Segments กับ Courses ใน GARMIN 520 ให้ทำงานไปด้วยกันได้มั๊ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TheEst
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK emonda

Segments กับ Courses ใน GARMIN 520 ให้ทำงานไปด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย TheEst »

เวลาที่เราปั่นไปตาม Course ผ่าน Laps ต่าง ๆ ที่กำหนดไว้ ขอทราบว่าในส่วน Segments ที่เรากำหนดไว้มันขึ้นมาเตือนมั๊ยครับ
ผมมือใหม่หัดใช้ Garmin 520 ได้โหลด Segments บนทางที่ปั่นประจำมาจาก strava แล้วเวลาที่เราปั่นไปก่อนจะถึงจุดจะเข้าโซนเริ่ม Segments Garmin 520 จะเตือนว่าจะเข้าแล้วนะโดยมีเสียงเตือนและหน้าจอแจ้งชื่อ Segments พร้อมนับระยะที่จะถึงจาก 160 เมตร ถอยหลังไปเรื่อย ๆ พอถึงก็จะขึ้น GO แล้วแสดงหน้าจอเทียบความเรียบกับนักปั่นที่เคยปั่นผ่านที่เวลาน้อยกว่าเรา ตรงนี้มันเจ๋งโคตร แต่พอปั่นตาม Course แล้วจะผ่านจุด Segments มันจะไม่ขึ้นเตือน มันทำงานตาม Coures อย่างเดียวไม่พวง Segment ใช่มั๊ยครับ
pae kp
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Segments กับ Courses ใน GARMIN 520 ให้ทำงานไปด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย pae kp »

พี่โหลดเซกเม้นเข้าเครื่องทำยังไงคับ ขอบคุณล่วงหน้า
TheEst
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK emonda

Re: Segments กับ Courses ใน GARMIN 520 ให้ทำงานไปด้วยกันได้มั๊ยครับ

โพสต์ โดย TheEst »

ใช้วิธีตามนี้ครับ
http://www.pumpstudio.net/%E0%B8%A7%E0% ... armin-510/
purin1987
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0840444870
Bike: BMC Giant

โพสต์ โดย purin1987 »

ขอบคุณครับ เกือบเสียตังให้กับ Strava Premium ละครับ
โทร 0840444870
Line: purin1987
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

Segment กับ Course มันทำงานแยกกันครับ Course มันเป็นการนำทาง โดยเราจะต้องสร้างเส้นทางไว้บน Garmin Connect ก่อนแล้วส่งเข้า Edge ครับ ส่วน Segment เมื่อเราสร้าง Segment ไว้แล้วโหลดลง Edge แล้ว เมื่อผ่านตำแหน่งหรือเส้นทางที่มีการทำ Segment ไว้ เครื่องมันจะจบเวลาแล้วเมื่อจบ Segment มันจะส่งข้อมูลเข้า Score board ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”