สรุปทริป DZG ตอน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น น้ำตกแห่งความรัก

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

Re: สรุปทริป DZG ตอน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น น้ำตกแห่งความรัก

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

ต่อกันเลย แต่ไม มันมีแต่รูป Lexus เนี่ย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: สรุปทริป DZG ตอน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น น้ำตกแห่งความรัก

โพสต์ โดย LEXUS »

โพสมาก เหนื่อยก็พักนะครับป๋า
ส่วนเจ้าข้าวโอ๊ต รวมรูป พร้อม VDO ให้ไวเลย....อยากดูแล้ว
write ใส่ CD แล้วมาเก็บตังค์เสาร์นี้ได้เลยนะ.........................เสาร์นี้ต้องให้ได้ด้วยนะ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

Good morning DZG
มาแว้ว
วันอาทิตย์ กลับถึงบ้านสี่ทุ่ม ข้าวของไม่ได้เอาออกจากรถเลย อาบนำ้ ปิดไฟ นอน สลบเป็ด

เช้าวันจันทร์ พักร้อน 1 วัน
แต่
ไม่ได้พักเลย ซักผ้า ล้างรถ โดนเฉพาะเจ้ามังคุด โดนชำเรา ถอดล้างเป็นรายชิ้น
เสร็รจแล้วก็ลงมือล้างเจ้าตะวันฉาย ตรวจพบพัดลมไฟฟ้า ของเจ้าตะวันฉายเจ๊งซะอีก รีบแจ้นไปเซียงกง
ได้มาตัวนึง ราคา 200 บาท ลงมือรื้อ สลับอะไหล่ ปรากฎว่า มอเตอร์หนาไม่เท่ากัน
เลยต้องเอาไปเปลี่ยนอีกเมื่อเช้านี้ โป๊ะเชะ คุ๊ยจนได้ของตรงรุ่น แถมมอเตอร์สองสปีดซะด้วย
คราวนี้แอร์เย็นจับใจแน่เรย แปลกดีนะ อะไหล่รถสเปคเมืองไทยนี่ มันต่ำกว่าญี่ปุ่นแทบทุกชิ้นเลย
เย็นนี้กลับไป DIY ให้ลุล่วง

ทริปนี้ถือว่าประสบความสำเร็จดีมากๆ
ไม่มีอุบัตเหตุ ทั้งๆที่เส้นทางโหดกว่าหลายๆที่ที่ไปปั่นกันมา
ช่วงทาง off road เห็นดิ่งกันลงมาไม่ตำ่กว่า 45 Km/H สักคัน
พวกเดนตายทั้งหลายดิ่งกันเกิน 50 Km/H แน่นอน
เพราะร่องนำ้ขวาง ไม่ได้โดดเลยสักนิด แต่รู้สึกว่ารถมันเหินข้ามไปเอง
ไม่มีใครล้ม แหล่มๆมากๆ
ยิ่งช่วงสุดท้าย ขากลับก่อนถึงทางลาดยาง เป็นทางแดงลูกคลื่น
ดิ่งมากว่า 50 แน่นอน แซงจ่าดับลงไป รถสะท้านทั้งคัน
จนภาพที่มองเห็น เต้นพร่า เหมือน TV ภาพล้ม อืมรู้สึกดีใจที่ได้สัมผัส ความรู้สึกแบบนี้

ทริปหน้า เสธทวน คอนเฟริม ต้องหนักกว่านี้ แน่นอน อิ อิ
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ข่าวประกาศ
เรื่องค่าเสื้อ DZG ขั้นรายการหน่อยนะครับพี่น้อง
ป๋าดอน
S 55 M 60 L 70
ค่าบล็อก 246
รวมเป็น 431 บาท

