สรุปทริป ปั่นไปชมนรก&สวรรค์ที่วัดพืชอุดม 80km++ (4/10/09)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: สรุปทริป ปั่นไปชมนรก&สวรรค์ที่วัดพืชอุดม 80km++ (4/10/09)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

รถเสือกระดิ่งโม่มีปัญหาครับ เล่นเอาเจ้าของคอตกเลยทีเดียว :mrgreen:
รูปภาพ

พี่แยม ขามาปั่นฮาร์ดเทล ขากลับปั่นฟูลซัส...เอ๊ะ....ยังไง :mrgreen:
รูปภาพ

พี่อู๋กับรถคันใหม่ ดูแล้วเข้ากันดีจัง เกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริง ๆ ครับ
รูปภาพ

เสือทั้งหลายหลบไป ORBEA มาแว้ววววว
รูปภาพ

และแล้วพวกเราก็มาถึงวัดพืชอุม เป้าหมายของทริปนี้กันแล้วครับ หลังจากทานข้าวกันอย่างอิ่มหนำสำราญแล้วก็ได้เวลาเข้าสู่ช่วง "เซ็ตรถให้ถูกต้องโดยโปรเอก"
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สรุปทริป ปั่นไปชมนรก&สวรรค์ที่วัดพืชอุดม 80km++ (4/10/09)

paak เขียน:ขอนอน รอดูด้วยคน
เอ่อ รู้สึกวันนี้ผู้ชมจะเป็นแนวนี้หมดเลยนะครับ :mrgreen:
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ

อุ๊ย รถใครสวยจัง ^_^
รูปภาพ

และแล้วก็ได้เวลาเดินชมบรรยากาศรอบวัดกันแล้วครับ เริ่มจากเสือกระดิ่งกับกวางเหลียว :lol:
รูปภาพ

เสือกระดิ่งกับเปรต ดูสิใครน่ากลัวกว่ากัน :mrgreen:
รูปภาพ

พาเด็ก ๆ เดินชมนรกกันซะหน่อย ส่วนสวรรค์คงไม่ต้องไปดูเพราะยังไงก็คงไม่ได้ไป :lol:
รูปภาพ

บรรยากาศในนรกมันช่างน่ากลัวจริง ๆ ครับ
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ผะ ผะ ผะ ผี!!
รูปภาพ

มีมนุษย์หมาป่าด้วยยยย
รูปภาพ

ดูแล้วฝึกเอาไว้นะครับเพื่อน ๆ ถึงเวลาจริงจะได้ปีนคล่อง ๆ :mrgreen:
รูปภาพ

อ้าว เสือกระดิ่งพาเพื่อนมาออกทริปด้วยเหรอครับ ไม่เห็นบอกกันเลย
รูปภาพ

ลองดูซิว่าลิ้นใครยาวกว่ากัน :lol:
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

แหม ขากลับแดดมันแรงเหลือเกิน ปั่นมาได้ซักพักก็มาจอดพักเติมน้ำกันซะหน่อยครับ
รูปภาพ

ฝั่งนี้จอดเข้าซองกันซะสวยงามเลยนะครับ
รูปภาพ

แย่แล้วครับพี่น้อง เสือกระดิ่งกำลังจะถูกเสือขย้ำแล้วครับ
รูปภาพ

เท่านั้นยังไม่พอ ยังถูกลิงยักษ์จับตัวไปอีกต่างหาก :lol:
รูปภาพ

เนื่องจากขากลับทั้งร้อนทั้งเหนื่อย ไม่มีอารมณ์หยิบกล้องขึ้นมาถ่ายรูปเลยครับ เพราะงั้นรูปสำหรับทริปนี้ก็หมดลงเพียงเท่านี้ครับ สำหรับวันนี้ก็ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ทุกคนที่มาออกทริปด้วยกันนะครับ ทริปนี้ระยะทางอาจจะมากไปซักนิดนึง แดดก็ร้อน ลมก็แรง แต่สุดท้ายก็ปั่นจนจบทริปทุกคน ถือว่าสุดยอดมาก ๆ เลยครับ นี่ถือว่าโชคดีมาก ๆ ที่ไม่ตัดสินใจปั่นไปคลอง5 ไม่งั้นคงแย่กว่านี้แน่นอนครับ

สำหรับทริปนี้ถ้ามีความบกพร่องประการใด ทางผมก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ คราวหน้าสัญญาเลยครับว่าจะไม่ให้ระยะทางเกิน 60 km เพราะผมเองก็จะไม่ไหวเหมือนกัน ^_^

สุดท้ายก็อย่าลืมนะครับ ปลายฝนต้นหนาวพวกเรามีนัดกันที่เขาใหญ่ หลังจากนั้นก็เตรียมตัวไปมันส์กับทริปทางแทรคที่แนวกันไฟบ้านบึง&โป่งดินดำกันต่อเลย เจอกันใหม่ทริปหน้านะครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ติดตามนะครับ ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับผม
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

เรียนท่านสมาชิกสัมมากร...
ฝากทริปวันไปสำรวจมาให้ดูด้วยครับว่า วัดเดียวกันใช่ไหมครับ...

