@^.^@ รักคุณพ่อที่ซู๊ด...เลยครับ

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

Re: @^.^@ รักคุณพ่อที่ซู๊ด...เลยครับ

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

LEXUS เขียน: ขอเชิญ the oat กับจ่าดับที่ห้องอะไหล่หน่อยนะครับ.....ถ้าใจไม่แข็งพอกรุณาอย่าคลิ๊กที่ link นี้นะครับ..... แล้วจะหาว่าไม่เตือน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 69#p292669
Howdy DZG
รายงานตัวครับผม หยุดอยู่บ้านสบายอารมณ์ แต่ไม่ได้อยู่เฉยนะ ซ่อมบ้าน ไอ้โน่นนิด นี่หน่อย พอเหนื่อย
+ ความซวยยังไม่ยามจากจ่าไปไหนง่ายๆ ล่าสุดชนท้ายชาวบ้าน เราไม่เป็นไรเลย แต่เขากันชนยุบ ให้ประกันจัดไป
+ เมื่อเช้ามองล้อหน้า ไมมันแบนๆ อ๋อ... ยางรั่วซะงั้น....เซ็งเปรตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต
+ เจ้าเบิร์ดโทรมาชวนยิกๆ ให้ไปดูรถโดดกัน แต่จ่าไม่อยากออกไปไหน ขอโทธน้องด้วยนะ
+ LEXUSน้องรัก ช่วงนี้จ่าต้องประคองตัวไปก่อนเด้อ ให้ฟ้าใสๆกว่านี้ก่อนนะ แล้วค่อยว่ากัน รถน่ะโคตรสวยเลย แต่เอาไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยเจอกัน
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: @^.^@ รักคุณพ่อที่ซู๊ด...เลยครับ

โพสต์ โดย LEXUS »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้อง
วันนี้มีใครมาทำงานกันบ้างครับ
จ่าดับ ป๋าดุ๊ก....เริ่มหยุดต้อนรับปีใหม่กันแล้ว คุณ Balloon ก็คงไปฉลองที่อุบลแล้ว
ส่วนโอ๊ตป่านนี้คงกลับบ้านนอกคอกนาเหมือนกัน...อะไรกันเนี๊ย DZG มีแต่เด็กบ้านนอกหรอครับ
ว่างๆ ก็มาเข้าบอร์ดให้เพื่อนๆ ที่ทำงานคลายเหงากันบ้างนะครับ

+ ความซวยยังไม่ยามจากจ่าไปไหนง่ายๆ ล่าสุดชนท้ายชาวบ้าน เราไม่เป็นไรเลย แต่เขากันชนยุบ ให้ประกันจัดไป
เอาน่าจ่า ใกล้สิ้นปีแล้ว เดี๊ยวก็โชคดีต้อนรับปีใหม่แล้วครับ แล้วนี่จ่าขับไปชนเค้าได้งัยเนี๊ย ดีนะที่มีประกัน ค่อยยังชั่วหน่อยที่มีประกันนะครับจ่า

+ เมื่อเช้ามองล้อหน้า ไมมันแบนๆ อ๋อ... ยางรั่วซะงั้น....เซ็งเปรตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต
จักรยานหรือรถครับจ่า.....เซ็งแทนเลย

+ เจ้าเบิร์ดโทรมาชวนยิกๆ ให้ไปดูรถโดดกัน แต่จ่าไม่อยากออกไปไหน ขอโทธน้องด้วยนะ
ก็น่าสนใจดีเหมือนกันนะครับ ฝึกเอาแบบว่าพอโดดกันได้ เรียนท่าลง เอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินก็น่าจะดีนะครับ