คุณ Balloon
XL 2 ตัว 2*80=160
ค่าบล็อก 164
รวมเป็น 324 บาท

ช่วยกรุณาโอนเงินค่าเสื้อมาด้วยนะครับ เพราะผมสำรองจ่ายไปก่อน
บัญชีกรุงไทย 066-1-14065-2
นายเฉลิมเกียรติ วงศ์ยะรา ด้วยนะครับ
โอนแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

แซวทริปกันหน่อยครับพี่น้อง เรียงกันตามครอบครัวกันเลยนะครับ
เริ่มจากป๋าใหญ่ป๋าทวน Callsign งูเหลือม
ทริปนี้มากับพร้อมหน้าพร้อมตากันเหมือนเคยสำหรับครอบครัวงูเหลือม ป๋าทวน พี่นุช และน้องโบ๊ท
ป๋าทวน +100
ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆ ที่พี่ทวนขับกล่อมกันตลอดเส้นทางทั้งขาไป-ขากลับ
ขอบคุณกระติดน้ำ และสัมภาระอื่นๆ ที่พี่ทวนนำมาใช้ในทริปนี้
น้องโบ๊ท + 50 +10
แรงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่เหมือนเคยสำหรับเจ้าโบ๊ท น้องคนสุดท้อง ขาแรง เสมอต้นเสมอปลาย แต่ไหงขากลับนั่งรถ service ซะนี่ คะแนน ไม่มากไม่น้อยเกินไป สำหรับทริปนี้ ที่เพิ่มให้ 10 คะแนน เพราะทริปนี้น้องโบ๊ท ยังคงเข้าเส้นชัยอันดับ 1 เหมือนเดิม
พี่นุช +50 -5
ญ เหล็กประจำทริปคือพี่นุช สุดยอดจริงๆ ครับพี่ ไปได้งัยเนี๊ย....จบทริปการเดินทาง คะแนนที่ -5 อย่าว่ากันนะครับ เพราะเห็นกับตาตอนที่พี่นุชนั่งรถที่โบก แต่ด้วยระยะทางที่ไม่ไกลนัก เลยขอหัก 5 คะแนนครับ กับระยะทางไม่เกิน 50 เมตร....อิอิ บอกแล้ว ให้ปั่นไปด้วยกัน

พี่จวบ จ๊วบ จ๊าบ +100
คะแนนเต็มครับ สำหรับทริปนี้ เหมาทั้งขาไปและขากลับ ทางขึ้นเขาแรงเหลือเกิน ทางตรงก็ไปหยุด ซ้อมเตรียมตัวมารับทริปนี้โดนเฉพาะ เวลาพักแรงยังมีเหลือเฝืออีกต่างหาก
น้องแพ็ก +50
ทริปนี้เม้ามันส์กับการแข่งขันตอนขาไปกับน้องโบ๊ท.....รูปน้อยมากเพราะรถ service ขับตามไม่ทัน ขั้นเขา ลงห้วย ความเร็วเท่ากันเลย....แรงเหลือหลายจริงๆ ครับ