http://www.flickr.com/photos/24727418@N ... 892174557/

ผมอยู่สัมมากรด้วยเช่นกันครับ
วันหลังขออนุญาตไปด้วยนะ...(ว่างเฉพาะวันเสาร์สุดท้ายของเดือนครับ)
ขอบคุณครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีคุณถังและสมาชิกสัมมากรครับ เข้ามาชมภาพสวยๆและรถสวยๆครับ สบายดีน๊ะครับคุณถัง
G_TAO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Suburban
Bike: Jamis

โพสต์ โดย G_TAO »

ปั่นผ่านหน้าบ้านผมแถวเส้นเลียบคลอง 13 ด้วย ว่างๆแวะมากินน้ำเย็นๆได้ครับ....
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

สนุกมากครับ
ยังตึงขาอยู่เลย สงสัยเย็นนี้ต้องไปถอนซะหน่อย อิอิ :mrgreen:

กลับมาหน้าไหม้ ตัวดำปี๋เลย :cry: ส่วนรถกลับมาก้อจอดไว้ก่อน หมดแรงล้างครับ
เท่าที่ดูผ่านๆ โคลนติดเล็กน้อย แต่ฝุ่นนี่เพียบเลยคับ
เกาะเต็มตีนผี เฟือง เยอะแยะไปหมดเลย

แต่คราวหน้าก้อไปอีกอยู่ดีครับ
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
Black Dimond
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819078385
team: LOVE BIKE ราม127

โพสต์ โดย Black Dimond »

ขอบคุณนะครับพี่ถังที่มานำทริป วันนี้ออกทริปที่เดี่ยวหายยากเลย ผมว่าระยะทางไม่เท่าไรหรอกครับเราะว่าเรามีแวะพักกันเรื่อยๆแต่ความร้อนนี้แหละตัวดีเลย แต่ดีนะครับขากลับสามัคคีกันปั่นเกาะกลุ่มดีมากเลย ชอบๆ ไว้คราวหน้าออกทริปกันใหม่นะครับทุกคน
แต่งรถตามที่อยากแต่ง ปั่นตามที่อยากปั่น ใช้ชีวิตตามแบบของเรา BIKE GU
แยม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087.559.5859
team: สัมมากรMTBสาขากลุ่มเพื่อนพี่เก๋
Bike: YamDooku

โพสต์ โดย แยม »

Black Dimond เขียน:ขอบคุณนะครับพี่ถังที่มานำทริป วันนี้ออกทริปที่เดี่ยวหายยากเลย ผมว่าระยะทางไม่เท่าไรหรอกครับเราะว่าเรามีแวะพักกันเรื่อยๆแต่ความร้อนนี้แหละตัวดีเลย แต่ดีนะครับขากลับสามัคคีกันปั่นเกาะกลุ่มดีมากเลย ชอบๆ ไว้คราวหน้าออกทริปกันใหม่นะครับทุกคน
เห็นด้วยกับรีฟปั่นกันเป็นแถวหนุกดี เส้นทางปั่นเพลินดีครับอ.ถัง เพื่อนๆสัมมากรก็น่ารักเหมือนเดิม ยินดีที่ได้รู้จักคุณซัน คิดถึงพี่วีนหายไปไหนได้ข่าวว่าไปไล่จับนมอยู่ :lol: :lol: :lol:
ใครน๊าช่างคิดประดิษฐ์ไอ้สองล้อถีบเนี้ย โคตรเจ๋งเลยขอบคุณคร๊าบบ
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

ทริปเมื่อวานสนุกมากๆครับ แต่ว่าทั้งเหนื่อยทั้งเพลียเลยครับ :D
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
jumboa2005
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3354688
team: แค่....ผ่านมา เลยแวะลั๊นลา
Bike: สีนิลลูกพ่อ

โพสต์ โดย jumboa2005 »

ถัง สัมมากร MTB เขียน:
billbelle เขียน:แหม .... อยากไปด้วยจัง แต่ถ้าขืนไปด้วยมีหวัง เหอะๆ ๆ ๆ ผมถึงวัด ท่านอื่นๆ ถึงบ้าน
แบบว่าผมไม่เคยปั่นเลยครับ :oops:
เอาไว้มาปั่นด้วยกันนะครับคุณ billbelle เดี๋ยวเตรียมทริปเบา ๆ เอาไว้รับน้องครับ สัมมากรMTBยินดีต้อนรับครับผม ^_^
มีเมื่อไหร่บอกนะไอ้ทริปเบาๆ เนี่ย จะได้ไปด้วย
อัพรถไม่มีเปลือง อัพเด็ก มีแต่เรื่อง.....ไม่รถเก๋ง ก็คอนโด.... :D
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแดดร้อนเอาการอยู่ ตอนเที่ยงๆนี่คิดถึงพวกเราที่ไปออกทริปกันอย่างแรง ประมาณว่าได้กลิ่นเนื้อสุกโชยมาแต่ไกล :lol:
เสือเอกนี่มันแรงวันแรงคืนจริงๆครับ ปั่นมันทั้งเสาร์อาทิตย์เลย
ว่าแต่ อ.ถัง ออเบียนี่คันกี่พันครับ สวยจังเลย :P
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
เก๋ สัมมากร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย เก๋ สัมมากร »

โชคดีจังงงที่ไม่ได้ไปด้วย....ขาแรงกันทั้งนั้นเลย :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”