สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-685-9245
team:   [Bike Joy]
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

โพสต์ โดย newcomer »

อาโอเลี้ยง เขียน:ค่าลงทะเบียน ท่านละ 300 บาท ทั้งรุ่น A และ รุ่น B
-นักปั่นทุกท่าน ต้องติดเบอร์ด้านหลัง ให้แน่นหนา
-มีจุดเช็ค และจุดรับน้ำ
-นักปั่น A และ B ไม่ผ่านจุดตรวจเช็คครบตามทางผู้จัดกำหนด ไม่มีสิทธิรับถ้วยรางวัล
-นักปั่นทุกท่านต้องสวมหมวกกันน๊อค
-นักปั่นทุกท่านเมื่อเข้าเส้นชัยแล้ว ให้นำเบอรเพื่อแสดงตัว รับถ้วยรางวัล
สิ้นสุดการปั่น...

สังเกตุ ข้องที่สาม ด้วยครับ.พี่น้อง..
ไม่ได้ก็ไม่ได้ กลัวไร แค่ภูเขาไปลง 100 โล ก็ซะใจแล้ว

ปล.แต่ผมลง 50 โลน่ะ 555
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

Re: สุพรรณบุรี ชวนปั่น "ปั่นสไตล์เมืองเหน่อ ไปให้ถึง ขอให้ทัน"

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

อาโอเลี้ยง เขียน:ค่าลงทะเบียน ท่านละ 300 บาท ทั้งรุ่น A และ รุ่น B
-นักปั่นทุกท่าน ต้องติดเบอร์ด้านหลัง ให้แน่นหนา
-นักปั่น A และ B ไม่ผ่านจุดตรวจเช็คครบตามทางผู้จัดกำหนด ไม่มีสิทธิรับถ้วยรางวัล
-นักปั่นทุกท่านต้องสวมหมวกกันน๊อค
-นักปั่นทุกท่านเมื่อเข้าเส้นชัยแล้ว ให้นำเบอรเพื่อแสดงตัว รับถ้วยรางวัล

สังเกตุ ข้องที่สาม ด้วยครับ.พี่น้อง..
ข้อสาม ไงเหรอ...เรื่องผ่านจุดเช็ค ถ้าไม่ออกนอกเส้นทาง ก็ไม่น่ากังวลนิ หรืออาโอเห็นอะไรเหรอ ไม่เก็ท
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

เพ้งครับ เขียน:

ข้อสาม ไงเหรอ...เรื่องผ่านจุดเช็ค ถ้าไม่ออกนอกเส้นทาง ก็ไม่น่ากังวลนิ หรืออาโอเห็นอะไรเหรอ ไม่เก็ท
ถ้าคนใดคนนึงในกลุ่มเกิด อุบัติเหตุ ตะคริว ยางแตก หมดแรง

ทำให้ไม่สามารถผ่านเช็คพ้อยสุดท้ายไปได้ หรือผ่านเส้นชัยไปได้ในเวลาที่กำหนด ผมว่ามันก็เป็นอุปสรรคที่น่าคิดเหมือนกันน่ะครับ

ถ้าเหตุการณ์ข้างต้นที่กล่าวมามันมีการเกิดในเวลาที่คับขันไมว่าจะเหตุการณ์ใดเหตุการณ์นึงเกิดขึ้นกับคนใดคนนึง ทั้งกลุ่มจะทำยังไง?

ผมคิดว่าพี่โอน่าจะห่วงในส่วนนี้คล้ายๆกับผมที่ชุคคิดขึ้นมาได้ตอนที่พี่โอโพสอ้างถึงข้อสามมา

เพราะดูจากความเร็วเฉลี่ยที่ค่อนข้างเยอะและเวลาพักที่ค่อนข้างน้อย ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจริงๆผมว่าต้องเหนื่อยกันอีกเยอะอยู่เหมือนกัน

ล่าสุดใจเกินร้อยที่โคราชก็เกือบพลาดมาแล้วครั้งนึงใน กลุ่ม บี

ยังไงลองชั่งน้ำหนักดูดีๆก่อนว่าจะลงรุ่นไหน จะลงยกกลุ่ม หรือแบ่งออกเป็นสองกลุ่ม

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นรอป้ามาบอกก่อนดีกว่าว่าเสือภูเขาลง100โลได้หรือไม่

;)
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

กรณีที่เฮียเพ้งว่ามาก็น่าคิดครับ...

ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันก็น่าจะจบเกมเลยทีเดียว...50 โลก็ได้ครับ...ซัดกันให้ใส้แลบไปข้าง :lol:
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

bird_ เขียน:กรณีที่เฮียเพ้งว่ามาก็น่าคิดครับ...

ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันก็น่าจะจบเกมเลยทีเดียว...50 โลก็ได้ครับ...ซัดกันให้ใส้แลบไปข้าง :lol:
ผมหรือเฮียเพ้งคิด

ผมหรือพี่ที่งง

:lol: :lol: :lol:
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

เฮ้ย...มันไม่ได้แข่งแบบกลุ่มนี่นา ลงแบบเดี่ยวๆตัวใครตัวมัน ใครพลาดก็อดได้ถ้วยไม่ใช่เหรอ ไม่จำเป็นต้องผ่านครบทั้งกลุ่ม.....อ่านแล้วอ่า่นอีกแล้วนะ ผมหลุดไปตรงไหนวา :?:
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

อาจเป็นแบบพี่เพ้งว่า...
แต่ป้าประสงค์ที่จะให้พวกเราทำกลุ่มแบบที่เคย...
จะได้ไปรอดทั้งก๊วน
แต่ถ้าเป็นแบบนั้น....ระหว่างทางใครมีเหตุอะไรคงต้องดูเวลาประกอบอีกทีครับ
แบบนั้นรึปล่าว :D
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ส่วนตัวน่ะครับ

การแข่งลักษณะแบบนี้ ในต่างประเทศเค้าว่าเป็นการแข่งกับตัวเอง..แต่ผมว่ามันเป็นการแข่งกับจิตใต้สำนึกของตัวเองมากกว่า..ครับ...

ได้ก้อได้ทั้งกลุ่ม ถ้าไม่ได้ก้อต้องได้ครับ.. ใครไม่ไหวเราจอดรอ ..ใครยางแตกเราจอดช่วย ...ใครหมดเรามีป๋าดัน :mrgreen:

ส่วนอุบัติเหตุต้องไม่มีครับ..เพราะคงไม่มีใครอยากให้มันเกิดขึ้นแน่นอนครับ..

ทุกทริปที่ผมไปไม่ไ้ด้ต้องการชนะ แต่แค่อยากมาเรียนรู้ครับ.... :D
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ประเด็นเรื่อง กลยุทธ์การปั่นหรือน้ำจิตน้ำใจที่จะยอมตายหมู่ คงไม่ก้าวล่วงความคิดของแต่ละคน หรือจะไปกดดันใครเพื่อเรียกร้องสปิริต แค่สงสัยที่อาโอบอกให้ดูกติกาข้อสามเท่านั้นเอง เขาไม่ได้แข่งแบบกลุ่มใช่ไหม ผมเข้าใจผิดรึเปล่า
tar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE JOY
Bike: เบนจี้...โคตรรักเองเลย

โพสต์ โดย tar »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ....นอนวัดน่าจะดีสุด

.....นอนม่านรูดน่าจะดีที่สุด :idea: :mrgreen:
ไปตายดาบหน้า...
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

tar เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ....นอนวัดน่าจะดีสุด

.....นอนม่านรูดน่าจะดีที่สุด :idea: :mrgreen:
แหม๋...ไม่ไปทางอื่นเลยนะท่านพี่

วัด กับ ม่านรูด...มันสวรรค์กับนรกเลยนะพี่ :lol:

กรณีงานแข่งกับตัวเอง..ผมว่าจุดประสงค์ของป้าและทีมส่วนใหญ่คงอยากให้ไปกันหมดครับ

ซึ่งอาจจะแบ่งกลุ่ม..อันนี้ก็แล้วแต่...แต่คงไม่วิ่งตัวใครตัวมันมั้งครับ

ถ้าสมมุติขี่ๆอยู่แล้วในกลุ่มมีคนยางแตก...ถึงผมจะอยากได้ถ้วยมากขนาดไหน...ก็คงไม่อาจจับจักรยานปั่นต่อไปได้หรอกครับ

ในเมื่อพรรคพวกเดือดร้อนและยังต้องการความช่วยเหลืออยู่ ;)
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