ต่อที่ครอบครัวสุขสันต์
ป๋าดุ๊ก มนุษย์แมงมุมขยุมหัวใจใครมานักต่อนัก +100+5-2
ทริปนี้กำลัวใจดีเหลือเฟือมีแฟนสาวคอยนั่งให้กำลังใจตลอดเส้นทาง ส่วนผมได้ยินคำว่า "พี่ดุ๊กไหวมั๊ย?" จนนับไม่ถ้วนเลยครับ กับอีกคำพูดที่ว่า "พ่อไหวมั๊ย?" อย่างนี้เป็นใครๆ ก็มีกำลังเหลือเฟือแล้วครับพี่น้อง
แต่ทริปนี้ต้องให้คะแนนเพิ่ม +5 ครับ เนื่องจากเค้าเป็นผู้เดียวที่ดูแลธรรมชาติเป็นอย่างดี ระหว่างเส้นทางแวะพักกับผม ซึ่งรอเจ้าแก๊บอยู่ .......????? พี่ดุ๊กได้ไปเติมปุ๋ยให้กับต้นไม้ (กอไหนจำไม่ได้อ่ะครับ) แต่ที่ต้อง -2 เพราะหลังจากเติมปุ๋ยกับกับต้นไม้เสร็จเรียบร้อย เค้าทิ้ง slip บัตรเครดิตไว้ 1 ใบไม่ยอมเก็บกลับมาด้วย สงสัยจะเป็น slip อ่างอาบน้ำแถวรัชดาที่ชอบแนะนำ DZG อยู่เสมออ่ะครับ แรงกายเต็ม 100 แรงใจอีก 200
ทริปนี้จบด้วยคะแนนสะสมมากที่สุดครับ 103 คะแนน
น้องนิน่า
พนักงานดีเด่นสำหรับทริปนี้ คอยดูแลอาหารการกิน และเป็นเหรัญญิกไปโดยปริยาย .........ต้องดูแลทั้งพี่ดุ๊กและเจ้าออดี้ .....เหอ....เหนือยแทน
น้องออดี้
ทริปนี้พี่ให้คะแนนสงสาร .......และคะแนนการรณรงค์การลดสูบบุหรี่ให้น้องครับ ไม่ได้ปั่นก็ยังให้ +5+5 ครับผม

ต่อมาพี่คู่หูคู่ฮาครับ
เจ้าโอ๊ต +100+5-3-3
ปิดทริปพร้อมพี่น้องทุกท่านทั้งขาไปและขากลับ ด้วย 99 คะแนนเต็ม ไปปั่นนำอย่างโดดเดี๊ยว รอพี่น้อง ที่บวก 5 คะแนนคือช่วยพี่น้องในการ แพ็คสัมภาระขึ้นรถ service ทั้งขาไปและขากลับ ปีนป่ายขึ้นรถป๋าบ๊อบคลองแคล่มที่สุด แต่ที่ถูกหัก 3 คือมาสาย...จากเวลานัดหมายไป 30 นาที จำเป็นผลให้เด็กเมืองกรุงผิดนักเวลานัดหมายจากกับเด็กชานเมืองไป 30 นาทีพอดีเป๊ะ.....ถูกลบอีก 3 คะแนนสุดท้ายคือเค้าใช้ technic ตรูเดอฟรองค์ในการหยิบน้ำดื่ม ตั้งแต่เนินแรง ไปจนสุดเนินแรก........ผิดกติกาการแข่งขัน กรรมการจับได้ จากกล้องวงจรปิด
ทริปนี้เลยปิดทริปที่ 99 คะแนนครับ

เจ้าเบิร์ด +100+3
ทริปนี้ตรงเวลามากๆ แต่ไม่เคยรอใครเลย ทำให้พี่น้องต้องรีบปั่นกันไปตามๆ กัน คะแนนเพิ่ม 3 คะแนนจากการมีน้ำใจแบกเสื้อ DZG มาแจกพี่น้องมากจากบ้าน ทริปนี้เค้ายังแรงไม่เลิก ปั่นไป นั่งรอไป ....แรงเหลือดีจริงๆ ครับ คะแนนทริปนี้เฉือนป๋าดุ๊กไปนิดเดียว .......แพ้แต้มไปเนื่องจากการอนุรักษ์ธรรมชาติของป๋าดุ๊กนี่เองครับ

