♪♪♪♫...รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...♫♪♪♪

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

คุณขวัญแก้ว เขียน:รับทราบค่ะ อ.ปู่....คราวนี้ก็เหลืออีก 1 ที่นั่ง....พี่โส สนใจรึเปล่าคะ.... :mrgreen:
ส่วนวันเดินทางเดี๋ยวเราโทร.นัดเวลากันอีกครั้งนะคะ อ.ปู่....
:D
:P ขอบคุณหลายๆเด้อ..น้องหล้า..
..จริงๆแล้วอยากไปด้วยจังเลย..แต่พอดีไม่สะดวกในวันราชการ ในช่วงระยะเวลานี้ ต้องปฏิบัติหน้าที่อย่างเคร่งครัด..
..เป็นอันว่าพวกเราพบกันที่พังโคนใน 11-12 มิ.ย.ละกันนะ

♥♥
ไฟล์แนบ
4.jpg (44.56 KiB) เข้าดูแล้ว 75 ครั้ง
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: รวมบันทึกการปั่นแบบสบายๆ สไตล์คุณขวัญแก้วค่ะ...

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

:mrgreen: รับทราบค่ะพี่โส...น้องธรรศน่ารักแบบนี้นี่เอง
คุณตาและคุณยาย แทบไม่อยากหนีราชการเลยนะคะ....
:mrgreen:
ต้องปฏิบัติราชการโดยเคร่งครัด... 8-)
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865257111
team: Bike ZA ชมรมเสือห้าภาค
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

โพสต์ โดย อาจารย์ปู่ »

คุณขวัญแก้ว เขียน:รับทราบค่ะ อ.ปู่....คราวนี้ก็เหลืออีก 1 ที่นั่ง....พี่โส สนใจรึเปล่าคะ.... :mrgreen:
ส่วนวันเดินทางเดี๋ยวเราโทร.นัดเวลากันอีกครั้งนะคะ อ.ปู่....
:D
สวัสดีครับ คุณขวัญแก้ว นำรถอะไรไปครับ แล้วบรรทุกจักรยานต์ได้ไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

รถกระบะสี่ประตู วีโก้ ค่ะ...บรรทุก จักรยาน 2 คัน ได้สบาย ค่ะ...
เพราะจักรยานที่นำไปก็มีของอาจารย์ปู่ กับ พี่ปุ๊....
ส่วนของขวัญแก้ว...เสือเอี๊ยบจัดให้แล้วค่ะอยู่ที่สมเด็จไม่ต้องบรรทุกไป....
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matt 40D KONA KULA
ตำแหน่ง: 178/247 ม.7หมู่บ้านบัวทอง4 ซ.1/26 ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

คุณขวัญแก้ว เขียน:รถกระบะสี่ประตู วีโก้ ค่ะ...บรรทุก จักรยาน 2 คัน ได้สบาย ค่ะ...
เพราะจักรยานที่นำไปก็มีของอาจารย์ปู่ กับ พี่ปุ๊....
ส่วนของขวัญแก้ว...เสือเอี๊ยบจัดให้แล้วค่ะอยู่ที่สมเด็จไม่ต้องบรรทุกไป....
โอ้พระเจ้าจ๊อต! คุณขวัญแ้ก้วยอดมากเลยครับ อ.ปู่ได้คุยกับ ผ.บ.แล้วครับ อนุมัติเรียบร้อยแล้วครับ :P :P :P :P :P :P :P :P :P
ทุกข์ย่อมไม่มี ถ้าจิตว่าง ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด ทุกๆอย่างในโลกนี้ มันเกิดขึ้น ตั้งอยู่ แล้วมันก็ดับไป มันเป็นเช่นนั้นเอง
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: ยินดีด้วยค่ะอาจารย์ปู่...ที่วีซ่าผ่าน....เรียนท่าน ผบ. ได้เลยว่า....
ไม่ต้องกังวล....เดี๋ยวขวัญแก้วจะรายงานทุกเรื่องทุกอิริยบถให้ทราบค่ะ.... :lol: :lol: :lol:
ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน....ท่านใดอยู่ใกล้เราโปรดเตรียมตัวโพสต์ท่าสวยๆ หล่อๆ ไว้เลยนะคะ....
เพราะเราจะจับภาพท่านใส่กล้องตัวเล็กค่ะ.... :mrgreen:

ปล. ยังคงเหลือปัญหาใหญ่มากค่ะ อาจารย์ปู่ต้องเดินทางมาขึ้นรถที่บ้านคุณขวัญแก้วนะคะ...
เป็นปัญหาใหญ่สำหรับอาจารย์ปู่รึเปล่าคะ.... :lol: :lol: :lol:
แล้วก็เวลากลับเราก็คงต้องกลับพร้อมกันด้วย....ชิมิ...ชิมิ.... ;)
Tiger_PONG@nan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898380095
team: คน... บ้ารถถีบ นครน่าน
Bike: RALEIGH,PHILLIPS,TREK,JAMIS,OYAMA, ARAYA

โพสต์ โดย Tiger_PONG@nan »

คุณขวัญแก้ว เขียน:รถกระบะสี่ประตู วีโก้ ค่ะ...บรรทุก จักรยาน 2 คัน ได้สบาย ค่ะ...
รถว่างจัง แวะมารับที่น่าน 1 ที่ 555 แ ซ ว เล่น
manee1981
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814031550
Bike: Marawuti Reactor . Giant cross 2000

โพสต์ โดย manee1981 »

สวัสดีพี่ขวัญแก้วและทุกทุกท่านนะค่ะ งานนี้น่าจะสนุกนะค่ะ อย่าลึมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากให้ชมบ้างนะค่ะ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะค่ะช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยคะพี่ สู้ สู้ นะค่ะ :P :P :P
ทุกข์อยู่ที่ใจ.....ทุกข์ของใครก็ของมัน
ทุกข์อยู่ที่ใจ.....ใครจะเก็บไว้ก็ช่างเขา

..................................
สุขอยู่ที่ใจ......ฉันเก็บมันไว้ทุกข์วัน
สุขอยู่ที่ใจ......ฉันจะให้กันและกันเสมอ
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณขวัญแก้ว เขียน::mrgreen: ยินดีด้วยค่ะอาจารย์ปู่...ที่วีซ่าผ่าน....เรียนท่าน ผบ. ได้เลยว่า....
ไม่ต้องกังวล....เดี๋ยวขวัญแก้วจะรายงานทุกเรื่องทุกอิริยบถให้ทราบค่ะ.... :lol: :lol: :lol:
ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน....ท่านใดอยู่ใกล้เราโปรดเตรียมตัวโพสต์ท่าสวยๆ หล่อๆ ไว้เลยนะคะ....
เพราะเราจะจับภาพท่านใส่กล้องตัวเล็กค่ะ.... :mrgreen:

ปล. ยังคงเหลือปัญหาใหญ่มากค่ะ อาจารย์ปู่ต้องเดินทางมาขึ้นรถที่บ้านคุณขวัญแก้วนะคะ...
เป็นปัญหาใหญ่สำหรับอาจารย์ปู่รึเปล่าคะ.... :lol: :lol: :lol:
แล้วก็เวลากลับเราก็คงต้องกลับพร้อมกันด้วย....ชิมิ...ชิมิ.... ;)
ปัญหามีใว้ให้แก้ไข ใจต้องมั่นคง :mrgreen: รถไฟเที่ยวแรกจากหัวลำโพงไปถึงที่บ้านคุณขวัญแก้วออกกี่โมงครับ :mrgreen: ช่วยบอกทางหน่อยนะครับ
ตอนนี้ อ.ปู่เป็นคนหลงทางไปแล้วนิ :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P
เสือเฮฮา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378730
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางแก้ว เฮฮา
Bike: THE HUMBER/Bianchi JAB xc-p/SURLY...Long Haul Trucker
ตำแหน่ง: 616ม.1ต.ท่ามะเดื่อ อ.บางแก้ว จ.พัทลุง

โพสต์ โดย เสือเฮฮา »

:D :D เอาการบ้านมาส่งครูครับ..บันทึกอีกตัวหนึ่ง..ความคมชัดดีกว่าเก่า..ใช่ไหมครู
เสือเฮฮา เขียน: :D :D :D เมื่อ 1 พค. 54 ที่แล้ว..เสือเฮฮาออกทริป..
ท่องทะเลน้อย-ชมวัดวาอารามสำคัญ และชมการผลิตกะลาของลุงปลื้ม ชูคง
โดยหัดถ่ายวีดีโอมาด้วย..หัดทำกับ ulead 11 ..นี่คือผลงาน..อันดับ 2 ครับ

คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

Tiger_PONG@nan เขียน:
รถว่างจัง แวะมารับที่น่าน 1 ที่ 555 แ ซ ว เล่น
แล้วพบกันที่พังโคน นะคะ อาจารย์พงษ์..... :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

manee1981 เขียน:สวัสดีพี่ขวัญแก้วและทุกทุกท่านนะค่ะ งานนี้น่าจะสนุกนะค่ะ อย่าลึมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากให้ชมบ้างนะค่ะ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะค่ะช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยคะพี่ สู้ สู้ นะค่ะ :P :P :P
ขอบคุณมากจ้ะ...น้องสาวคนนี้น่ารักจริง...เดี๋ยวพี่จะบันทึกภาพมาให้มากที่สุดเลยค่ะ....
ให้น้องรับชมจนตาแฉะไปเลย.....
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์ปู่ เขียน: ปัญหามีใว้ให้แก้ไข ใจต้องมั่นคง :mrgreen: รถไฟเที่ยวแรกจากหัวลำโพงไปถึงที่บ้านคุณขวัญแก้วออกกี่โมงครับ :mrgreen: ช่วยบอกทางหน่อยนะครับ
ตอนนี้ อ.ปู่เป็นคนหลงทางไปแล้วนิ :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P
เที่ยวเช้ามี 4 ขบวน ค่ะ :mrgreen:
เที่ยวที่ 1 ขบวน กรุงเทพฯ-อรัญประเทศ เวลาออก 05.55 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 06.53 น.
เที่ยวที่ 2 ขบวน กรุงเทพฯ-พลูตาหลวง เวลาออก 06.55 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 07.57 น.
เที่ยวที่ 3 ขบวน กรุงเทพฯ-กบินทร์บุรี เวลาออก 08.00 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 08.57 น.
เที่ยวที่ 4 ขบวน กรุงเทพฯ-ฉะเชิงเทรา เวลาออก 10.10 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 11.11 น.

สบายๆ ไม่ต้องรีบมากก็ได้ค่ะอาจารย์ปู่ มาเที่ยวที่ 2 หรือ 3 ก็ได้ค่ะ.... :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเฮฮา เขียน::D :D เอาการบ้านมาส่งครูครับ..บันทึกอีกตัวหนึ่ง..ความคมชัดดีกว่าเก่า..ใช่ไหมครู
คมชัดดีกว่าเดิมค่ะ....สงสัยว่าคุณตาเฮฮาคงตัดต่อ VDO เก่งกว่าคุณขวัญแก้วซะแล้ว... :mrgreen:
เพราะว่าคุณขวัญแก้วยังไม่ได้ลองใช้เจ้า Ulead 11 เลยค่ะ.... :D
วันก่อนได้เครื่องมาลองเล่นดูก็เจ๊งอีก...ก็เลยต้องส่งไปซ่อมใหม่....
:roll:
อาจารย์ปู่
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณขวัญแก้ว เขียน:
อาจารย์ปู่ เขียน: ปัญหามีใว้ให้แก้ไข ใจต้องมั่นคง :mrgreen: รถไฟเที่ยวแรกจากหัวลำโพงไปถึงที่บ้านคุณขวัญแก้วออกกี่โมงครับ :mrgreen: ช่วยบอกทางหน่อยนะครับ
เที่ยวเช้ามี 4 ขบวน ค่ะ :mrgreen:
เที่ยวที่ 1 ขบวน กรุงเทพฯ-อรัญประเทศ เวลาออก 05.55 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 06.53 น.
เที่ยวที่ 2 ขบวน กรุงเทพฯ-พลูตาหลวง เวลาออก 06.55 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 07.57 น.
เที่ยวที่ 3 ขบวน กรุงเทพฯ-กบินทร์บุรี เวลาออก 08.00 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 08.57 น.
เที่ยวที่ 4 ขบวน กรุงเทพฯ-ฉะเชิงเทรา เวลาออก 10.10 น. ถึงสถานี คลองหลวงแพ่ง 11.11 น.

สบายๆ ไม่ต้องรีบมากก็ได้ค่ะอาจารย์ปู่ มาเที่ยวที่ 2 หรือ 3 ก็ได้ค่ะ.... :mrgreen:
รับทราบครับ คุณขวัญแก้ว ถ้า อ.ปู่ไปถึงไว ก็จะปั่นเล่นแถวๆคลองหลวงแพ่งก่อนครับ อ.ปู่ทราบข่าวมาว่าเคยเป็นตลาดน้ำเก่า อยากถ่ายภาพมาเผยแพร่
เพราะบ้านเรือนเ่ก่าๆ คงจะเยอะนะครับ :P :P :P :P :P :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”