เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

โพสต์ โดย ArtKorat »

ง่ายกว่าที่คิดนะครับ เพราะว่าปั่นแล้วน้ำและเกลือแร่ครบแค่ปั่นมาที่รถก็เอาน้ำไป ปั่นเหนื่อยก็ค่อยๆไปครับรถรอเสมอครับ ทริปเสือเบ็นนี่ต้องรอเจ้าตัวมาบรรยายครับ น่าสนุกมากครับ แต่ผมยังไม่รู้ว่าจะไปด้วยหรือว่าจะไปเป็นไม้ประดับที่หัวหินไตรกีฬาอ่ะครับเดี๋ยวต้องรอเจ้านายบอกก่อนว่าจะเอาลูกเข้า กทม หรือไม่ ถ้าเด็กๆเข้ากรุงเทพฯคงจะไปหัวหินครับ

อาทิตย์ที่จะถึงนี้อยากเสนอทริปเบาๆ60+/- กิโลเป็นไงครับ สำหรับเพือนๆที่เพิ่งออกรอบไกลๆครั้งแรก เพราะว่าที่ผ่านมาเล่นเป็น100+ กันทั้งนั้นจนพี่น้องขยาดไปทั่ว รอบนี้ชิลๆกันดีมั๊ยครับ ชวนเพื่อนๆนะครับผมว่าเราปั่นทริปสั้นสลับยาวบ้างน่าจะดีนะครับ

ทริปไกลๆตั้งไว้ก็แบบนี้ครับ
ทริปดูอะไหล่สระบุรี 140+
ทริปเสือชิงกังเซ็นแบบครึ่งเดียว 160กิโล
ทริปสุดหินเสือชิงกังเซ็นแบบเต็มๆสามเขากะ240กิโล
ทริปtour de rambutan 300+กิโล ทริปนี้ไม่มีคนไปด้วยผมก็จะไปกะลูกน้องขับรถปิดท้าย
ทริปตลาดโรงเกลือ
ทริปดูช้างสุรินทร์
ทริปไปดูอะไหล่ขอนแก่น
ทริปโคราชอีเหรอ อุโมงต้นไม้ เขื่อนป่าสัก ขอซ้อมก่อง

เชิญทุกท่านอาทิตย์นี้นะครับ รอบสั้นปั่นเบาๆ สองสามชั่วโมงจบ ไม่มีรถปิดท้ายนะครับเพราะว่าลูกน้องคงอยากจะออกรอบด้วย
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

โพสต์ โดย AUN9 »

เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 เขียน:พี่อ้วนครับช่วยพูดให้หมดด้วยนะครับจะให้ไปเอา...ผมคิดมากนะครับ อิ อิ อิ....ได้ ๆ ครับพี่แล้วไปรับที่ไหนสระขัวญ รึว่า ข้างคลังใหม่ครับ... :lol: :lol: :lol:

ส่วนผมต้องรอดูกอ่นว่าจะว่างเปล่าถ้าว่างจอง 1 ทีเหมือนกัน แต่ขอเป็นเบา ๆ นะครับมือใหม่ :D :D :D
ขอแก้ครับให้ไปรับ โอเคมั้ย เสี่ยเผือกที่สระขวัญครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เย็นนี้มีใครออกรอบยอชแยงบ้างครับ ถามดูเผื่อฝนไม่ตกจะได้ไปปั่นด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:เย็นนี้มีใครออกรอบยอชแยงบ้างครับ ถามดูเผื่อฝนไม่ตกจะได้ไปปั่นด้วยครับ
ไปด้วยคนครับเสี่ยอาร์ท ชวนสมาชิกเสือเฒ่าทุกคนด้วย(ถ้าไปได้หรือฝนไม่ตกนะครับ) เสือเบ็น เฮียแก้ว พี่อ้วนสนหรือเปล่า
เมื่อวานเย็นไปปั่นกับทีมbisonยังไม่หายเมื่อยเลย เมื่อเช้าเฮียซันโทรมาชวนไปปั่นที่บู่ง เลยบอกเฮียซันว่าพรุ่งนี้แล้วกันหรือใครอยากจะมาปั่นตอนเช้ากับผมก็มาได้นะครับ(จะเสือหมอบหรือเสือภูเขาก็แล้วแต่จะว่ากันครับ) จะ10,15,20,25,30รอบหรือใครแรงเหลือมากจะเพิ่มอีกก็ตามสบาย เวลาปั่นก็ประมาณ8.30น. ปั่นบนเลนวิ่งกันเลยครับ(พวกนักวิ่ง วิ่งกันเสร็จกลับบ้านกันแล้ว) ระยะทางประมาณ3.100กม.ต่อรอบครับ แต่ต้องอดทนนิดนึงเรื่องเซ็งเรื่องเบื่อที่ต้องปั่นเป็นรอบเป็นวงกลมครับ แต่ผมก็ว่ามีข้อดีอยู่บ้างคือไม่ต้องกังวลเรื่องรถยนต์หรือยางแตก(เพราะมีร้านเฮียน้อยอยู่ไกล้ๆบู่ง) เชิญนะครับ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