+ LEXUSน้องรัก ช่วงนี้จ่าต้องประคองตัวไปก่อนเด้อ ให้ฟ้าใสๆกว่านี้ก่อนนะ แล้วค่อยว่ากัน รถน่ะโคตรสวยเลย แต่เอาไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยเจอกัน
ปล่อยของเดิม...ระเบิด แล้วก็ซื้อเป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองเลย ครับเหมือนกับผมปีที่แล้วงัย
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

rundake เขียน:วันนี้ไม่มีไรทำปั่นเล่นเลียบด่วน ไปเจอกลุ่มโดดมาจัมฟ์กันให้ชม เลยได้แวะไปพูดคุยกับเขาอยู่นานเลย
เด็กๆม.3ที่มาซ้อมวันนี้ทำให้ผมทึงเลย เพราะเขาเพิ่งเริ่มเล่นกันได้แค่ 3อาทิตย์เอง โดดแบบว่าบินเลย
เนิน1 2 3 เนียนๆ อายเด็กเว้ยยยยยยยยยย
แก่ๆกันแล้ว ก้อยู่แบบป๋าๆ ดีก่านะ
จะไป บิน ไปโดด น่ะ หมดวัยแล้ว 5 5 5..!!
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

วันนี้..วันแดงเดือด..!!
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

ถึงพี่ จวบ เล่นรุ่นนี้ดีกว่า หรือจะซื้อต่อพี่เบิร์ด เลย ก็ติดต่อป๋าเล็ก
ขายโช๊ค ROCKSHOK RECON 351 -----> lockout / rebound / compression ------> ลมข้าง น้ำมันข้าง ซางยาว 6.5" ราคา 6500 รวมส่ง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=29457
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek อีกแล้ว

โพสต์ โดย rundake »

มารายงานตัว ไม่มีที่ไป ไม่ร้จะไปไหน
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
ตะพาบ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: XCW. @ TOURING TEAM.
Bike: SCHWINN FRONTIER GSX

โพสต์ โดย ตะพาบ »

;) ;) ;) ผมว่ามันก็สวยดี สีก็แมทกับรถแต่ซางมันสั่นไป

ปกติซางที่ใช้อยู่ 9 นิ้วครับ โช๊คตัวนี้คงไม่เหมาะกับผมแน่เลย :!: :!: :!:
XCW:CROSS COUNTRY WEEKENDER.
สารบัญสรุปทริปอยู่หน้าที่ 1 ครับ.
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน.
คบคนพาลพาลไปหาผิด คบบันฑิตบันฑิตพาไปหาผล.
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

วันจันทร์นี้....ช่างเงียบเหงาเหลือเกิน
สรุปว่าวันที่ 31-1 ผมขอลาทริป countdown นะครับ เฉพาะทริปต่างจังหวัด ไปไม่ได้แล้วครับ เพราะน้องข้าวปุ้น
ติดละคร "ใจร้าว" เป็นตอนอวสานพอดี เลยไม่สามารถไปทริปต่างจังหวัดได้
เป็นอันว่าออกได้แต่ทริปใน กทม. เท่านั้นอ่ะครับ............เอาเป็นว่าใครอยู่ กทม. ว่างๆ ก็ไปปั่นกันหน่อยนะครับ
ส่วนวันที่ 2-4 ว่างทุกวันครับ สามารถออกทริป ต่างจังหวัดได้

ข่าวดีอีกเรื่อง
ใครต้องการ scott scale 30 carbon พี่เบิร์ดต้องการขาย 60,000 บาท net ครับ อะไหล่ XT,XTR ครับ เพราะต้องการจะเอาไปสมทบทุน fullsus และจะกลับมาในวงการอีกครั้งครับผม เพราะตอนนี้กระแส fullsus มาแรงเหลือเกิน

แก้ไขล่าสุดโดย LEXUS เมื่อ 29 ธ.ค. 2008, 13:28, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
ตะพาบ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: XCW. @ TOURING TEAM.
Bike: SCHWINN FRONTIER GSX

โพสต์ โดย ตะพาบ »

