ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
PADUNG2503
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0803348510
team: padnalika
Bike: spe.s-work

Re: ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

โพสต์ โดย PADUNG2503 »

pskorat เขียน:
pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ ครับ เห็นว่าคำสั่งไม่ได้เปลี่ยนแปลง แต่ผมอาศัยลูกลักไก่ เข้าไปดื้อ ๆ ไม่ต้องถาม :lol: :lol: :lol:

กะว่า ถ้าถาม ก็จะบอกว่า จะไปขอเอกสาร มาทำบัตรผ่าน :D

กำลังให้ น้อง ๆ ที่ รพ.ที่มีหนุ่มนักบินมาติดพัน เอาเอกสาร มาให้ครับ เด๋วได้เอกสารมา ก็จ่ายแจก ไปทำกันได้เลย เป็นอีกช่องทางนอกจาก ทางช่างเทือง ครับ

เรื่องเสื้้อทีม หาคนออกแบบสวย ๆ จัดการได้เลยครับ จะได้ทัน งานใจเกินร้อยย่าโม ;)
หมอเป็ด...

เคยได้ยินไหมงานใจเกินร้อยที่โคราชเดี๋ยวนี้เขาให้เครดิตเป็น...จัดงาน ขายถ้วย... ไปแล้วนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นต้นคิดแนวคิดนี้เพื่อให้นักกีฬาที่ไม่ใช่...นักแข่ง/ล่ารางวัล...ได้มีโอกาสเข้าร่วมกิจกรรมอย่างทั่วถึง เสมอภาคตามศักยภาพของตน ตอนนี้ก็บอกเลิกศาลากันไปเรียบร้อย เพราะ..มันเข้าทำนอง ...แรกๆเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปกลายเป็นบ้องกัญชา... พยายามจะเข้าใจฝ่ายจัดกิจกรรม แต่กรรมมันเป็นเครื่องชี้เจตนาครับ ได้ขอร้องทางผู้จัดว่าปีหน้า2556 ...ขออย่าได้นำชื่อ/ นามสกุลของผมเข้าไปยุ่งเกี่ยว โฆษณา อย่างอึกทึกครึกโครมอย่างที่ทำมาทุกๆปี เพราะ..ใจผมไม่ด้านพอ..ครับ(เหมือนเช่นในอดีตที่ผมเคยก็ขอร้องว่า กิจกรรมจักรยานที่จัดในรูปแบบการแข่งขันอย่าให้ผมเข้าไปยุ่งเกี่ยว เพราะผมมันประเภท..ยอมหัก ไม่ยอมงอ..เดี๋ยวจะพาเสียกันไปหมด) ขอให้ผมเหลือความทรงจำที่ดีๆในอดีตในฐานะที่เป็นคนคิดงานนี้ให้กับทางจังหวัดของเราเท่านั้นเป็นพอ

..ถ้วยรางวัลแบบ ใจเกินร้อย มาตั้งอยู่บนหิ้ง ถ้าเกิน 3 ใบแล้วลองมานั่งจ้องอยู่สัก 3 วัน 7 วัน ก็ต้องมาครุ่นคิดกันใหม่แล้วว่า..เราถ้ามองในฐานะคนจัดกิจกรรมรูปแบบนี้ หรือ เรา..ในฐานะคนเสียเงินเข้าร่วมกิจกรรมแบบนี้ สุดท้าย ประโยชน์ ตกอยู่ที่ใคร ส่วนตน ส่วนกลุ่มเล็กๆ ดีขึ้นมาอีกหน่อยหนึ่งตกกับส่วนกลุ่มที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่ผมว่านะ ..ส่วนรวมที่ใหญ่จริงๆไม่ว่าจะเป็นของคนจักรยานหรือประชาชนโดยส่วนรวมนั้น ไม่ได้อะไรสักเท่าไรครับ...

