เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

หึ หึ หึ.....เราน่าจะมารวมกันนะ ขาช้าไม่รอดก็เท่าที่ได้ละครับไม่ได้จับรถเลย ทำแต่งาน
รูปประจำตัวสมาชิก
wing103
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098 - 1534842
team: จักรยานกองบิน1 โคราช
Bike: TREK madone 5.2 THORN sherpa
ตำแหน่ง: ข่าวอากาศ กองบิน1 อ.เมือง จ.นครราชสีมา

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย wing103 »

ธนะชัย เขียน:อาทิตย์นี้อดปั่นทริปดีแทคอีกแล้วติดภาระกิจต้องเดินทางไปปฏิบัติงานที่เวียงจันทน์อีกแล้ว.
แล้วเมือ่ไหร่จะเจอกันครับ....ไปลาวมีอะไรหรือเปล่า...ผมคิดมากนะ
หมอกะเทิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2643580
team: เสือกะเทิน พิมาย
Bike: CANNONDALE / FELT / KHS
ตำแหน่ง: 541/1 ม.1 ต.ในเมือง อ.พิมาย จ.นครราชสีมา 30110

โพสต์ โดย หมอกะเทิน »

เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 เขียน:หึ หึ หึ.....เราน่าจะมารวมกันนะ ขาช้าไม่รอดก็เท่าที่ได้ละครับไม่ได้จับรถเลย ทำแต่งาน
เฮียเผือก งานนี้ผมสู้แค่หงิกก็แล้วกันนะ :lol: :lol: :lol:
ไม่เชื่อว่าตนเองดีแล้ว
มาทำเทรนเนอร์3ลูกกลิ้งกันเองดีไหมเอ่ย? http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=170420
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

:D
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เส้นทางปั่นเราจะใช้เส้นทางเดิมทุกประการครับ ยกเว้นตอนปั่นเข้าเมืองเราจะไม่เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นหลังคูเมือง แต่เราจะปั่นขึ้นสะพานข้ามทางรถไฟ จากนั้นไปตามถนนมิตรภาพจนถึงประตูพลแสน(ประตูน้ำนั่นแหละครับ) เสียงซ้ายลอดประตูพลแสนแล้วเลี้ยวซ้ายอีกครั้งก็จะถึงสถานีวิทยัDFMเราจะสิ้นสุดเส้นทางกันตรงนั้นครับ

ได้รับทราบมาจากเฮียซันว่าทางหน่วยงานจะเตรียมเกลือแร่ให้ แต่ผมคาดว่าคงไม่พอเป็นแน่แท้ ผมเลยต้องขออนุญาติเพื่อนสมาชิกทุกท่านในการเบิกค่าใช้จ่ายบางส่วนไปทำการจัดซื้อของที่จำเป็นสำหรับอาทิตย์นี้ดังนี้ครับ ทางผู้จัดบอกว่าเตรียมเกลือแร่ให้บางส่วนนะครับไม่ได้เตรียมให้เพียงพอทุกท่านแน่ๆ และเตรยมน้ำแต่ก็ไม่น่าจะพอแน่ๆ สุดท้ายบอกว่าเตรียมของกินซึ่งเป็นผลไม้ แต่พวกเราปั่นกันแล้วยังต้องพกมีดมาผ่าแตงโมหรือส้มโอหรือสัปปะรสนี่ผมว่าจะออกแนวกันดารไปหน่อยครับ ผมเลยจะฝากผลไม้ไว้ทางปลายทางนั่นแหละครับ

1 เกลือแร่ชนิดซองจำนวน 120 ซองพี่อ้วนจะประสานงานกับน้าอ้อน นะครับ เห็นพี่อ้วนบอกว่าซองละไม่น่าเกิน5บาท คิดว่าเป็นเงินจำนวน600บาท

2 น้ำเปล่า ผมว่าทางผู้จัดให้มาคงไม่เพียงพออย่างแน่นอน เพราะว่าการจะปั่น130กิโลเมตร เราจำเป็นที่จะต้องดื่มน้ำอย่างน้อยก็คนละ3ลิตร ไปปั่นกัน 100คนเราต้องเตรียมน้ำมากกว่า300ลิตร ผมว่าเราคงขนไปได้ไม่มากขนาดนั้น แต่จะทำให้ดีที่สุดครับ คิดว่าต้องใช้งบประมาณสูงถึง 3000 บาทครับ

3 นกหวีดเพื่ออำนวยความสะดวกในการจราจร น้าอ้วนจะช่วยจัดซื้อให้10อันครับ เป่ากันให้สนั่นถนน คาดว่าเป็นเงินราวๆ 500 บาทครับ

4 ขออาสาสมัครบั้งฮะโหล1ท่านครับ เพราะว่าเฮียอ้อมีบั้งฮะโหลแต่ไม่มีคนจะใช้ :lol: กลัวหนักมั๊ง :lol:

ดังนั้นผมขออนุญาตินำเงินกองทุนจำนวน 4100 บาทมาใช้ในการทำงานเพื่อการกุศลครั้งนี้ครับ เพื่อนๆที่จะช่วยออกค่าใช้จ่ายก็สามารถช่วยเหลือได้นะครับ โดยฝากจ่ายที่พี่อ้วนเลยครับ เพื่อจะได้นำไปเข้าบัญชีกลุ่มนะครับ ฝากพี่อ้วนอัพเดทเรื่องจำนวนเงินในบัญชีด้วยนะครับ

สุดท้ายผมเตรียมรถกระบะเพิ่มให้1คัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เพื่อจะได้ขนน้ำไปตามจุดพักต่างๆ และมีไทยรัตน์ขับรถเซอร์วิสคันเดิม(ที่ไปพิษณุโลกคันนั้น) โดยรถกระบะจะไปจอดตามจุดพักรอพวกเราล่วงหน้าเลย จะเหลือเพียงแค่ไทยรัตน์ที่ปิดท้ายขบวน

กลุ่มทางไกล130กิโล จะนำโดยน้าอ้อนและบรรดาขาแรงทั้งหลายนะครับ แต่ขอร้องว่าอย่างปรี๊ดเลยนะครับ ถ้าปรี๊ดเราจะมีบทลงโทษสถานเหนื่อย :lol: :lol: จะจับทำโทษเข้าคอร์ทให้ง่อยรัปทาน เราจะไปกันที่ความเร็วมาตรฐานน้ำอ้วนนะครับ เพื่อนบางท่านอาจตามไม่ทันจริงๆก็ค่อยๆไปครับ เพราะว่าจุดจอดจะเป็นตามปั๊มอยู่แล้วนะครับ แต่ผมว่าน่าจะไปด้วยกันได้ทุกคนครับ เพื่อนที่หลุดจริงๆ อย่าฝืนครับ ให้ขึ้นรถเลยครับ ขึ้นไปพักเอาแรง10นาทีกินน้ำไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ถ้าฝืนไปด้วยความเร็วที่ไม่คุ้นเคยอาจไม่สบายเอาง่ายๆครับ

ผมคิดว่าจะทำความเร็วเฉลี่ยประมาณ30กิโลเมตรต่อชั่วโมงนะครับ เราออกกันตอน 8:00 คิดว่าน่าจะเสร็จราวๆ12:30ครับ จะไม่มีการเปิดช่องให้ปรี๊ดนะครับ แต่จะไปด้วยกันโดยให้พวกเราคิดว่าน้าอ้วนคือคนใส่เสื้อเหลือง ดังนั้นต้องล้อมหน้าล้อมหลังให้เต็มที่ดังหินในไข่ เอ้ย ไข่ในหิน :lol: :lol: ฝากน้าอ้อนและพี่จ่าช่วยจัดระเบียบแถวปั่นให้เรียงสองสวยๆด้วยนะครับ จะได้ดูหล่อๆหน่อยและไม่เสี่ยงมากนักเวลาปั่นบนถนนมิตรถาพครับ

เจอกันวันอาทิตย์นี้ครับ กลุ่มเสือเฒ่ารวมตัวกันประมาณ7:00โมงเช้าจะแหร่มมากครับ ลูกน้องผมมีไปกันประมาณ30-50คนครับแต่จะปั่นกันแค่8กิโลเมตร แต่งกายตามสะดวกนะครับ ใครมีชุดอะไรแหร่มๆก็เอามาเลยครับไม่ได้ปิดกั้นครับ จะใส่ชุดนอนมาปั่นก็ไม่ว่ากันครับผม :lol: :lol: :lol: หรือว่าจะใส่ชุดเอเฒ่าเราก็ไม่ว่ากันครับ เดี๋ยวผมลองไปหาดูก่อนว่าที่ไหนมีชุดแหร่มๆกวนๆก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะหาทันหรือเปล่า

อาท
ไววิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898474488
team: korat
Bike: trek

โพสต์ โดย ไววิทย์ »

ทาง DFM เขาฝากมาขอบเสี่ยอาร์ทมากเลยครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 7 สค. 54 นี้ จะมีกลุ่มฟิกเกียร์และกลุ่มฺ BMX มาช่วยงานแสดงโชว์จักรยานผาดโผนให้ในงานโดยไม่
คิดค่าใช้จ่ายครับ
และจะมีบริษัท SPORT BICYCLE มาออกบูธในงานนี้ด้วยครับและจะขนเทคโนโลยีที่ใช้กับนักแข่งจักรยานมาด้วย
เช่น เครื่องวัดเท้า , เครื่องวัดก้น (ผมอยากให้เพื่อนๆนักจักรยานลองไปวัดเท้าและก้นดูเพราะมันมีผลต่อการปั่นจักรยานมาก
อย่างเท้าเรา เราจะได้ทราบว่าอุ้งเท้าเราใช้พื้นรอง รองเท้าแบบไหน ก้นใช้อานแบบไหน)[/size]
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

