ลากกระทู้"ชวนคนเกษียณปั่นประเพณีปีละครั้ง ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓" ลากมาเรื่อยถึงวันนี้...ใกล้จะปั่นครั้งที่สี่ ปี ๒๕๕๖ แล้วนะครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชวนคนเกษียณ...ปั่นเที่ยวฟื้นร่างกาย ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

พรรษา ยังไม่ถึง ขอแค่เฝ้าติดตามนะครับ อาจารย์
พิงธรรม์ เขียน:
ใส่ชื่อเสือ "soi" (แจมยาว) แล้วครับ

ทั้งขอบคุณมากครับ ขอพี่ช่วยนำทางช่วงฉะเชิงเทรา ปั่นอ่างฤาไน ด้วยนะครับ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด ผู้ใช้นามว่า "soi" คือ เจ๊เม้ง ครับ อาจารย์
ไฟล์แนบ
DSCF1466.jpg (73.29 KiB) เข้าดูแล้ว 657 ครั้ง
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7938-2688
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
Bike: ทัวริ่ง Trek 470
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

Re: ชวนคนเกษียณ...ปั่นเที่ยวฟื้นร่างกาย ครั้งที่ ๑ ปี ๒๕๕๓

โพสต์ โดย พิงธรรม์ »

พี่กิตติครับ

แหะ...แหะ...ผมกำลังเข้ามาโอ๊ะ :o :o อีกครั้งครับ แหะ...แหะ...

ผมเริ่มใช้ฟังชั่นของกระดานที่เขาให้มาหลากหลายขึ้นครับ เช่นกดชื่อพี่...เขาก็แสดงรายละเอียดข้อมูลบุคคล

แล้วผมก็เพิ่งเอะใจ...ว่าแม่นแล้วพี่กิตติ กะ พี่เสือkoko ใผเดียวกัน แฮ่... :lol: :lol:

ขอบคุณครับพี่

สิบวันหน้านี้ ผมคงเปิดออนไลน์อยู่ที่กระทู้นี่แหละครับ หมกมุ่นทำแผนเดินทางครับพี่

เพราะกลางเดือนกันยา ซึ่งเผอิญไปรับปากพรรคพวกที่เขาขอปิดหน้าเป็นอ้ายโม่ง ไว้ก่อนที่ต่อมอยากทำรายการปั่นสองเดือนนี้ มันกำเริบแตกทะลัก

ที่จริงตอนที่สองเพื่อนมากล่อมผมให้รับปาก เป็นขอม...ดำดินไม่โผล่ซักสองเดือน

ผมมีโปรแกรมประจำปี ที่ช่วงสี่เดือนนับแต่สิงหาคมถึงพฤศจิกายน ต้องมุ่งมั่นซ้อมจะลงกรุงเทพมาราธอนครับ

ผมวิ่งมาราธอนทุกปี สิบปีแล้วครับผม กรุงเทพบ้าง ขอนแก่นบ้าง บางปีจอมบึง เอาแค่ปีละรายการ

ปีแรกหลังจากหัดวิ่งได้กิโลแรกในเดือนแรก ผ่านสิบสองเดือนก็ลงเก็บกรุงเทพมาราธอนเลย จบด้วยเวลา สี่ชั่วโมง กะเกือบยี่สิบนาที

อีกแปดปีต่อมา เวลาดีขึ้นครับ ดีในทางได้วิ่งนานขึ้น คือไม่ได้ซ้อมจริงจังอะไรเลย เกือบบ้วยสุดในหมู่เพื่อนด้วยเวลาเกือบหกชั่วโมง :roll: :roll:

สองปีที่ผ่านมา ตั้งใจเก็บตัวอย่างดี บ่มตัวหยั่งกะทีมชาติครับ

ปี ๒๕๒๒ จบเกินสี่ชั่วโมงไปหนึ่งนาที

ปีที่แล้วจบต่ำกว่าสี่โมงไปกว่านาที

ปีนี้กะจะเอาต่ำสี่ ซักสองนาที

ตอนสองเพื่อนมากล่อมผมให้เลิกการเตรียมซ้อมมาราธอน ให้ไปกะเขา ผมก็ยกเรื่องที่เล่าพี่กิตตินี่ละครับ โอดครวญ...ผมไม่อยากไปไหน ผมไม่อยากไป :lol: :lol:

