ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย oiltrips »

:o ฮือๆ ไปส่งที่สยามเฟริสหลังวัดเสมียนนารีไม่ได้ เพราะว่าต้องกลับไปเก็บเสื้อผ้าเตรียมล่องขึ้นสุโขทัยในคืนเดียวกัน (ไปคนละทาง) ฉันออกเดินทางบขส.กท-สวรรคโลก เที่ยวสุดท้าย ๒๓.๐๐ น. ของวันที่ ๔ ธ.ค.๕๑ มาอวยพรขอให้คณะคุณนายปากเกร็ดและลูกทัวร์สนุกตลอดเดินทางให้ปลอดภัยด้วยเถิดค่ะ

คุณนายเจ้าคะ ถ้ากลับมาแบงค์กีบที่เหลือแลกไม่ได้ ฉันจะรับแลกซื้อได้เลยค่ะ ว่ามั้ยคะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

Re: ปรึกษา พบปะ ก่อนออกทริปไปหลวงพระบาง .....

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

ขอขอบคุณพี่หางแฮ้มค่ะ เป็นธุระจัดการทีพักให้ อิ อิ สบายคุณนายล่ะ แต่ว่า.. แฮะ แฮะ ที่พักที่วังเวียง คุณนายไม่เคยไปคงหาได้ไม่ยากนะคะ

พี่โรจนา คนสวย ฟิตซ้อมเลยพี่ แล้วตามมาสมทบได้ที่เวียงจันทน์ อิ อิ ทริปนี้ชุมนุมสาว ๆ คน ขา อึด ยกเว้นคุณนาย ที่ห้อยต่องแต่งอยู่ข้างท้าย

เมื่อวานนี้ โอนเงินจ่ายค่าเรือ (บางส่วน) ที่ 12,000.- และ Fax รายการวัตถุดิบ (อาหาร) ไว้ปรุงในเรือเป็น มื้อดินเนอร์ ของวันที่เดินทางเรือ ส่วนอาหารเช้า + กลางวัน แวะรับกล่องข้าวน้อย ที่ตำบลบ้านหก (ก่อนถึงอ.เชียงของ ประมาณ 30 กม.)

ขอบคุณวิทย์ ที่เตือน พาสปอร์ตแก้หนาว คิก :lol: คิก :lol: คิก ใช่เรื่องเดียวกันกับพี่คนปิดท้ายมั้ยนะ

น้าหมู มาส่งแรงเชียรที่อู่รถไวไวควิกนะ และ จะเที่ยวเผื่อจ๊ะะหนุ่มยอด ถ้าเงินกีบเหลือได้เลยจ๊ะหนูออย

และขอขอบคุณทุก ๆ ท่าน ที่มอบคำแนะนำ ช่วยเป็นธุระจัดการ ตลอดจนส่งแรงเชียร ให้ทริปนี้ได้เดินทางโดยสวัสดิภาพ

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอส่งสาร ถึงพี่ธานินทร์๙๙ สถานะการณ์บ้านเมืองก็ได้คลี่คลายลงแล้ว ถ้าพี่ธานินทร์๙๙ เคลียวันเวลาลงล็อคได้ ขอเรียนเชิญเลยนะคะ น้องในกลุ่มที่ปั่นด้วยกัน เกษม ค่ะ ก็ตามมาสมทบที่เขื่อนน้ำงึมค่ะ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

Extended Forecast.gif
Extended Forecast.gif (24.43 KiB) เข้าดูแล้ว 2132 ครั้ง
รูปภาพ

รูปภาพ

วันนี้เห็นอุณหภูมิสูงขึ้นก็ใจชื้นขึ้นเป็นกองครับ :mrgreen:

พยากรณ์อากาศ Laos
:arrow: http://thai.wunderground.com/global/LA.html?MR=1
:arrow: http://weather.cnn.com/weather/forecast ... 2228082346
-y0d-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0919565177
team: LocalRoad
Bike: -

โพสต์ โดย -y0d- »

สวัสดีครับน้าสมพิศ นั่นสูงขึ้นเเล้วเหรอ ต่ำสุด12องศา หนาวๆ
" เสือแรดแหกจากกรง เต่าหยกแตกในกล่อง ข้อบกพร่องอยู่ที่ไหน? ขงจื้อ "
ขาประจำ
ขาประจำ

Good Morning

พี่หางแฮ้ม คุณนายได้รับ Fax ค่ามัดจำที่บ้านพักนางสมจิตร พร้อม แผนที่ตั้ง เรือนพัก ทุก ๆ สถานที่ ที่พี่หางแฮ้มได้อนุเคราะห์ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ และ ถ้าคุณนายได้เข้าเวียงจันทน์ได้เร็ว แล้วพบกันค่ะ
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

เดินทางปลอดภัยและเที่ยวให้สนุกทุกท่านนะครับ
คุณนายครับ ที่วังเวียงถ้าหาบ้านพักไม่เจอ โทรไปที่เบอร์ 023-511420 เพื่อนผมจะพาไปส่งให้ครับ
CK.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817719790
team: KUKOT, ชมรมการบินไทย
Bike: Bianchi,GT Nomad,SOMA Saga

โพสต์ โดย CK. »

สวัสดีครับ คุณนายปากเกล็ด และชาวรวมมิตรทุกๆท่านครับ คงเตรียมพร้อมกันทุกคนแล้วนะครับ
พรุงนี้เช้าเจอกัน ที่เชียงของครับ....
ตลุย"น่าน"กับชาวคูคต 2553
ฟ้ากว้าง ทางไกล ปันน้ำใจเพื่อนร่วมทาง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ พี่หางแฮ้ม , คุณCK และ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่าน

รับทราบค่ะ พี่หางแฮ้ม

และ ขณะนี้คุณนายกำลังเตรียมตัวจะออกเดินทางไปที่อู่รถแล้วค่ะ แล้วพบกันที่อ.เชียงของค่ะ
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

ผมก็กำลังจะออกจากบ้านครับ :mrgreen:
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

ตกลงผมไม่สะดวกไปจริงๆครับ.. คุณนาย ปากเกร็ด.. ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ชวน
กลับมากันแล้วคงสนุกสนานนะครับ
เสือจง(ขอนแก่น)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896204739
team: ชมรมจักรยานขอนแก่น
Bike: เมอร์ลิด้า
ตำแหน่ง: 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือจง(ขอนแก่น) »

พอดีผมพาครอบครัวไปเที่ยว สปป.ลาว(เวียงจันทน์) วันที่ 13-14 ธ.ค 51 ที่ผ่านมา
มีโอกาสได้พบกับกลุ่มเสือประมาณ 20 คัน ได้(เห็นว่าไปปั่นมาตั้งแต่ หลวงพระบาง เรื่อยมาจน มาถึงเวียงจันทน์)
ก็เลยขอเก็บภาพกันหน่อยละงานนี้

รูปภาพ
พี่สาวท่านนี้เจอกันตอนไปเที่ยว "วัดพระธาตุหลวง" ก็เลยจำได้ ก่อนจะออกจากด่านก็เลยขอเก็บภาพกันซะหน่อย
หวังว่าคงจำกันได้นะครับ ถ้าได้ดูภาพ

รูปภาพ
เห็นจอดเรียงกันเป็นกลุ่ม ( ไปช๊อปปิ้งกันสนุกมือครับ เห็นแต่ละท่านหิ้วของติดไม้ติดมือกันล้น )

รูปภาพ
เห็นคุยกันว่าจะไปรวมกับอีกกลุ่ม ที่ หนองคาย แล้วประมาณ 18.30 น ค่อยกลับกรุงเทพฯ ทางรถไฟ)

รูปภาพ
ภาพนี้จำได้ว่า ผมอยู่บนรถโดยสารเพื่อข้ามสะพานไปยังฝั่งไทย พี่ท่านก็เล่นปั่นอยู่กลางถนน กลางสะพานเลยครับ
ไม่รู้ว่าพี่ท่านชื่อเสืออะไรละเนี่ย

หวังว่าโอกาสหน้าจะได้เจอกันใหม่นะครับ
จบนะครับ
เสือจง(ขอนแก่น) ชมรมจักรยานขอนแก่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=19
http://www.khonkaenlink.com
เสือจง(ขอนแก่น)ยินดีต้อนรับครับผม
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ขอบคุณ คุณเสือจง (ขอนแก่น) สำหรับภาพสวย ๆ
...เมื่อวานผมไปร้านแสงทอง เจอพี่มนัส ตกใจมาก ก็พี่มนัสไปลาวกับคุณนายปากเกร็ด กำหนดกลับ เย็นวันที่ 14 นี่นา แล้วมาอยู่ที่ร้านแสงทองได้อย่างไร คุยกันจึงรู้ว่าพี่มนัสกลับก่อน โดยนั่งรถโดยสารจากวังเวียง มาค้างเวียงจันทน์คืนหนึ่งแล้วเข้า กทม.เห็นบ่นว่า ทานอะไรไม่ค่อยได้ กินได้แต่ไวตามิลล์กับน้ำ ไม่ค่อยมีแรงปั่นจึงกลับก่อน เที่ยวหน้าก่อนไปพี่มนัส ควรต้องลองฝึกกินเบียร์ก่อน ใช้ลีโอ แทน เบียร์ลาวได้ กับแกล้มก็สั่งอาหารอีสานมาแกล้ม ไม่กี่วันจะติดใจรับรองอยู่เป็นปีไม่เป็นไร 555 ได้เวลาไปนึ่งข้าวเหนียวก่อนล่ะ สวัสดีครับ
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:o ลุงแซมค่ะ พี่ปิโทรมารายงานบอกว่า ทำขาเดี้ยงบนสะพานมิตรภาพ เพราะล้อหลังไปตกร่องรางรถไฟขาลงเข้าด่านตม. เลยได้ขาหมูแดงมา 1 ทีค่ะ.......จบข่าวเจ้าค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เขาคงคิดว่าปั่นทางขวาไปก่อน เมื่อถึงกึ่งกลางสะพานแล้วถึงปั่นชิดซ้าย แบบว่าครึ่ง ๆ มั้ง อิ.อิ :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”