CIA +100
นี่ไม่ได้ลำเอียงนะครับพี่น้อง คะแนน 100 มาจาก
บริการน้ำดื่มยอดเยี่ยม
บริการหน่วยพยายาลยอดเยี่ยม
บริการกำลังใจให้ผมยอดเยี่ยม
บริการกล้องถ่ายรูปยอดเยี่ยม.....เป็นไปตามแผนครับ ถือกล้องต้องมีรูปผมเยอะที่สุด ทริปนี้ฝากบอกที่น้องว่าสนุกมากๆ จนเกือบเป็นไข้ไปเหมือนกัน
แต่ความสนุกในครั้งนี้จะเป็นบ่อเกิดในการเสียตังค์ซื้อรถจักรยานอีกคันหรือป่าวไม่รู้ครับ เพราะตั้งแต่กลับมาชวนไปดูรถทั้ง WB และนครไทยครับ แล้วยังบอกอีกว่าทริปหน้าถ้าเป็นทางเรียบ อยากลองดูเหมือนกันครับ อยากขอปั่นด้วยอีกคน........และยังฝากบอกมาอีกว่าทริปหน้าไม่พลาดแน่นอนครับ (เสียตังค์อีกแล้วตรู)

YEAH
ทริปนี้ได้
ปั่นจนจบทริปจนได้...สนามนี้ถือว่าโหดมากครับ ทั้งขึ้นเขา ลงเขา เจ้าแก๊บยังไปได้ตลอดลอดฝั่ง คราวหน้าอย่าลืมเสบียง เอาติดหลังเป้ไว้ด้วยนะครับ ที่สำคัญคือน้ำดื่ม ขอมากๆ หน่อย...........อย่างน้อยต้อง 2 ลิตรขึ้นไปนะครับ
ทริปนี้ขาไปขอหัก -5 คะแนนเนื่องจากโซ่ขาด -อีก 5 เนื่องจากอุปกรณ์ไม่พร้อม.......ลบอีก 5 เนื่องจากนั่งรถ service
ส่วนขากลับ -5 เนื่องจากนั่งรถกะบะเนื่องจากพลังงานหมดอย่างรวดเร็วเนื่องจากหิวข้าว......สรุปทริปนี้ได้ไป
80 คะแนน แต่ขอบวกเพิ่มให้ 5 คะแนน เนื่องจากใจเกินร้อยเพราะขากลับปั่นกลับด้วยรองเท้าแตะ
เบ็ดเสร็จทริปนี้จบที่ 85 คะแนนครับ..........................แค่ที่สำคัญทริปหน้าขอเป็น hardtail นะครับ......

ตอนนี้นึกได้เท่านี้ครับ เดี๊ยวบ่ายมีประชุม....เจอกันตอนกลางคืนต่อนะครับ เดี๊ยวนึกอะไรได้จะมาแซวทริปใหม่ครับพี่น้อง...

เรื่อง ว. ถ้าทุกท่านเตรียมให้พร้อม ไม่ขาดการติดต่อแน่นอนครับ .........อุปกรณ์อื่นๆ ถ้ามีเวลาออกทริปช่วยเอาไปกันหน่อยนะครับ เนื่องจากทริปมีกาอุปสรรคคือตัวตัดต่อโซ่อยู่ที่ป๋าบ๊อบ ซึ่งนำหน้าไปแล้ว แต่คนโซ่ขาดอยู่ซะหลังสุดเลย

ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

มาต่อกันภาคบ่ายครับพี่น้อง แต่เอ...ไมผมไม่มีคะแนนอ่ะ...กล้องก็กล้องผม...รถก็รถผม...ไม่ยอมนะเนี่ยยยย
รูปภาพ
รูปภาพ
มีเจ้าของไร่ผู้ใจดีเอามะละกออร่อยๆมาฝาก ขอขอบคุณนะคร้าบบบบบ
รูปภาพ
หวานใจLexus
รูปภาพ
รูปภาพ
หวานใจจ่า
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครเป็นใครดูกันเองเด้อ
รูปภาพ
หลังบ้าน...หน้าบ้าน...ข้างบ้าน...มากันครบ
รูปภาพ
เก็บพุงหน่อยป๋า
รูปภาพ
รูปภาพ
ป่าต้องทำอย่างนี้รู้ไหม
รูปภาพ
แก็ปอย่ากินมากดิ..เห็นมะพุงกลมเชียว
รูปภาพ
แฮะ แฮะ คร้าบผม
รูปภาพ
ขายครับขาย แวะเข้ามาชมกันก่อนนะครับ
รูปภาพ
เหนื่อยดว้ย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
สนุกจริงโว้ย
รูปภาพ
รูปภาพ
เจ้าเบิร์ดตายสนิท พอฟื้นขึ้นมาก็คว้าทุกอย่างที่ขวางหน้าเข้าปากไม่เหลือเลย
รูปภาพ
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