เห็นด้วยกับพี่อ้อนครับ...เรื่องปั่นรอบสั้นๆไม่ต้องห่วงเรื่องยางรั่ว เพราะเมื่อเช้าขึ้นจากว่ายน้ำกะว่าจะปั่นไปดูรถที่ซ่อมอยู่แถวๆจอหอ ขากลับยางรั่วใกล้ๆหอการค้าจังหวัด เซ็งอีก...ลำบากต้องโทรให้แฟนมารับ...แต่พอเห็นสองแถวผ่านไปผ่านมาก็อยากแบกขึ้นรถแต่คงไม่สะดวกถ้าเป็นเสือหมอบพับก็น่าสนุก ดังนั้นถ้าขายเสือหมอบแดงๆได้ รับรองไปถอยเสือหมอบพับเป็นแน่ เพราะยางรั่วที่ไหนก็พับใส่รถโดยสารที่ไปได้ตลอดทาง และเมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปออกรอบกับเพื่อนๆที่กรุงเทพไป-กลับประมาณ 80 กม.โดยน้องบรอมตันไม่ใส่คลีทก็สามารถไปได้แฮะ ชักอยากใช้รถพับแทนเสือหมอบอีกคันซะแล้วววว

คนบ้ารถพับ
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

Triathlete เขียน:เห็นด้วยกับพี่อ้อนครับ...เรื่องปั่นรอบสั้นๆไม่ต้องห่วงเรื่องยางรั่ว เพราะเมื่อเช้าขึ้นจากว่ายน้ำกะว่าจะปั่นไปดูรถที่ซ่อมอยู่แถวๆจอหอ ขากลับยางรั่วใกล้ๆหอการค้าจังหวัด เซ็งอีก...ลำบากต้องโทรให้แฟนมารับ...แต่พอเห็นสองแถวผ่านไปผ่านมาก็อยากแบกขึ้นรถแต่คงไม่สะดวกถ้าเป็นเสือหมอบพับก็น่าสนุก ดังนั้นถ้าขายเสือหมอบแดงๆได้ รับรองไปถอยเสือหมอบพับเป็นแน่ เพราะยางรั่วที่ไหนก็พับใส่รถโดยสารที่ไปได้ตลอดทาง และเมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปออกรอบกับเพื่อนๆที่กรุงเทพไป-กลับประมาณ 80 กม.โดยน้องบรอมตันไม่ใส่คลีทก็สามารถไปได้แฮะ ชักอยากใช้รถพับแทนเสือหมอบอีกคันซะแล้วววว

คนบ้ารถพับ
ต้อมวันหน้าพี่ว่าเราลองไปปั่นขึ้นเขาสะแกราชกันดีไหมหรือเลยไป79ก็ได้ แต่ให้ต้อมเอารถพับไปน่ะคืออยากเห็นฟิลลิ่งมันง่ะ เผื่อมีตังจะได้มีไว้ขี่เหมือนต้อมสักคันไง แล้วพี่จะได้ชวนเจ้าเบน-อ้อ-
ต้อม (เทศบาล)-เสี่ยอาร์ท(ร้อยโล+)หรือเฮียเล็กไปด้วย พี่ว่าพวกเรา...คงจะม้วนอีหลีเเท่ๆเด้อ :lol: :lol: :lol:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

น่าลองดูเหมือนกัน ( ห้ามยิงกันบ่อยๆ ) เพราะผมตั้งใจไว้ว่าจะลองเอารถพับไปลงงานไตรกีฬาสักกะงาน เพราะจะได้ขนจักรยานขึ้นรถทัวร์ได้ง่ายหน่อย
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

วันนี้ไปวอมแล้วครับออกบ่าย 1 โมงสายบายพาสซับตะคร้อถึงบ้าน 2 โมงครึ่งขี่ไปก็มองหารอบขาไปเรื่อย ไม่รู้ว่ามันไปตกอยู่ที่ไหนเมือยชะมัด :lol: เซ็งเป็ดไปเลย :D :D :D ....
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

เสือหมอบพับได้ผมก็สนใจนะครับคงต้องมาโมเพิ่มอีกนิดนะแจ่มเลย...วันนี้ฝนไม่ตกเจอกันครับพี่น้อง ;) ;) ;)
n006.jpg (49.88 KiB) เข้าดูแล้ว 388 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

โคกกรวดฝนตั้งท่าจะลงแล้วครับ ฟ้าร้อง วันนี้คงจะอดไปออกรอบที่ยองแยงครับ ไม่อยากเป็นหมูน้อยตกน้ำ :lol:

เจ็กแก้วทำไมฟื้นเร็วจัง โจ้ยกันมาตั้ง140โลแบบขาไม่ถึงพื้นมันต้องล้าบ้างเป็นธรรมดาล่ะครับ :D
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:ง่ายกว่าที่คิดนะครับ เพราะว่าปั่นแล้วน้ำและเกลือแร่ครบแค่ปั่นมาที่รถก็เอาน้ำไป ปั่นเหนื่อยก็ค่อยๆไปครับรถรอเสมอครับ ทริปเสือเบ็นนี่ต้องรอเจ้าตัวมาบรรยายครับ น่าสนุกมากครับ แต่ผมยังไม่รู้ว่าจะไปด้วยหรือว่าจะไปเป็นไม้ประดับที่หัวหินไตรกีฬาอ่ะครับเดี๋ยวต้องรอเจ้านายบอกก่อนว่าจะเอาลูกเข้า กทม หรือไม่ ถ้าเด็กๆเข้ากรุงเทพฯคงจะไปหัวหินครับ

อาทิตย์ที่จะถึงนี้อยากเสนอทริปเบาๆ60+/- กิโลเป็นไงครับ สำหรับเพือนๆที่เพิ่งออกรอบไกลๆครั้งแรก เพราะว่าที่ผ่านมาเล่นเป็น100+ กันทั้งนั้นจนพี่น้องขยาดไปทั่ว รอบนี้ชิลๆกันดีมั๊ยครับ ชวนเพื่อนๆนะครับผมว่าเราปั่นทริปสั้นสลับยาวบ้างน่าจะดีนะครับ

ทริปเสือชิงกังเซ็นแบบครึ่งเดียว 160กิโล
ทริปสุดหินเสือชิงกังเซ็นแบบเต็มๆสามเขากะ240กิโล
ทริปtour de rambutan 300+กิโล ทริปนี้ไม่มีคนไปด้วยผมก็จะไปกะลูกน้องขับรถปิดท้าย
ทริปโคราชอีเหรอ อุโมงต้นไม้ เขื่อนป่าสัก ขอซ้อมก่อง

