สรุปทริปกันหน่อย เขาใหญ่ 2009

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

สรุปทริปกันหน่อย เขาใหญ่ 2009

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

และแล้วก็มาถึงเวลานัดหมายสำหรับทริปประจำปี สัมมากรเยือนเขาใหญ่ ซะทีครับ
ทริปนี้หลายท่านติดภารกิจ ไม่สามารถไปด้วยได้ ก็น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่งครับ ทริปสุดยอดแบบนี้หาที่ไหนไม่ได้แล้ว :lol: (เสียดายมั้ย :mrgreen: )
ทริปเขาใหญ่ปีนี้ มาพร้อมกับอากาศที่หนาวกว่าทุกครั้งครับ ปั่นกันตอนเที่ยงๆแดดแรงๆยังไม่รู้สึกร้อนเลย
ระหว่างขาลงก็มีอุบัติเหตุนิดหน่อย ยังไงก็ต้องเตรียมตัวเองให้พร้อมนะครับเรื่องอุปกรณ์ป้องกันส่วนบุคคล

จุดรวมพลสุดท้ายก่อนเดินทางก็ที่หน้าร้านอมร สุขาฯ3 รวมกับส่วนใหญ่ที่เดินทางมาจากจุดนัดพบที่สัมมากร
ต่อไปถ้านัดกันหน้าร้านอมรบ่อยๆ สงสัยต้องขอสปอนเซอร์จากร้านซะหน่อยแล้ว :mrgreen:
รูปนี้อ.ถังทำไรอ่ะ :lol:
รูปภาพ

ทริปนี้นับสมาชิกทั้งหมด รวมได้ 17 ท่าน ไม่รวมอีกบางท่านที่ติดตามไปด้วย อีกทั้งช่วยอำนวยความสะดวกอีกมากมาย ทั้้งอาหาร ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอด้วย (จะได้ดูมั้ยครับ :mrgreen: )
เรียงตามแถวบน
เสือกระดิ่ง พี่ติ๊ก รีฟ พี่เสือกี้(ลืมถามชื่ออ่ะครับ :oops: ) เซฟ กี้ พี่เอ พี่อู๋ พี่แยม เสือเอก พี่ป๋อง(ข้างบ้านผมเอง) แล้วก็ผม
ข้างหน้าก็มี ตั้ว พี่เดช อ.ถัง พี่วิม
แล้วยังมีหลานพี่ติ๊กอีก 2 คน หลบกล้องอยู่ :lol: แต่เอ นับๆไปแล้วมัน 18 คนนี่หว่า ตอนขึ้นเขาใหญ่จ่ายไปแค่ 17 คนเองอ่ะครับ :shock:
รูปภาพ

เสือกี้มาพร้อมกับครอบครัว มีคุณพ่อกับคุณแม่มาด้วย พร้อมสเบียงแบบค้างคืนก็คงกินไม่หมด :lol:
่น้องส้มวันนี้ไม่ยอมลงปั่น ทริปหน้าลงโทษ ให้ขึ้นเป็นหัวลากกับอ.ถัง :mrgreen:
รูปภาพ

แต่งแว้นๆแบบนี้ มีอยู่คันเดียว
รูปภาพ

พี่เอ มาพร้อมกับรถงามๆอีกเช่นเคย
รูปภาพ

งามอย่างเทพ พี่เดชถึงกับยกมือไหว้เลย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

Re: สรุปทริปกันหน่อย เขาใหญ่ 2009

เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก มาถึงปราจีนกันแล้วครับ แวะกินข้าวในตัวเมืองเช่นเคย
รูปภาพ

ร้านอยู่ข้างๆโรงตึ๊งนี่เองครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

หลังจากนั้น ก็ใช้เวลาอีกประมาณสักครึ่งชั่วโมง ก็มาถึงโรงแรมเขาใหญ่แกรนด์วิว
เดี๋ยวนี้มีการเก็บค่าเอารถมาจอดด้วยครับ แต่แหม ไม่น่าเก็บเลยครับ น่าจะสนับสนุนกิจกรรมจักรยานนะครับ พวกผมไม่ค่อยมีตัง :lol:
รูปภาพ

วันนี้รถเยอะมากๆ เนื่องจากมีลูกค้าโรงแรมมาสัมมนากัน หลังจากเล็งที่จอดแล้ว ก็มีอยู่ที่เดียวคือหน้าห้องสัมมนานี่แหละครับ จอดซะตรงนี้เลย
รูปภาพ

หมอบคู่ใจนายเอก สวยงามมาก TREK ผมกลายเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ไปเลย :oops:
รูปภาพ

