สอบถามสภาพเส้นทาง จากสวนเสือศรีราชา ไป โป่งดินดำ ตามแผนที่ในกระทู้ เสือหมอบได้รึเปล่าครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ikae
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Madone 2.5 2015

สอบถามสภาพเส้นทาง จากสวนเสือศรีราชา ไป โป่งดินดำ ตามแผนที่ในกระทู้ เสือหมอบได้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย ikae »

สอบถามสภาพเส้นทาง จากสวนเสือศรีราชา ไป โป่งดินดำ
ตามแผนที่นี้ https://goo.gl/maps/kx6j6
ไม่รู้ว่า เสือหมอบไปได้รึเปล่าครับ พอดี ไม่มี street view ให้ดูช่วง ใกล้โป่งดินดำ

หรือถ้าใครมีเส้นทางแนะนำ ช่วงสวนเสือศรีราชา ไปถึง เขาเขียวหรือโป่งดินดำ ที่เหมาะกับเสือหมอบ รบกวนหน่อยนะครับ
ช่วงสงกรานต์นี้ จะไปอยู่แถวนั้นหลายวัน เลยอยากหาที่ปั่น ระยะทางไปกลับ 20-40 km มีภูเขา/เนินบ้าง
ไฟล์แนบ
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปทุกดอย..คอยข้างล่าง
Bike: mosso..เก่าๆ
ตำแหน่ง: ห้วยเหียน ชลบุรี

Re: สอบถามสภาพเส้นทาง จากสวนเสือศรีราชา ไป โป่งดินดำ ตามแผนที่ในกระทู้ เสือหมอบได้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย kitti-u »

ถ้าเริ่มจากสวนเสือผ่านวัดหนองค้อถึงวงเวียนเลี้ยวซ้ายไปสวนสุขภาพผ่านสวนสุขถาพเลี้ยวขวาไปหุบบอนผ่านวัดหุบบอนเลี้ยวซ้ายยาวไปออกวัดโค้งดาราถึงสามแยกเลี้ยวซ้ายปั่นยาวผ่านวัดหนองเลงสังเกตสามแยกแรกขวามือไปเขาเขียวสามแยกที่สองซ้ายมือจะออกสวนเสือ
รูปประจำตัวสมาชิก
ikae
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Madone 2.5 2015

Re: สอบถามสภาพเส้นทาง จากสวนเสือศรีราชา ไป โป่งดินดำ ตามแผนที่ในกระทู้ เสือหมอบได้รึเปล่าครับ

โพสต์ โดย ikae »

kitti-u เขียน:ถ้าเริ่มจากสวนเสือผ่านวัดหนองค้อถึงวงเวียนเลี้ยวซ้ายไปสวนสุขภาพผ่านสวนสุขถาพเลี้ยวขวาไปหุบบอนผ่านวัดหุบบอนเลี้ยวซ้ายยาวไปออกวัดโค้งดาราถึงสามแยกเลี้ยวซ้ายปั่นยาวผ่านวัดหนองเลงสังเกตสามแยกแรกขวามือไปเขาเขียวสามแยกที่สองซ้ายมือจะออกสวนเสือ
ขอบคุณครับ ไปทดลองขับรถ ตรวจสอบเส้นทางมาละครับ
ช่วงแรกจนถึงวัดหุบบอน ถนนสวยมาก น่าขี่ มีเนิน (น่าจะเหนื่อยพอสมควร) ด้วย
แต่ตั้งแต่วัดหุบบอนไปถึงวัดโค้งดารา ทางค่อนข้างเปลี่ยว ถ้าขี่คนเดียว คงถึงแค่ วัดหุบบอน แล้วย้อนกลับดีกว่า
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

จากวัดหุบบอนถึงโค้งดารา ไม่เปลี่ยวอย่างที่คิดหรอกครับ รถน้อยปลอดภัยดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”