ขอเชิญปั่นร่วมฉลอง 200 ปี เมืองพังงา 1 - 5 ธันวาคม 2552

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: ขอเชิญปั่นร่วมฉลอง 200 ปี เมืองพังงา 1 - 5 ธันวาคม 2552

โพสต์ โดย lotus »

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบ ถ้าเต็ม ผมก็ไปขนส่งสายใต้ใหม่ก็ได้ หรืออาจไปก่อนหน้า 1 วันก็ได้ คือวันอาทิตย์
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: ขอเชิญปั่นร่วมฉลอง 200 ปี เมืองพังงา 1 - 5 ธันวาคม 2552

โพสต์ โดย ลุงแซม »

สวัสดีครับ ทุก ๆ ท่าน
...ขอให้ปั่นให้สนุก และเดินทางไปกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ
...ทริปนี้อยากไปด้วยแต่ วีซ่าไม่ผ่านด้วยเหตุหลายประการ คือ 28-29 พ.ย. ต้องปั่นไปร่วมกับชุมชนคนใช้จักรยานของน้าเป็ด ขึ้นไปยื่นหนังสือขอทางจักรยานขึ้นเขาใหญ่ ผบ.ทบ.จะไปเที่ยวแม่ฮ่องสอน ช่วงต้นธันวาพอดี เลยต้องอยู่เฝ้าบ้าน
...บขส.99 วีไอพี 24 ที่นั่ง ผมว่านั่งนิ่มดี ข้างใต้ท้องรถเนื้อที่กว้างขวาง ใส่จักรยานสบาย ๆ น่าจะเหมือนคันนี้นะ
ไฟล์แนบ
DSCN9728.jpg (62.57 KiB) เข้าดูแล้ว 804 ครั้ง
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้ากลัวจักรยาน เป็นรอย ผมว่าใช้ยางในแบบบาง ๆ เบา ๆ พันเฟรมไว้ก็ป้องกันได้ดี
ไฟล์แนบ
DSCN9732.jpg (52.57 KiB) เข้าดูแล้ว 804 ครั้ง
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

สวัสดีครับ อ.โล และลุงแซม

ลุงแซมครับ ทำไมให้วีซ่า ผบทบ ไปได้อย่างไร? ตัวเองถึงได้อดไปพังงา
เอาอย่างผมซิ ปิดบ้านไว้เดือนกว่า ไปเที่ยวอย่างเดียว
ผมเห็นลงชื่อไปเขาใหญ่ หากว่าผมเปลี่ยนวันไปได้ อาจจะพบกันที่จุดเริ่ม จกย ก็ได้ถ้าไปถึงทันวันที่ ๒๘ ตี๑-๒ จะพยายามไม่ค้างคืน ไปเช้าเย็นกลับ ยังคิดไม่ตกว่าจะไปอย่างไร? เพราะต้องเตรียมตัวไปทริปของคุณนายปากเกร็ด

อ.โล คงจะเป็นทริปที่๒ ในการขี่ร่วมกันอีกนะครับ
ไฟล์แนบ
DSC05603.JPG (30.76 KiB) เข้าดูแล้ว 798 ครั้ง
koko
ขาประจำ
ขาประจำ
team: any
Bike: Giant, Specialized sirrus touring
ตำแหน่ง: Nonthaburi

โพสต์ โดย koko »

ผมกิตติ ขอไปด้วยคนครับ เสื้อแขนสั้นเบอร์ M จะนั่งรถจากหมอชิตไปเอง อาจไปล่วงหน้าก่อน 1-2 วัน
เมื่อโอนค่าเสื้อแล้วจะยืนยัน
ทริป น่าน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=153675
ทริปมาเลย์ อินโด http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=196212
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

รถบัสเหมา ที่คุณนายติดต่อเป็นรถคันใหญ่ค่ะ ประมาณที่ลุงเกษมฯ ลงรูปให้ดู ตอนติดต่อกับหัวหน้ากองเดินรถแจ้งวัตถุประสงค์ไว้แล้วว่า จะเป็นคณะจักรยาน จำนวนจักรยานเต็มตามที่นั่ง ซึ่งทางบขส. ได้จัดชนิดของรถโดยสารที่มีพื้นที่เก็บสัมภาระมาให้บริการค่ะ และ การขึ้น - ลง นอกสถานีนี้ มีค่านอกสถานที่เที่ยวละ 1,000.- x 2 = 2,000.- รวมเรียบร้อยในราคาที่เก็บหารเฉลี่ยกันค่ะ