ไม่ต้องมากจัดสัก 2 งาน ภายใน 4 เดือน ค่าถ้วยงานละ 1000 ใบ เสื้อไม่เกี่ยว turn key อยู่คนเดียว กลุ่มเดียว ลองคิดดูว่า...เงินนะเท่าไร ผมให้แจงบัญชีรับจ่ายออกมาก็ทำแบบอย่างที่เห็น..(ลองไปดูที่กระทู้เองนะ)

ถึงเวลาที่ต้องช่วยกันคิดใหม่ ทำใหม่แล้วมั้ง..กับกิจกรรมจักรยานแบบใจเกินร้อยของจังหวัดเรา

ผมตั้งคำถามที่ลึกและหนักว่า...เรากำลังส่งเสริมแนวทาง...ตั้งโครงการ เพื่อผันเงิน...เข้าทาง/กระเป๋าใครบางคนหรือไม่ (เพราะที่ชี้แจงมามันก็ไม่เคลียร์)

ถ้ารับได้ก็ไปสมัครกันเถิดครับไม่ว่ากัน ..ส่วนตัวผม ถ้ารูปแบบและวัตถุประสงค์ยังจบลงแบบนี้ บ๋าย บายครับเพราะ...ใจของผมนั้นมันเกินร้อยและถ้วยรางวัลไปแล้ว...

คิดไว้ว่าวันงาน 31 มีนา ไม่สมัคร แต่จะไปปั่นวัน ว. เวลา ณ. เส้นทาง ถ. ของเขานั่นแหละ ( จริงๆแล้ว วันที่ 2 ที่ผ่านมาตั้งใจว่าไป แบบปั่นตามหลัง ไม่สมัคร ไม่ใช้ทรัพยากรของเขา เพราะ ถนนหลวงเป็นของเรา...ติดเป็นวิทยากรที่ มช. เลยอด)

ไม่ว่ากันนะครับ เขียนมาเพื่อให้มองในอีกมุมหนึ่งที่ผมคิดว่า..ถ้าไม่ใช่ก็ใกล้เคียง...แหละครับ

มีอยู่กระทู้หนึ่ง ของอาจารย์ธงชัย (ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยฯ) ที่ว่าท่านทำ/คิดอะไรผิดไปแล้วเกี่ยวกับการรณรงค์เรื่องจักรยาน ผมอ่านดูแล้วก็ยังขำๆแบบบาดลึกๆอยู่ในใจของตัวเองเหมือนกันว่า..ผมอาจจะผิดไปแล้วได้เหมือนกันที่คิด...จักรยานใจเกินร้อย...อย่างที่เห็นและเป็นอยู่แบบในโคราช...ครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
PADUNG2503
สมาชิก
สมาชิก

Re: ชมรมจักรยาน 8นาฬิกา เดือน ธันวาคม 2555เชิญครับ

พี่เปาะเงียบหายไปเลยครับตกลงวีซ่าผ่านมั้ยครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช
Bike: specializeสีขาว

โพสต์ โดย nikomrug »

-วันนี้วันอาทิตย์ ที่ 9 ธค2555 สวัสดีตอนเช้าๆครับท่านที่รักการปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพและออกกำลังกายครับ วันนี้อากาศที่วังน้ำเขียวมี หมอกหนามากและอากาศเย็นสบายครับ ตื่นเช้าเดินรดน้ำต้นไม้วิ่งออกกำลังนิดหน่อยเสร็จกลับจากจ๊อกกิ้งแล้วเปิดคอมฯครับ
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช

PADUNG2503 เขียน:พี่เปาะเงียบหายไปเลยครับตกลงวีซ่าผ่านมั้ยครับ
-สวัสดีครับผดุง อย่าลืมลองคุยกับสมบัติดูเพราะสมบัติตากล้อง พี่เห็นเมื่อวันที่ 2ที่ฟาร์มโชคชัยจะมีสัญลักณ์ของถิ่นนั้นอยูที่เสื้อทีมสวยงามมาก พี่ว่าผดุงลองหาแบบแต่เดี๋ยวนี้ก็ดีครับ พี่ว่าคงจะมีคนสนใจมากครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมกลับจากวังน้ำเขียวถึงโคราชแล้วครับ พรุ่งนี้ก็คงจะเริมของที่เรารักแล้ว :lol: ปั่นจักรยานครับ
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

