ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานโครงการ "ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก" ครั้งที่1 ตั้งแต่ 29 พ.ย. - 1 ธ.ค.56 จ.เพชรบูรณ์

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
กฏการใช้บอร์ด
ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานโครงการ "ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก" ครั้งที่1 ตั้งแต่ 29 พ.ย. - 1 ธ.ค.56 จ.เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

TigerBike_TG เขียน:ประกาศค่ะ

เนื่องจากที่เราเคยประกาศไปว่า หากรุ่นการแข่งขันใดมีผู้เข้าแข่งขันไม่เกิน 15 คนเราจะทำการยุบรวมรุ่นนั้น มีหลายท่านรู้สึกไม่เห็นด้วย ทางเราจึงจะมีการปรับเปลี่นเพื่อความสบายใจของท่านผู้เข้าแข่งขัน ดังนี้

เราจะมีการแข่งขันทุกรุ่นเหมือนเดิม ไม่มีการยุบรวม แต่หากรุ่นใด มีผู้เข้าแข่งขันน้อยกว่า 15 คน เราจะมีการแจกถ้วยเกียรติยศตามอันดับการเข้าเส้นชัย แต่จะไม่มีการแจกเงินรางวัล ค่ะ

ทางทีมงานต้องขอประทานโทษที่ไม่ได้มีการประกาศบอกก่อนที่จะมีการรับสมัครนะคะ แต่เนื่องจากการจัดงานบางอยากมีการเปลี่ยนแปลงมาตลอดเช่นการเปิดรุ่นเพิ่มเติม ทางเราจึงต้องคอยประกาศตามทีหลัง จึงต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

เรารู้ว่ามีหลายท่านไม่พอใจ ที่เราปรับเปลี่ยนไม่บอกกล่าว อยากให้ทุกท่านมาร่วมการแข่งขันด้วยความสุขและสบายใจ มากกว่ามองตรงที่กฎที่เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่ทำให้การแข่งขันเป็นรูปธรรมเท่านั้น เข้าใจทีมงานนิดนึงนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
:twisted: เอาเฉพาะส่วนตัวของผมคนเดียวก่อนนะครับ..(ไม่ทราบว่าคนอื่น หรือคนที่ยังไม่ทราบเรื่องนี้จะคิดอย่างไร)

:arrow: ทุกคนเขาก็เข้ามาอ่านกระทู้ ดูระเบียบ และกำหนดการแข่งขันครั้งนี้ ตั้งแต่ 30 ก.ย. ก็ได้สมัครลงตามรุ่นอายุของตนเองตามที่กำหนดมาครับ
- ซึ่งก็มีหลายคนเสนอให้จัดซอยช่วงอายุห่างกันรุ่นละ 5 ปีบ้าง..ให้จัดรุ่นอายุ 60 ปี หรืออื่นๆ บ้าง (ซึ่งตัวผมเองไม่ได้เสนอเรื่องเหล่านี้ด้วย)
- แล้วทุกอย่างก็ดำเนินการมาด้วยดีตลอดนะครับ..

:arrow: แต่พอมาถึงวันที่ 26 พ.ย.เมื่อ 2 วันก่อนนี่เอง..ฯ..ก็มาตอบคำถามว่า" หากผู้สมัครรุ่นไหนมีน้อยกว่า 15 คน จะต้องนำไปรวมรุ่นที่ใกล้เคียง
:arrow: แล้ววันนี้ที่ 29 พ.ย.56 ก็เพิ่งเข้ามาประกาศตามที่เห็นนี่แหละครับ..แล้วคุณคิดว่าจะให้เขาปรับตัวอย่างไรละครับ
- ยิ่งคนที่บอกว่าไม่ได้เข้าเนต หรือเข้าแล้วสมัครไว้แล้ว ไม่ได้มาตามดูกระทู้นี้อีก ละครับ หากเขาไปรู้ที่หน้างาน ผมว่ากรรมการจะเสียหายนะครับ

:) แล้วที่ท่านบอกว่า..."เรารู้ว่ามีหลายท่านไม่พอใจ ที่เราปรับเปลี่ยนไม่บอกกล่าว
อยากให้ทุกท่านมาร่วมการแข่งขันด้วยความสุขและสบายใจ มากกว่ามองตรงที่กฎที่เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่ทำให้การแข่งขันเป็นรูปธรรมเท่านั้น เข้าใจทีมงานนิดนึงนะคะ ขอบคุณมากค่ะ"

:arrow: ผมว่าหากผิดพลาด/บกพร่องแล้ว..รู้จักขอโทษ..แล้วคิดพิจราณาหาทางแก้ไขให้เหมาะสมก็น่าจะพอแล้วครับ..
.. ไม่ใช่มาคอมเม้นต์ในเชิงตำหนิ หรือแนะนำเขาเช่นนี้ครับ..เพราะเขาไม่รู้เรื่องกับพวกท่านด้วย

** สำหรับผมเมื่อสมัครไปไหน ก็ไปด้วยความเต็มใจทุกครั้งแหละครับ ไม่เช่นนั้นก็จะไม่มาให้เสียเวลา เสียค่าน้ำมันรถ ค่ากิน ค่าอยู่ ครั้งละครึ่งค่อนหมื่นเป็นอย่างน้อยอยู่แล้ว
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
TigerBike_TG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901981675

Re: ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วมการแข่งขันจักรยานโครงการ "ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก" ครั้งที่1 ตั้งแต่ 29 พ.ย. - 1 ธ.ค.56 จ.เพชรบูรณ์

โพสต์ โดย TigerBike_TG »

วันนี้วันที่ 30 พ.ย. พวกเราเปิดรับสมัครหน้างานกันตั้งแต่เมื่อวาน มีผู้เข้ามาสมัครเรื่ยๆทั้งวันค่ะ วันนี้เป็นอีกวันที่เปิดรับหน้างาน มากันเยอะๆนะคะ เราเปิดรับสมัครอยู่ที่หอประชุมของโรงเรียนอนุบาลหล่มเก่า ติดกับที่ว่าการอำเภอหล่มเก่าเลยค่ะ ใตรที่กำลังเดินทางมาขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัยทุกท่านนะคะ แล้วพบกันหน้างานค่ะ

หลายวันมานี้เราเตรียมงานและเดินทางกันทั้งวัน ขอโทษที่ไม่ค่อยได้เข้ามาดูแลบอร์ดนะคะ
joe cr1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801340748
team: phrae
Bike: scott

โพสต์ โดย joe cr1 »

ขอบอกกล่าวผู้จัดนะครับ คุณจัดงานห่วยสุดๆๆๆครับ ไม่มีความรับผิดชอบ ทุเรศที่สุด เรื่องเงินรางวัล 10000 เหลือ 1500 รุ่นอายุ 5000 ก็เหลือ 1500 มันทุเรศครับบอกตรงๆ คุณมาเปลื่อนกติกา ตอนวันเสาร์ แล้วไม่บอกใน เว็บ บอกที่งาน แล้วคนมาจากต่างจังหวัด ละครับ ขับรถมาแล้ว จองห้องพักแล้ว ทุเรศสุดๆ ครับ ถ้าคุณบอกล่วงหน้า หรือ ใน thaimtb พวกผมก็จะได้ไม่ไป เงินแค่ 1500 เดินไปเดินมาก็หาได้แล้ว มันเสียความรู้สึกมากๆๆ ทีหลังอย่าจัดเลยครับ อุบาทว์ ไม่จำเป็นต้องตอบผมนะ เงินหน้าซองเขียน 5000 ขีดฆ่าเหลือ 1500 ทุเรศจริงๆ ผมย้ำนะ คุณไม่บอกล่วงหน้า แล้วคุณมาเปลี่ยนกติกา พวกผมสาบานเลย ไมาไปแล้ว ภูทับเบิก เสียใจมากๆๆๆ
pheraphk
สมาชิก
สมาชิก
team: BPMTB
Bike: Intense5.5-Ellsworth MOMENT-.......
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pheraphk »

จัดแบบนี้อย่าจัดเลย... :evil:
เสียความรู้สึก...
Mr.Noah
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจริญนคร
Bike: รถถีบพ่อบ้านคันน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mr.Noah »