เชิญทุกท่านอาทิตย์นี้นะครับ รอบสั้นปั่นเบาๆ สองสามชั่วโมงจบ ไม่มีรถปิดท้ายนะครับเพราะว่าลูกน้องคงอยากจะออกรอบด้วย
ช่วงนี้เสือ art ได้พลังจากไหนไม่รู้คึกจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ฝนกำลังตกครับแรงซะด้วย อิอิอิอิอิ :mrgreen:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:วันนี้ไปวอมแล้วครับออกบ่าย 1 โมงสายบายพาสซับตะคร้อถึงบ้าน 2 โมงครึ่งขี่ไปก็มองหารอบขาไปเรื่อย ไม่รู้ว่ามันไปตกอยู่ที่ไหนเมือยชะมัด :lol: เซ็งเป็ดไปเลย :D :D :D ....
อิจฉา จนพูดไม่ออกง่ะ :geek: ;) :| :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:
ArtKorat เขียน:ง่ายกว่าที่คิดนะครับ เพราะว่าปั่นแล้วน้ำและเกลือแร่ครบแค่ปั่นมาที่รถก็เอาน้ำไป ปั่นเหนื่อยก็ค่อยๆไปครับรถรอเสมอครับ ทริปเสือเบ็นนี่ต้องรอเจ้าตัวมาบรรยายครับ น่าสนุกมากครับ แต่ผมยังไม่รู้ว่าจะไปด้วยหรือว่าจะไปเป็นไม้ประดับที่หัวหินไตรกีฬาอ่ะครับเดี๋ยวต้องรอเจ้านายบอกก่อนว่าจะเอาลูกเข้า กทม หรือไม่ ถ้าเด็กๆเข้ากรุงเทพฯคงจะไปหัวหินครับ

ช่วงนี้เสือ art ได้พลังจากไหนไม่รู้คึกจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้าวเจ็กแก้วครับก็เรานัดกันว่าจะปั่นจักรยานไปตลาดผลไม้นำเข้าแถวเมืองชลกันไม่ใช่เหรอครับ ไม่ซ้อมแล้วจะไปถึงเหรอครับ :D แรงหน่ะไม่มีครับเพราะว่าหมดเหมือนกันแต่ทริปนี้คงจะต้องมีพักครึ่งทางกันแน่นอนเลยครับ ระยะทาง300กิโลเราจะแบ่งกันยังไงดีครับ เอาแบบว่า150กมแล้วพักทีนึง จากนั้นค่อยปั่นต่อที่เหลือไม่ไหวก็ดูรถตู้เอาดีเป่าครับ ยังไงก็ไปให้ถึงตลาดผลไม้ให้จงได้

เท่าที่ลองปั่นทริปไกลๆแบบเท้าไม่ถึงพื้นนี่ สูตรเสือเบ็ญกินขาหมูสองจาน บะหมี่สองชามก่อนนอนคืนวันก่อนที่จะออกมาปั่นนี่เวิร์คมากครับ วันที่ปั่นจริงๆนี่เกลือแร่มาก่อนน้ำเปล่าครับ เท่าที่รู้สึกนะครับกินเกลือแร่แล้วหลวงตาโทรมาไม่ค่อยจะติดครับ และอาหารที่กินก่อนนอนนั้นจะให้พลังงานเหลือเฟือสำหรับวันที่ไปออกรอบดังนั้นระหว่างทริปเติมอีกเล็กน้อยก็พอครับ ถ้าเทียบกับวันที่กินเอาตอนเช้าๆแล้วไปปั่นนี่ไม่ได้เรื่องเลยครับ แรงหดแรงหายครับ
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: KHS,Colnago

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

อาทิตย์นี้ถ้าผมไม่ได้ไปแข่งที่จอมบึง เดี๋ยวไปออกทริปด้วยครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สกลไม่มีฝนเลยครับ แดดร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
:oops: :oops: :oops:

ใครพอจะมี stem ยาว 90 โอเวอร์ไซล์ ว่างๆไม่ได้ใช้ ขอยืมลองใส่หน่อยสัก 1 อาทิตย์ได้มั้ยครับ
:oops: :oops: :oops: (พอดีห้องซื้อขายใช้งานไม่ได้ ไม่รู้จะหาที่ไหนมาลองครับ อิอิ)

กำลังปรับจักรยานเข้าหาตัวอยู่ครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”