กลุ่มรวมมิตร เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 จุด 11 (กฟผ.)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
Inlovebike_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
team: All Team
Bike: เก่าๆ

กลุ่มรวมมิตร เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 จุด 11 (กฟผ.)

โพสต์ โดย Inlovebike_ja »

สวัสดีครับคุณสมพิศ
สบายดีไหมครับ
ไม่ได้ไปปั่นด้วยซะนาน
ปีนี้มีไปงาน Car free day 2010 ไหมครับ จะไปร่วมด้วย
ลงชื่อได้ที่ไหนครับ
บลู

------------------------------------------------------------------------------------------
ปรับปรุงแก้ไข 12 ก.ย. 2010, 18:26 / สมพิศ
น้าเอก รฟท. เขียน:
เรียน ท่านที่ลงทะเบียนไว้กับกลุ่ม 11 ทราบ เนื่องจากวันนี้ได้เข้าไปประชุมที่สมาคมฯ จึงอยากแจ้งรายละเอียดการเดินทางและเวลาของกลุ่ม 11 กำหนดเวลาคงเดิมล้อหมุน 6.30 น.ฉะนั้น ท่านต้องรีบมารับเสื้อก่อน..เวลา 6.30 น.กลุ่ม 11 จะมีตำรวจเทศกิจขับมอเตอร์ไซ นำขบวน 1 คัน และมีรถกระบะปิดท้ายขบวน เส้นทางเป็นไปตามที่ทางสมาคมฯกำหนดให้..เปลียนแปลงไม่ได้เนื่องจากได้แจ้งให้เจ้าหน้าตำรวจตามท้องที่ช่วยอำนวยความสะดวกให้ไว้แล้ว เส้นทางที่กำหนดคือ โรงไฟฟ้าบางกรวย -ถนนจรัลสนิทวงศ์-สะพานกรุงธนฯ-วชิรพยาบาล-ถนนสามเสน-บางลำพู-วัดชนะสงคราม-ราชดำเนินกลาง-ถนนดินสอ-ศาลาว่าการ กทม. เมื่อถึงลานคนเมือง(ศาลาว่าการ) มีอาหารว่างให้รับประทานและจะจอดรถไว้รวมกันเป็นกลุ่ม และกิจกรรมต่างๆ อาทิ เช่น เราจะปั่นรวมร่วมเป็นกลุ่มใหญ่โดยมีท่านผู้ราชการ กทม.นำขบวน รายละเอียดอื่นๆ ทางสต๊าฟของกลุ่ม 11 (ใส่เสื้อสีเขียว) จะเป็นผู้ดูแลตลอดจนแจ้งรายละเอียดต่างๆ ให้ท่านทราบ ต่อไป
ขอแจ้งด่วน..สำหรับท่านที่ไม่ได้ลงทะเบียนภายในวันที่ 15 กันยา...จะมาลงทะเบียนในตอนเช้าวันที่19 กันยา...อาจจะไม่ได้เสื้อที่จะใส่ปั่นไป..คงจะต้องแจ้งกับสต๊าฟ..แล้วคงจะได้รับหลังจากถึงจุดที่ลานคนเมือง กระซิบ..ครับ ไม่แน่ว่ากระผมจะได้เส้น..มีสำรองให้หรือไม่ เพราะตอนนี้ปรากฎว่ามีผู้สนใจร่วมงานคราวนี้มาก..ทางสมาคมฯแจ้งว่าจำนวนเสื้ออาจจะไม่เพียงพอ...แต่กระผมจะพยายามให้ได้ครบทุกท่าน ถึงจะมาลงทะเบียนในเช้าวันที่ 19 จะพยายามน๊ะครับ ขอย้ำ..

สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง
ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น…
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: (ถึง คุณสมพิศ)Car Free Day2010

โพสต์ โดย สมพิศ »

ตามที่คุยกันหลังไมค์ครับคุณบลู :mrgreen:
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66819152514
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

Re: (ถึง คุณสมพิศ)Car Free Day2010

โพสต์ โดย น้าเอก รฟท. »

น้าสมพิศฯ

ขออนุญาต น๊ะครับ! car free day วันที่ 19 กันยา..นี้ พอดีทางกลุ่มย่อย ชมสวน-บางกรวย เรากำลังรวบรวมสมาชิกปั่นกัน..ตามเวลาและสถานที่กำหนดของสมาคมคือ จุดที่ 11 หน้าการไฟฟ้าบางกรวย พระราม 7 ท่านใดสนใจ..ไปกับทางกลุ่มชมสวน-บางกรวยเชิญลงชื่อ-นามสกุล เบอร์เสื้อ ได้ที่ร้านจักรยานช่างนก ปากทางถนนบางกรวย-ไทรน้อยครับ หรือติดต่อที่กระผม น้าเอก รฟท. 0819152514 ยินดีรับใช้ครับ..

ขอบพระคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย น้าเอก รฟท. เมื่อ 12 ก.ย. 2010, 21:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ น้าเอก ผมบลูนะครับ
ขอแจมด้วยคนครับไปด้วยคนครับ
ปฐมพร ใจบุญ
เสื้อ Size:M ครับ
แล้ววันที่19 นัดกันที่หน้า การไฟฟ้ากี่โมงครับ
ขอบคุณครับ
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง
ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น…
Seven-nine
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Merida

โพสต์ โดย Seven-nine »

หวัดดีครับ น้าเอก รฟท.
ผมปุ๊ครับ ปั่นแถวพระราม5เจอน้าเอกเมื่อวานตอนเย็นครับ
วันที่ 19 นี้ขอร่วมด้วยน่ะครับ
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชุมชนจักรยาน กลุ่มรวมมิตร....
Bike: Jamiss,Kona,Raleigh,Garry Fisher(Cro..) ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสมชายพัฒนา(แปรงเรณู)
ติดต่อ:

Inlovebike_ja เขียน:สวัสดีครับ น้าเอก ผมบลูนะครับ
ขอแจมด้วยคนครับไปด้วยคนครับ
ปฐมพร ใจบุญ
เสื้อ Size:M ครับ
แล้ววันที่19 นัดกันที่หน้า การไฟฟ้ากี่โมงครับ
ขอบคุณครับ
รับทราบบันทึกรายชื่อแล้วครับ..คุณบลู..ครับวันที่ 19 กันยา..เวลา ก่อน 06.00 น.มาลงทะเบียนแล้วรับเสื้อ ครับ อ้อลืม ขอเบอร์โทร..ให้ผมด้วยครับ ถ้ามีอะไรจะได้โทรแจ้ง เกรงใจบอร์ดนี้ครับ..
ปั่นไปเรื่อยๆ (แบบว่า เร็ว หลง เลย) เหนื่อยนักพักหยุด ปั่นไป ชิมไป สไตร์ น้าเอก รฟท.
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Seven-nine เขียน:หวัดดีครับ น้าเอก รฟท.
ผมปุ๊ครับ ปั่นแถวพระราม5เจอน้าเอกเมื่อวานตอนเย็นครับ
วันที่ 19 นี้ขอร่วมด้วยน่ะครับ
ครับวัดดีคุณปุ๊..ยินดีมากๆ ที่ได้รู้จัก วันที่ 19 กันยา..นี้ผมขอชื่อ-นามสกุล เบอร์เสื้อที่จะใส่ และเบอร์โทร..ติดต่อด้วยครับ ผมจะได้บันทึกแจ้งทางสมาคมครับ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 อาทิตย์ที่ 19 ก.ย. 2553

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขออนุญาตคุณบลูและน้าเอก ขอเปลี่ยนชื่อกระทู้นะครับ และนำข้อมูลบางส่วนมาให้ด้วย :mrgreen:
จารุกัญญา TCHA เขียน:
รูปภาพรูปภาพ

ในส่วนกรุงเทพมหานคร และปริมณฑล

เตรียมจัดกิจกรรมปั่นรณรงค์โดยนับพบตามจุดต่างๆ กระจายทั่วทุกทิศ ทั่วกรุงเทพฯ และปริมณฑล ร่วมปั่นมุ่งสู่ใจกลางเมืองกรุงเทพฯ ร่วมกิจกรรมส่วนรวม ให้วันนี้เป็นวันที่มีผู้ใช้จักรยานกระจายทัวกรุงให้มากที่สุด พร้อมติดธงรณรงค์ทุกคัน

พิเศษสุด!! สำหรับผู้ใช้จักรยานสามารถ โดยสารรถไฟฟ้า BTS ฟรี !!! วันที่ 19 – 22 กันยายน 2553

