สรุปทริปเฉพาะกิจ เจ็ดคตกะเจ็ดคน

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
แจ๊คครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-569-แปด สอง เจ็ด ห้า
team: ซังฮี้เรซซิ่ง!!(พระรามแปดปลอมตัวมา555)
Bike: Giant ATX Elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

Re: สรุปทริปเฉพาะกิจ เจ็ดคตกะเจ็ดคน

โพสต์ โดย แจ๊คครับ »

ตู่ สัมมากรMTB เขียน: รูปนี้ถ่ายจากจุดชมวิว ที่เห็นเป็นสระน้ำอยู่นั่นแหละครับ อ่างเก็บน้ำที่ศูนย์บริการนักท่่องเที่ยวครับ จริงๆก็อยากปั่นลงไปครับ ติดที่เวลา ต้องรีบกลับกัน แต่ไม่เป็นไรครับ เก็บไว้เป็นเหตุผลให้มาอีก

อ้อ คุณแจ๊คครับ ที่ศูนย์บริการเขาไม่มีอะไรขายเลยเหรอครับ (อาหาร น้ำดื่ม,...) ก่อนขึ้นไป ถามเจ้าหน้าที่ข้างล่าง ท่านบอกว่าไม่มีครับ
จริงๆจากสามแยกลงไปแค่ประมาณไม่เกิน500เมตรเองครับพี่ ปั่นลงมาล้างหน้าล้างตาพักเหนื่อยสำรวจสถานที่นิดหน่อยเผื่อจะมาค้าง แล้วค่อยปั่นกลับสบายๆ...รึป่าว... :lol: ล้อเล่นครับไม่ชันขนาดน้าน แหมพี่ๆปั่นขึ้นจากเนินแรกที่มีไม้กั้นนั่นได้ก็สบายๆแล้วครับ
ร้านอาหารมีคร๊าบพี่ตู่ จะมี2จุดหลักๆคือ
1.ก็ที่จุดบริการนักท่องเที่ยวนี่แหละครับ พอเราไปถึงจอดรถแล้วเข้าไปติดต่อในนั้นจะเป็นคล้ายๆร้านสะดวกซื้อขนาดย่อมๆเลยครับ มีครบแบบว่ามาตัวเปล่าเอาเงินมาอย่างเดียวก็ได้ สบู่,แปรง+ยาสีฟัน,กางเกงใน,รองเท้าแตะ,ผ้าขนหนู,เสื้อยึด,ของที่ระลึก ฯลฯ ของกินก็พวกข้าวกล่องแบบแช่เย็น(มีไมโครเวฟไว้รองรับ2เครื่อง) ไอติมตู้นึงจำไม่ได้ของเนสท์เล่มั้งครับ มาม่าถ้วย(มีกระติกน้ำร้อนพร้อมบริการ) เครื่องดื่มก็มีเพียบ ตั้งแต่น้ำเปล่าขวดเล็ก-ใหญ่ ขวดขุ่น-ใส,กาแฟ,น้ำหวาน,น้ำอัดลมเป็นกระป๋องและขวดลิตร และ...เบียร์(ลืมดูว่าเบียร์ยี่ห้ออะไรเพราะผมไม่ได้ดื่ม :lol: )อ้อน้ำแข็งก็มีครับ ราคาปกติ ถ้าจำไม่ผิดเปิด6โมง ปิด5ทุ่ม
2.เดินไปทางขวาของจุดบริการฯนิดเดียว จะมีร้านอาหาร(ตอนผมเดินไปไม่รู้นึกว่าเป็นห้องประชุม ดีนะเห็นคนนั่งทานข้าวอยู่ :lol: )จะเป็นแบบตามสั่งครับ สั่งมาทานในห้องนั้น ที่นี่ปิดเร็วผมจำไม่ได้ว่า6โมงเย็นหรือ2ทุ่มนะครับ
ถ้าขนของสดไปทำเองก็มีจุดล้างจานชามให้ครับที่นี่สะดวกแต่ก็สงบมากครับ(เพราะไม่รู้จะทำอะไรนอกจากเดินสำรวจธรรมชาติ-ไปดูน้ำตก :D ) ปลอดภัย(ยกเว้นหากมีพวกนักท่องเที่ยวขี้เหล้าเมาแล้วงี่เง่านะครับ รอบที่ผมไปไม่มี :D มีแต่งูกับไส้เดือนตอนเดินไปน้ำตก :lol: ) เจ้าหน้าที่พูดจาอัธยาศัยดีบริการดี(พี่คนที่เรียกผมไปจอดรถตรงที่ร่มๆน่ะสุดยอด) พูดแล้วอยากไปอีก :mrgreen:
**ลืมๆ คราวนี้ได้ชมรูปจุใจเลยพี่(รูปแรกเอวอ่อนได้อีกนะฮ้า :lol: :lol: )ขอบคุณมากๆคร๊าบ
"วันนี้ เราจะปฏิบัติงานให้ถูกวิธี ไม่ประมาท จะลดอุบัติเหตุให้เป็นศูนย์...YEAH!!"
ปั่นชิลแต่มันส์ กลั้นไม่อยู่กับพวกเค้า!! พระราม8ชวนปั่น อั่นๆๆๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=127629
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

Re: สรุปทริปเฉพาะกิจ เจ็ดคตกะเจ็ดคน

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

บอกได้คำเดียวว่า มันส์... :P ติ๊ก
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

ตู่ สัมมากรMTB เขียน: อ.ถังครับ พิจารณาดูแล้ว มีเบาะอะไรเข้ากับหลักอานรุ่นนี้บ้างครับ อันที่ใช้อยู่มันไม่เข้ากันจริงๆ ถึงจะนุ่มก็เหอะ :D
Specialized Phenom ดีมั้ยครับพี่ตู่ :mrgreen: