ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
MARINE24
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มี
Bike: MTB. ยี่ห้อ JAMIS Trail X2
ติดต่อ:

Re: ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

โพสต์ โดย MARINE24 »

ย่านบางบัวทอง ก็มีแถวใต้สะพานต่างระดับ ตรงจุดตัดระหว่างถนน 345 กับเส้นทางบางบัวทองไปบางปะอิน วันอาทิตย์ตอนช่วง 19.00 เป็นต้นไป จะมีเด็กแว้นกับสกอ๊ยและสะกั้งมาแข่งรถกัน ถ้าย่านพุทธมณฑล 3-4 -5 ช่วง 02.00-03.00 น.จะมีเป็นขบวนประมาณ 30-50 คัน วิ่งเต็มถนนในช่องทางด่วน ตอนนั้น ผมกำลังขับรถปิคอัพไปงานพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน อ.ทองผาภูม กาญจนบุรี เวลา 10.00 น.
มิเคยหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย
bobbagum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Grade/GT Zaskar

Re: ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

โพสต์ โดย bobbagum »

ส่วนใหญ่ถ้าขับรถใหญ่อยู่ ถ้าเจอพวกย้อนศรมา ผมก็"มึงมากูไม่หลบ"มั่งครับ กลัวอย่่างเดียวเห็นเป็นข่าวทีไรตำรวจมักตั้งข้อหาขับรถประมาทกกับคนขับรถยนต์
ยังพอมีแรง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025756610
team: ไม่มี
Bike: fuji nevada3

โพสต์ โดย ยังพอมีแรง »

ผมว่าเรื่องอย่างนี้เป็นเรื่องสำคัญ
ที่พวกเราต้องเตือนกันเองก่อน
ขอบคุณครับ

แล้วเส้นทางที่ไม่ปลอดภัยเส้นอื่นอื่นล่ะครับ
ยังมีอีกหรือเปล่า
รูปประจำตัวสมาชิก
aoaon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 515 1200
team: ปั่นเดี่ยว,ว่างขอไปด้วย
Bike: Trek, Tern , Turbo Ben10, จักรยานเก่า ๆ

โพสต์ โดย aoaon »

:cry: ชักเสียวว..แถวโรลโคลโรดช่วงบ้านกลางเมืองมีหรือป่าวเนี่ยย..มึดดีจิงงง..
โอนเงินที่
ธ.กสิกรไทย 726 2 01695 8
อนุชิต สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน
เช็คพัสดุ
http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
kopp
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 1.2

โพสต์ โดย kopp »

ของผมปกติขี่อยุ่แถวถนนนราธิวาส ส่วนมากผมขี่ตอนดึกๆ เลยมีโอกาสเจอเด็กแว้นบ่อยหน่อย ตอนนั้นผมก็ขี่ไปตามทางของผม แล้วก้มีเด็กแว้นขับสวนทางมาประมานเกือบ 30-40 ขันน่าจะได้ รู้แต่ว่าเยอะมาก ( ผมขี่คนเดียว ) ผมก็ไม่รุ้จะหลบยังไงก้เลยปั่นออกไปช่วงเกือบกลางๆถนนหน่อย แต่ก็ยังไม่พ้นผมเลยไปชนเข้ากับเด็กแว้นที่ขี่สวนมาอยุ่ ผมก้พูดว่าจะขี่สวนมาทำไม มันก้บอกว่าแล้วทำไม จังหวะนั้นผมคิดว่าเลี่ยงดีกว่า ถ้าคิดจะทำอะไรไป ไม่คุ้มแน่ๆได้นอนอยุ่บนถนนแน่ๆ :? ผมเลยเลยต้องเขนจักรยานเดินไปตามฟุตบาทจนพ้นพวกเด็กแว้น โชคดีที่ผมกับรถไม่ค่อยเป็นอะไร :| พวกนี้มันไม่น่าเกิดมาเลยจริงๆ ขยะสังคมมากๆ
เสือห้วยใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-3916695
team: สมาคมจักรยานเมืองพัทยา Pattaya sport cycling association
Bike: SCOTT SCALE940

โพสต์ โดย เสือห้วยใหญ่ »

kopp เขียน:ของผมปกติขี่อยุ่แถวถนนนราธิวาส ส่วนมากผมขี่ตอนดึกๆ เลยมีโอกาสเจอเด็กแว้นบ่อยหน่อย ตอนนั้นผมก็ขี่ไปตามทางของผม แล้วก้มีเด็กแว้นขับสวนทางมาประมานเกือบ 30-40 ขันน่าจะได้ รู้แต่ว่าเยอะมาก ( ผมขี่คนเดียว ) ผมก็ไม่รุ้จะหลบยังไงก้เลยปั่นออกไปช่วงเกือบกลางๆถนนหน่อย แต่ก็ยังไม่พ้นผมเลยไปชนเข้ากับเด็กแว้นที่ขี่สวนมาอยุ่ ผมก้พูดว่าจะขี่สวนมาทำไม มันก้บอกว่าแล้วทำไม จังหวะนั้นผมคิดว่าเลี่ยงดีกว่า ถ้าคิดจะทำอะไรไป ไม่คุ้มแน่ๆได้นอนอยุ่บนถนนแน่ๆ :? ผมเลยเลยต้องเขนจักรยานเดินไปตามฟุตบาทจนพ้นพวกเด็กแว้น โชคดีที่ผมกับรถไม่ค่อยเป็นอะไร :| พวกนี้มันไม่น่าเกิดมาเลยจริงๆ ขยะสังคมมากๆ
โห นราฯยังมีเด็กแว้นอีกหรอครับ แล้วตอนดึกปั่นจักรยานไม่อันตรายหรอครับ(จากพวกก่อการร้ายอ่ะครับ)
bad_attitude
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 2.5
ตำแหน่ง: Bangkok, Siam