เห็นเสือกระดิ่งกำลังเผลอ เลยแอบถ่ายซะหน่อย รูปออกมาดันชูสองนิ้วซะนี่ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ :lol:
รูปภาพ

ขวาสุดคือคุณพ่อของเสือกี้ครับ รอบนี้ช่วยมาขับรถเป็นรถเซอร์วิส (ที่เต็มไปด้วยอาหาร) :mrgreen:
รูปภาพ

เสือกี้มาพร้อมกำลังใจดีเยี่ยมแบบนี้ ต้องสู้ๆๆๆ เอ้า ฟิต ฟิต ฟิต :D
รูปภาพ

ส่วนพี่ป๋องข้างบ้านผม หลังจากได้รถไซส์เล็กมาใช้อยู่ช่วงนึง ก็พอดีที่ TREK 8500 ปีใหม่ ออกพอดี เลยได้ประกอบมาปั่นเปิดตัวในทริปนี้พอดีครับ วันนี้พี่ป๋องก็พาแฟนกับลูกมาด้วย ถือโอกาสมาพักผ่อนไปในตัว :P
รูปภาพ

ป่าป๊า สู้ๆๆ :mrgreen:
รูปภาพ

เป็นธรรมเนียมครับ ก่อนออกตัวก็ถ่ายรูปหมู่ซะหน่อย
รูปภาพ

เย้ๆๆๆๆๆๆๆ (ต้องถ่ายก่อน เดี๋ยวตอนกลับไม่มีแรง :lol: )
รูปภาพ

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริปกันหน่อย เขาใหญ่ 2009

Rolling รถบัสหลบๆไปเลย เกะกะ เดี๋ยวสปีดตก :lol:
รูปภาพ

รอจ่ายเงินอยู่นานเลยครับ เจ้าหน้าที่ไม่ยอมนับตั๋วให้ซะที เห็นรถยนต์มาท่านจะให้รอท่าเดียว แต่เอานะ รอได้
ว่าแต่ใครบอกผมว่าทั้งหมด 17 คนเนี่ย :lol: :lol:
รูปภาพ

อ.ถังซักหน่อยครับ ไม่เจอกันซะนาน :D
รูปภาพ

พี่ๆมากันที ป่าแทบแตก :P
รูปภาพ

เอ้า อึ้ดจ้ำบึ้ดจ้ำบึ้ดจ้ำบึ้ด :lol:
รูปภาพ

จุดพักแรกที่น้ำตกธารรัตนา ระยะทางประมาณ 5 กิโล จากโรงแรม แต่ขึ้นล้วนๆ (มีลงนิดเดียวเอง :cry: )
พี่เสือกี้ (เอ ทริปที่แล้วรถสีขาวนี่นา :D )
รูปภาพ

พี่เอบอกว่า "รู้งี้ ตรูเอาหมอบมาดีกว่า :mrgreen: "
รูปภาพ

ตามมาด้วยพี่แยมครับ
รูปภาพ

พี่เดชมากับพี่ป๋อง แต่กดชัตเตอร์เร็วไปหน่อย หลุดเฟรมเลย 8-)
รูปภาพ

พี่วิมคร้าบ อยากดูวิดีโอครับ :D
รูปภาพ

พี่วิมชูสองนิ้ว บอกสบายๆ :D
รูปภาพ

คุณอาท่านนี้ตามพี่วิมมาติด ตอนถ่ายไม่ทันดูว่าเป็นใคร เลยถ่ายมาด้วย แต่ท่านแข็งแรงครับ ดูท่าจะอายุมากแล้วด้วย ใ้ช้Merlin ไททาเนียมซะด้วย
รูปภาพ

ขาประจำ
ขาประจำ

ก้มหน้าก้มตาปั่นรับกรรมกันต่อ :lol:
รูปภาพ

พี่ป๋องทริปนี้โอเคเลยครับ เพิ่งปั่นได้ไม่นาน ขึ้นเขาใหญ่ได้แบบนี้ ไปไหนก็สบายแล้วครับ
รูปภาพ

พี่เดชทริปนี้ก็ปั่นได้ไม่จบทริป เพราะต้องรีบกลับไปทำธุระที่ชลบุรี เสียดายจริงๆ(ที่ไม่ได้อยู่หนาวด้วยกัน :lol: )
รูปภาพ

ปั่นกันเข้าไป :lol:
รูปภาพ

ช่วงนี้พี่ป๋องทิ้งผมสามโค้งเลยอ่ะ :shock:
รูปภาพ

ถึงจุดพักที่สองน้ำตก.....อะไรหว่า เหวนรกหรือเหวสุวัติ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ :oops:
อ.ถังบอกว่า เขาใหญ่มากี่ทีก็เหนื่อยทุกที :lol: :lol:
รูปภาพ