หน้าหนาวนี้
สนใจ
ไป วังนำ้เขียว กันป่าว
หรือ
เขาใหญ่
ถ้าไม่อยากไปไหนไกล
ก็
ไปกันแถวๆ เจ็ดคต
หรือ
นำ้ตกเจ็ดสาวน้อย
แต่ผมว่า
แทคออนกะ BP สักทริป ก็ดีนะ
โหด ใช้ได้เหมือนกัน
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปยังไม่หมดเด้อ
กล้องพี่ทวน กะ กล้องพี่จวบ ยังไม่ได้เอามาลง
เด๋วจะเอามาให้ชมกันเด้อ

ดูรูปแล้วสังเกตุอะไรกันบ้างป่าว
โซ่คล้องอยู่ที่เฟืองหลังจาน1 กันทุกคัน 5 5 5
ทางมันชันแค่ไหน คงจำกันได้เนอะ อิ อิ อิ

เอาไดอะลอกที่น่าจดจำมารีวิว ให้ฟังกัน..!

ดุ๊ก: ไงจ่า เราคิดผิดป่าวเนี๊ย ที่ปั่นกลับอีรอบนึง.
บ๊อบ: มันผิดตั่งแต่คิดแล้วเว้ย กรูละหมดจิงๆ

เล็ก: แก็ปกลับไป แก็ปไปเปลี่ยนรถเป็นฮาร์ดเทลเลยนะ จะได้ปั่นได้ดีขึ้น
แก็ป: ไม่เอา ชอบฟูลซัส มันลงเขามันดี ว่าจะลองไอไดรฟ์ น่าจะดีขึ้น
ดุ๊ก: โธ่แก็ป แก็ปปั่นขึ้นไม่ไหว แล้วจะไหลลงได้ไงล่ะ(วะ)

เสียงตามสาย
นิน่า : ไหวมั๊ยพี่ นิน่าอยู่ที่ สภต แล้ว จะเอารถไปรับ
ดุ๊ก : จะเอาคันไหนมาเหรอ
นินา : เอารถพี่ไปรับไง เพราะมีแรคใส่มาได้คันนึงอยู่แล้ว
ดุ๊ก : อย่าเลย ถ้าหนีไปคนเดียว เพื่อนมันรุมกาตืบพี่ตายแน่
เหล่า DZG รอบข้าง : เมิงโดนแน่ ถ้าหนีไปคนเดียว

เสียงทาง ว.
จ่าดับล่วงหน้าไปก่อน เพื่อหาร้านอาหาร กลางทาง
ดุ๊ก : จ่าดับ ว2
บ๊อบ : ว2
ดุ๊ก : ตอนนี้อยู่ยอดเนินแล้ว จ่าลงถึงพื้นยัง?
บ๊อบ : ยัง มีเนินต่ออีกลูก 40 องศา 150 เมตร
ดุ๊ก : โห ยังไม่ถึงยอดอีกเหรอ
บ๊อบ : พ้นเนินสองเเล้ว มีต่ออีกลูก 40 องศา 200 เมตร
ดุ๊ก : ว2 กะลังตามขึ้นไป
บ๊อบ : ยังไม่หมด พ้นโค้งแล้ว มีอีกเนินนึง คาดว่าจะเป็นยอดเขาแล้ว
ดุ๊ก : (พูดโดยไม่กดคีย์) เมิงจะขึ้นถึงสวรรค์เลยป่ะวะเนี๊ย กรูเหนื่อยแทบตายแว้ว