รับทราบค่ะ คุณกิตติ เสื้อสั่งผ่านคุณนาย รับเสื้อกับคุณนายนะคะ ประมาณ วันที่ 21 - 22 พย. คงได้รับเสื้อแล้วค่ะ หรือ จะไปรอรับที่พังงาก็ได้ มีเพื่อน ๆ หลายคนที่คุณนายจะนำไปให้ในวันเดินทางกันเลย และ ถ้าไปก่อนล่วงหน้า สามารถติดต่ออาจารย์สมนึก ประธานชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพังงา นอนนับดาว ชมแสงเดือน ละเลียดบรรยากาศไปพลาง ๆ ก่อนที่ลานกางเต้นท์ (สถานที่ ที่ทางพังงาจัดเตรียมไว้ให้ค่ะ)

เรื่องซื้อเสื้อไว้ใส่วันงานเปิด และ ปิด แล้วสามารถเก็บไว้ใช้ได้อีกนั้น จะปิดรับออเดอร์วันจันทร์ที่ 9 พย.นี้นะคะ คุณนายต้องยืนยันยอดกันกับทางพังงาค่ะ และ ทางพังงาก็ต้องรีบส่งยอดซื้อเพื่อให้ทาง SDL มีเวลาตัดเย็บด้วยค่ะ
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ พี่ WINDY CITY ถ้ามาวันที่ 28 พ.ย. เวลาตีหนึ่งตีสอง ผมว่าทันไปรถไฟนะ เข้าใจว่ารถไฟออกตีห้าครึ่ง ค้างเสียหนึ่งคืน วันที่ 29 กลับ กทม. ตอนหัวค่ำ มีเวลาเตรียมตัวไปกับคุณนายปากเกร็ด หนึ่งคืนกับอีก 1 วัน ถือว่าเป็นการอุ่นเครื่องก่อนไปพังงา เอ...เดินทางมาเหนื่อย ๆ ไม่ได้พักผ่อนจะไหวหรือครับ ผมว่านอนปรับสภาพร่างกายอยู่บ้านน่าจะดีกว่า 555....เรื่องวีซ่า ผบ.ทบ.ผมเขาไม่ได้ขอผม เพราะตอนแต่งงานผมเป็นเจ้าบ่าว ส่วน ผบทบ.เขาเป็นเจ้านายครับ อีกประการผมเพิ่งหนีเขาไปปั่นเที่ยวที่หลวงพระบางมาหยก ๆ เลยปล่อยให้เขาไปบ้างน่ะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี รอบวง ทุก ๆ ท่าน

เนื่องจากคุณนาย เป็นประเภทขานุ่มนิ่ม แต่ริอาจคิดการใหญ่ จะไปไต่ขึ้น-ลง ควน เส้นทางสวย ๆ ของจังหวัดพังงานั้น พลพรรคดั่งเช่น คุณฉุง ตาคลี เชิญชวนให้คุณนายไปซ้อมขึ้นเขาช่องเย็น ที่อุทยานแม่วงก์ พอให้เมื่อยขานั้น คุณนายขอเวลาปรึกษากับพรรคพวกชาวปากเกร็ด-สนามบินน้ำในทันใด ( 2 วินาที) ตอบตกลงในทันที เพราะฉะนั้นชาวคณะฯ จึงต้องไป

จัดสรรวันปั่นผจญภัยกันได้อย่างลงตัวที่ 14 - 15 พย.นี้ และเนื่องจากการไปครั้งนี้ ทีมแม่ครัวมิได้ร่วมเดินทางด้วย เพราะฉะนั้นเหล่าสมาชิกขาทัวร์ทั้งหลาย กรุณานำภาชนะส่วนตัวติดตัวไปเองด้วย (เช่น ถ้วยน้ำสำหรับดื่มชา-กาแฟ จากโรงเตี้ยมพี่เลิ้ศ ,จานพร้อมช้อน ทานสเต็กหมู จากแม่ครัวจำเป็น ที่โรงครัวคุณนาย HA HA งานนี้ได้มีท้องวิ่งกันแน่ ๆ ) ส่วนบ้านที่หลับที่นอน ก็ของใครของมัน (เต้นท์)