จัดห่วยจริงครับ ครั้งนี้
ทำไมตอนเข้าเส้นพวกที่ไม่ได้อันดับ 1-10 คุณไม่แจกถ้วยเขาไปเลยหล่ะ
รอมาแจกตอนพร้อมกันพวกช้ากว่า 3 ชม หรือได้พวกเหรียญ
พวกได้เหรียญบางคน มีได้รับเหรียญแล้ววนไปรับถ้วยอีกรอบอีกตะหาก เห็นมากับตา เป็นเหตุลผลที่ถ้วยไม่พอ
เวลาก็ไม่ตั้ง เอาไปแอบไว้ข้างหลังเพื่อ แล้วนั่งจดเพื่อ? แล้วมาเล่นเปลี่ยนวิธีการจับเวลา วิธีการนัดแนะสตาฟอีกตอนเขาเข้าเส้นกันแล้ว เพื่อ????
ห่วยจริงครับ งานนี้ ขอบอก
ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด...
donutBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891935430
team: Bansuanbike
Bike: wheeler egle 40

โพสต์ โดย donutBike »

pidjaryu เขียน:จัดห่วยจริงครับ ครั้งนี้
ทำไมตอนเข้าเส้นพวกที่ไม่ได้อันดับ 1-10 คุณไม่แจกถ้วยเขาไปเลยหล่ะ
รอมาแจกตอนพร้อมกันพวกช้ากว่า 3 ชม หรือได้พวกเหรียญ
พวกได้เหรียญบางคน มีได้รับเหรียญแล้ววนไปรับถ้วยอีกรอบอีกตะหาก เห็นมากับตา เป็นเหตุลผลที่ถ้วยไม่พอ
เวลาก็ไม่ตั้ง เอาไปแอบไว้ข้างหลังเพื่อ แล้วนั่งจดเพื่อ? แล้วมาเล่นเปลี่ยนวิธีการจับเวลา วิธีการนัดแนะสตาฟอีกตอนเขาเข้าเส้นกันแล้ว เพื่อ????
ห่วยจริงครับ งานนี้ ขอบอก
dingjoint
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dingjoint »

joe cr1 เขียน:ขอบอกกล่าวผู้จัดนะครับ คุณจัดงานห่วยสุดๆๆๆครับ ไม่มีความรับผิดชอบ ทุเรศที่สุด เรื่องเงินรางวัล 10000 เหลือ 1500 รุ่นอายุ 5000 ก็เหลือ 1500 มันทุเรศครับบอกตรงๆ คุณมาเปลื่ยนกติกา ตอนวันเสาร์ แล้วไม่บอกใน เว็บ บอกที่งาน แล้วคนมาจากต่างจังหวัด ละครับ ขับรถมาแล้ว จองห้องพักแล้ว ทุเรศสุดๆ ครับ ถ้าคุณบอกล่วงหน้า หรือ ใน thaimtb พวกผมก็จะได้ไม่ไป เงินแค่ 1500 เดินไปเดินมาก็หาได้แล้ว มันเสียความรู้สึกมากๆๆ ทีหลังอย่าจัดเลยครับ อุบาทว์ ไม่จำเป็นต้องตอบผมนะ เงินหน้าซองเขียน 5000 ขีดฆ่าเหลือ 1500 ทุเรศจริงๆ ผมย้ำนะ คุณไม่บอกล่วงหน้า แล้วคุณมาเปลี่ยนกติกา พวกผมสาบานเลย ไมาไปแล้ว ภูทับเบิก เสียใจมากๆๆๆ
+ ล้านนนนน :lol: :lol: เห็นการประชาสัมพันธ์งานตอนแรกๆ ดูดีมาก มีสปอนเซอร์สนับสนุนงานดูน่าเชื่อถือ เลยตัดสินใจรวบรวมกำลังพล กำลังแรงกาย กำลังทรัพย์ เพื่อร่วมงานที่ดูยิ่งใหญ่แห่งภูทับเบิก แต่ผลที่ได้รับตอบกลับมา นี่สุดยอดความห่วยของการจัดงานในปีนี้ มันพิสูจน์ว่าท่านทำเพื่อเงินมากกว่า(กะค้ากำไรเกินไป)ที่จะนึกถึงตัวนักกีฬา โดยเฉพาะคนนักปั่นคนท้ายๆไม่มีการดูแลจากเจ้าหน้าที่ ต้องให้เผชิญชะตาชีวิตเอาเอง :lol: :lol: ทำแบบนี้ไม่ต้องหาข้ออ้างใดๆมาแก้ต่างเลยครับ งานยอดแย่แห่งปี
ต้วมเตียมV2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-3804896
team: Phetchabun
Bike: Optimo team 06