มีข้อแนะนำสำหรับขาแรง ที่วันอาทิตย์นี้ถูกคุมความเร็วไม่เกิน30
1 ให้ขี่ด้วยรอบขาสูงกว่าปกติ บวกไปอีก20-30 เช่นปกติรอบขา 100 ก็ให้เป็น 120แต่ปรับเกีร์ยให้ความเร็วไม่เกิน30
2 ให้ขี่ด้วยรอบขาช้ามากๆกว่าปกติอีก30-40 เช่นปกติรอบขา 100 ก็ให้เป็น 70แต่ปรับเกีร์ยให้ความเร็วไม่เกิน30
โดยที่ทำสลับกันเมื่อทำข้อได้ต่อไม่ไหว แล้วจะได้ประโยชน์จากการขี่ช้า :P :P :P

รูปภาพ
wing103
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098 - 1534842
team: จักรยานกองบิน1 โคราช
Bike: TREK madone 5.2 THORN sherpa
ตำแหน่ง: ข่าวอากาศ กองบิน1 อ.เมือง จ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย wing103 »

ขอช่วย 200 บาทเข้ากองกลางครับ ....
จ่าโคราช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932233922
team: โคราชไบค์
Bike: la

โพสต์ โดย จ่าโคราช »

พรุ่งนี้...ซ้อมทางไหนกันครับ...
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

chinnawud เขียน:มีข้อแนะนำสำหรับขาแรง ที่วันอาทิตย์นี้ถูกคุมความเร็วไม่เกิน30
1 ให้ขี่ด้วยรอบขาสูงกว่าปกติ บวกไปอีก20-30 เช่นปกติรอบขา 100 ก็ให้เป็น 120แต่ปรับเกีร์ยให้ความเร็วไม่เกิน30
2 ให้ขี่ด้วยรอบขาช้ามากๆกว่าปกติอีก30-40 เช่นปกติรอบขา 100 ก็ให้เป็น 70แต่ปรับเกีร์ยให้ความเร็วไม่เกิน30
โดยที่ทำสลับกันเมื่อทำข้อได้ต่อไม่ไหว แล้วจะได้ประโยชน์จากการขี่ช้า :P :P :P

รูปภาพ
ขอบคุณครับเฮียอ้อ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

สำหรับพรุ่งนี้นัดซ้อมที่เก่าเวลาเดิมนะครับทุกคน แล้วพบกันครับ :)
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

แล้วตอนจบกี่ยกครับต้น :lol: :lol: :lol:
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

ไววิทย์ เขียน:ทาง DFM เขาฝากมาขอบเสี่ยอาร์ทมากเลยครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 7 สค. 54 นี้ จะมีกลุ่มฟิกเกียร์และกลุ่มฺ BMX มาช่วยงานแสดงโชว์จักรยานผาดโผนให้ในงานโดยไม่
คิดค่าใช้จ่ายครับ
และจะมีบริษัท SPORT BICYCLE มาออกบูธในงานนี้ด้วยครับและจะขนเทคโนโลยีที่ใช้กับนักแข่งจักรยานมาด้วย
เช่น เครื่องวัดเท้า , เครื่องวัดก้น (ผมอยากให้เพื่อนๆนักจักรยานลองไปวัดเท้าและก้นดูเพราะมันมีผลต่อการปั่นจักรยานมาก
อย่างเท้าเรา เราจะได้ทราบว่าอุ้งเท้าเราใช้พื้นรอง รองเท้าแบบไหน ก้นใช้อานแบบไหน)[/size]
...เรื่องวัดเท้าพอทราบอยู่ แต่วัดก้นม้นเป็นยังไงหรือครับ เสี่ยซัน :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

อุ้งเท้าผมมันจะออกแนวกีบๆเหมือนคากิขาหมู วัดได้เป่าครับเฮียซัน ส่วนบั้นท้ายผมก็ออกแนวบั้นท้ายหมู มีแต่ตูดกับตูด เกรงว่าเครื่องมันจะจบหายเข้าไปในบั้นท้ายต้องงัดออกทุลักทุเล :lol: :lol:

ล้อเล่นหน่ะครับ แต่ว่าใครยยากจะลองวัดอะไรก็เชิญนะครับ เผื่อจะได้เข้าใจตัวเองมากขึ้นครับ ปอลิงนะครับ เครื่องวัดฝ่าเท้ามีอีกเครื่องอยู่ที่เวิร์ดเทรดที่ร้านอาดีดาสครับ ส่วนเครื่องวัดบั้นท้ายนี่คงมีที่เดียวนี่ล่ะครับ ส่วนผมตอนนี้ชอบวัดบั้นท้ายสาวๆมากกว่าที่จะโดนวัดหง่ะ :lol: :lol:
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

wing103 เขียน:ขอช่วย 200 บาทเข้ากองกลางครับ ....
...ขอบคุณแทนพี่อ้วนมากเลยครับ ท่านที่สองคงเป็นเสี่ยกีนะ.....หวังว่านะครับ :D
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”