เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย petida »

รอคำวิจารณ์จากเฮียอาร์ท ถึงล้อบริษัท KOM Bike ที่นำเข้ามาอยู่คร๊าบ......ว่าใช้ได้ดีกว่า ZIPP202+404 หรือเปล่า :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย ArtKorat »

ยังไม่ได้มีโอกาศได้ลองล้อFIRนะครับแต่โดยส่วนตัวมันน่าจะเทียบเคียงกับล้อคอรีม่าหรือไม่ก็พวกอีสตั้นครับ ผมเองเคยใช้แต่ล้ดพวกซี่แข็งโป๊กเพิ่งจะได้ลองซี่แอโร่ไม่นานนี้เอง ผมว่าจะไปจองล้อยางฮาร์ฟสีขาวเพราะว่าน่าจะเข้ากับรถได้ดีครับ ยังไงก็ต้องจัดซักคันไว้ใช้ ถ้าได้ลองจะแจ้งให้ทราบครับว่าแล้วก็จะไปถอยมาซักคู่ 555
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เสาร์หน้าเราไปสลักไดกันนะครับ จะชวนขาอ่อนนากาโน่ไปกันโดยขาอ่อนจะออกจากปั๊มที่อุดมทรัพย์นะครับส่วนขาแรงออกที่ปั๊มสนาม80ปีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:เสาร์หน้าเราไปสลักไดกันนะครับ จะชวนขาอ่อนนากาโน่ไปกันโดยขาอ่อนจะออกจากปั๊มที่อุดมทรัพย์นะครับส่วนขาแรงออกที่ปั๊มสนาม80ปีครับ

ไปด้วยครับ(ถ้าน้องฝนไม่แกล้งเสียก่อน :lol: )
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

โพสต์ โดย bughumnoy »

ไปด้วยครับถ้ามเหสีอนุมัติ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เย็นนี้เจอกันที่ มทส นะครับหวังว่าจะไปกันเยอะๆจะได้ไม่เหนื่อยเพราะว่าผมจะได้ไม่ต้องปั่นตามน้าอ้อน เหนื่อยอิ๋บอ๋ายเลยครับ5555
ใครจะไปก็ไปเจอกันที่นั่นแหละผมจะไปเรื่อยๆช้าๆนะครับ ความเร็วผมก็รอบละ22นาทีใครจะไปเร็วกว่านั้นก็ไปโลดเน้อเพราะว่าตามไม่ไหว

ปลาอยคนอวบระยะสุดท้ายไปตามทางคนอวบเน้อ555
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์นี้ปั่นดีแท๊กนะครับ ผมไประยะ10กิโลนะครับจะพาลูกไปปั่นคงจะไปแบบช้าๆอ่ะครับ ส่วนขาแรงก็ตามสะดวกครับ เสาร์นี้ไม่มีรถตามนะครับแต่ใครหมดก็ขึ้นรถที่ปั๊มปตทที่อุดมทรัพย์ได้ครับ ขาแรงก็ปั่นไปปั่นกลับเอาเองเน้อ ทริปนี้ถ้าฝนไม่ตกก็เอาตามนี้แต่ถ้าฝนลงก็ยกเลิกกันไปครับ วันอาทิตย์ถ้าฝนตกผมก็ไม่ไปนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ดีแท๊กปั่นประจำปีใครจะไปร่วมก็เชิญนะครับดูเส้นทางก็รู้นะครับว่าใครเสนอกัน5555 ชวนไปกันครับ
งานคาร์ฟรีเดย์ก็เฮียซันและเฮียหน่อยเป็นคนจัดนะครับกลุ่มนากาโน่ก็ไปเอาเสื้อกะเค้าเหมือนกันครับ

แต่ผมจะไปเที่ยวที่อื่นครับคิดว่าจะไปล้างตาอีกรอบทริปนี้จะชวนปั่นไปเขาแผงม้า ขึ้นเขาไปดูกระทิง
จากนั้นก็จะปั่นกลับครับระยะทางคงจะมีแตะ180กิโลเมตรเตรียมเพื่อนๆที่จะพองหนีบครับ เสร็จก็ปั่นกลับ

ใครสนใจก็ลงชื่อได้เลยครับ แต่ถ้าทางสีคิ้วจัดไปเขื่อนปาสักก็น่าสนใจครับเพราะว่ายังไม่เคยไปเส้นนั้น
[^_^]DEAW[^_^]
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.C.S. CYCLING TEAM
Bike: Cannondale Cadd12