นี่ก็อีกคู่นึง
ดุ๊ก : เล็กซัส ว2
เล็ก : ว2 พี่ถึงทางลงแล้ว ไปก่อนนะ
หายไป 2 นาที
เล็ก : ลงต่อเนื่อง ร่องนำ้เยอะ โค้งหักศอก ระวังด้วย
หายไปอีก 3 นาที
เล็ก : ยังลงไม่หมด ทางคดเคี้ยว ระวังเบรคไหม้
หายไปอีก 3 นาที
เล็ก : ยังลงเรื่อยๆ ระวังหน่อยแล้วกัน มันส์มากเลย ลงจนเหนื่อยแล้ว ยังไม่ถึงพื้นราบเลย
ดุ๊ก : (พูดโดยไม่กดคีย์) เมิงจะลงไปถึง พม่าเลยมั๊งเนี๊ย

เด๋วนึกได้แล้วจะมาโพสต่อนะ

chainuntdata
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-941-เจ็ดห้าแปดหก
team: 346
Bike: MERIDA MATT80. GIANT (classic cromoly hard line 7200)
ตำแหน่ง: Thai foods Banglen Nakornpathom
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chainuntdata »

สุดยอดเลยครับ

วันที่ 12 ต.ค. 51 ผมก็ไปแถวๆ นั้นเหมือนกัน
แต่ไม่ได้ไปปั่นจักรยาน แต่ไปเดิน 5843 หลากับเจ้าตัวเล็ก

พวกเราไม่ใช่นักแข่ง....แต่พวกเราชอบเดินทางท่องเที่ยวด้วยจักรยาน

ประวัติการเดินทาง --> http://chs.bloggang.com
เป็นเพื่อนสนิทกัน --> https://www.facebook.com/chainuntdata
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

chainuntdata เขียน:สุดยอดเลยครับ

วันที่ 12 ต.ค. 51 ผมก็ไปแถวๆ นั้นเหมือนกัน
แต่ไม่ได้ไปปั่นจักรยาน แต่ไปเดิน 5843 หลากับเจ้าตัวเล็ก

ครับพี่
ทริปนี้ ผมตามรอยทริปของพี่เลย
แต่ขากลับ ผมย้อนทางเดิม
เหนื่อยได้ใจเลยครับ

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

มาแซวทริปกันต่อตามคำเรียกร้องครับ

มาต่อกันภาคบ่ายครับพี่น้อง แต่เอ...ไมผมไม่มีคะแนนอ่ะ...กล้องก็กล้องผม...รถก็รถผม...ไม่ยอมนะเนี่ยยยย
ดูเวลาโพสซิจ่า บ่ายจะประชุมอยู่แล้ว...ผมเกือบไปทานข้าวไม่ทันเลยอ่ะครับจ่า ว่าแล้วเราก็มาดูประเมินคะแนนทริปนี้ของจ่ากับดีกว่าครับว่าได้เท่าไหร่
100 คะแนนเต็ม...สำหรับไป-กลับของทริป
+5 คะแนนเพิ่มเติม...สำหรับรถ service ถ้าไม่มีทริปนี้คงตายกันไปหลายคนแน่นอน
+5 คะแนนเพิ่มพิเศษที่ให้ CIA อาศัยไปด้วย เพราะถ้าไม่มีรถก็คงไม่ได้ไปกันหลายท่าน
+5 คะแนนเพิ่มอีกสำหรับกล้องวีดีโอและกล้องถ่ายรูป
ต่อมาเป็นคะแนนลบกันนะครับ
-5 คะแนน โทษฐานทำให้อนาคตของชาติร้องไห้...งอแง เนื่องจากไม่รณรงค์ปลูกจิตสำนึกไม่สูบบุหรี่ของน้องออดี้
-5 คะแนน โทษฐาน มีที่ตัดต่อโซ่คนเดียว แต่กลับไม่ยอมมาปิดท้าย .....ขาแรงเกินเหตุ ก็เงี๊ยแหล่ะครับ
-5 คะแนน โทษฐาน ขับรถเร็วเกินกฏหมายกำหนด (ตอนขาไป) ไม่ประหยัดพลังงาน
สรุปทริปนี้จ่ารับไป 100 คะแนนเต็ม...ไม่ขาดไม่เกินครับพี่น้อง

