ใครมีfujiบ้างครับ ทั้งMTBและROAD

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
โกโร่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Let's Bike 0860009824
team: Fuji Let's Bike Thailand/พระราม 4
Bike: Fuji Altamira / Swift U-vox TI

Re: ใครมีfujiบ้างครับ ทั้งMTBและROAD

โพสต์ โดย โกโร่ »

otto_rabbit เขียน:แบบนี้พอได้มั้ยครับ :mrgreen:

รูปภาพ
สวยลงตัวจริงๆครับคันนี้ เดี๋ยวจะเอา SLM มาโชว์บ้าง :mrgreen:
blesk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใครมีfujiบ้างครับ ทั้งMTBและROAD

โพสต์ โดย blesk »

มีกับเค้าเหมือนกันครับ
รูปภาพ
โบ้สศรีเชียงใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0989714141,0810545007
team: ศรีเชียงใหม่
Bike: GIANT XTC FR 2013,FUJI roubaix 1.0

โพสต์ โดย โบ้สศรีเชียงใหม่ »

มีกับเค้าเหมือนกัน :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ
...............................................................
ไปเรื่อยๆ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

มีถั่วลิงอยู่คัน
เดี๋ยวว่าง ๆ จะลงให้ดู ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
kamana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek8500

โพสต์ โดย kamana »

รายงานตัวครับ รุ่นนี้ใช้กันนับคันได้เลย :D

ยังไม่เคยฟุลโหลด เพราะนอนแต่โรงแรม แฟนไปด้วยจะลำบาก :mrgreen:
ไฟล์แนบ
IMG_0348.jpg (111.43 KiB) เข้าดูแล้ว 973 ครั้ง
ผมมีจักรยาน 1 คัน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kamana เขียน:รายงานตัวครับ รุ่นนี้ใช้กันนับคันได้เลย :D

ยังไม่เคยฟุลโหลด เพราะนอนแต่โรงแรม แฟนไปด้วยจะลำบาก :mrgreen:
ขายไปหรือยัง ครับ

รูปภาพ
น่าจะ แทบจะนับคันได้ จริง ๆ
ของผมก็ ฟูจิ ทัวริ่ง ๒๐๑๒ ไซด์ ๕๔
แต่เขียนว่าไซด์เอส ผมไม่ซีเรียสเรื่องแบรนด์-อุปกรณ์
ตอนหารถ ตั้งโจทย์แค่ว่าเป็นเฟรมทัวริ่งแท้ ๆ
มีรูยึดแรคหน้าหลัง ล้อต้องซี่ลวด ๓๖ ก้าน
ชุดขับเคลื่อนไม่ซีเรียส พอได้มา รายการที่ทำเพิ่มคือใส่เบรคมือเสริม
ใส่บังโคลน เปลี่ยนชุดจานหน้าเป็น ๔๘ ฟัน เปลี่ยนเฟืองหลังเป็น ๑๒-๓๖ ใส่แรคหน้า
ใส่ขาตั้งคู่ใส่ขากระติกแบบวางขวด ๑.๕ ลิตร ใส่ไมล์ เปลี่ยนเป็นเบาะบรู๊ค ใส่กระเป๋า ๕ ใบ
เปลี่ยนบันใดเป็นแบบคลีทด้านเดียว แค่นี้ก็ไปได้หัวเห็ดเจ็ดย่านน้ำ ขอให้ล้อมีลมและคนมีแรง
ของผมโหลดเต็มพิกัดแทบจะทุกทริป ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
kamana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek8500

โพสต์ โดย kamana »

สนั่น อันทเกตุ เขียน:
kamana เขียน:รายงานตัวครับ รุ่นนี้ใช้กันนับคันได้เลย :D

ขายไปหรือยัง ครับ

รูปภาพ
น่าจะ แทบจะนับคันได้ จริง ๆ
ของผมก็ ฟูจิ ทัวริ่ง ๒๐๑๒ ไซด์ ๕๔
แต่เขียนว่าไซด์เอส ผมไม่ซีเรียสเรื่องแบรนด์-อุปกรณ์
ตอนหารถ ตั้งโจทย์แค่ว่าเป็นเฟรมทัวริ่งแท้ ๆ
มีรูยึดแรคหน้าหลัง ล้อต้องซี่ลวด ๓๖ ก้าน
ชุดขับเคลื่อนไม่ซีเรียส พอได้มา รายการที่ทำเพิ่มคือใส่เบรคมือเสริม
ใส่บังโคลน เปลี่ยนชุดจานหน้าเป็น ๔๘ ฟัน เปลี่ยนเฟืองหลังเป็น ๑๒-๓๖ ใส่แรคหน้า
ใส่ขาตั้งคู่ใส่ขากระติกแบบวางขวด ๑.๕ ลิตร ใส่ไมล์ เปลี่ยนเป็นเบาะบรู๊ค ใส่กระเป๋า ๕ ใบ
เปลี่ยนบันใดเป็นแบบคลีทด้านเดียว แค่นี้ก็ไปได้หัวเห็ดเจ็ดย่านน้ำ ขอให้ล้อมีลมและคนมีแรง
ของผมโหลดเต็มพิกัดแทบจะทุกทริป ครับ
ยังครับ ที่จะขายเพราะรู้สึกปั่นแล้วปวดเอ็นหลังเข่า ล่าสุดในรูปผมไปอ่างทอง-สุพรรณมา ปวดตั้งแต่ 20 กม.แรก
เลยลองฝืนดู เปลี่ยนท่าทางและก็ปรับจูนไปตลอดทาง จนถึงอ่างทองก็เริ่มดีขึ้น
ไม่ปวดเพิ่ม เช้าวันต่อมาก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ปั่นไปถึงสุพรรณก็ไม่ปวดแล้ว

