ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เฮียฮ้อ36 เขียน: :geek: :ugeek: กลัวอะไรคุณขวดแค่ซ้อม แก้ไขได้ ไม่ได้พบกันนานแล้ว เอาแต่โพสต์
พุธนี้ห้ามพลาดนะครับ ลงสนามเลยดีกว่า :geek: :ugeek:
ซ้อม หรือ โดนซ้อม ครับ :roll:
ขวด

The Power Of Slow Ride
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

Dhandranunda เขียน:พุธต้นเดือนเม.ย มีแผนการจะไปปั่นซ้อมกันอีกรึเปล่าครับ แต่ดูจากความเร็วแล้วกลัวตามไม่ทันจริงๆ ไม่แน่ใจว่าตัวเองจะปั่นยืนพื้นความเร็วขนาดนั้นได้ไกลได้นานแค่ไหน
เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง เหลือคนเดียวก็จะไปครับ 8-)
Nok77 เขียน:นั่นสิครับ อยากไปด้วยแต่กลัวตามไม่ทัน
แรงดีๆแล้วค่อยมาก็ได้ครับเดี๋ยวจะไม่สนุก แต่ว่าวันศุกร์นี้น่าจะมีทริปปั่นไปกินค่อนข้างแน่นอน รอดูแล้วกันนะ :D
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

จริงรึ :o
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
Dhandranunda เขียน:พุธต้นเดือนเม.ย มีแผนการจะไปปั่นซ้อมกันอีกรึเปล่าครับ แต่ดูจากความเร็วแล้วกลัวตามไม่ทันจริงๆ ไม่แน่ใจว่าตัวเองจะปั่นยืนพื้นความเร็วขนาดนั้นได้ไกลได้นานแค่ไหน
เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง เหลือคนเดียวก็จะไปครับ 8-)
Nok77 เขียน:นั่นสิครับ อยากไปด้วยแต่กลัวตามไม่ทัน
แรงดีๆแล้วค่อยมาก็ได้ครับเดี๋ยวจะไม่สนุก แต่ว่าวันศุกร์นี้น่าจะมีทริปปั่นไปกินค่อนข้างแน่นอน รอดูแล้วกันนะ :D
sweetken เขียน:จริงรึ :o
พี่โป้ง คอนเฟิร์ม แปลว่า ชัวร์ ไม่ต้องมั่วเลยดีกว่า ;)
KeawZila
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914292410
Bike: VooDoo
ตำแหน่ง: 41 ซ อ่อนนุช 56 ก.ท.ม

โพสต์ โดย KeawZila »

พทุธนี้ขอลองสักทริป :mrgreen:
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

ทริปวันศุกร์ที่ 29/06/2555
ชวนปั่นกิน ข้าวต้ม 100 อย่าง ต่อสะพานพระราม7 กลับสะพานปิ่นเกล้า

ข้าวต้ม 100 อย่าง แยกเตาปูน
ร้าน "เจ๊หมู ข้าวต้มอบเผือก" ตั้งอยู่ที่ 171 ปากซอยบุญเหลือ บางซื่อ กทม. การเดินทางจากสะพานปูนซีเมนต์ วิ่งตรงมาสามแยกเตาปูน แล้วเลี้ยวขวาวิ่งตรงมานิดเดียวจะเจอซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 1 (ซ.บุญเหลือ) จะเห็นร้านเจ๊หมูเป็นตึกแถวตั้งอยู่หน้าปากซอย จุดสังเกตจะถึงก่อนเซเว่นอีเลฟเว่น เปิดทุกวัน เวลา 12.00-03.00 น. ทางร้านรับออกงานนอกสถานที่ด้วย โทร. 08-6384-0807

คลิปวีดีโอชวนชิม ข้าวต้ม 100 อย่าง
http://www.youtube.com/watch?v=xR0yPnHv ... 36C8215DF0

ทริปนี้ ปั่นกิน-เที่ยว
เชิญ มือใหม่ ท่านที่ปั่นคนเดียว เบื่อๆ ท่านที่ชอบการท่องเที่ยวยามค่ำคืน และบ้านอยู่ย่าน สุขุมวิท ทองหล่อ คลองตัน อ่่อนนุช บางจาก ซอยสุขุมวิท101 ซอยอุดุมสุข บางนา ลาซาล แบริ่ง ทุกท่านเพื่อร่วมปั่นชิมอาหาร ขนมอร่อย และเที่ยวชมสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญ

ใช้เส้นทางการเดินทาง
นำทริปชวนชิม โดย คุณโอก ช่วยกันรักษาเวลานะครับ

เชิญ ทุกท่านที่เสร็จกิจการงาน ร่วมปั่นกิน-เที่ยว
พบกันที่บิ๊กซี อ่อนนุช ทุกวันพุธ เวลา 20.00 น.