the oat
ทริปนี้ขาแรงเพิ่มขึ้นอีกมาก....แต่เนื่องจากเล่นเกมส์มากไป ไม่ค่อยได้ซ้อมตระคริวเลยตามมาทัน....
50 คะแนน สำหรับขาไป
+5 คะแนนพิเศษ เนื่องจากปั่นไม่เร็วมาก เรื่อยๆ เป็นเพื่อนพี่ ดีแล้ว......(ช้าเหมือนกัน)
-5 คะแนน โทษฐาน นั่งรถ service
ทริปนี้ปิดด้วย 50 คะแนนนะครับน้อง คงไม่น้อยเกินไปนะครับ....ทริปหน้าต้องปั่นให้จบทริปนะครับ จำเอาไว้ ..... การเดินทางต้องไปด้วยตัวของเราเอง ถ้ายอมแพ้ครั้งแรก ทั้งที่สองมันก็จะตามเรามาอีก...ดังนั้นต่อไปนี้ต้องไม่มีรถ service อีกแล้วนะครับ (ยกเว้นถ้าตระคริวถามหาก็สุดวิสัย).........สู้ๆ

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

หน้าหนาวนี้ สนใจไป วังนำ้เขียว กันป่าว หรือเขาใหญ่ถ้าไม่อยากไปไหนไกลก็ไปกันแถวๆ จ็ดคตหรือนำ้ตกเจ็ดสาวน้อยแต่ผมว่าแทคออนกะ BP สักทริป ก็ดีนะโหด ใช้ได้เหมือนกัน
ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่าจะเอามันส์แค่ไหนอ่ะครับพี่ แต่ขอเป็นระยะทางไม่ต้องไกลมากนะครับ เอาเต็มที่ไม่เกิน 150 กม.จาก กทม. จะเยี่ยมที่สุดครับผม
แต่ไกล-ใกล้ ไม่มีปัญหาครับ เพราะถ้าไม่มีแรงขับผมก็ให้ CIA ขับให้ได้อยู่แล้วครับผม

น้ำตกเจ็ดสาวน้อย
ก็เป็นอีกทริปนึงที่พวกเรารอคอยนะครับ น่าสนใจดีเหมือนกัน.....เหมาะสำหรับไป 2 วัน 1 คืน และเหมาะสำหรับที่จะเอาแม่บ้านไปด้วย นั่งเม้าท์ สังสรรค์ ได้บรรยากาศ กิน เที่ยว เล่นน้ำตกได้ไม่เหนื่อยมากด้วยครับ

เจ็ดคต
ไม่เหมาะสำหรับการนำแม่บ้านไปด้วย เหมาะสำหรับไปเช้า-เย็นกลับ เอามันส์อย่างเดียว

ทริป BP
ก็น่าสนใจ ได้ทางแปลกใหม่ เพื่อนใหม่ ไม่เหมาะสำหรับการพาแม่บ้านติดสอยห้อยตามไป ยกเว้นแต่เส้นทางไม่โหดมาก ก็สามารถพาไปด้วยไป แล้วพักต่อเลย 2 วัน 1 คืนก็น่าสนใจดีครับ

รูปยังไม่หมดเด้อ
กล้องพี่ทวน กะ กล้องพี่จวบ ยังไม่ได้เอามาลง เด๋วจะเอามาให้ชมกันเด้อ
เสาร์นี้ หรือวันไหนป๋ามีเวลาว่าง ช่วยเอารูปจากทุกกล้องของเด็กชานเมืองมาฝากไว้ที่จ่าหน่อยนะครับ จะได้รวมกันแล้ว write เป็น cd แจกกันไปเลยอ่ะครับ