โพสต์ โดย ต้วมเตียมV2 »

dingjoint เขียน:
joe cr1 เขียน:ขอบอกกล่าวผู้จัดนะครับ คุณจัดงานห่วยสุดๆๆๆครับ ไม่มีความรับผิดชอบ ทุเรศที่สุด เรื่องเงินรางวัล 10000 เหลือ 1500 รุ่นอายุ 5000 ก็เหลือ 1500 มันทุเรศครับบอกตรงๆ คุณมาเปลื่ยนกติกา ตอนวันเสาร์ แล้วไม่บอกใน เว็บ บอกที่งาน แล้วคนมาจากต่างจังหวัด ละครับ ขับรถมาแล้ว จองห้องพักแล้ว ทุเรศสุดๆ ครับ ถ้าคุณบอกล่วงหน้า หรือ ใน thaimtb พวกผมก็จะได้ไม่ไป เงินแค่ 1500 เดินไปเดินมาก็หาได้แล้ว มันเสียความรู้สึกมากๆๆ ทีหลังอย่าจัดเลยครับ อุบาทว์ ไม่จำเป็นต้องตอบผมนะ เงินหน้าซองเขียน 5000 ขีดฆ่าเหลือ 1500 ทุเรศจริงๆ ผมย้ำนะ คุณไม่บอกล่วงหน้า แล้วคุณมาเปลี่ยนกติกา พวกผมสาบานเลย ไมาไปแล้ว ภูทับเบิก เสียใจมากๆๆๆ
+ ล้านนนนน :lol: :lol: เห็นการประชาสัมพันธ์งานตอนแรกๆ ดูดีมาก มีสปอนเซอร์สนับสนุนงานดูน่าเชื่อถือ เลยตัดสินใจรวบรวมกำลังพล กำลังแรงกาย กำลังทรัพย์ เพื่อร่วมงานที่ดูยิ่งใหญ่แห่งภูทับเบิก แต่ผลที่ได้รับตอบกลับมา นี่สุดยอดความห่วยของการจัดงานในปีนี้ มันพิสูจน์ว่าท่านทำเพื่อเงินมากกว่า(กะค้ากำไรเกินไป)ที่จะนึกถึงตัวนักกีฬา โดยเฉพาะคนนักปั่นคนท้ายๆไม่มีการดูแลจากเจ้าหน้าที่ ต้องให้เผชิญชะตาชีวิตเอาเอง :lol: :lol: ทำแบบนี้ไม่ต้องหาข้ออ้างใดๆมาแก้ต่างเลยครับ งานยอดแย่แห่งปี
"My Bike My Cannondale"
mcm
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-04-93-9966
team: ร้าน น้ำทองBIKE
Bike: เลือกใช้TREK=GARY=SHIMANO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mcm »

ขับรถเดินทางไปสนาม450กิโล ปิดร้านขาดรายได้ไป3วัน ซ้อมหนักเป็นเดือน ไปถึงหน้างานเปลี่ยนที่ปล่อยตัว ไปปล่อยตัวทางขึ้นภู ห่างจากที่ว่าการหล่มเก่า11กิโล(จุดปล่อยตัวเดิม ตามที่แจ้งในเวปและfaceตั้งแต่แรก) ขับรถหาทางเข้าไปทางขึ้นภูอีกครึ่งชั่วโมง...ไปถึงเค้าปล่อยตัวไปรุ่นผมแล้ว5นาที จักรยานยังไม่ได้เอาลงจากรถ ข้าวไม่ได้กิน ชุดไม่ได้เปลี่ยน จบข่าวครับ ....เปลี่ยนจุดปล่อยตัว ไม่แจ้งนักแข่งล่วงหน้า ....เยี่ยมจริงๆครับงานที่คุณจัด ทำให้อำเภอหล่มเก่าดูดีมีชื่อเสียงสำหรับนักปั่นขึ้นในชั่วข้ามคืนเลยครับ ...สุดยอดการจัดงานปั่นแห่งปี ปิดท้ายปี2013อย่างยิ่งใหญ่จริงๆ ประทับใจสุดๆ
.
.
.
.
แนะนำเส้นทางเสือภูเขา จ.แพร่