เพื่อนนั่งเซ้าซี้...กล่อมอยู่กว่าสองชั่วโมง จนผมมึน...ไปก็ไปวะ :roll: :roll:

ครับ...ผมขอกล่าวออกตัวล่วงหน้า ผมจะเร่งเขียนแผน ทำรายละเอียดให้เสร็จก่อนกลางเดือนกันยายนครับ แล้วจะฝากพี่กิตติและท่านที่กรุณา โปรดช่วยอุ้มชู(ดัน)กระทู้ให้หน่อยนะครับ

การเดินทาง...เดินทางแน่นอนครับ

Touring in Style...by Jaruek
ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
สกนธ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890311239/0854065601
team: ปันรัก...ให้น้อง+เสือสัญจร
Bike: Trek-6000
ตำแหน่ง: หางดง เชียงใหม่

โพสต์ โดย สกนธ์ »

ติดตามดูความก้าวหน้า อย่างสนใจ และตั้งใจว่าจะเดินทางด้วย
คงไม่ได้ทั้ง 60 วัน เพราะคงแกร่งไม่พอ กอร์ปกับเมียบอกว่า..."...ไปได้ 60 วัน กลับมาแล้วจะจำเลขที่บ้านไม่ถูก...."
แล้วจะเลือกเส้นทางที่ถูกใจ เวลาที่อำนวย ปั่นไปด้วยคน+คัน -ครับ
ไฟล์แนบ
บ้านโดนเอาว์.jpg (68.09 KiB) เข้าดูแล้ว 651 ครั้ง
ปั่นไปตามใจฝัน ปั่นไม่ไว แต่ไปจนถึง
ลุงกิตติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: touring specialized, giant
ตำแหน่ง: Nonthaburi

โพสต์ โดย ลุงกิตติ »

เรื่องดัน ..แฮะ ๆ .. ดันกระทู้ครับ :) :D :) ผมถนัด ..แฮะ ๆ ขอให้บอก

เสือโกโก้
sookchat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9831559
team: ฅนชานเมือง
Bike: Merinda MATT5 / L.K.L.M. Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sookchat »

น่าเสียดาย เพราะว่ายังต้องทำงานอยู่ หวังว่าโอกาสหน้าคงได้ร่วมไปด้วย
https://www.facebook.com/sookchat
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=39747
บังมัด ฅนชานเมือง(มีนบุรี) 130,000 ก.ม.
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สถาบันการปั่นท่องเที่ยวเพื่อสุขภาพ
ตำแหน่ง: 181 ซอยพระรามเก้า 41 ถนนเสรีเก้า เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250
ติดต่อ:

สกนธ์ วันนี้, 14:14

Tel: 0890311239/0854065601
team: ปันรัก...ให้น้อง+เสือสัญจร
Bike: Trek-6000

สถิติออนไลน์: 3d 18h 40m 22s ติดตามดูความก้าวหน้า อย่างสนใจ และตั้งใจว่าจะเดินทางด้วย
คงไม่ได้ทั้ง 60 วัน เพราะคงแกร่งไม่พอ กอร์ปกับเมียบอกว่า..."...ไปได้ 60 วัน กลับมาแล้วจะจำเลขที่บ้านไม่ถูก...."
แล้วจะเลือกเส้นทางที่ถูกใจ เวลาที่อำนวย ปั่นไปด้วยคน+คัน -ครับ
คงไม่ได้ทั้ง ๖๐ วัน...แต่เอาแค่ ๕๙ วันก็ดีถมถืดแล้วละครับ แฮ่... :lol: :lol:

ครับ ผมขอเอาชื่อไปลงตารางอัพเดท ทั้งชื่อ ทั้งหมายเลขโทรศัพท์ ตอนปริ้นท์ติดตัวจะได้สะดวกเสียทีเดียว

ขอบคุณครับ

แล้วหมั่นร่วมซ้อมปั่น(กระทู้) ด้วยกันนะครับ (ขอ) แฮ่...อีกซักครั้ง มันติดนิสัยครับ :lol: :lol:

ปล. อย่าลืมเอาที่พี่ใหญ่ผมบอกกล่าวสรรพคุณ คนปั่นจบ ๖๐ วัน ไปแนบเรื่องยื่นขอวีซ่าด้วยนะครับ

จะได้รับการผ่อนผันและพิจารณาอนุมัตเป็นพิเศษ

ประวัติคนเกษียณชวนปั่นประเพณีปีละครั้ง ฉบับย่อ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=885
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตู่ 87 เขียน:พรรษา ยังไม่ถึง ขอแค่เฝ้าติดตามนะครับ อาจารย์
พิงธรรม์ เขียน:
ใส่ชื่อเสือ "soi" (แจมยาว) แล้วครับ

ทั้งขอบคุณมากครับ ขอพี่ช่วยนำทางช่วงฉะเชิงเทรา ปั่นอ่างฤาไน ด้วยนะครับ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด ผู้ใช้นามว่า "soi" คือ เจ๊เม้ง ครับ อาจารย์
ขอบคุณน้าตู่ 87 ของน้องๆ หากดูโปรแกรมปั่น...ที่จะรีบทำให้แล้วเสร็จ หากช่วงไหนน้องๆเขาสนใจ พี่ตู...อย่าใจดำ ต้องพาน้องเขามาร่วมปั่นด้วยกันนะ

อ้อ...ต้องอาศัยน้องตู่มาถ่ายรูป โพสทำข่าว ให้ยายเขาได้ดู

จะได้เป็นกำลังใจแก่ผู้เฒ่า ไม่ต้องห่วงนึกถึงตา :roll: :roll:

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

sookchat เขียน:น่าเสียดาย เพราะว่ายังต้องทำงานอยู่ หวังว่าโอกาสหน้าคงได้ร่วมไปด้วย
ปีนี้ร่วมแจมบางช่วงก็ยินดีครับ คิดว่ามาให้กำลังใจผู้เฒ่า

โอกาสหน้าก็เชิญไว้ล่วงหน้าเสียเลยครับ

ผมตั้งใจทำเป็นประจำปีครับ แบบเป็นอุบายใช้นับอายุตัวเอง จะให้ถึง ๗๐ ปีแบบไวๆ :roll: :roll:

พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณนาย ปากเกร็ด เขียน:..

สวัสดีค่ะ พี่จารึก และ ทุก ๆ ท่าน

มาแล้วค่ะ มาแล้ว มือใหม่กริ๊ก กริ๊ก (บางช่วงที่เข้าเกณฑ์เกษียณ)

ขอร่วมแจม ช่วงต่างประเทศ HA HA จะได้มีโอกาสไปปั่นต่างประเทศกับเค้าบ้างแล้ว

สนใจ ช่องแม็ก - ปากเซ - ปากซอง - วัดภู - คอนพะเพ็ง - หลี่ผี

ยกมือสนับสนุน 2 เสียงค่ะ (และร่วมด้วยช่วยกันปั่น...กระทู้) อิ อิ

..
ฮ่าๆๆๆ...กองเชียร์ตัวจริงเสียงจริงมาแล้ววุ้ย

คุณนาย...ผมยังแกะระหัสผังเดินทางภูทอก ไม่ออกนะ เครื่องมันไม่ยอมเปิด แต่ต้องรีบเปิดแน่ เผื่อจะได้ผสมตารางปั่นช่วงผ่านภูทอกให้ลงตัวกัน

พูดมั่วรึเปล่าก็ไม่รู้ แบบจำไม่ได้แหล่ะ ภูทอกของคุณนายเริ่มเมื่อไหร่

ส่วน ช่องแม็ก - ปากเซ - ปากซอง - วัดภู - คอนพะเพ็ง - หลี่ผี

เอาแน่...เอาแน่...ไม่ตามใจคุณนาย แล้วจะให้ไปตามใจใครล่ะครับ โธ่

พรุ่งนี้น่าจะเขียนผังเดินทางได้ หากไม่สะดวก แจ้งมาจะได้ปรับแต่งให้

ง่ายจะตาย พาผู้เฒ่าย้วยเลื้อยไป ย้วยเลื้อยมา ตามปรัชญาการปั่นของวิทยา ปั่นหลง...ปั่นไกล...อย่าไปห่วง คิดอย่างเดียว มันได้เที่ยวมากกว่าเพื่อนที่เขาไม่หลง...และไม่มั่ว :? :?

