รวมญาติ พี่ๆ น้อง ๆ เลือดแดงขาว ชาวอัสสัมชัญ ระยอง

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
seadust04
สมาชิก
สมาชิก
team: no.
Bike: merida

Re: รวมญาติ พี่ๆ น้อง ๆ เลือดแดงขาว ชาวอัสสัมชัญ ระยอง

โพสต์ โดย seadust04 »

สวัสดีครับ มีส.
ถูกแล้วครับ ผมเป็นเด็กเณรครับ
เหตุที่ผมจำคุณครูบางท่านได้ เพราะว่าแต่ละท่านจะมีบุคลิก/และความประทับใจที่ต่างกันไป ครับ
malinee92
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 06-242-1560
team: เนินพระ
Bike: cannondale F9/ 2009

Re: รวมญาติ พี่ๆ น้อง ๆ เลือดแดงขาว ชาวอัสสัมชัญ ระยอง

โพสต์ โดย malinee92 »

สวัสดี ค่ะ คุณสหัส
มิสเคยไปเยียมเณร กับ บ ประจักษ์ ที่บ้านเณรศรีราชา แต่ก็จำใครไม่ได้หรอก นานเหลือเกินแล้ว
จำได้ว่าเณรรุ่นน้อง ในสมัยนั้น เล่นกีฬาเก่งมาก มิสยังจำภาพการเล่นของเณรรุ่นนั้นได้เสมอ
คุณครูที่กล่าวถึงวันก่อน คงจะดีใจมากเลยที่มีศิษย์จำได้ ม สนุกเปลี่ยนชื่อเป็น ม วรศักดิ์ ยังอยู่ที่เดิม ม ชัยรัตน์
ทำธุรกิจส่วนตัว มิส พรยงค์เคยสอนอยู่พัทยาใต้ ไม่ทรายว่าย้ายไปไหนหรือไม่ มิสสุน้นทาไม่เคยได้ข่าวเลย
เวลาที่มิสกลับไประยอง ก็จะไปเยี่ยมและถามข่าวคุณครูที่เคยร่วมงานกันทุกครั้ง
ขอบคุณที่ส่งข่าว คงมีโอกาศเจอเพื่อน เก่า ๆ นะคะ
โชคดีค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
B|a|S|m|A
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085727xxxx
team: Indy Bike Freedom Rayong (IB Freedom), MSU Bike Club
Bike: Trek ของพ่อและพี่

โพสต์ โดย B|a|S|m|A »

สวัสดีครับมิสมาลินี และ พี่ๆทุกๆคนครับ วันนี้ผมขอมาประชาสัมพันธ์งานแข่งขันจักรยาน
“ จักรยานภูเขาทางเรียบต่อต้านยาเสพติด ” ณ. จ.มหาสารคาม วันอาทิตย์ที่ 6 มีนาคม 2554
จัดโดย ชมรมจักรยานจังหวัดมหาสารคาม และชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดมหาสารคาม
ร่วมกับ สำนักงานท่องเที่ยวและกีฬาจ.มหาสารคาม กกท.จ.มหาสารคาม

ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม กดเบาๆตรงนี้เลยนะครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=247488