ไอ้มดแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-000 2260
team: DINO BIKE ...กาฬสินธุ์
Bike: กำ-ลัง-มอง-หา-อยู่
ตำแหน่ง: ธนันชัย พูนสุขศิริวัฒนะ 152/30 ถ.กาฬสินธุ์ อ. เมือง จ. กาฬสินธุ์ 46000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง »

....โดนเข้าแล้ว :|
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn
Enjoy My Life
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863945743
team: CYCLING SOCIETY CHONBURI เพื่อนนักปั่น ชลบุรี
Bike: SEVEN SOLA ,Van nicholus zola ,PINARELLO DOGMA65.1, PINARELLO DOGMA60.1

โพสต์ โดย Enjoy My Life »

ต้วมเตียมV2 เขียน:
dingjoint เขียน:
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ผมไปครั้งที่แล้ววันที่ 5/5/56 ประทับใจ มาก จ่าย300- ผมได้บริการ ระดับ 5 ดาว มาวันนี้ พาเพื่อนๆ ไป16 ท่าน จากชลบุรี เจอะงานทุเรศ แบบนี้ อายเค้า นะครับ ถ้วยทุเรศ ไม่ต้องส่งมาให้กลุ่มผมนะ รก
เสือจอมจูง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือจอมจูง »

โชคดี ที่ไม่ได้ไปเพื่อนร่วมทีมไปดูลาดเลาแค่สองคนบ่นมากมาย
ถ้ายังไงจะจัดอีกก็ปรับปรุงแล้วกันครับ 8-)
Dale Dale Dale
Keng_Com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7203-5511
team: ท่ามะเขือ
Bike: KLEIN Mania

โพสต์ โดย Keng_Com »

ถ้วยรางวัล ให้สะดวกสุด ที่ไม่ติดอันดับ 1-10 สมควร แจกถ้วยให้ได้เลย เพียงนำป้ายหน้ารถมารับ เสร็จ จะได้กลับ เพราะต้องนึกถึงความปลอดภัยครับ รอ บนภู คนเยอะ รถเยอะ
ไม่ร่วมนักท่องเที่ยวที่มาอีกครับ ผมปั่นเข้าเส้น 2ชั่วโมง ไปรอ กับ ครองครัว นานมาก ช่วงลง รถติด กลัวความปลอดภัยครับ (ถ้วยไม่พออีก งง ครับ เยอะมากคนไม่ได้)
และดูแลคนปั่น ท้ายๆๆ ไม่มีเลยครับ ผมได้ยินเสียง นักปั่นบอกว่า ถ้าครั้งหน้า กลุ่มนี้จัด งาน กูไม่ไป
มนุษย์เป็นสิ่งที่แปลกที่สุดในโลก เพราะเขายอมสละสุขภาพเพื่อหาเงิน
แล้วก็สละเงินเพื่อรักษาสุขภาพฟื้นขึ้นมา ทำไมเราไม่สละเงิน มาดูแลสุขภาพของเราเอง
mostwanted
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mostwanted »

8. มีการถ่ายทอดสดการแข่งขันจักรยานครั้งนี้โดยช่อง โมเดิร์นไนน์ทีวี และนำเทปบันทึกภาพการแข่งขันครั้งนี้มาฉายซ้ำอีกครั้งในวันที่ 2 ธันวาคม 2556 และวันที่ 6 ธันวาคม 2556 เวลา 09.00 น.
สรุปว่า ไม่มีถ่ายทอดสดเมือวาน
มีเทปตอน 9 โมงวันนี้ ในรายการ สโมสรสุขภาพ

แต่ไม่เห็นจักรยานสักคัน!!!!
เพชร
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R5SL P3 DeRosa Corum Cannondale Slice

โพสต์ โดย เพชร »

ไปงานไหนมาไม่เคยเขียนบ่นใครเลย...

งานนี้ก็คงไม่บ่น.... แต่บอกว่าที่เขียนมาข้างบน

ถูกทุกข้อคร้าบบบบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประชาสัมพันธ์ งานปั่น/งานแข่ง”