PADUNG2503 เขียน:
pskorat เขียน:
pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ ครับ เห็นว่าคำสั่งไม่ได้เปลี่ยนแปลง แต่ผมอาศัยลูกลักไก่ เข้าไปดื้อ ๆ ไม่ต้องถาม :lol: :lol: :lol:

กะว่า ถ้าถาม ก็จะบอกว่า จะไปขอเอกสาร มาทำบัตรผ่าน :D

กำลังให้ น้อง ๆ ที่ รพ.ที่มีหนุ่มนักบินมาติดพัน เอาเอกสาร มาให้ครับ เด๋วได้เอกสารมา ก็จ่ายแจก ไปทำกันได้เลย เป็นอีกช่องทางนอกจาก ทางช่างเทือง ครับ

เรื่องเสื้้อทีม หาคนออกแบบสวย ๆ จัดการได้เลยครับ จะได้ทัน งานใจเกินร้อยย่าโม ;)
หมอเป็ด...

เคยได้ยินไหมงานใจเกินร้อยที่โคราชเดี๋ยวนี้เขาให้เครดิตเป็น...จัดงาน ขายถ้วย... ไปแล้วนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นต้นคิดแนวคิดนี้เพื่อให้นักกีฬาที่ไม่ใช่...นักแข่ง/ล่ารางวัล...ได้มีโอกาสเข้าร่วมกิจกรรมอย่างทั่วถึง เสมอภาคตามศักยภาพของตน ตอนนี้ก็บอกเลิกศาลากันไปเรียบร้อย เพราะ..มันเข้าทำนอง ...แรกๆเป็นลำไม้ไผ่ พอเหลาลงไปกลายเป็นบ้องกัญชา... พยายามจะเข้าใจฝ่ายจัดกิจกรรม แต่กรรมมันเป็นเครื่องชี้เจตนาครับ ได้ขอร้องทางผู้จัดว่าปีหน้า2556 ...ขออย่าได้นำชื่อ/ นามสกุลของผมเข้าไปยุ่งเกี่ยว โฆษณา อย่างอึกทึกครึกโครมอย่างที่ทำมาทุกๆปี เพราะ..ใจผมไม่ด้านพอ..ครับ(เหมือนเช่นในอดีตที่ผมเคยก็ขอร้องว่า กิจกรรมจักรยานที่จัดในรูปแบบการแข่งขันอย่าให้ผมเข้าไปยุ่งเกี่ยว เพราะผมมันประเภท..ยอมหัก ไม่ยอมงอ..เดี๋ยวจะพาเสียกันไปหมด) ขอให้ผมเหลือความทรงจำที่ดีๆในอดีตในฐานะที่เป็นคนคิดงานนี้ให้กับทางจังหวัดของเราเท่านั้นเป็นพอ

..ถ้วยรางวัลแบบ ใจเกินร้อย มาตั้งอยู่บนหิ้ง ถ้าเกิน 3 ใบแล้วลองมานั่งจ้องอยู่สัก 3 วัน 7 วัน ก็ต้องมาครุ่นคิดกันใหม่แล้วว่า..เราถ้ามองในฐานะคนจัดกิจกรรมรูปแบบนี้ หรือ เรา..ในฐานะคนเสียเงินเข้าร่วมกิจกรรมแบบนี้ สุดท้าย ประโยชน์ ตกอยู่ที่ใคร ส่วนตน ส่วนกลุ่มเล็กๆ ดีขึ้นมาอีกหน่อยหนึ่งตกกับส่วนกลุ่มที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อยหนึ่ง แต่ผมว่านะ ..ส่วนรวมที่ใหญ่จริงๆไม่ว่าจะเป็นของคนจักรยานหรือประชาชนโดยส่วนรวมนั้น ไม่ได้อะไรสักเท่าไรครับ...