โพสต์ โดย bad_attitude »

น่าจะ ถนนนราธิวาสราชนครินทร์ นะครับ ไม่ใช่ จังหวัดนราธิวาส
แต่ทั้งสองที่โหดพอกัน อันแรก ถนนนราธิวาสราชนครินทร์เด็กเปรตจากสลัมคลองเตยเขาคุมอยุ่
ที่จังหวัดนราธิวาสนั่นโจรแบ่งแยกดินแดนเขาคุมอยู่

บ้านเมืองนี้น่าจะมีกฎหมายคุมพ่อแม่ให้ดูแลลูกหลานนะ
เอาตั้งแต่เริ่มเลย ต้องไปสอบใบอนุญาตการมีบุตร
พ่อแม่มีความพร้อมจะมีลูกหรือปล่าว ไม่ใช่แค่จะสมสู่กันให้มีลูก
มีลูกแล้วจะสั่งสอนลุกให้เป็นคนดีของสังคมหรือปล่าว
หรือจะสร้างสวะสังคมมากวนเมืองเพิ่มขึ้นอีกคน
ให้สอบแก้ตัวได้สักสามครั้ง สอบตกครั้งที่สี่จับทำหมันเลย

เสียดายกฎหมายตราสามดวง พ่อแม่ปู่ย่าตายายชวดทวดเชียดเทียดไม่ดูแลลูกหลานดีๆ ลูกหลานไปทำอะไรผิดขึ้นมา โดนตัดหัวตายตกไปตามกัน
คนสมัยนั้นกลัวซวยเลยดูแลลูกหลานกันดี ไม่ให้ออกมาบ้าบอแบบทุกวันนี้
รักชาติด้วยปากหาง่าย รักชาติด้วยการกระทำหาไม่เจอ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ขอบคุณทุก ๆ ท่าน
ที่ร่วมแชร์-บอกกล่าวเล่าขานถึงเส้นทางอันตราย
ผมเองชอบบินเดี่ยวเสียด้วย
จะได้พยายามระมัดระวังหลีกเลี่ยง เกรงว่าจะพูดคุยดี ๆ
กับเด็กพวกนี้คงไม่รู้เรื่อง ประเดี๋ยวจะต้องขึ้นโรงขึ้นศาล
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
nu6608
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-0328674
team: ลำพูน
Bike: mosso
ตำแหน่ง: ลำพูน

โพสต์ โดย nu6608 »

หรือว่าจะต้องเปลี่ยนเวลาปั่นซะแล้ว ถ้าเจอแบบนี้
Smooth On Road
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: khonkaen Lampang

โพสต์ โดย Smooth On Road »

สมัยนี้คนเลวมันเยอะจริงๆเลยนะครับ รูปภาพ
survivory
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matt 5D 2010
ตำแหน่ง: 45659/45510

โพสต์ โดย survivory »

aoaon เขียน::cry: ชักเสียวว..แถวโรลโคลโรดช่วงบ้านกลางเมืองมีหรือป่าวเนี่ยย..มึดดีจิงงง..
เส้นโลคัลโรดช่วงหน้าวัดเสมียน ดึกๆประมาณ ตี 1 หรือ ตี 2 จะมีกลุ่มเด็กแว้นมาบิดมอไซค์เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่ามากันทุกวันหรือเปล่า เวลาผมกลับบ้านดึกๆ ผมเจอบางครั้ง ก็เสียวๆอยู่
~~@~~Freedom Lover~~@~~
จุดหมายปลายทางอาจไม่ใช่ที่สุดของความงาม
Lonely Bicycle จักรยานที่พร้อมจะผูกมิตรกับ คน สัตว์ สิ่งของ สองข้างทาง
~อิสร์ เสรีภักดิ์~ http://www.facebook.com/alonelybicycle http://alonelybicycle.blogspot.com
Banaanaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8999-688
team: TCS
Bike: LA Elite \ LA Blackline \ LA Urbano \ GIANT XTC FR
ตำแหน่ง: 129/122
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Banaanaa »

ถนนเส้นนี้ ใกล้บ้านผมเอง น่ากลัวมากครับ ตอนกลางคืน เด็กแว๊นเยอะ
████▓▓▓▒▒░ Facebook : http://www.facebook.com/TeeMuzu ░▒▒▓▓▓████
slipknot
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: : D

โพสต์ โดย slipknot »

ถ้าจะต้องจัดการขั้นเด็ดขาดแล้วครับแล้วปีนที่จอหัวนี่ของจริงหรือเปล่าครับเนียผมก็ไปเส้นนั้นบ่อยอยู่นะ
ปลายทาง
amonkhaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-976-3209
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางไทร / ทีมเสืออิสระ
Bike: หมอบสับถัง

โพสต์ โดย amonkhaw »

แย่จริงๆเมื่อไหร่พวกคนแย่ๆพวกนี้จะหมดไปจากสังคมสักที
JumpingThailand
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0999185
Bike: Bianchi Impluso

โพสต์ โดย JumpingThailand »

ผมปั่นอยู่บางแสน แถวถนนข้าวหลาม ปั่นจักรยานคนเดียวตอนค่ำๆ
กลัวที่สุดก็เด็กแว้นนี่ล่ะครับ เคยทั้งโดนขนาบข้างแล้วแว้ดใส่(บิดคันเร่งให้ดัง)
บางครั้งก็เจอแซว แบบว่าขับมาใกล้ๆ แล้วก็ตะโกนว่า "เท่โว้ยๆ" "เย็..แม่ง"
ฯลฯ แล้วก็บิดหนีไป แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ เด็กพวกนี้อนาคตจะลงโทษพวกเค้าเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”