โดยแบ่งจัดตั้งขบวนรณรงค์ 20 จุดรอบกรุงเทพมหานคร และเขตปริมณฑล รวมตัวตั้งขบวนปั่นมุ่งหน้าสู่ศาลากรุงเทพมหานคร

06.00 น. นัดรวมพลตามจุดต่างๆ 20 จุดทั่วกรุงฯ ลงทะเบียนรับเสื้อโครงการ ธงติดจักรยาน และสายรัดข้อเท้าสะท้อนแสง(ลงทะเบียนแจ้งชื่อ/ขนาดเสื้อ ได้ตามจุดที่ใกล้บ้าน) ร่วมปั่นมุ่งสู่ลานคนเมือง
06.00-08.00 น. อาหารว่าง ณ ลานคนเมือง
08.00 น. ร่วมร้องเพลงชาติพร้อมกันทั่วประเทศ
ส่วนกรุงเทพมหานครจัดทำแปรขบวนเป็นผืนธงไตรรงค์ ธงชาติไทย ณ กลางศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (ลงทะเบียนอาสาสมัครแปรขบวน)
08.00- 09.00 น. พิธีการรายงานผลการสนับสนุนเส้นทางจักรยานในเขตกรุงเทพมหานคร ตัวแทนหน่วยงานต่างๆ ร่วมประกาศเจตนารมณ์สนับสนุนและพิธีมอบธงสัญลักษณ์จากผู้ว่าราชการกรุงเทพฯ พิธีเปิดกิจกรรม โครงการ Bangkok Car Free Day 2010 โดยได้รับเกียรติจากท่านผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร และคณะบริหารร่วมขบวนจักรยานรณรงค์จากลานคนเมืองมุ่งสู่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย เพื่อเป็นการเปิดงานอย่างเป็นทางการ
09.00 - 12.00 น. ขบวนจักรยานทั้งหมด 20 สาย รวมตัวปั่นรณรงค์รอบกรุงเทพมหานคร มุ่งสู่ลานคนเมือง เพื่อร่วมรับประทานอาหารกลางวัน และร่วมกิจกรรมชมนิทรรศการหน่วยงาน ชมรมต่างๆ และ งานออกร้านจากตัวแทนผู้จำหน่ายสินค้าจักรยานมากมาย
15.30 น. รวมตัวกลุ่มต่างๆ 20 กลุ่ม นำปั่นกลับตามจุดนัดพบเดิมทุกกลุ่ม

รูปภาพ
รูปภาพ

ช่องทางการลงทะเบียน

1. ลงทะเบียน ONLINE เลือกจุดนัดพบ 1 จุด คลิกค่ะ..
2. สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย โทร 02-612-4747,02-612-5510 โทรสาร 02-612-5511
E-mail : tchathaicycling@gmail.com

3. ลงทะเบียนตามจุดต่างๆ และตรวจสอบรายชื่อ ทั้ง 20 จุด เลือกเพียง 1 จุด ดังนี้

จุดที่ 1 ลานคนเมือง ลงทะเบียนอาสาสมัครแปรภาพธงชาติไทย 314 ท่าน
จุดที่ 2 สุขุมวิท 14.6 กม.โลตัส อ่อนนุช
จุดที่ 3 หัวหมาก 17.2 กม. การกีฬาแห่งประเทศไทย
จุดที่ 4 เพชรบุรี 6.6 กม. การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย
จุดที่ 5 พระราม 4 12.6 กม. ทีวีช่อง 3
จุดที่ 6 ลาดพร้าว 21.9 กม. แมคโครบางกะปิ
จุดที่ 7 ม.เกษตรศาสตร์ 15.7 กม. ถนนพหลโยธิน
จุดที่ 8 พหลโยธิน 26.5 กม. ตลาดประตูกรุงเทพฯ
จุดที่ 9 ท่าน้ำนนท์-ปากเกร็ด 16.2 กม. ศาลากลางนนทบุรี เก่า
จุดที่ 10 พระรามหก 10.2 กม. สวนรถไฟ
จุดที่ 11 จรัลสนิทวงศ์ 12.9 กม. โรงไฟฟ้าบางกรวย
จุดที่ 12 ท่าพระ 12.4 กม. เดอะมอลล์ท่าพระ
จุดที่ 13 พุทธมณฑล 19.1 กม. ถนนอักษะ
จุดที่ 14 เพชรเกษม 17.5 กม. เดอะมอลล์บางแค
จุดที่ 15 ตากสิน 18.5 กม. เซ็ลทรัลพระราม 2
จุดที่ 16 พระราม 3 21.1 กม. ธ. กสิกร ใต้ สะพานแขวนพระราม 9
จุดที่ 17 กรุงเทพนนท์-ปากเกร็ด 21.6 กม. ใต้ สะพานพระราม 7
จุดที่ 18 หลักสี่ 21.5 กม. TOT
จุดที่ 19 รามอินทรา 28.7 กม. กม. 7
จุดที่ 20 เยาวราช 5.5 กม. สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย จุฬาซอย 6