ไม่ต้องมากจัดสัก 2 งาน ภายใน 4 เดือน ค่าถ้วยงานละ 1000 ใบ เสื้อไม่เกี่ยว turn key อยู่คนเดียว กลุ่มเดียว ลองคิดดูว่า...เงินนะเท่าไร ผมให้แจงบัญชีรับจ่ายออกมาก็ทำแบบอย่างที่เห็น..(ลองไปดูที่กระทู้เองนะ)

ถึงเวลาที่ต้องช่วยกันคิดใหม่ ทำใหม่แล้วมั้ง..กับกิจกรรมจักรยานแบบใจเกินร้อยของจังหวัดเรา

ผมตั้งคำถามที่ลึกและหนักว่า...เรากำลังส่งเสริมแนวทาง...ตั้งโครงการ เพื่อผันเงิน...เข้าทาง/กระเป๋าใครบางคนหรือไม่ (เพราะที่ชี้แจงมามันก็ไม่เคลียร์)

ถ้ารับได้ก็ไปสมัครกันเถิดครับไม่ว่ากัน ..ส่วนตัวผม ถ้ารูปแบบและวัตถุประสงค์ยังจบลงแบบนี้ บ๋าย บายครับเพราะ...ใจของผมนั้นมันเกินร้อยและถ้วยรางวัลไปแล้ว...

คิดไว้ว่าวันงาน 31 มีนา ไม่สมัคร แต่จะไปปั่นวัน ว. เวลา ณ. เส้นทาง ถ. ของเขานั่นแหละ ( จริงๆแล้ว วันที่ 2 ที่ผ่านมาตั้งใจว่าไป แบบปั่นตามหลัง ไม่สมัคร ไม่ใช้ทรัพยากรของเขา เพราะ ถนนหลวงเป็นของเรา...ติดเป็นวิทยากรที่ มช. เลยอด)

ไม่ว่ากันนะครับ เขียนมาเพื่อให้มองในอีกมุมหนึ่งที่ผมคิดว่า..ถ้าไม่ใช่ก็ใกล้เคียง...แหละครับ

มีอยู่กระทู้หนึ่ง ของอาจารย์ธงชัย (ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยฯ) ที่ว่าท่านทำ/คิดอะไรผิดไปแล้วเกี่ยวกับการรณรงค์เรื่องจักรยาน ผมอ่านดูแล้วก็ยังขำๆแบบบาดลึกๆอยู่ในใจของตัวเองเหมือนกันว่า..ผมอาจจะผิดไปแล้วได้เหมือนกันที่คิด...จักรยานใจเกินร้อย...อย่างที่เห็นและเป็นอยู่แบบในโคราช...ครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
เห็นด้วย 1000%
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

-ลมรำเพยที่ผมให้ติดต่อยางจักรยานไหม่ทั้งสองเส้นนั้นได้ไหม :?: แจ้งให้ทราบด้วยครับ พักนี้เงียบหรือไม่สบายครับ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

PADUNG2503 เขียน:พี่เปาะเงียบหายไปเลยครับตกลงวีซ่าผ่านมั้ยครับ
แสดงว่า ป๋าดุง ได้รถใหม่ มาแล้ว ใช่ไหมครับ ;) พรุ่งนี้จะไปชมสักหน่อย
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