ในภานะที่เป็นจังหวัดที่ผมไปศึกษาอยู่ก็ขอฝากไว้ด้วยนะครับ
*คิดถึงมิสมาลินี และพี่ๆทุกคนครับ ซัมเมอร์นี้ผมคงไม่ได้กลับบ้าน เนื่องจากเรียนซัมเมอร์ คงไม่ได้ไปเจอพี่บุญสร้างที่เขาโบสถ์นะครับ :D
malinee92
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี ทุก ๆ ท่านค่ะ
เงียบหายไปหมดเลย สงสัยไปเล่นเฟสบุคกันหมด มิสคิดถึงลุงเเก้ว นักปั้นจักรยานอาวุโส อายุเเปดสิบแล้วไปปั่นจักรยานทุกวันแม้แต่วันที่ไม่ค่อยสบาย
ลุงเเก้วบอกว่า หากนอนอยู่บ้านนาน ๆ เดี๋ยวจะไปไม่รอด มิสเป็นหวัดมาสองเดือนเเล้ว ขาดการออกกำลังกายไปมาก นึกถึงลุงเเก้วก็ออกไปเดินไปปั่นจักรยานอยู่กับที่ระยะสั้น ๆ ก่อนจะไปไม่รอดอย่างที่ลุงเเก้วบอก ก็หวังว่าทุกท่านคงสบายดี โดยเฉพาะบุญสร้างคงหายดีแล้วนะคะ
โชคดีค่ะ :)
seadust04
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณสำหรับความคิดถึงครับมิส
ขอให้หายป่วย ไว ๆ นะครับ.
malinee92
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ บอร์ดนี้เงียบหายกันหมดเลย หน้านี้จะเป็นสมาชิกสนใจเรื่องเดียวกันส่วนใหญ่ก็รู้จักกันดี ส่วนเฟสบุ๊คหลากหลายมากมาย อย่างไรก็ช่วยกันเข้ามาทักทายกันบ้างนะคะ
หลังจากหายจากหวัดแล้ว วิ่งชนกำเเพงเกือบทุกวัน จนวันนี้จึงวิ่งได้สิบไมล์หลังจากเพียรอยู่หลายวัน ส่วนจักรยานไม่สู้ความหนาวเย็น แม้จะเห็นคนอื่นไปปั่นกันด้วยการใส่เสื้่อผ้าพิเศษที่กันหนาวได้อย่างดี
คิดถึงทุกท่านเลย โชคดีนะคะ :)
malinee92
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี ทุกท่านค่ะ
ฝนไม่ตกและมีเเดดทั้งวัน กลับจากทำงานเอาจักรยานออก จักรยานยังอยู่ในสภาพดีเยี่ยม จากการที่อากาศหนาวเย็น ทำให้อยู่ในสภาพดี เส้นทางปั่นก็เหมือนเดิม นักปั่นนักวิ่งต่างเป็นสุขที่อากาศดี คงเป็นนิมิตดีที่ฤดูร้อนใกล้เข้ามา จะได้ทำกิจกรรมนอกบ้านกันทุกวัน ก็หวังว่าที่เมืองไทยฝนก็คงไม่ตกจนเป็นอุปสรรคต่อนักปั่นที่จะได้ไปออกกำลังกายนะคะ
seadust04
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีครับมีส & ทุก ๆ ท่าน
ผมหวังว่าคงมีสสบายดีนะครับ แล้วท่านอื่น ๆ ไม่ทราบห่างหายไปไหนกันหมดครับ เอ้า ขอเสียงหน่อยครับ.
วิรัตน์ ปิ่นทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870447139
team: Nook naan ศรีราชา
Bike: Bianchi 1885/2010
ตำแหน่ง: 102/51 M.2 Sriracha Chonburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วิรัตน์ ปิ่นทอง »

seadust04 เขียน:สวัสดีครับมีส & ทุก ๆ ท่าน
ผมหวังว่าคงมีสสบายดีนะครับ แล้วท่านอื่น ๆ ไม่ทราบห่างหายไปไหนกันหมดครับ เอ้า ขอเสียงหน่อยครับ.
หวัดดีครับ
ไม่ได้คุยก้นนานแล้ว สบายดีไหม
การที่เราจะเป็นคนดีสักคน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนให้สังคมรู้ แต่ถ้าทำความดีแล้วย่อมจะมีคนรู้ได้โดยอัตโนมัติด้วยผลงานนั้นๆ
seadust04
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีครับคุณวิรัตน์
คุณวิรัตน์สบายดีนะครับ หมู่นี้ยังปั่นอยู่ไหม ? ครับ.
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 102/51 M.2 Sriracha Chonburi
ติดต่อ:

seadust04 เขียน:สวัสดีครับคุณวิรัตน์
คุณวิรัตน์สบายดีนะครับ หมู่นี้ยังปั่นอยู่ไหม ? ครับ.
หวัดดีครับ
ยังปั่นอยู่ทุกวันครับ รอบอ่างเก็บน้ำ ตอนเย็น มีพี่ๆจากไทยออย 3 คน ปั่นประจำ จำชื่อได้คนหนึ่ง พี่ธร ครับ
การที่เราจะเป็นคนดีสักคน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนให้สังคมรู้ แต่ถ้าทำความดีแล้วย่อมจะมีคนรู้ได้โดยอัตโนมัติด้วยผลงานนั้นๆ
dton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847915885
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ทอ.
Bike: trek 8000
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย dton »

