กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

โพสต์ โดย oiltrips »

ฮือๆ น้าพิศทำฉัน :cry: โฮๆ ....ช่างเถอะ ทีแรกบอกว่าหาง่ายคือ ร้านหนังสือที่มีขายแผนที่เป็นเยอะ และแผงขายของกลางคืนค่ะ ทริปปีหน้าฉันจะบินไปสำรวจขุดเรื่องราวโบราณคดีในหลวงพระบาง เหล่เทพีสงกรานต์เป็นด้วย เนื่องจากเห็นโปรเมทสายการบินบางกอกสายหลวงพระบางเที่ยวละ 7,500 บาท/คน เลยเก็บเงินไว้เป็นกองเร็วขึ้นค่ะ

น้าพิศ...ฉันว่าปีใหม่หยุด 5 วัน วันไหนว่างนัดไปกินบะหมี่อร่อยที่ฉันว่านะคะ แล้วพาสำรวจทางท่อก๊าซไปกันดีไหมค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
choo_bma
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816596770
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Tern P10
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร.....คุยกันสัพเพเหระ (ภาค ๒๕)

โพสต์ โดย choo_bma »

Welcome Home :P :P :P

ยินดีต้อนรับกลับบ้าน

เพื่อนไม่อยู่ ผมไม่ค่อยได้ออกปั่นเลย
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029220957
Bike: ทัวร์ริ่ง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kapi »

สวัสดี ทุกๆ ท่านค่ะ
กลับจาก สปปล.แล้ว ขาเดี้ยงไปหน่อย ตอนนี้กำลังย่อรูปอยู่
พี่สมพิศค่ะ แผ่นที่หลวงพระบางซื้อให้ออยแล้วค่ะ พี่แต๋วช่วยต่อราคาให้จ่ายไปห้าสิบบาท

ว่าจะขอยืมหนังสือทำอย่างไรถึงมีเงินใช้ตลอดชีวิตจากพี่โรจนาซะหน่อย เสือออยเอาไปกินก่อนแล้ว
ยังไงก็ขอต่อด้วยคนนะคะ อาจส่งคืนหนังสือช้าหน่อยนะคะพี่โรจนาขา

ขอตัวไปย่อรูปต่อละกัน
hs6qe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 671376 0922611458
team: ชมรมจักรยานศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
Bike: Rocky Mountain,salsa,Trek 520,Rit Touring
ตำแหน่ง: 603 หมู่ 1 ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs6qe »

แจ้งเพื่อนๆทุกๆท่านครับ ผมกลับถึงบ้านด้วยความสวัสดิภาพแล้วครับ ขอขอบคุณทุกท่านน่ะครับ โอกาสหน้าคงได้ร่วมปั่นกันอีก
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=705ศรีสัชฯเปิดห้องเสวนา
ทัวริ่ง.....ไม่ลอง.....ไม่รู้......
http://www.facebook.com/somsak.srephatravit
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

คราวหน้าพบกันอีกครับพี่สมศักดิ์ (hs6qe) :mrgreen:

ขอแจ้งข่าวครับ ......

1. ร้านเจริญจักรยาน นครปฐม จะย้ายไปอยู่ที่แห่งใหม่ (ชั่วคราว) ... เปิดร้าน วันจันทร์ที่ 5 มกราคม 2552
:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=53&t=26989

2. วันที่ 16 ธันวาคม 2551 กลุ่ม 60 ครบรอบ 1 ปี
:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&start=46
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะ
ยังไม่เห็นมีใครเข้ามาลงรูปเลย
อย่างนั้นขอประเดิมรูปจากล่องแม่โขงที่สิบสองปันนาก่อนล่ะกัน
เพิ่งขออนุญาตเจ้าของรูปเอง :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
ถ่ายรูปที่พระธาตุจอมกิตติฯ อ.เชียงแสน
ถ่ายรูปที่พระธาตุจอมกิตติฯ อ.เชียงแสน
DSC00002.jpg (69.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1046 ครั้ง
ถ่ายรูปบนเรือล่องโขงจากสิบสองปันนา ภาพเคลื่อนไหวทำเองอ่ะ
ถ่ายรูปบนเรือล่องโขงจากสิบสองปันนา ภาพเคลื่อนไหวทำเองอ่ะ
TUW.gif (73.9 KiB) เข้าดูแล้ว 1068 ครั้ง
โรจนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865353375

โพสต์ โดย โรจนา »

สองสาวขาแรงกับขาอึด กลับบ้านแล้วเหรอค้า...

เรียนคุณทรงศักดิ์ โรจนาคิดว่า ต้นเดือนกุมภา.คงไปได้แน่เลยค่ะ ขอสำรองที่นั่งชั้นเอ๊กคอนอมิกส์ 1 ที่นะคะ
ขอบพระคุณค่ะ ที่ชวน :D
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะพี่โรจนา
สองสาวกลับมาจากปั่นท่องเที่ยวหลายวันแล้วนะคะ
หนุกๆ ยังคิดฮอตถึงพี่อยู่เลย อยากให้มาถ่ายรูปด้วยกัน
ไฟล์แนบ
IMGP6091.jpg (26.21 KiB) เข้าดูแล้ว 881 ครั้ง
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Happy Birthday.jpg
Happy Birthday.jpg (29.56 KiB) เข้าดูแล้ว 867 ครั้ง
:mrgreen: วันนี้เป็นวันเกิดของ "โอ๊ตนนท์ ณ กรุงลาซา" ค่ะ น้าพิศช่วยจัดการเอาขนมเค้กไปวางปะหน้าบอร์ดให้ด้วยค่ะ