กิจกรรมที่เซ็ทไว้ว่า เมื่อถึงที่หมาย วันแรก จะปั่นจักรยานเข้าไปที่ต้นแม่น้ำเรวา ประมาณ 5 กม. (ช่วงนี้ก็ชมนก ชมไม้ไปตามเรื่องตามราว) เพื่อไปลงแพยาง ล่องกลับมาที่ลานกางเต้นท์ (ล่องแพประมาณ 8 กม) จุดสิ้นสุดคือแก่งลานนกยูง คุณนายเคยไป คว่ำแพยางมาแล้ว ขอโบก ขอโบก มันส์ ค่ะ มันส์ มันส์แบบนุ่มนิ่ม ก็ความยากระดับ 1 - 2 เท่านั้น ที่ลานนี้จะมีลานหินเป็นอ่างจากุชชี่หญ่าย ๆ ให้กระแสน้ำนวดตัวคลายเมื่อยได้เลยค่ะ (ส่วนจักรยานที่ปั่นเข้าไปนั้น ให้ชาวบ้านขนกลับมาที่ลานกางเต้นท์ให้ เป็นการกระจายรายได้แบบชิว ชิวค่ะ)

ภาคกลางคืนมีกิจกรรมมีทติ้ง ตามแบบฉบับ ชาวปากเกร็ด-สนามบินน้ำ HA HA แมงโม้ บินรอบกองไฟ

วันที่สอง หลังจากเติมตุนพลังกันแล้ว ไปโลด ไต่เขาหาลมเย็น ๆ ที่พัดกันอย่างอื้ออึง อยู่บนช่องเย็น (ระยะทางขึ้น 26 กม.เท่านั้น) และหลังจากทำความรู้จักกับ ตัวคุ่น (กัดเจ็บ แสบ ๆ คัน ๆ ดีนัก) กันดีแล้ว ก็ปั่นดาวน์ลงมายังที่พัก จัดเก็บสัมภาระ ไปผจญภัยกับสายน้ำที่น้ำตกคลองลานกันต่อ สิ้นสุดกิจกรรมนี้ ก็เดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

เพราะฉะนั้นผู้ที่ร่วมโปรแกรม นี้ ต้องมาตามเวลาที่คุณนายนัด ห้ามสาย จะต้องเดินทางไปที่อุทยานแม่วงก์ ซึ่งใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง ส่วนเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ อุทยานนั้น ไปเจอกันที่อุทยานแม่วงก์ได้เลยค่ะ
pors
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814398315
team: Bank of Thailand/กลุ่มรวมมิตร Tourbike Dahon และทีมอื่นๆ
Bike: พับ,เสือ,ทัวริ่ง,แม่บ้าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pors »

สรุปสั่งเสื้อแขนยาวตามนี้
หนึ่ง 5XL
เต็ก 3XL
พี่ดุลย์ 2XL
พี่ออมสินXL
เจม XL
พี่เหมี่ยวL
รวม 6 ตัว
สรุปเพิ่มเติมตามนี้ และขอทราบวิธีจ่ายเงิน จะให้ไปจ่ายบ้านหรือโอนตังค์
JO JO
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813875488
team: Chiangmai cycling club
Bike: giant
ตำแหน่ง: 97/1 หมู่ 9 ต. สารภี อ. สารภี จ. เชียงใหม่ 50140
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JO JO »

สวัสดี...คุณนายฯ ผมหมวด JO JO ครับผม ได้ติดตามความเคลื่อนไหว ทริปร่วมฉลอง 200 ปี เมืองพังงาและขอเข้าร่วมทริปด้วย 4 ท่าน
1 หมวด JO JO
2 เสือหล่ายดอย
3 เสือฟ้อนเล็บ
4 เสือท่านที่ 4 กำลังขอวีซู่ซ่าอยู่ ถ้าผ่านค่อยว่ากันใหม่
ส่วนเสื้อประจำทริปนั้นไม่ทราบว่ามีขายหน้างานหรือเปล่า ถ้ามีก็คงได้สวมใส่ในวันเปิดทริปเพื่อความสวยงาม
TOUR OF PAI 11-13 ธันวาคม 2552
http://www.chiangmaicyclingclub.com/boa ... opic=107.0
JO JO
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 97/1 หมู่ 9 ต. สารภี อ. สารภี จ. เชียงใหม่ 50140
ติดต่อ:

สวัสดี คุณนายฯ ผมหมวด JO JO ได้ติดตามความเคลื่อนทริปร่วมฉลอง 200 ปี เมืองพังงา 1 - 5 ธันวาคม 2552 และขอเข้าร่วมทริปด้วยจำนวน 4 ท่าน
1.หมวด JO JO
2.เสือหล่ายดอย
3.เสือฟ้อนเล็บ
4.เสือตัวที่ 4 กำลังขอวีซู่ซ่าอยู่ม่ายทราบว่าจะผ่านหรือไม่เพราะเพิ่งกลับจาก บิงกะลาบาพม่า
TOUR OF PAI 11-13 ธันวาคม 2552
http://www.chiangmaicyclingclub.com/boa ... opic=107.0
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีค่ะ พี่หมวดJO JO และทุก ๆ ท่าน

ยินดีต้อนรับกับการปั่นเทิดพระเกียรติฯ และ ฉลอง 200 ปี ฯ ค่ะ ทริปนี้เป็นทริปที่ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพังงา ร่วมกับหน่วยงานภาครัฐ และเอกชน ช่วยกันจัดให้มีขึ้น และมีนักปั่นจากที่ต่าง ๆ มาร่วมฯ คุณนายเลยชวนสมัครพรรคพวกไปสัมผัสเส้นทางที่ไม่ซ้ำกับเส้นเดิม ๆ ที่ปั่นกันประจำค่ะ แฮะ แฮะ

เอ..แล้วเสือเมืองหนาว / คุณสายพิณ ไม่มาด้วยกันละคะ เปลี่ยนเส้นทางปั่นเมืองแห่งขุนเขา เป็นเส้นทางเมืองเลียบทะเลกันบ้าง จะได้สัมผัสความสุข สนุกสนาน ต่างจากที่เคยปั่นกันค่ะ

เรื่องเสื้อ คงไม่มีขายหน้างานค่ะ ถ้าได้ใส่พร้อมกันทุก ๆ คน เพื่อความสวยงาม ร่วมแสดงถึงพลังเทิดพระเกียรติฯ และให้เกียรติกับงานในครั้งนี้ ต้องสั่งตัดตามขนาดบุคคลค่ะ

แล้วพบกันค่ะ
JO JO
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ถึงคุณนาย ฯ
ครับทราบแล้วเปลื่ยนสำหรับเรื่องเสื้อ เสือเมืองหนาวตอนนี้กลายเป็นคนมีสี่ขาไปแล้ว และเมื่อวานนี้เหลือสามขา ยังคงอีกนานกว่าจะควบเจ้าเสือ ช่วงนี้เสือเมืองหนาวได้แต่ทำตาปริบๆ ส่วนคุณสายไฟก็ยังก้มหน้าก้มตาทำธุระอิฐต่อไป 555 แล้วพบกันครับ
kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029220957
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: ทัวร์ริ่ง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kapi »

สวัสดีค่ะ ลุงโจโจ พี่คุณนาย และทุกๆ ท่าน
JO JO เขียน:เสือเมืองหนาวตอนนี้กลายเป็นคนมีสี่ขาไปแล้ว และเมื่อวานนี้เหลือสามขา ยังคงอีกนานกว่าจะควบเจ้าเสือ ช่วงนี้เสือเมืองหนาวได้แต่ทำตาปริบๆ ส่วนคุณสายไฟก็ยังก้มหน้าก้มตาทำธุระอิฐต่อไป 555 แล้วพบกันครับ
พี่เสือเมืองหนาวทำไมต้องคลานสี่ขาด้วยอ่ะ สงสัยจะกินเยอะไปมั่ง 5555
ยังไงก็ฝากบอกพี่เสือเมืองหนาวด้วยว่าหายเร็วๆๆ เด้อ อยากปั่นไล่หลังดูความกลมกลิ้งอีกหน 5555
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

สงสัยไม่มีใครสละที่นั่ง วันพฤหัส ผมคงปั่นไปหมอชิต ตีตั๋วได้แล้ว ได้รับการยืนยันให้ลาได้เมื่อวานแล้วครับ

แล้วเจอกันวันงาน คุณนาย มาซ้อมกับกลุ่มพระราม 4 สิครับ มีขาอ่อนด้วย ความเร็วแค่ 27-28 เองตอน 2 ทุ่ม วันอังคาร พฤหัส ระยะนี้ผมไปซ้อมแทบทุกอาทิตย์ถ้าฝนไม่ตก สองรอบก็ราวๆ 32 กม รวดเดียวจบ สนุกมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”