ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
tidsee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือก้มไบท์ จันทบุรี
Bike: RIDLEY

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย tidsee »

เล็ก จันทบุรี เขียน:แนะนำร้านลูกชิ้นปลาเฮียเปี๊ยก...อร่อยมากครับ...ใกล้ไฟแดงพระยาตรัง...มีเมนูข้าวอร่อยๆด้วยลืมบอกว่าตรงข้ามห้างโลตัส
เล่นเอาหิวเลย...พรุ่งนี้ต้องแวะไปชิมซะแล้ว
เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868179911
team: แหลมสิงห์
Bike: scott scale40

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย เล็ก »

ลุงเล็ก...นี่ต้องเป็นยอดนักชิมแน่ๆเลยค่ะ ลูกชิ้นปลาเฮียเปี๊ยกอยู่เยื้องๆกับโลตัสค่ะ
ตรงข้ามโลตัสเป็นเต็นท์รถกับร้านอยู่สูง(ร้านเพื่อนเล็กเอง) ยังไม่เคยแวะเข้าไปหาเพื่อนเลยเหมือนกัน กลัวเพื่อนจำไม่ได้55..
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ขอบคุณครับพี่เล็ก..เยื้องๆร้านก๋วยเตี๋ยวชากังราวของเหียอิ๊ดด้วยครับ..ร้านชากังราวยังไม่เคยไปชิมเพราะว่าเหียอิ๊ดไม่เก็บตังแน่ๆเลยยังไม่ไปชิมต้องตกลงกันก่อนว่าต้องเก็บตังฝากดาบบอกเหียอิ๊ดด้วยนะ....ชิมซะอ้วนเลยเรา
ไฟล์แนบ
9.jpg (66.01 KiB) เข้าดูแล้ว 585 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
e21cyu
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816256744
team: เล็ก จันทบุรี
Bike: LA

โพสต์ โดย e21cyu »

เล็ก จันทบุรี เขียน:แนะนำร้านลูกชิ้นปลาเฮียเปี๊ยก...อร่อยมากครับ...ใกล้ไฟแดงพระยาตรัง...มีเมนูข้าวอร่อยๆด้วยลืมบอกว่าตรงข้ามห้างโลตัส
ต้องไปชิมเสียแล้ว :)
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เลยน้องหนุ่มไว้เราไปกัน...พี่WINDY CITYครับมาเมืองไทยเมื่อไรไปชิมกันนะ
ไฟล์แนบ
ผมชอบเธอจริงๆนะครับ
ผมชอบเธอจริงๆนะครับ
24980.jpg (47.94 KiB) เข้าดูแล้ว 543 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
qtsengheng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานบ่อวิน , ปั่นอยู่แถว ๆ บ่อวิน สะพานสี่ เพื่อน ๆ ทักกันได้ครับ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย qtsengheng »

เอ๊ะ ผมดู กินไปเที่ยวไป ฉบับ ชมรมจักรยานจันทบุรีหรือเปล่านี่ อ่านจบแล้วหิวเลย
ไปเที่ยวจันเมื่อไร จะ Print เอาไว้ในรถเลย :D
รูปภาพ
อ่านแล้วเพลินครับเอาอีก เอาอีก
ขาประจำ
ขาประจำ

qtsengheng เขียน:เอ๊ะ ผมดู กินไปเที่ยวไป ฉบับ ชมรมจักรยานจันทบุรีหรือเปล่านี่ อ่านจบแล้วหิวเลย
ไปเที่ยวจันเมื่อไร จะ Print เอาไว้ในรถเลย :D
รูปภาพ
อ่านแล้วเพลินครับเอาอีก เอาอีก
ชื่อพี่อ่านยังไงครับอยากหาชื่อเล่นให้ครับแล้วคุยกันง่ายดีครับ...อาหารยังมีอีกหลายร้านนะครับที่เป็นเป้าหมาย...อย่างตอนนี้เขามีโครงการจะเอาตลาดริมน้ำทำเป็นตลาดเก่าย้อนยุคคงมาถึงตลาดเฉลิมจันทร์ด้วย...ขอบคุณและดีใจที่พี่ชอบครับ
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

วันนี้อยากจะชวนคุณยายและคุณหญิงเล็ก มาทานผลไม้ที่บ้าน ถ้ากดกริ่งหน้าบ้านแล้วกรุณาคอยสัก15นาทีได้ไหม? ผมออกมาคงจะตัวแข็งในท่านั้นเลยมั่ง!
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ทานแบบนี้นี่เองถึงไม่อ้วนแบบผม
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

สวัสดีค่ะพี่ windy ..น่าหม่ำจังเลย แต่ของยายต้องจิ้มพริกกะเกลือค่ะ แซบหลาย 8-)

ลุงเล็ก..น้ำหนักที่เกินมาเราต้องหาทางโทษคนที่บ้านที่ทำอาหารอาหย่อยเกินเหตุ......ลุงนี่ก็ไวเนาะแอบไปยกจักรยานก่อนใครเลย
ขาประจำ
ขาประจำ

กำลังจะไปปั่นที่ตราด1รอบครับเสียดายไม่มีคนถ่ายรูปให้
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

โพสต์ โดย ลุง DAB »

แนะนำอีกหนึ่งร้านครับ เป็ดย่างแสงจันท์ครับคอนเฟริ์ม

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

สวัสดึครับ........
-ลุงเล็ก(เรียกตามชาวบ้านเขานะครับ) เห็นอาหารแต่ละจานแลัว......เกิดความอยากขึ้นมา อาทิตย์นี้ต้องไป เยาวราชที่นี่
-คุณยายครับ ส้มตำกองทัพ ซอยทางเข้า Bangkok Bank เข้าไปแล้วร้านอยู่ขาวมือ คล้ายๆบ้าน มีข้าวหมากขายด้วย คิดว่าเป็นร้านเดียวกันที่ผมเคยไปมาแล้วเมื่อ2ที่ผ่านไป
-คุณหญิงเล็ก....มะม่วงน้ำปลาหวาน บอกได้เลยครับของโปรดเลย อยู่ กทม เช้าตี๕กว่าๆขี่จักรยานไปตลาด ซื้อทุกวันๆละ๔-๕ผล
-คุณเป้.....สักวันถ้ามีโอกาศจะไปทานข้าวห่อใบบัว ดูๆแล้วเหมือนบะจาง
-ที่เห็นนี่คือพวกอาหารกลางวันของผม เวลาออกไปขี่ทริปไกลๆ
ไฟล์แนบ
DSC04165.JPG (42.5 KiB) เข้าดูแล้ว 422 ครั้ง
DSC04164.jpg (52.96 KiB) เข้าดูแล้ว 423 ครั้ง
.jpg
.jpg (62.67 KiB) เข้าดูแล้ว 423 ครั้ง
.JPG
.JPG (61.85 KiB) เข้าดูแล้ว 424 ครั้ง
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

WINDY CITY เขียน:สวัสดึครับ........
-ลุงเล็ก(เรียกตามชาวบ้านเขานะครับ) เห็นอาหารแต่ละจานแลัว......เกิดความอยากขึ้นมา อาทิตย์นี้ต้องไป เยาวราชที่นี่
-คุณยายครับ ส้มตำกองทัพ ซอยทางเข้า Bangkok Bank เข้าไปแล้วร้านอยู่ขาวมือ คล้ายๆบ้าน มีข้าวหมากขายด้วย คิดว่าเป็นร้านเดียวกันที่ผมเคยไปมาแล้วเมื่อ2ที่ผ่านไป
-คุณหญิงเล็ก....มะม่วงน้ำปลาหวาน บอกได้เลยครับของโปรดเลย อยู่ กทม เช้าตี๕กว่าๆขี่จักรยานไปตลาด ซื้อทุกวันๆละ๔-๕ผล
-คุณเป้.....สักวันถ้ามีโอกาศจะไปทานข้าวห่อใบบัว ดูๆแล้วเหมือนบะจาง
-ที่เห็นนี่คือพวกอาหารกลางวันของผม เวลาออกไปขี่ทริปไกลๆ
แหม..พี่windyเอามาลงแต่ละรูปนี่เรียกน้ำย่อยผมทุกรูปเลยนะครับ :lol:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

โพสต์ โดย ลุง DAB »

ไหนๆห้องนี้ก็แนะนำสถานที่ท่องเทียวและร้านอาหารอยู่แล้ว ผมขอนำเสนอร้านส้มตำสักหนึ่งร้านอยู่ที่อำเภอขลุงครับคุณน้องกับคุณหนูรู้จักดีอยู่หล้งโรงแรมมงคลตรงสี่แยกไฟแดงใกล้โรงเจขลุง อร่อยและถูกมากครับ อาหารจานละ 20 - 30 เท่านั้นเองครับถูกมากๆ ผมเคยไปกินที่เนินโพธ์ล่างร้านยายอะไรสักชื่อนี้หละรสชาดผมว่าไม่เท่าไรน้อยก็น้อยแพงอีกต่างหาก เชื่อผมเหอะยอมเสียเวลาขับรถไกลหน่อยเปลื่องน้ำมันอีกนิดแต่ผมว่าคุ้มกว่าอร่อยด้วย ลองไปกินดูนะครับถ้าไม่อร่อยเดียวผมจ่ายให้เอง (ต้องไม่อร่อยจริงๆนะ) ไปถึงสั่งเลย ยำกั้ง ตำหมี่กรอบไข่เค็ม แล้วก็ส้มตำทั่งหลายจะปูไม่ปูหรือตำไทยแล้วแต่ชอบคอนเฟิร์มครับถูกจริงๆ
ป.ล.ผมไม่ได้ค่าโปรโมตนะครับแค่อย่างให้พวกเรากินอะไรอร่อยๆแล้วก็ถูกขอรับ

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”