:o สุขสันต์วันเกิด โอ๊ตนนท์ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง และมีเงินไหลมาเรื่อยๆ ด้วยค่ะ

...หลัง 20 ม.ค. 52 ให้นัดหมายว่าทีหลังก้อได้ค่ะ

Happy Birthday ครับน้องโอ๊ต :mrgreen:

เอาเค้กมาเสริฟให้แล้วน้องออย น้องโอ๊ตเขาตัวดำเอาเค้กขาว ๆ ก็แล้วกันนะ :lol: :lol: :lol:

* นัดกินบะหมี่ได้เลยครับ น้องออย *

สมพิศ
19 ธ.ค. 2008, 17:10

รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: วันนี้ฉันเพิ่งกลับมาจากทริปเขาใหญ่-คุ้มจินตนา สนุกดีมากค่ะ ตอนสายหลังกินข้าวเที่ยงที่เมืองนครนายก ได้ขออนุญาตพี่สมหมาย พี่บ่าว น้าทรงศักดิ์ก่อนเพราะว่า ฉันไม่ไปเขาใหญ่ ขอเวลานอกไปเที่ยวส่องกล้องเก็บตกมีสถานที่แปลกๆ ที่ไม่เคยเข้ามาดู แล้วกลับไปที่คุ้มจินตนาด้วยคนเดียว มีชาวบ้านหญิงแก่พร้อมลูกหลานชายซ้อนมอเตอร์ไซค์พาฉันไปยังที่คุ้มจินตนาด้วยกันบอกว่าป้าไม่อยากให้หนูไปคนเดียวอันตราย เลยฉันยอมเค้า จึงปั่นจักรยานตามป้าขับมอเตอร์ไซค์ไปส่งถึงที่พักจนได้ ฉันไหว้ขอขอบคุณป้าคนนั้น เพื่อนชมรมจักรยานคูคตมาเห็นเข้าแล้วค่ะ

ฉันดีใจมากที่ได้พี่เฉลิม TOT ช่างภาพมือโปรมาทำหน้าที่ถ่ายภาพสวยเอาอีกแล้ว...รอรับซีดีอัลบั้มจากพี่เฉลิมด้วยค่ะ 8-)
ไฟล์แนบ
หน้าที่ทำการ ททท. นครนายก ข้างศาลาว่าการจังหวัดนครนายก ฉันไปขอแผนที่พร้อมที่พักต่างๆ เก็บเอกสารเยอะๆ ไปใช้ฟรีค่ะ
หน้าที่ทำการ ททท. นครนายก ข้างศาลาว่าการจังหวัดนครนายก ฉันไปขอแผนที่พร้อมที่พักต่างๆ เก็บเอกสารเยอะๆ ไปใช้ฟรีค่ะ
TTTNokr.jpg (66.04 KiB) เข้าดูแล้ว 833 ครั้ง
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: ฉันว่ามีภาพถ่ายที่ในทริปเขาใหญ่-คุ้มจินตนา มาให้ลุงเกษม น้าพิศ พี่โรจนา และเพื่อนๆ เล่นเกมทายปริศนาในภาพนี้ ว่าเป็น ห้องอะไรเอ่ย :?:

ทายให้ได้ภายใน ๓ วันนะคะ ;)

:arrow: ยกเว้นคุณธานินทร์๙๙ น้าทรงศักดิ์ ให้ปิดซิปปากไว้ก่อน :o ...รอให้ลุงเกษม พี่โรจนา น้าพิศ เฉลยให้ได้ไหมค่ะ
โรจนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865353375

โพสต์ โดย โรจนา »

น้องออย เล่นเจาะจงชื่อเลยเหรอ พี่ยิ่งชอบทายผิดทายถูกอยู่ด้วย
แต่ลองทายดูนะ
สงสัยจะเป็นทางเข้าห้องน้ำมั้ง เห็นเค้าติดป้ายรูปผู้ชาย-ผู้หญิงอยู่เหนือประตู ใช่รึเปล่า
แต่กลัวดอกไม้ในพานทองค่ะ คล้ายๆบูชาอะไร...

น้องออย ขอโทษนะ พี่เพิ่งส่งหนังสือให้หนู เมื่อวานตอนเช้า ไม่ทราบจะไปถึงเมื่อไหร่ อิ อิ
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

เสือออยไม่ให้ผมเปิดปากก็ให้ดูรูปไปพลางๆก่อน :? :cry: :roll:
แต่รูปนี้ไม่มีเสือออยอ่ะ.. หายไปไหนเอ่ย :P
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

น่าจะเป็นห้องน้ำนะน้องออย เพราะมีผ้าเช็ดเท้าอยู่ตรงประตูและประตูผลักเข้าด้านใน(ส้วม) ประกอบกับมีต้นพลูด่างและกล้วยไม้ซึ่งอยู่ได้ดีในห้องน้ำ .... ถูกกกกกกก ต้องนะคร๊าบ :lol:
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

ที่ทำงานผมเริ่มมีสีสรรค์ต้อนรับปีใหม่กันครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”