Schwinn มาแชร์ Schwinn มาโชว์ ฟรีสไตล์ได้หมดสำหรับ Schwinn ครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
jay14
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Schwinn mesa elite & Specialize Allez C2

Re: Schwinn มาแชร์ Schwinn มาโชว์ ฟรีสไตล์ได้หมดสำหรับ Schwinn ครับ

โพสต์ โดย jay14 »

เจ้าMesa ของผม ตะลุยแหลก
ไฟล์แนบ
mesa elite
mesa elite
423652_473444169343118_16026300_n.jpg (78.52 KiB) เข้าดูแล้ว 410 ครั้ง
hippotum
สมาชิก
สมาชิก

Re: Schwinn มาแชร์ Schwinn มาโชว์ ฟรีสไตล์ได้หมดสำหรับ Schwinn ครับ

โพสต์ โดย hippotum »

เพิ่งได้มาครับ ขอความรู้หน่อยว่า ไฟหน้าติดบังโคลนมันหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ไฟล์แนบ
Schwinn DX sport
Schwinn DX sport
390555_10151240377539515_262577178_n.jpg (81.02 KiB) เข้าดูแล้ว 403 ครั้ง
hippotum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย hippotum »

http://www.google.co.th/imgres?q=schwin ... 4,s:0,i:79

โทดนะครับ ไฟแบบในลิงค์เนี๊ยอ่ะครับ
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

โพสต์ โดย california »

นำรูปที่ไปร่วมงาน Bangkok Car Free Day 2012 กับกลุ่มน้อง ๆ Cruiser Bike มาฝากครับ แต่เสียดายที่ไปไม่ทันเห็นขบวนจักรยานธงไตรรงค์ที่ยาวที่สุดในโลกครับ ก็เลยได้เข้าไปปั่นเล่นกันแบบสบาย ๆ ในสวนลุมพินีครับ

ซุ้มหน้างาน
รูปภาพ
Cruiser Bike ในกลุ่มครับ ที่เห็นส่วนใหญ่จะเป็นเสือหมอบ, ฟิกส์เกียร์, MTB และจักรยานพับก็มีนะครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่นไป คุยไป สบาย ๆ ในสวนลุมฯ
รูปภาพ
เหนือยนัก พักซะหน่อย
รูปภาพ
3 หนุ่มกับอีก 1 หนุ่ม(เหลือ)น้อย แชะรูปหมู่ไว้เป็นที่ระลึก
รูปภาพ
หนุ่ม(เหลือ)น้อย ขอฉายเดี่ยวกับ Schwinn คู่ใจบ้าง
รูปภาพ

ขอขอบคุณ : คุณต้นที่เอื้อเฟื้อรูปถ่ายครับ
california
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn Cruiser SSX, Nirve Cruiser For Paul Frank - Skurvy Road Warrior

jay14 เขียน:เจ้าMesa ของผม ตะลุยแหลก
แต่งตัวพร้อมลุยเลยนะครับ เท่ห์มาก
california
ขาประจำ
ขาประจำ

hippotum เขียน:เพิ่งได้มาครับ ขอความรู้หน่อยว่า ไฟหน้าติดบังโคลนมันหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ก่อนอื่นต้องขอชม Schwinn คันนี้สวยครับ สภาพดี เดิม ๆ ทุกอย่าง ส่วนไฟหน้าที่หาอยู่คิดว่าน่าจะหายากแล้วนะครับ ยิ่งถ้าเป็นอะไหล่ของ Schwinn แท้ ๆ รุ่นเก่าก็ยิ่งหายากมาก ผมว่าที่จริงไม่ต้องติดไฟหน้าก็ดูดีอยู่แล้วนะครับ ถ้ามีใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ณัฐพล ปาลี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5564322
team: phayao hosp.
Bike: mongoose - schwinn GIANT XTC HB3 TREK-4300 NEoBike

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี »

ขอโชว์ด้วยคนครับ เป็น schwinn mesa ได้มาเกือบปีแล้วครับ อัฟพอประมาณตอนนี้ลงตัวแล้วขี่พุ่งดีมันมาก
ไฟล์แนบ
DSC01316.jpg (108.28 KiB) เข้าดูแล้ว 383 ครั้ง
DSC01305.jpg (54.73 KiB) เข้าดูแล้ว 383 ครั้ง
DSC01306.jpg (61.82 KiB) เข้าดูแล้ว 383 ครั้ง
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...
california
ขาประจำ
ขาประจำ