ตอนนี้ว่าจะเก็บไว้ใช้แล้วครับ ชอบมันตั้งแต่เห็นครั้งแรก ดูวินเทจดี
ตอนนั้นเพิ่งเริ่มปั่นเห็นราคาตั้งสามหมื่นกลางเลยว่าเกินเอื้อมไปหน่อย

หลายคนก็ว่าควรจะเป็นจาน 48 ขี่แล้วเป็นยังไงมั่งครับพี่ ถ้าดีได้ลองเปลี่ยนดูมั่ง
เพราะผมก็ว่าอัตราทดมันแปลกๆอยู่ ควงขาไม่ทันมั่ง หนืดไปมั่ง ผมยังงงๆอยู่เลย

อีกอย่างก็ว่าจะเปลี่ยนเป็น V Break เบรคผีเสื้อไม่ค่อยอยู่จริงๆครับ ตามแฟนอยู่ดีๆ
แฟนเบรคกระทันหัน ชนซะซี่ลวดรถแฟนขาด ล้อดุ้งไปเลย :oops:

แพร่มซะเยอะ แหะๆ ผมเองก็แอบอ่านที่พี่ไปทัวร์อยู่ตลอดครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่
ผมมีจักรยาน 1 คัน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชุดจานหน้า-เฟืองหลัง
ใช้งานแบบไลท์ ทัวริ่ง จริง ๆ มันก็ดีนะครับ
พวกขาแรง-ระยะสั้น ใช้ความเร็วก็ดี นะครับ
ผมเปลี่ยนเพราะบรรทุกหนักมาก การปั่นเดี่ยวทางไกล
เครื่องมือมือ-ข้าวของจำเป็น ต้องพร้อม แม้แต่เสบียง/เครื่องหลับนอน
ประกอบกับเจอสารพัดเส้นทาง ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนชุดจานหน้าเป็น ๔๘ ฟัน
เฟืองหลัง ๑๒-๓๖ ก็ช่วยให้การขึ้นเขาไม่สาหัสเหมือนเมื่อก่อน แต่ก็ยังเหนื่อยจากนน.ที่มาก
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ เล่าต่อในสิ่งที่ผมเปลี่ยนแปลง-เพิ่มเติม มีมือเบรคเสริม ขากระติกแบบใส่ขวดน้ำ ๑.๕ ลิตร
บังโคลน ขาตั้งคู่(ผมลงทุนเชื่อมแผ่นเหล็กเป็นจุดยึดด้านหลังกระโหลกแบบรถsoma sagaยึดได้แข็งแรงดี)แรคหน้า ซี่ลวดสำรอง
เบาะบรู๊ค ติดกระเป๋าแบบกันน้ำ ๑๐๐% ๕ ใบ บันใดแบบคลีทด้านเดียว สิ่งที่คิดว่าไม่เหมาะสม(กับผม)ทีึ่จะเปลี่ยนต่อไป
ก็คือยางครับ คงต้องใส่ประมาณ ๓๕-๓๗ ถึงจะเสถียรและลุยได้ดีกว่าตอนนี้
อ้อ ถ้าผมหยิบฉวยเจ้าคันนี้
จะออกอารมณ์ประมาณว่ากินลมชมวิวไปเรื่อย ๆ ไม่เน้นความเร็ว
แต่จะเป็นแบบปั่นยาว ๆ เป็นวัน ๆ การแต่งกายก็จะพยายามเรียบๆ แม้แต่หมวก ครับ
แต่จะมีอีกคัน เป็นเสือภูเขา ลดน้ำหนัก
และเซ็ตรถ-ชุดเฟือง-ยาง ไว้เป็นทางเรียบ
ฟิตถึง ๆ พอจะไล่เสือหมอบได้ เรียกว่าออกแนว
สปอร์ตหรือแนวแข่ง ทั้งรถ-การแต่งกาย ครับ
ยินดีที่รู้จักเช่นกัน
มีเวลาลองออกทัวร์ดู
ประสิทธิภาพรถ ผมว่ามันก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อะไร
ตัวรถก็ออกแนว วินเทจเหมือนที่ว่า ชุดขับเคลื่อน
กับการใช้งานทัวริ่ง ผมว่าเหลือเฟือ เก็บตังค์ไว้ออกทริปดีกว่า ครับ