คัดมาบางส่วน จาก :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=219428
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 อาทิตย์ที่ 19 ก.ย. 2553

-ขอขอบพระคุณครับน้าสมพิศฯ ที่ช่วยตั้งกระทู้..และกรุณากอร์ปปี้รายละเอียดต่างๆ มาลงให้
Seven-nine
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Merida

โพสต์ โดย Seven-nine »

น้าเอก รฟท. เขียน:
Seven-nine เขียน:หวัดดีครับ น้าเอก รฟท.
ครับวัดดีคุณปุ๊..ยินดีมากๆ ที่ได้รู้จัก วันที่ 19 กันยา..นี้ผมขอชื่อ-นามสกุล เบอร์เสื้อที่จะใส่ และเบอร์โทร..ติดต่อด้วยครับ ผมจะได้บันทึกแจ้งทางสมาคมครับ
ผม PM ไปให้แล้วครับ
รบกวนด้วยครับ
แล้วจะโทรหาน้าเอกครับ ขอบคุณครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กลุ่มรวมมิตร เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 จุด 11 (กฟผ.)

ขอบคุณ มากครับสำหรับข้อมูล
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร เชิญลงทะเบียน Car Free Day 2010 จุด 11 (กฟผ.)

ข่าวดี..ครับ ใครลงทะเบียนจุดที่ 11 (กฟผ) รับเสื้อได้ก่อนวันที่ 19 กันยา...เพื่อนำไปซัก..แล้วจะได้ใส่ในวันดังกล่าว รับที่ ร้านจักรยานคุณนก..ปากทางเข้าถนนบางกรวย-ไทรน้อย ห่างจากปากทางประมาณ 100 เมตร หรือที่ น้าเอก รฟท. ติดต่อเบอร์โทร. 0819152514 เบอร์บ้าน 028795657 ได้ตลอดเวลา..ยินดีรับใช้ครับ
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ท่านที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนได้โปรดกรุณารีบหน่อยน๊ะครับ..ถ้าจะลงทะเบียนที่ร้านนกจักรยาน..หรือที่น้าเอก รฟท ขออย่าให้เกินวันที่ 12 กันยา..น๊ะครับ เพราะต้องส่งรายชื่อให้สมาคมครับ..

ปล. แจ้ง ชื่อ-นามสกุล เบอร์เสื้อที่ใส่ เบอร์โทร..ติดต่อ ทาง pm หรือ E-mail น้าเอก รฟท ก็ได้ครับ!
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น้าเอก รฟท. เขียน:ท่านที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนได้โปรดกรุณารีบหน่อยน๊ะครับ..ถ้าจะลงทะเบียนที่ร้านนกจักรยาน..หรือที่น้าเอก รฟท ขออย่าให้เกินวันที่ 12 กันยา..น๊ะครับ เพราะต้องส่งรายชื่อให้สมาคมครับ..

ปล. แจ้ง ชื่อ-นามสกุล เบอร์เสื้อที่ใส่ เบอร์โทร..ติดต่อ ทาง pm หรือ E-mail น้าเอก รฟท ก็ได้ครับ! หรือจะลงทะเบียนโดยตรงกับทางสมาคมคือ จุดที่ 11 ก็ได้น๊ะครับ...
น้าเอก รฟท.
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เรียนทุกท่านที่ลงทะเบียนไว้ที่จุด 11 (กฟผ.) อาษาสมัครลงชื่อเป็นสต๊าฟ..จำนวน 10 ท่าน ด่วน ต้องรีบส่งชื่อให้ทางสมาคมฯ ครับ ติดต่อมาที่ น้าเอก รฟท. 0819152514 หรือที่ร้านจักรยานคุณนก..ก็ได้ครับ!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”