ณัฐพล ปาลี เขียน:ขอโชว์ด้วยคนครับ เป็น schwinn mesa ได้มาเกือบปีแล้วครับ อัฟพอประมาณตอนนี้ลงตัวแล้วขี่พุ่งดีมันมาก
Schwinn ก็มีรถแรง ๆ ด้วยนะครับ ภูมิใจที่ใช้ Schwinn เหมือนกันครับ
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

Schwinn Slicker ที่ใช้ท่อ Reynold 520 ก็มี เสียดายบ้านเราไม่ได้นำเข้ามาจำหน่าย
รูปภาพ

ใครที่มองหาจักรยานที่ใช้เหล็กดีๆรับรองชอบแน่ :D
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

Big Sky เขียน:ขอฝากไว้ด้วยครับ

รูปภาพ
รถรักแรกพบของผมเลยทีเดียว Schwinn Rocket 88 น้ำหนักแต่งได้เบากว่า 10 ก.ก. ตามโฆษณาในหนังสือเลยนะครับ ไม่คิดว่าบ้านเราจะมี เห็นแต่ Homegrown (หางแข็ง) ทั้งคันตอนนั้นตัวแทนขายเป็นแสนครับ :lol:

Fullsus ตัวนี้คงหนักกว่าแสน :mrgreen: ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
194737-6.jpg (46.88 KiB) เข้าดูแล้ว 350 ครั้ง
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

เบาขนาดดูดลอยกันเลยทีเดียว สุดยอด :D
california
ขาประจำ
ขาประจำ

รุ่นใหญ่ของ Schwinn สมราคาค่าตัว 6 หลักจริง ๆ ครับ ดูภาพโฆษณาข้างบนแล้วขอยกนิ้วให้กับคนคิดเลยครับ สื่อออกมาได้ชัดเจนดูแล้วรู้ว่า "เบามาาาาก"
tony51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875982326
Bike: จักรยานทั่วไป
ตำแหน่ง: หมู่บ้านเศรษฐกิจ

โพสต์ โดย tony51 »

มาตามคำเชิญครับพี่ ร่วมแจมกับแฟน SCHWINN อีกคนกับ STING RAY ของผม

คันนี้ได้มาค่อนข้างโทรมครับ เลยจับทำสีใหม่ หุ้มเบาะใหม่ ล้างอัดจารบีใหม่ คราบน้ำมันเบนซิลตอนล้างดุมหยดลงมาที่วงล้อซึ่งทาสีกันสนิมเอาไว้เลยเลอะเทอะไปหน่อย
ตอนถ่ายภาพไว้ลืมล้างคราบสีติดที่ยางออกครับ :mrgreen:
รูปภาพ

คันนี้ได้มาสภาพเดิมๆครับ ไม่ทำอะไร ล้างอัดจารบีขัดสีหน่อยก็งามแล้ว
รูปภาพ

คันนี้ Sting Ray Grey Ghost เป็นตัว Limited ครับ :D
รูปภาพ

สามคันรวมพลังกันหล่อแบบโบราณครับ
รูปภาพ

รถ Schwinn ของผมนี่เหมาะแก่การจอดแล้ว นั่งดูมันทานข้าวอร่อยขึ้นครับ ว่างก็เอามันมาล้างเช็ดขัดถูก็มีความสุขแล้ว
california
ขาประจำ
ขาประจำ

"เท่ห์เว่อร์"ทุกคันเลยครับคุณต้น Schwinn Sting Ray ดูคลาสสิคจริง ๆ โดยเฉพาะ Grey Ghost แค่เห็นอานนั่ง S Logo สีดำ-แถบขาว ก็งามหมดหัวจรดท้าย ภูมิใจกับน้องชายคนนี้จริง ๆ ครับ "รถน้องโพ้ม" :D
tony51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875982326
Bike: จักรยานทั่วไป
ตำแหน่ง: หมู่บ้านเศรษฐกิจ

โพสต์ โดย tony51 »

california เขียน:"เท่ห์เว่อร์"ทุกคันเลยครับคุณต้น Schwinn Sting Ray ดูคลาสสิคจริง ๆ โดยเฉพาะ Grey Ghost แค่เห็นอานนั่ง S Logo สีดำ-แถบขาว ก็งามหมดหัวจรดท้าย ภูมิใจกับน้องชายคนนี้จริง ๆ ครับ "รถน้องโพ้ม" :D
ขอบคุณครับพี่เกียรติ ไม่มีเงินจะกินแต่ขอซื้อจักรยานไว้ก่อนครับ 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”