เพ้งครับ เขียน:ประเด็นเรื่อง กลยุทธ์การปั่นหรือน้ำจิตน้ำใจที่จะยอมตายหมู่ คงไม่ก้าวล่วงความคิดของแต่ละคน หรือจะไปกดดันใครเพื่อเรียกร้องสปิริต แค่สงสัยที่อาโอบอกให้ดูกติกาข้อสามเท่านั้นเอง เขาไม่ได้แข่งแบบกลุ่มใช่ไหม ผมเข้าใจผิดรึเปล่า
ถูกต้องครับ ไม่ได้ลงแข่งเป้นกลุ่มครับผม ถ้าเอาตามกติกาจริงๆ
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

ใจเย็นน่ะ....เดี๋ยวหาข้อมูลมาให้...เหมือนที่โคราชไง จำได้มั้ย เราเข้ามาช้า เค้าก็ให้ถ้วยเรา...แต่ในใจลึกๆแล้ว เราจะรู้อยู่แก่ใจของเรา ว่าเราทำตามเวลาที่เค้ากำหนดไม่ได้....ตัวป้าเองไปใจเกินร้อยครั้งแรก ปั่นแบบฅนเดียว หากลุ่มเกาะเอง โดยตอนนั้นเกาะกลุ่มสีคิ้ว ทำเวลาดีมาก...ครั้งที่ 2 ลงอันดับ...ครั้งที่ 3 ที่ไปกับไอ้เข้ตอนเช้า วันนั้นแรงไม่มี หิวข้าว ปวดขี้ ปั่นเข้ามาช้ากว่ากำหนด...พอครั้งที่ 4 ที่ไปค้าง ที่มีทีมไส้ไหล ไส้หลุดน่ะ เวลายิ่งไปกันใหญ่เลย...เพราะงั้นใจเย็น ผู้จัดเค้าคงไม่ใจร้ายหรอก....เดี๋ยวป้าไปสืบข่าวหาข้อมูลมาให้
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าตุ๊BJ เขียน:ใจเย็นน่ะ....เดี๋ยวหาข้อมูลมาให้...เหมือนที่โคราชไง จำได้มั้ย เราเข้ามาช้า เค้าก็ให้ถ้วยเรา...แต่ในใจลึกๆแล้ว เราจะรู้อยู่แก่ใจของเรา ว่าเราทำตามเวลาที่เค้ากำหนดไม่ได้....ตัวป้าเองไปใจเกินร้อยครั้งแรก ปั่นแบบฅนเดียว หากลุ่มเกาะเอง โดยตอนนั้นเกาะกลุ่มสีคิ้ว ทำเวลาดีมาก...ครั้งที่ 2 ลงอันดับ...ครั้งที่ 3 ที่ไปกับไอ้เข้ตอนเช้า วันนั้นแรงไม่มี หิวข้าว ปวดขี้ ปั่นเข้ามาช้ากว่ากำหนด...พอครั้งที่ 4 ที่ไปค้าง ที่มีทีมไส้ไหล ไส้หลุดน่ะ เวลายิ่งไปกันใหญ่เลย...เพราะงั้นใจเย็น ผู้จัดเค้าคงไม่ใจร้ายหรอก....เดี๋ยวป้าไปสืบข่าวหาข้อมูลมาให้
รับแซ่บ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

newcomer เขียน:
เพ้งครับ เขียน:ประเด็นเรื่อง กลยุทธ์การปั่นหรือน้ำจิตน้ำใจที่จะยอมตายหมู่ คงไม่ก้าวล่วงความคิดของแต่ละคน หรือจะไปกดดันใครเพื่อเรียกร้องสปิริต แค่สงสัยที่อาโอบอกให้ดูกติกาข้อสามเท่านั้นเอง เขาไม่ได้แข่งแบบกลุ่มใช่ไหม ผมเข้าใจผิดรึเปล่า
ถูกต้องครับ ไม่ได้ลงแข่งเป้นกลุ่มครับผม ถ้าเอาตามกติกาจริงๆ
เราไม่ได้ลงเป็นทีมก็จริง...แต่เราก็อยากจะพาพวกเราไปกันทั้งหมด ไปพร้อมกัน ฝึกซ้อมสองแถว แล้วก็ฝึกนิสัยในการปั่นเป็นกลุ่มของเรา ในทุกงานที่จัดแบบนี้ มันหมายถึงความสามัคคานนทการที่เรามีต่อกันในกลุ่ม...แม้ว่าในเวลาออกทริป หลานแต่ละฅนของป้า แมร่งปั่นไม่เคยรอตูเลย :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 21 ก.ค. 2011, 14:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”