เอาไดอะลอกที่น่าจดจำมารีวิว ให้ฟังกัน..!
ดุ๊ก: ไงจ่า เราคิดผิดป่าวเนี๊ย ที่ปั่นกลับอีรอบนึง.
บ๊อบ: มันผิดตั่งแต่คิดแล้วเว้ย กรูละหมดจิงๆ
ไม่อยากจะเชื่อเลย ทริปนี้มีคนถอดใจหลายท่าน....ปกติไม่เห็นเป็นอย่างนี้เลย ไม่เคยบ่นสักคำ ทริปนี้งั๊ยเป็นอย่างนี้ละเนี๊ย ???

เล็ก: แก็ปกลับไป แก็ปไปเปลี่ยนรถเป็นฮาร์ดเทลเลยนะ จะได้ปั่นได้ดีขึ้น
แก็ป: ไม่เอา ชอบฟูลซัส มันลงเขามันดี ว่าจะลองไอไดรฟ์ น่าจะดีขึ้น
ดุ๊ก: โธ่แก็ป แก็ปปั่นขึ้นไม่ไหว แล้วจะไหลลงได้ไงล่ะ(วะ)
อันนี้มันต้องทำใจหล่ะครับป๋า....และต้องเข้าใจด้วยว่าคนชอบ fullsus หน่ะ...ไม่มีทางรัก hardtail น่านอนครับ มันก็เหมือนคนที่รัก hardtail ไม่มีทางรัก fullsus แน่นอนเหมือนกัน ซึ่งผมก็เป็นคนนึงในนี้ครับ......แต่ต้องยอมรับนะว่าแก๊บนั้นเป็นขาดาวน์จริงๆอ่ะครับ ลงเร็ว ลงแรง ไม่เคยกลัว....แต่ขึ้นเขาเมื่อไหร่ ก็จอดดีกว่า อิอิ

สุดยอดเลยครับ
สวัสดีครับ
พี่เป็นต้นแบบที่ทำให้ DZG ไปทริปนี้ครับ พวกเรารวมตัวกันนานมาก รอเวลา มานานแสนนานที่จะได้ไปทริปนี้ ก็เพราะพี่แหล่ะครับที่เป็นคนจุดประกายให้พวกเราทำทริปนี้ได้สำเร็วลุล่วงไปด้วยดี แต่ขอ comment นิดนึงอะครับ ......ตอนที่พี่สรุปทริป ไม่เห็นมีรูปความยากลำบากในการเดินทางให้เห็นเลย....(เนินชันยิ่งกว่าเขาอีโต้อีก) เห็นแต่ภาพสวยๆ งามๆทั้งนั้นเลย...เลยหลงกลกันไปหมด
ขอบคุณมากนะครับที่ให้ชมภาพสวยๆ ที่ผ่านมา พวกเราชาว DZG ติดตามที่อยู่ตลอดครับผม

เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

:shock: ข้าวโอ๊ตภาพสวยดี สงสัยเป็นช่างภาพตัวจริง แต่ผมว่าของเสธทวนก็ไม่แพ้ข้าวโอ๊ตเท่าไหร่นะผมดูจากรอยยิ้มของพี่ทวนอ่ะครับไม่เคยเห็นภาพของพี่เขาหรอกนะ
สูด.........ยอด
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

ไปน้ำตกเจ็ดสาวน้อยดีกว่า เส้นทางปั่น OK ปั่นสบายๆๆๆ
โสเคยไปมาแล้วฮิฮิฮิๆๆๆๆๆ
ได้เล่นน้ำตกด้วย / หรือจะไปเขาใหญ่ก็ได้โสไม่เคยไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”