สิ่งที่ต้องเตรียมมาด้วยมีดังนี้
1. สวมหมวกกันน็อคขณะขับขี่จักรยาน
2. ติดไฟท้าย
3. ไฟหน้ามีก็ดีมาก
4. ยางในอะไหล่
5. กระติกน้ำดื่ม

ขอความร่วมมือจากทุกท่านครับ ช่วยกันโพสต์สรุปทริปชวนปั่น

1. รายงานสภาพการขับขี่ จริง ใครมีไมล์ช่วยกันโพสต์รายงานนะครับ
เพื่อให้ท่านผู้ชมทราบ สภาพการขับขี่ เพื่อเป็นประโยชน์ ใช้เป็นแนวทางตัดสินใจ ที่จะมาร่วมกิจกรรมกับกลุ่ม ในครั้งต่อไป

2.ช่วยกันโพสต์สรุปทริป โดยช่วยกันบอกเล่า เหตุการณ์ที่ประทับใจ สิ่งดี สิ่งที่ประทับใจ หรือเรื่องราวต่างในการเดินทาง
โดยช่วยกับขอบคุณ เรื่องราวเหล่านั้น เพื่อบอกเล่าถึง กิจกรรมต่างๆ ที่เกิดขึ้น ซึ่งหมายถึงทุกคนได้แลกเปลี่ยน ความประทับ เหตุการณ์ดีๆ หรืออะไรที่ประทับใจ
และยังเป็นประโยชน์ ต่อผู้จัดทริปชวนปั่น เป็นประโยชน์ต่อผู้เฝ้าชม ครับ

3.สรุปทริปชวนปั่นด้วยภาพ ซึ่งพี่น้องที่ถ่ายภาพไว้ ช่วยนำภาพมาโพสต์สรุปทริปกันนะครับ

:ugeek:
ไฟล์แนบ
42.JPG (60.8 KiB) เข้าดูแล้ว 140 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เฮียฮ้อ36 เมื่อ 26 มิ.ย. 2012, 15:12, แก้ไขแล้ว 31 ครั้ง
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

ซ้อมวันปั่นวันพุทธแล้วคืนพฤหัสมีทริปมั้ยครับ... :D
STRIDA2WORK
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

kaiyang2029 เขียน:ซ้อมวันปั่นวันพุทธแล้วคืนพฤหัสมีทริปมั้ยครับ... :D
วันพฤหัส เปลี่ยเป็น วันศุกร์ และนะคับ พี่ชายสุดหล่อ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
Nok77
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau XC Casper Pro

โพสต์ โดย Nok77 »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
ไอ้ทริปปั่นไปกินนี่ชิลๆป่าวครับ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ปั่นซ้อมเนี่ย คงจะไม่เอาเป็นเอาตายกันนะ:-D กลัวตามเกาะไม่ทันแล้วต้องกลับคนเดียว(ล้อเล่น jj คงไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว แต่ว่าไปเคยปั่นซ้อมกับกลุ่มอื่น เค้ารอนะ แต่ผมหลงทางเอง กว่าจะเจอกันนี่โทรกันวุ่น) ถนนชิวๆ แท้ๆ แต่ผมไม่ค่อยจำทาง(เฉพาะกลางคืนน่ะ)
ขวด

The Power Of Slow Ride
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

วันนี้ผ่านบางนาเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
ถ้าเลิกงานเร็วจะไปรอที่เดิม
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

kgbone เขียน:วันนี้ผ่านบางนาเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
ผ่านบางนาเหมือนเดิมครับ :P
Nok77
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau XC Casper Pro

โพสต์ โดย Nok77 »

ขอถามทางนิดนึงครับ ถ้าผมต้องการปั่นไป-กลับสัก 20-30 กม.ควรปั่นไปเส้นไหนดีครับ
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

Nok77 เขียน:ขอถามทางนิดนึงครับ ถ้าผมต้องการปั่นไป-กลับสัก 20-30 กม.ควรปั่นไปเส้นไหนดีครับ
เส้นทางคืนนี้เหมาะอย่างยิ่งเลยค่ะ 30กิโล ราวๆ ชั่วโมงครึ่ง ก็ปิดทริปแล้วค่ะ :mrgreen:
Jimmy_Panther
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Bike

โพสต์ โดย Jimmy_Panther »

kgbone เขียน:วันนี้ผ่านบางนาเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

:shock: ตรงไหนครับ เผื่อไปด้วย
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”