โพสต์ โดย [^_^]DEAW[^_^] »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้ปั่นดีแท๊กนะครับ ผมไประยะ10กิโลนะครับจะพาลูกไปปั่นคงจะไปแบบช้าๆอ่ะครับ ส่วนขาแรงก็ตามสะดวกครับ เสาร์นี้ไม่มีรถตามนะครับแต่ใครหมดก็ขึ้นรถที่ปั๊มปตทที่อุดมทรัพย์ได้ครับ ขาแรงก็ปั่นไปปั่นกลับเอาเองเน้อ ทริปนี้ถ้าฝนไม่ตกก็เอาตามนี้แต่ถ้าฝนลงก็ยกเลิกกันไปครับ วันอาทิตย์ถ้าฝนตกผมก็ไม่ไปนะครับ
คุณอาร์ทครับวันเสาร์นี้ กลุ่มนากาโน่ อยากไปกันหลายคนอยู่ แต่ขอรถกระบะ service คันนึงนะครับ ช่วงนี้ซ้อมกันน้อย โดยเฉพาะช่วงขึ้นเขา กลัวตะคริวถามหา เพื่อความอุ่นใจครับ :D :D :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:ดีแท๊กปั่นประจำปีใครจะไปร่วมก็เชิญนะครับดูเส้นทางก็รู้นะครับว่าใครเสนอกัน5555 ชวนไปกันครับ
งานคาร์ฟรีเดย์ก็เฮียซันและเฮียหน่อยเป็นคนจัดนะครับกลุ่มนากาโน่ก็ไปเอาเสื้อกะเค้าเหมือนกันครับ

แต่ผมจะไปเที่ยวที่อื่นครับคิดว่าจะไปล้างตาอีกรอบทริปนี้จะชวนปั่นไปเขาแผงม้า ขึ้นเขาไปดูกระทิง
จากนั้นก็จะปั่นกลับครับระยะทางคงจะมีแตะ180กิโลเมตรเตรียมเพื่อนๆที่จะพองหนีบครับ เสร็จก็ปั่นกลับ

ใครสนใจก็ลงชื่อได้เลยครับ แต่ถ้าทางสีคิ้วจัดไปเขื่อนปาสักก็น่าสนใจครับเพราะว่ายังไม่เคยไปเส้นนั้น
เขาแผงม้าน่าสนใจครับ พูดเเล้วก็คัน รอบที่แล้วจำได้ว่า โดนทิ้งไปหหลายนาที หลุดเเล้วหลุดอีก
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ตอนเย็นที่ มทส. โดนผู้จัดกวนตีหัว(แตก)ไปสามคน รวมทั้งผมด้วย เจ็บใจจุงเบยยย :lol: :lol:
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

chaiair เขียน:วันนี้ตอนเย็นที่ มทส. โดนผู้จัดกวนตีหัว(แตก)ไปสามคน รวมทั้งผมด้วย เจ็บใจจุงเบยยย :lol: :lol:
:mrgreen: พึ่งกลับจากสมุย..มาถึงค่ำแล้ว อดไปเชียร์เลย........ :lol:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ

aod_bison เขียน:
chaiair เขียน:วันนี้ตอนเย็นที่ มทส. โดนผู้จัดกวนตีหัว(แตก)ไปสามคน รวมทั้งผมด้วย เจ็บใจจุงเบยยย :lol: :lol:
:mrgreen: พึ่งกลับจากสมุย..มาถึงค่ำแล้ว อดไปเชียร์เลย........ :lol:

พักหายเหนื่อยแล้ว อย่าลืมเอารูปมาลงน่ะครับ อยากดูๆๆๆๆ
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

xander เขียน:
ArtKorat เขียน:ดีแท๊กปั่นประจำปีใครจะไปร่วมก็เชิญนะครับดูเส้นทางก็รู้นะครับว่าใครเสนอกัน5555 ชวนไปกันครับ

เขาแผงม้าน่าสนใจครับ พูดเเล้วก็คัน รอบที่แล้วจำได้ว่า โดนทิ้งไปหหลายนาที หลุดเเล้วหลุดอีก
ขอถามหน่อยครับ เขาแผงม้านี่ทางขึ้นขรุขระไม่ใช่หรือครับ เอาเสือหมอบขึ้นจะได้หรือครับ เคยไปแต่ใช้เสือภูเขานี่นา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

[^_^]DEAW[^_^] เขียน:
ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้ปั่นดีแท๊กนะครับ ผมไประยะ10กิโลนะครับจะพาลูกไปปั่นคงจะไปแบบช้าๆอ่ะครับ ส่วนขาแรงก็ตามสะดวกครับ เสาร์นี้ไม่มีรถตามนะครับแต่ใครหมดก็ขึ้นรถที่ปั๊มปตทที่อุดมทรัพย์ได้ครับ ขาแรงก็ปั่นไปปั่นกลับเอาเองเน้อ ทริปนี้ถ้าฝนไม่ตกก็เอาตามนี้แต่ถ้าฝนลงก็ยกเลิกกันไปครับ วันอาทิตย์ถ้าฝนตกผมก็ไม่ไปนะครับ
คุณอาร์ทครับวันเสาร์นี้ กลุ่มนากาโน่ อยากไปกันหลายคนอยู่ แต่ขอรถกระบะ service คันนึงนะครับ ช่วงนี้ซ้อมกันน้อย โดยเฉพาะช่วงขึ้นเขา กลัวตะคริวถามหา เพื่อความอุ่นใจครับ :D :D :D
โอเคครับอนุมัติ เอาเป็นเจ้ามาสด้าคันดำก็ได้เผื่อคนนั่งได้ด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”