BlackBody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเล่นชิวๆ เช้าๆ ณ เขายายเที่ยง
Bike: เสือหมอบเก่าๆ
ตำแหน่ง: KORAT

โพสต์ โดย BlackBody »

Roubaix 1.0 เรียบๆ บ้านๆ :D

อาจไม่ได้ทำอะไรมากมาย แต่ภูมิใจกับรถคันนี้สุดๆ ครับ :D
ไฟล์แนบ
before (ปีที่แล้ว)
before (ปีที่แล้ว)
FUJI2.jpg (116.96 KiB) เข้าดูแล้ว 928 ครั้ง
after (ปัจจุบัน)
after (ปัจจุบัน)
FUJI3.gif (113.24 KiB) เข้าดูแล้ว 928 ครั้ง
ใกล้ที่ไหน ปั่นที่นั่น
Suranaree University of Technology
ภานุพันธ์ ศรีฉ่ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804223344
team: ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้หรอก ..... แถวนี้แม่งเถื่อน ....
Bike: เมอริด้า matt5 dise Giant xtc Giant scr2 Trek4500 Nevada 1.0
ตำแหน่ง: ประเทศไทย

โพสต์ โดย ภานุพันธ์ ศรีฉ่ำ »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
" ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์ "

ปัญหาก็เหมือน เสื้อชั้นใน มีีทั้งเล็ก มีทั้งใหญ่.....แต่..... สุดท้าย ก็เอาไว้ แก้ !!!! ^^

"การโกหกแฟน" เมื่อตายไปจะตกนรก แต่เมื่อพูดความจริงจะตายในทันที !!!

หลังสู้ ฝ้า....หน้าสู้ ฟูก

BanpongbicyclE___________มาแล้ว
virgo012
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BH ULTiMATE RC , CADD10

โพสต์ โดย virgo012 »

เพิ่งได้มายังไม่ถึงสองอาทิตย์เลยครับกับเจ้าปลาน้อยตัวนี้ เดิมๆเลย
ไฟล์แนบ
Fuji Barracuda
Fuji Barracuda
534411_2697202049454_1838717308_1532503_1445667514_n.jpg (46.23 KiB) เข้าดูแล้ว 877 ครั้ง
blesk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย blesk »

มีมาให้ชม2คันนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
และอีกคันนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมดแล้วครับ
รูปภาพ
เทวดาหมูอ้วน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879224231
team: ฅนรักครอบครัว
Bike: จักรยานฮ้างๆ
ตำแหน่ง: 28/1ม.8ต.โคกภู อ.ภูพาน จ.สกลนคร 47180

โพสต์ โดย เทวดาหมูอ้วน »

blesk เขียน:มีมาให้ชม2คันนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
และอีกคันนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมดแล้วครับ
รูปภาพ
สองคันนี้คันใหนขี่ดีครับ
man296277
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย man296277 »

คันนี้ครับ absolute s 2012
รูปภาพ
เปี๊ยก สับท่อล่าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867444127
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: fuji olympic

โพสต์ โดย เปี๊ยก สับท่อล่าง »

สวัสดีครับ ชาวเสือ........fuji

ผมว่ามันน่าศึกษา เพราะเป็นเสือ 2 สัญชาติ ลืมตาดูโลก ถ้าจำไม่ผิด ปี 1898 ได้สัญชาติ ญี่ปุ่น (เจแปน)

นับถึงวันนี้ เถ้าชแล แก่ชรา ไม่ใช่น้อย สั่งสมประสบการณ์ ข้อดี ข้อด้อย ของการออกแบบ จักรยาน มานานโข

พอโต มาถึงจุดหนี่ง ก็ขาย โลโก้ ยี่ห้อ fuji ให้ อเมริกา หรือจะร่วมทุน ย้ายฐานการผลิต ไม่แน่ใจ มันเป็นข้อมูลเชิงลึก

เสือท่านใด เคยเจอ หรือมีข้อมูลที่ว่า เสือหมอบ fuji รุ่นนี้ ถึง รุ่นนั้น ผลีต ในญี่ปุ่น ตั้งแต่ รุ่นนั้น ถึง รุ่นนื้ ผลิตใน usa

ช่วยโพส....... เป็น วิทยาทาน ด้วยครับ

อ้อ.....ผมขี่ fuji olympic ครับ ส่วน รูปรถ ติดไว้ก่อน เดี้ยวจะให้ลูกสาว ถ่ายให้ครับ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”