โฉมหน้าพี่ป๋องชัดๆ
รูปภาพ

เสือกระดิ่งทริปนี้หน้าตาสดใสแฮะ ไปทำอะไรมาวีซ่าถึงฉลุยอ่ะครับ
รูปภาพ

พี่เสือกี้บอกว่า อย่า ๆ ๆ ๆ ผมไม่ชอบถ่ายรูป :lol: :lol:
รูปภาพ

พี่อู๋ "เย้ ถึงแล้ว"
... ยังครับพี่ ยังเหลืออีก 20 โล :mrgreen:
รูปภาพ

รถพี่ป๋องท่าทางมีคนสนใจเยอะแฮะ :D
รูปภาพ

ขนาดเสือกระดิ่งยังย่องมาดู (เมื่อไหร่จะเปลี่ยนเฟรมซะที :D )
รูปภาพ

เด็กแว้นอีกคน :mrgreen:
รูปภาพรูปภาพ

ป่าช่วงนี้ดูแห้งๆพิกล ทั้งๆที่เพิ่งผ่านหน้าฝน มีต้นไม้ใหญ่โค่นหักก็หลายต้น สงสัยจะโดนพายุก่อนหน้านี้
รูปภาพ

ขาประจำ
ขาประจำ

ระหว่างทางมีฝูงลิงออกมารอคนให้อาหารกันหลายตัว ใครใช้รถใช้ถนนก็ต้องระวังกันหน่อยนะครับ แล้วก็ทางที่ดี ก็อย่าให้นะครับ ทางอุทยานเขาห้าม
รูปภาพ

น้องจูเนียร์ หลานพี่ติ๊ก (อีกคนปั่นไปลิ่วแล้ว ถ่ายไม่ทัน :cry: )
รูปภาพ

สุดท้ายก็ลากสังขารมาถึงที่ทำการอุทยานจนได้ ;)
ทางคุณพ่อคุณแม่กี้เตรียมอาหารมาเพียบ ขอบคุณมากๆครับ
รูปภาพ

คนซ้ายมือก็น้องโดนัทครับ เห็นว่า ระหว่างปั่นเจอฝูงกวางด้วย
รูปภาพ

อ่ะ เสือรีฟ ไหงไม่ปั่นมา ไปอยู่บนนั้นทำไม :lol:
รูปภาพ

หลังจากอิ่มหมีพีมันกันแล้ว เสือกระดิ่งก็ออกมารับแดดคลายหนาว :lol: (แต่ทำไมจูเนียร์มองด้วยสายตาแปลกๆ :lol: :lol: )
รูปภาพ

อ.ถัง ถือโอกาสลองควบรถพี่ป๋องซะหน่อย alfa Red aluminum
พี่ป๋องบอก ไม่เป็นไร รับได้
รูปภาพ

แต่อันนี้รับไม่ได้ ไม่ใส่รองเท้า ทำรถเสียราคา :lol: :lol:
รูปภาพ

เห็นเงาสะท้อนในกระจกสวยดีครับ เลยกดมาซะหน่อย
รูปภาพ

ขาประจำ
ขาประจำ

Fox สองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ขึ้นรถคันเดียวกันได้ พี่อู๋กะพี่เอขากลับใช้บริการรถเซอร์วิสก่อน รอบหน้าค่อยมาล้างตากันใหม่
รูปภาพ

เดี๋ยวนี้ที่ที่ทำการก็มีลิงเยอะครับ สงสัยจะตามคนให้อาหารมา
เมื่อก่อนเห็นมีกวางอยู่ตัวเดียว เดี๋ยวนี้ก็หลายตัวเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
ลิงตัวข้างล่างเดินแปลกแฮะ :lol: :lol:

เสือตั้วกำลังกลุ้มใจกับความลื่นของล้อชุดใหม่ครับ รอบขามันจัดไป :mrgreen:
รูปภาพ

20 องศา ที่ศูนย์อาหาร แต่ตอนปั่นลงนี่หนาวมากๆ ปั่นไปน้ำมูกไหลไป :lol:
รูปภาพ

เสือเซฟเอาด้วยคน ตะคริวมาเยือน
รูปภาพ

สาเหตุที่ตะคริวมาเยี่ยมเสือเซฟ ก็นี่เลยครับ เฟืองเรียงตัวสวยงามแบบนี้ มันเฟืองหมอบชัดๆครับ แถมไม่ใช่ 11-27 แต่น่าจะเป็น 25 หรือ 23 ซะด้วยซ้ำครับ เรียงสวย
เสือเซฟบ่นว่า ใครก็ไม่รู้บอกว่า เฟืองหมอบขึ้นได้แน่นอน แต่ไม่ได้บอกว่า ลงไม่ได้ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

