต่ละท่านครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

rimclong เขียน:
Anakee99 เขียน:ไปแวะกินหมูกระทะกันที่ไหนอะครับ 8-)
ร้าน "นำขบวน" ครับ อร่อยมาก อร่อยที่สุดในจังหวัดปราจีนฯ :D
...ถ้าคะแนนเต็ม 100 เฉพาะวันนี้ ขอตัดคะแนน 20 คะแนนครับ :? :? :? :?

...เนื่องจากผู้เกี่ยวข้องภายในร้าน ห่วงหญ้าที่ปลูกอยู่หน้าร้าน มากกว่า ห่วง "ความรู้สึก" ของลูกค้า :? :? :?

...แต่เรื่องแค่นี้ "คนไทย...ให้อภัยกันได้" :mrgreen: :lol: :lol: :lol: เดี๋ยววันหลังไปกินใหม่ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

boyae เขียน:ผมดูเส้นทางแล้วไปดักรอ ที่ ปตท.องครักษ์ ได้ครับ เสืออิฐ
งานนี้ อบจ.มีส่วนเสือเก๋ว่าไงเนี้ย.. :lol: :lol: :lol:
...ถ้าไม่ติดธุระสำคัญที่ไหน"จัดไป"

boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอามาฝากขาแรงครับ.. :D
งานแข่งที่โคราช..
ทางเรียบ :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=294299
ภูเขา :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=294070

พี่วี ถอดรหัสเสร็จแล้วหรือครับ ถึงได้เข้าเว็ปมาแล้วเนี้ย.. :lol: :lol:
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

boyae เขียน:เอามาฝากขาแรงครับ.. :D
งานแข่งที่โคราช.. :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=294299

พี่วี ถอดรหัสเสร็จแล้วหรือครับ ถึงได้เข้าเว็ปมาแล้วเนี้ย.. :lol: :lol:
จะนอนแล้ว ไม่รู้พรุ่งนี้เช้าจะได้ออกปั่นหรือป่าว :mrgreen: นอนดึกๆ มา 2 คืนแล้ว :mrgreen:
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ

to พี่อิฐ พี่เอารูปที่ไปดอยอินทนนท์ มาลงยังอะครับ ผมรอมานานนนนนนนนนนมากแล้วววว :cry: :cry:
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

mr.v เขียน:
boyae เขียน:เอามาฝากขาแรงครับ.. :D
งานแข่งที่โคราช.. :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=294299

จะนอนแล้ว ไม่รู้พรุ่งนี้เช้าจะได้ออกปั่นหรือป่าว :mrgreen: นอนดึกๆ มา 2 คืนแล้ว :mrgreen:
ดึกเหมือนกันครับ พรุ่งนี้ต้องขับรถด้วย.. :D :D :D
firstkung00
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-4422714
Bike: Trek

โพสต์ โดย firstkung00 »

วันนี้ตอนเช้าอดจนได้ ฮ่า า า า ไม่น่านอนดึกเลย :lol: :lol:
FirstKY :D
▄▀▄▀ The best way to predict the future is to invent it.“วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การ""สร้าง""มันขึ้นมา” - Alan Kay ▀▄▀▄
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้อย่าลืมดูช่อง ทีวีไทยนะครับ เห็นบอกว่าจะถ่ายเสือภูเขาา
>_<"" !!

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”