:roll: :roll: :roll: สรุปทริปปีใหม่นี้มี 2 แห่งแล้วครับที่จะให้เลือก

ท่านงูเหลือมบอกว่าเขาค้อ ไป 31 กลับ 1 ม.ค. 52 ต้องรบกวนถามคูณข้าปุ้นแล้วว่าบนเขาค้อช่วงนี้คนมาก

หรือเปล่า หรือแก่งหินเพิงที่บ้านตะพาบ อ.นาดี อีกทางเลือกหนึ่ง สมาชิก DZG ทุกท่านช่วยโหวตหน่อย

ครับ
XCW:CROSS COUNTRY WEEKENDER.
สารบัญสรุปทริปอยู่หน้าที่ 1 ครับ.
ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน.
คบคนพาลพาลไปหาผิด คบบันฑิตบันฑิตพาไปหาผล.
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปทริปปีใหม่นี้มี 2 แห่งแล้วครับที่จะให้เลือก
ท่านงูเหลือมบอกว่าเขาค้อ ไป 31 กลับ 1 ม.ค. 52 ต้องรบกวนถามคูณข้าปุ้นแล้วว่าบนเขาค้อช่วงนี้คนมาก
หรือเปล่า
เขาค้อ ไม่ต้องพูดถึงเลยครับเรื่องที่พัก....เค้าบอกว่าเต็มตั้งแต่ตอนที่ผมไปแล้วครับ ทุกคืน ทุกที่ ขนาดเต็นท์ยังเต็มเลยครับ เพราะเค้าแบ่งล็อกไว้เป็นที่กางเต็นท์ไว้เลย แล้วต้องโอนเงินก่อนด้วย ขนานนั้นเลยครับ แต่อาจจะพอหาที่กางเต็นท์ได้บ้าง....ต้องรอไปดู แต่อาจจะไม่สบายมากนัก
ส่วนเรื่องการเดินทางตั้งแต่ตีบเขาถึงยอดเขาค้อ...เห็นข้าวปุ้นบอกว่าระยะทาง 20 กม. ขึ้นเขา อาจจะใช้เวลาเป็น ชม. ในการเดินทางเพราะรถติดมากๆ.......แต่ถ้าอยากไป ลองไปดูได้ครับ แต่ที่พักคงต้องกางเต็นท์แน่นอนครับผม

rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

ruพี่เล็กบอกพี่ ข้าวปุ้น สิ ว่า บ้านพี่ตะพาบ ก็มี ทีวี ไม่ได้ไป อยู่ป่าสักหน่อย
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้าจะไปออกทริป ต้องเกลี่ยกล่อมกันยาวเลยหล่ะ......ที่สำคัญต้องมี TV ไม่งั้นไม่ยอมแน่นอน

rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

รถจ่าดับ ก็มี TV ทีวีพกพา ก็มี

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

งูเหลือม แจ้งยกเลิกทริปเขาค้อ มาตอน 9.26 เช้าวันนี้
ข้าวปุ้นติดละคร
สรุป ใครอยากไปไหน ก้จัดกันไปตามถนัดล่ะกัน
แมงมุม กะ แมงปอ คงขับรถเที่ยวไปเรื่อยๆ หาที่พักระหว่างทางสักคืนนึง
กลับมาแล้วค่อยว่ากันล่ะกัน ว่าจะไปปั่นที่ไหน
31-1 มีความสุขกับคนที่รักแล้วกันเด้อ..!!

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

เออ....จริงๆ ด้วย รถจ่าก็มี TV นี่เนอะ แต่มันรับได้หรือป่าวเนี๊ย
งั้นเดี๊ยวต้องกลับไปเกลี้ยกล่องซะหน่อย....แต่ปัญหาหลักจริงๆ คือไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนกันดีเท่านั้นแหล่ะ
ลองเสนอๆ กันดูก็แล้วกันนะครับ ใครนึกอะไรได้ ก็เสนอกันมา...จะได้มีทางเลือกเยอะหน่อย
เอาแบบเป็นทริปแม่บ้านก็แล้วกันนะครับ ไม่ต้องโหดมาก

ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”