แว่นกันแดด Shimano EQX2 ดีมั๊ยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
undafasai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 5V

แว่นกันแดด Shimano EQX2 ดีมั๊ยครับ

โพสต์ โดย undafasai »

มีท่านใดใช้แว่นกันแดด Shimano บ้างครับ ใช้แล้วดีมั๊ยครับ หลอกตามั๊ย ปวดตามั๊ย
สนใจรุ่น Shimano EQX2 แบบเลนส์ปรับแสงออโต้อยู่ครับ กับรุ่น S20R ปกติเริ่มปั่นช่วงเย็นจนถึงค่ำ
ช่วยแนะนำร้านที่มีให้เลือกหลายๆรุ่นด้วยครับ

ตอนแรกว่าจะเอา Exustar E-CSG18 เลนส์ปรับแสงเหมือนกัน แต่มาเจอ Shimano แล้วสวยดี
2 รุ่นนี้ต่างกันมากมั๊ยครับ

ตอนนี้ใช้ Oakley อยู่แต่ว่าเลนส์มันเริ่มลอกแล้วเพิ่งจะ 2 ปีเอง เลยอยากลองแบบอื่นดูบ้างครับ
undafasai
สมาชิก
สมาชิก

Re: แว่นกันแดด Shimano EQX2 ดีมั๊ยครับ

เงียบๆแบบนี้ มองยี่ห้ออื่นต่อไป
panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

Re: แว่นกันแดด Shimano EQX2 ดีมั๊ยครับ

โพสต์ โดย panjap »

oakley เลนส์ลอก เปลี่ยนเฉพาะเลนส์ครับ ราวๆ 3-5 พันบาทแล้วแต่รุ่น
รูปประจำตัวสมาชิก
Stormtrack
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Stormtrack »

เลนมันลอกจากครีมกันแดดน่ะครับ

อาจจะต้องระวังตรงนี้ ก็ยืดอายุได้อีกหน่อย
tumtengu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Avant 2014/ Trek Emonda SL 2015

โพสต์ โดย tumtengu »

ใช้อยู่ ดีมากมาย คุ้มค่าราคา เสียอย่างเดียวตรงที่มันไม่แพงเนี่ยแหล่ะ ฮ่าๆๆ
ใส่แล้วไม่หนีบแน่นเหมือนโอ๊ค อาจต้องคอยเอามือดัน
เลนส์ดีมาก ไม่หลอกตานะ ออกแดดจัดก็ไม่แสบตา คุ้มสุดๆ แถมไม่ต้องคอยระวัง ดั้งปรับได้ (ดั้งไม่มีก็เลนส์ไม่ชนแก้ม)

แต่ผมเปลี่ยนไปใช้โอ๊คแล้ว
TT_GOVERNMENT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gian Talon 2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TT_GOVERNMENT »

tumtengu เขียน:ใช้อยู่ ดีมากมาย คุ้มค่าราคา เสียอย่างเดียวตรงที่มันไม่แพงเนี่ยแหล่ะ ฮ่าๆๆ
ใส่แล้วไม่หนีบแน่นเหมือนโอ๊ค อาจต้องคอยเอามือดัน
เลนส์ดีมาก ไม่หลอกตานะ ออกแดดจัดก็ไม่แสบตา คุ้มสุดๆ แถมไม่ต้องคอยระวัง ดั้งปรับได้ (ดั้งไม่มีก็เลนส์ไม่ชนแก้ม)

ดั้งปรับได้ เป็นแบบไหนครับ สงสัย

:roll: :roll:
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

แว่นตาเดี่ยวนี้ ราคามันแพงจริงๆเลยน่ะครับ :( :( :(
tumtengu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Avant 2014/ Trek Emonda SL 2015

โพสต์ โดย tumtengu »

TT_GOVERNMENT เขียน:
tumtengu เขียน:ใช้อยู่ ดีมากมาย คุ้มค่าราคา เสียอย่างเดียวตรงที่มันไม่แพงเนี่ยแหล่ะ ฮ่าๆๆ

ดั้งปรับได้ เป็นแบบไหนครับ สงสัย

:roll: :roll:

ตรงดั้งมันดัดได้ไง ข้างในเป็นลวดหรือยังไงก็ไม่รู้ครับ เราจะปรับให้มันชันแค่ไหนก็ได้

ถ้าพวกโอ๊ค มันตายตัวเลย เปลี่ยนได้แค่ยางรอง บาง หนา ถ้าหนาไม่พอ ยังค้ำแก้มอยู่ ก็จบ เปลี่ยนรุ่น :lol:
arthome
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3439905
team: เสือนอกคอก
Bike: GIANT
ตำแหน่ง: 14/1ม.3ต.หนองบัวอ.บ้านค่ายจ.ระยอง21120

โพสต์ โดย arthome »

มันต้องไปลองสวมดูครับ
"คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นคนดีได้"
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

สวยดีครับ
หาจากไหน
ราคาเท่าไหร่ครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
undafasai
สมาชิก
สมาชิก

ผมซื้อรุ่น CE-S20R มาครับ ตั้งแต่วันที่ 19/7/58 ราคา 2350 ลดเหลือ 2115 ครับ

จากโปรไบค์ หลังสวนลุม ครับ ตอนนี้ไม่รู้สินค้าอัพเดทไปถึงไหนแล้วนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”