SENG9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859225888
team: O2 MAX ขาโหด
Bike: Conago C50 Connondale slice trek8500 KHS team พับน้อง DA

โพสต์ โดย SENG9 »

สนใจอย่างแรง........จำปาสัก วัดภู หลี่ผี คอนพะเพ็ง สี่พันดอน ดอนโขง

กะหนีเมียไปเที่ยวสัก 5-6 วัน ขอเเจมด้วยแถว ๆ ช่องเเม็ก.....
sakchai234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022145162 0818084210
team: STADIUM NIGHT & SPA
Bike: TREK & SPECIALIZED
ตำแหน่ง: 48/10-13 จุฬาซอย12 ถนน.บรรทัดทอง แขวง.วังใหม่ เขต.ปทุมวัน กรุงเทพๆ 10330

โพสต์ โดย sakchai234 »

โครงการดีมากครับ อีกสัก 25-30ปี ข้างหน้า ถ้าโครงการนี้ยังอยู่ถีง คงมีผมเป็น 1ในนั้นครับ
อายุจะ32แล้วยังโสดอยู่เลย ไม่มีห่วงคล้องคอ
:D :D :D :D
คำว่า พี่น้อง
1.เมื่อเป็นพี่น้องแล้ว ต้องรักษา มิตร จิต ใจ
2.เมื่อเป็นพี่น้องแล้ว ต้องไว้เนื้อเชื่อใจกัน ต่อหน้าและลับหลัง
3.เมื่อเป็นพี่น้องแล้ว เราต้องช่วยกันห้ามปรามสิ่งที่ผิด
เมื่อได้เรียกพี่น้องแล้ว สิ่งหนึ่งที่จะทำกันไม่ได้เลย คือ
อย่าทำลาย มิตร จิต ใจ อย่าหักหลังพี่น้อง อย่าแทงหลังพี่น้อง
พิงธรรม์
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

sakchai234 เขียน:โครงการดีมากครับ อีกสัก 25-30ปี ข้างหน้า ถ้าโครงการนี้ยังอยู่ถีง คงมีผมเป็น 1ในนั้นครับ
อายุจะ32แล้วยังโสดอยู่เลย ไม่มีห่วงคล้องคอ
:D :D :D :D
ฮ่าๆๆๆ...ถึงวันนั้น ผมตะบันน้ำกินยังไม่รู้จะไหวรึเปล่า นะซิครับ แต่ถึงวันนั้นประชากรบ้านเราย่อมเห็นประโยชน์ของการปั่นจักรยานท่องเที่ยวอย่างกว้างขวาง เป็นผลให้จุดพักรายทางสะดวกขึ้นอักโขละนะครับ

หวังอนาคตอันสดใส เกิดแก่ประชาชนและชาติเราเป็นอย่างยิ่งครับ

lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

แต่ถึงวันนั้นประชากรบ้านเราย่อมเห็นประโยชน์ของการปั่นจักรยานท่องเที่ยวอย่างกว้างขวาง เป็นผลให้จุดพักรายทางสะดวกขึ้นอักโขละนะครับ....

สาธุ ขอให้เป็นจริงเถอะครับ ผมตายไป ลูกหลานก็ยังได้ประโยชน์
kowjee
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kowjee »

:? อึม!อายุก็ยังไม่เข้าเกณฑ์ที่ลุงรึกกำหนด แต่ขอแอบเข้ามาปักหมุดและร่วมเชียร์กิจกรรมดีๆนี้ก่อนก็แล้วกันครับ :D
soi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6600083
Bike: trek

โพสต์ โดย soi »

พี่จารึก ช่วงวันที่ 10-13 ธค เราไม่ว่าง พอดีเลย เพราะน้องสาวไปปั่นจักรยาน เราเลยต้องอยู่เฝ้าแม่ คาดว่าจะปั่นตามไปได้ในวันที่ 14 ปั่น 2 วัน ก็คงถึงสอยดาว
จากสอยดาว วนเข้าไปเที่ยวเขื่อนคีรีธารหน่อยสิ เล็งไว้นานแล้ว ไม่ได้ไป ซ...า...ก ที
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”