มีอยู่กระทู้หนึ่ง ของอาจารย์ธงชัย (ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยฯ) ที่ว่าท่านทำ/คิดอะไรผิดไปแล้วเกี่ยวกับการรณรงค์เรื่องจักรยาน ผมอ่านดูแล้วก็ยังขำๆแบบบาดลึกๆอยู่ในใจของตัวเองเหมือนกันว่า..ผมอาจจะผิดไปแล้วได้เหมือนกันที่คิด...จักรยานใจเกินร้อย...อย่างที่เห็นและเป็นอยู่แบบในโคราช...ครับ[/quote]
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ[/quote]
เห็นด้วย 1000%[/quote]
ไม่อยากจะบอกเลยว่า จะชวนก๊วน ขี่แบบหมอพลศิลป์บอกนั่นล่ะครับ แต่ออกแต่เช้า (ไม่รู้เวลาจัดงานทีไร ทำไม ต้องปล่อยตัวสายเหลือเกิน มันร้อน ครับ :oops: )
ออกสัก หกโมงเช้า เข้าเส้น แปดโมงกว่า ๆ น่าจะเหมาะกับพวกปั่นเช้า
เพราะตั้งแต่ สมาคมไม่เคลียร์เรื่องค่าใช้จ่าย ให้สาธารณชนรับรู้ มันก็จะทำให้งานไม่โปร่งใส :( การเข้าร่วม ก็จะน้อยลง
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณหมอเป็ดครับ แบบฟอร์มจะได้เร็วไหมครับ มีรูปถ่าย สำเนาบัตรประจำตัวและสำเนาทะเบียนบ้านถูกต้องนะครับผมจะเตรียมไว้ให้พร้อม
ครับ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

แบบฟอร์มนั่นล่ะ หายากครับลุงศักดิ์ ถ้ายังไง วันราชการ อาจจะต้องฝากลุงศักดิ์เข้าไปขอ เห็นว่า จาก กองร้อยสารวัตรทหาร ครับ

เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

nikomrug เขียน:คุณหมอเป็ดครับ แบบฟอร์มจะได้เร็วไหมครับ มีรูปถ่าย สำเนาบัตรประจำตัวและสำเนาทะเบียนบ้านถูกต้องนะครับผมจะเตรียมไว้ให้พร้อม
ครับ
:o :o :o :o :roll: :roll: :roll: :roll:
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
PADUNG2503
สมาชิก
สมาชิก

pisitas เขียน:
แสดงว่า ป๋าดุง ได้รถใหม่ มาแล้ว ใช่ไหมครับ ;) พรุ่งนี้จะไปชมสักหน่อย
เมื่อเช้าเข้าไปในบุ่งไม่เจอหมอเป็ด คงสบายดีนะครับ ยังไม่ได้รถเลยครับ พอดียืมเขามาขี่ก่อนครับเดี๋ยวไม่ถึงลาวครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้วันจันทร์ ที่ 10 ธค2555 วันหยุดวันรัฐธรรมนูญครับ ตื่นเช้า ทำภารกิจส่วนตัว แต่งตัวเริ่มออกปั่นวันแรกหลังจากพักไป 4วันเส้นทางเดิม ท่าช้างวันนี้ไม่ถึงสนามบินเบาๆก่อนครับ
คุณหมอครับเรื่องแบบฟอร์มคงจะต้องพูดคุยกับประธานเทือง(จอมวางแผน)ก่อนครับ
ผดุงเริ่มเข้ามาปั่นในบุ่งแล้วเหรอ ยืมรถใครทัวร์ริ่งนิ
เมื่อวานไปลพลีผลเป็นอย่างไร ผู้พันจอมเด้งไหวไหม ประธานเทือง(จอมวางแผน)ไม่คุยไห้ฟังเลยรอฟังผลอยู่ครับ :lol:
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อเช้านี้ (วันรัฐธรรมนูญ) ในบุ่งฯ คึกคักพอสมควรครับ
วันนี้ก็ลักไก่เข้ากองบิน ที่ประตู สห.ถามว่า มีบัตรผ่านไหม ตอบไปว่า กำลัง(คิด) ทำอยู่ น้อง สห. ก็งง เอาไงดีฟ่ะ ผมก็็เนียน ๆ เข้าไป (เหมือนเดิม) :lol:

แบบฟอร์มที่ท่านเทีอง อาจจะมีเหลืออยู่ ลุงศักดิ์ ลองโทรถามดู

ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”