ขาประจำ
ขาประจำ

ขากลับ ก็ยังตะคริวมาเยือนอย่างต่อเนื่องครับ
พี่ป๋องเรานี่เอง น่าจะเพราะว่าพักนาน แล้วพอมาปั่นใหม่ก็เจอเนินเลย ก็เลยต้องเอาจักรยานขึ้นรถ
เห็นว่าวันเสาร์นี้ถ้าไม่ติดอะไร จะกลับมาล้างตาอีกรอบ :lol:
รูปภาพ

แชมป์สเตทภูเขาครับ นี่ขนาดบอกว่าเจ็บเข่า ยังใช้เวลาแค่ ชั่วโมงกว่าๆ ไม่ถึงชั่วโมงครึ่ง ก็ถึงที่ทำการแล้ว เก่งจริงๆ
รูปภาพ

คุณแม่เสือกี้ (คุณแม่บอกว่าทริปหน้าเจอกันอีกนะ :D )
รูปภาพ

พี่ติ๊กกับเด็กปั้น :mrgreen: ปั่นดีครับ ทั้งสามคนเลย
รูปภาพ

The End
รูปภาพ

จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-619-5142
team: Deep
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ้าวเมิง »

เสียดายน่ะพี่ ถ้าได้ถ่ายตอนกี้ลงแทรคข้างทางคงมันน่าดูเลย 555+
แต่ว่าก็รอดตายดีน่ะคับ คราวหลังต้องเอาเครื่องป้องกัน NFL มาใส่ซะแล้ว
แค่นี้ก็แสบทรวงเหลือเกิน
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปร่วม trip ครับ
Love one another
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

มันส์ครับ :P ไม่ใช่เผือก :D ทริปหน้าไปไหนครับแจ้งด้วย :mrgreen: ติ๊ก :geek:
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

แหล่มๆดูน่าสนุกจริงๆคับ ไปให้กำลังใจแค่หน้าหมู่บ้าน พอดีดึกไปหน่อย 555
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปนี้เสือกี้เกิดอุบัติเหตุ เนื่องจากปั่นใกล้เสือตั้วไปหน่อยตอนลงเขา พอเสือตั้วเบรคกระทันหัน ก็เลยหลบ แล้วเสียหลักลงข้างทาง ที่น่าเป็นห่วงเพราะว่ากี้ไม่ได้ใส่หมวกไปด้วย ใช้แค่หมวกแก็ปธรรมดา
ทริปถัดไป วานเสือกี้หาหมวกมาใส่ด้วยนะครับ อุบัติเหตุมันเกิดได้ตลอดเวลา ป้องกันไว้ดีกว่า อีกอย่างเวลาปั่นเร็วๆ ก็ไม่ควรใกล้กันเกินไปครับ ผมเห็นจากทริปที่ไปบางปู ยังจำติดตาเลย ตอนที่เสือเนมหรือแก๊ปเกี่ยวกับนายเอก แล้วล้มหัวฟาดพื้นต่อหน้าต่อตาเลย ครั้งนั้นโชคดีที่มีหมวก ถ้าไม่มีหมวกนี่น่ากลัวมากๆเลยครับ เพราะตอนที่ล้มนี่ฟาดแรงน่าดู
ฝากเพื่อนๆคนอื่นด้วยนะครับ อย่าลืมใส่หมวกทุกครั้งที่ออกปั่นนะครับ

จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-619-5142
team: Deep
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ้าวเมิง »

รอดูรูปกล้องอีก2ตัว แล้วก็วีดีโอคับ อิอิ
เพื่อนตั๋วคับ เพื่อนกี้ขอยืมกล้องของเพื่อนหน่อยน่ะคับ
ว่าจะขอรูปในเมมมาลงคอมเก็บไว้น่ะคับ
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

วันนี้เสร็จภาระกิจแล้ว จะลงรูปให้ดูนะครับ
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

ขอลงรูปบ้างครับ
เริ่มต้นกันตรงจุดรวมพลที่เซเว่นในหมู่บ้านกันก่อนครับ ขอถ่ายรูปสมาชิกบางส่วนที่มาถึงกันก่อนครับ ทริปนี้ถึงแม้ว่าพี่หนึ่งจะไม่สามารถไปร่วมทริปกับพวกเราได้ แต่ก็ยังมาส่งพวกเราที่หน้าหมู่บ้านและให้ยืมแร็คอีกด้วยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

จากนั้นเมื่อสมาชิกมากันครบแล้วก็รวมพลกันที่หน้าร้านอมรครับ

รูปภาพ
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”