bmx trick กับ racing ต่างกันตรงไหนบ้าง

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

bmx trick กับ racing ต่างกันตรงไหนบ้าง

โพสต์ โดย JADE555 »

สนใจ bmx racing

แล้วเวลาขี่นี่เขาทำความเร็วกันได้เท่าไหร่หรือครับ แล้วใส่คลีตหรือเปล่า :mrgreen:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
koboku
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต่อนยอน
Bike: FALCON & TCR

Re: bmx trick กับ racing ต่างกันตรงไหนบ้าง

โพสต์ โดย koboku »

เห้นใส่คลีตกันนะครับ ;)

จะเล่นอะไรอีกละเนี่ย

แล้ว แบล็กซีเคร็ดโปรเจ็ก กับดุม อันละครึ่งแสน ไปไหนซะละครับ :mrgreen:

อยากเห็น :mrgreen:
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: bmx trick กับ racing ต่างกันตรงไหนบ้าง

โพสต์ โดย JADE555 »

koboku เขียน:แล้ว แบล็กซีเคร็ดโปรเจ็ก กับดุม อันละครึ่งแสน ไปไหนซะละครับ :mrgreen:

อยากเห็น :mrgreen:
:oops: :oops: :oops: :mrgreen:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

BMX Racing ก็คือเอาจักรยาน BMX มาแข่งความเร็วกันบนสนามคล้ายๆโมโตครอส แต่สนามและเนินโดดจะมีขนาดที่เล็กกว่า ใครที่อายุหลักสามปลายๆ ถึงหลักสี่กลางๆ คงจะทันเล่น BMX สมัยก่อนในเมืองไทยราวๆปี 2523-2527 ในบ้านเราตอนนั้น BMX บูมสุดๆ นั้นแหละครับคือ BMX Racing ปัจจุบันรถจักรยานที่ใช้ก็จะเป็น BMX ที่ออกแบบมาเพื่อการแข่งขันแบบ Racing โดยเฉพาะเฟรมจะมำมาจากอลูมิเนียม น้ำหนักเบามาก ซึ่งแตกแต่งกับ BMX Street ตอนนี้กีฬาการแข่งขัน BMX Racing มีรายการชิงแชมป์ประเทศไทย แข่งกันที่สนามในสวนสัตว์เปิดเขาเขียว ได้ถูกบรรจุเข้าในกีฬานักเรียน กีฬาเยาวชนแห่งชาติแล้ว และอนาคตอาจจะมีตัวแทนไปแข่งขันระดับโอลิมปิคก็เป็นได้ เพราะนักกีฬาบ้านเราฝีมือดีๆหลายคน และกำลังเริ่มทีคนรุ่นใหม่เสริมขึ้นมาอีกมาก....ถ้าว่างๆวันที่ 6 มิ.ย.นี้ที่ร้านมีศักดิ์ แถวถนนมอเตอร์เวย์ก็มีงานจัดแข่ง มีนักแข่งรุ่นเด็ก รุ่นกลาง รุ่นโปร และรุ่นคุณพ่อยังซ่า ที่มีอดีตแชมเปี้ยนสมัยก่อนลงแข่งประชันฝีมือกันครับ ว่างๆแวะไปชมกันได้ครับ...ลองชมลิ้งข้างล่างเรียกน้ำย่อยไปก่อนครับ...
http://www.fatbmx.com/modules/news/inde ... orytopic=3
bossrace
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 026912712
team: DEEP TEAM
Bike: intense

โพสต์ โดย bossrace »

JADE555 เขียน:สนใจ bmx racing

แล้วเวลาขี่นี่เขาทำความเร็วกันได้เท่าไหร่หรือครับ แล้วใส่คลีตหรือเปล่า :mrgreen:
ถ้าคิดจะเเข่งผมว่าใส่คลีตดีกว่าครับ เพราะออกตักจากที่สูงมารอบขาก็ไม่ต่ำกว่า200อะครับส่วนความเร็วก็เเล้วเเต่สนามครับ

เเต่ถ้าเริ่มต้นฝึกหรือเพื่อสุขภาพหรือสนุกสนานใส่บันไดธรรมดาดีกว่าครับ เวลาเป็นอะไรมาจะได้เอาเท้าออกได้ทัน

bmx racing ไม่อยากอย่างที่คิดครับ
It s not easy to be me
atena
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย atena »

อีก1ตัวเลือกครับ bmxracing
“คนทุกคนเกิดมาบนพื้นฐานที่แตกต่างกัน แต่ศักดิ์ศรีของความเป็นคนไม่ได้ต่างกันเลยแม้แต่น้อย”
nads
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860620142
Bike: W-BASE How I Roll Kick It 26"

โพสต์ โดย nads »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”