สวัสดีครับมีสมาลินีที่เคารพรัก...ตอนนี้ผมกลับมาปั่นจักรยานได้แล้วครับ...แต่ก็หนักหนาสาหัสเอาการครับ...เพราะน้ำหนักตัวขึ้นไปเกือบสิบกิโล...หมอที่กองทัพสั่งให้ทานยาลดคอเรสเตอร์รอล...ยาเบาหวาน...แต่ผมก็พยายามออกกำลังกายเพื่อให้ธรรมชาติมันบำบัดด้วยตัวของมันเอง...โดยการกลับมาปั่นจักรยาน...เพื่อนวิรัตน์ตอนนี้ก็ไปไกลแล้วครับมีส...เพราะเขาปั่นแทบทุกวันแถมสถานที่ปั่นอากาศดีมากครับ...ส่วนผมก็ปั่นรอบที่ทำงานครับ...แต่ก็จริงอย่างมีสว่า..การเจ็บป่วยอย่างไรก็สู้การออกกำลังกายไม่ได้...เรื่องจริงครับ...ผมยังคิดถึงมีส...และทุกๆคนเหมือนเดิมครับ....
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

dton เขียน:สวัสดีครับมีสมาลินีที่เคารพรัก...ตอนนี้ผมกลับมาปั่นจักรยานได้แล้วครับ...แต่ก็หนักหนาสาหัสเอาการครับ...เพราะน้ำหนักตัวขึ้นไปเกือบสิบกิโล...หมอที่กองทัพสั่งให้ทานยาลดคอเรสเตอร์รอล...ยาเบาหวาน...แต่ผมก็พยายามออกกำลังกายเพื่อให้ธรรมชาติมันบำบัดด้วยตัวของมันเอง...โดยการกลับมาปั่นจักรยาน...เพื่อนวิรัตน์ตอนนี้ก็ไปไกลแล้วครับมีส...เพราะเขาปั่นแทบทุกวันแถมสถานที่ปั่นอากาศดีมากครับ...ส่วนผมก็ปั่นรอบที่ทำงานครับ...แต่ก็จริงอย่างมีสว่า..การเจ็บป่วยอย่างไรก็สู้การออกกำลังกายไม่ได้...เรื่องจริงครับ...ผมยังคิดถึงมีส...และทุกๆคนเหมือนเดิมครับ....
ดูแลสุขภาพให้มากๆกว่าซิ ร่างกายจะได้สมบรูณ์ ส่วนเพื่อนสบายดีครับ มีเวลาซ้อมมากขึ้น วันหนึ่งก็ประมาณ สี่สิบ กิโลครับ
malinee92
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี บุญสร้างและทุกท่าน
เสียใจด้วยนะที่บุญสร้างไม่ค่อยสบาย ก็ดูแลสุขภาพให้มากขึ้น นอกจากากรออกกำลังกายแล้วก็ต้องเป็นเรื่อง อาหาร เครื่องดื่ม การรับเข้าสู่ร่างกายง่ายกว่าการเอาออกมากทีเดียวล่ะ
มิสได้ตรวจสุขภาพครั้งล่าสุด ทุกอย่างปกติดี มิสไปถึงที่ทำงานแต่เช้ามืดก็เดิน สิบนาที เวลาพักก็รีบทำธุระเพื่อจะได้มีเวลาเดินหากอากาศดีก็ออกวิ่งรอบ ๆ อาคารเพราะเวลามีจำกัด บางวันเลิกงานแล้วไม่มีเวลาหรือไม่มีแรงเหลือที่จะไปวิ่ง ทุกวันก็จะเป็นห่วงว่ายังไม่ได้ออกกำลังกายเลย ในระยะนี้กำลังเดินทางไปต่างรัฐ
เวลาจอดพักก็ออกกำลังระยะสั้น ๆ หากพักโรงแรมก็ออกไปวิ่งแต่เช้า เกรงว่าหากหยุดก็จะวิ่งไม่ไหวอีก หรือยากที่จะเริ่มต้นใหม่ โดยเฉพาะได้สมัครลงเเข่งไว้แล้ว กลัวจะพลาดค่ะ
dton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847915885
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ทอ.
Bike: trek 8000
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย dton »

สวัสดีครับ...มีสมาลินีที่เคารพและคิดถึง...ผมขอกราบขอบพระคุณมีสครับ..ที่เป็นห่วง..ตอนนี้ผมก็ออกกำลังกายกระทุ้งไข้แล้วครับ...เริ่มกลับมาปั่นจักรยานเอาเป็นเอาตายอีกครั้งครับ...ร่างกายก็เริ่มดีขึ้นครับ...ผมจะจำวิธีการของมีสมาปฏิบัติครับ..ตอนนี้หากไปไหนไม่ไกลผมจะไม่ขับรถแล้วครับ...ปั่นจักรยานไปแทนครับ...ก็สุขภาพดีขึ้นครับ....สำหรับเพื่อนวิรัตน์..ทราบข่าวว่าตอนนี้เป็นอันดับต้นๆ..ของนักปั่นชลบุรีเลยนะครับ...ก็ขอให้รักษาฝีมือไว้นะครับ...ถ้ามีโอกาสจะไปปั่นด้วยครับ....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”