สอบถามครับ จะเริ่มจากวัดใหญ่ชัยมงคล ไปวัดม่วง ไปทางไหนรถน้อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kimberryben
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Look KG131 Racing

สอบถามครับ จะเริ่มจากวัดใหญ่ชัยมงคล ไปวัดม่วง ไปทางไหนรถน้อยครับ

โพสต์ โดย kimberryben »

สวัสดีครับ คือผมอยากปั่นธรรมชาติ ทุ่งนาครับ
พอดีวันก่อนไปวัดม่วง เส้นทางสวยมาก มีแต่ทุ่งนา เลยอยากสอบถามระหว่างจาก วัดใหญ่ชัยมงคล ไปวัดม่วง มีทางรถน้อยๆ ไหมครับ
ขอบคุณครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: สอบถามครับ จะเริ่มจากวัดใหญ่ชัยมงคล ไปวัดม่วง ไปทางไหนรถน้อยครับ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ลองใช้เส้นทางนี้ดูนะครับจากวัดใหญ่ชัยมงคล-ศาลากลางเก่า-เลี้ยวซ้าย รพ.พระนครศรีอยุธยา-เส้น 309-ผ่านเพนียดคล้องช้าง-แยกมะขามหย่อง-
วัดสุธาวาส-วัดสระแก้ว-ป่าโมก-เข้าเมืองอ่างทองเส้นเลี่ยงเมือง-ให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพาน-แยกไปทาง อ.โพพธิ์ทอง-ผ่านเรือนจำ-แยกไปสุพรรณบุรึ
-ให้เลี้ยวซ้ายไปตามทางที่จะไปสุพรรณประมาณ 5-6 กม.ก่อนถึง อ.วิเศษชัยชาญ มองด้านซ้ายก็จะเห็นองค์พระใหญ่ ให้เลี้ยวซ้ายไปตามทาง
รูปประจำตัวสมาชิก
kimberryben
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Look KG131 Racing

Re: สอบถามครับ จะเริ่มจากวัดใหญ่ชัยมงคล ไปวัดม่วง ไปทางไหนรถน้อยครับ

โพสต์ โดย kimberryben »

ณัฐ สรรหา... เขียน:ลองใช้เส้นทางนี้ดูนะครับจากวัดใหญ่ชัยมงคล-ศาลากลางเก่า-เลี้ยวซ้าย รพ.พระนครศรีอยุธยา-เส้น 309-ผ่านเพนียดคล้องช้าง-แยกมะขามหย่อง-
วัดสุธาวาส-วัดสระแก้ว-ป่าโมก-เข้าเมืองอ่างทองเส้นเลี่ยงเมือง-ให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพาน-แยกไปทาง อ.โพพธิ์ทอง-ผ่านเรือนจำ-แยกไปสุพรรณบุรึ
-ให้เลี้ยวซ้ายไปตามทางที่จะไปสุพรรณประมาณ 5-6 กม.ก่อนถึง อ.วิเศษชัยชาญ มองด้านซ้ายก็จะเห็นองค์พระใหญ่ ให้เลี้ยวซ้ายไปตามทาง
ขอบคุณครับผม เดี่ยวลองไปดร๊าฟใน map.google
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”