d(-_-)b ___BANGSAEN ROAD BIKE___ d(-_-)b

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangsaen RB
Bike: Somseagull

Re: ▀▄▀▄▀▄▀▄▀▄ Bangsaen Road Bike ▀▄▀▄▀▄▀▄▀

โพสต์ โดย somseagull »

EBSM@rayong เขียน:
somseagull เขียน:
EBSM@rayong เขียน:เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องแอบซ้อมสัก 100 โลแล้วครับเดี๋ยวตามไม่ทัน :lol:
อรุณสวัสดิ์ค่ะ 100 โล เลยเหรอค่ะ เดี๋ยวสาวๆก็ปั่นตามไม่ทันหรอกค่ะ
กะว่าจะพาน้องไปลองรถใหม่ครับคุณส้ม พอดีได้ Madone 4.9 มาครับ เดี๋ยวจะเอามาเข้ากลุ่มด้วยนะครับ :mrgreen:
หนุ่มระยองแรงจริงๆ สงสัยเราจะปั่นไม่ทันแน่ๆค่ะ
keangza3
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant Anthem

Re: ▀▄▀▄▀▄▀▄▀▄ Bangsaen Road Bike ▀▄▀▄▀▄▀▄▀

โพสต์ โดย keangza3 »

ได้รถแล้วจะไปปั่นด้วยครับ
สิ่งที่สอนคนเราไม่ได้ ก็คือ " สามัญสำนึก "
รูปประจำตัวสมาชิก
luck_bangsaen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B S R B
Bike: Bianchi Dama Bianca

โพสต์ โดย luck_bangsaen »

golf_bangsaen เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

หมดไวมาก ไม่รู้ว่าเอาเข้ามากี่คัน แต่ว่า 1-2 วัน รถหายเกือบหมดจากตลาด
ราคาไม่แพงด้วย 18,000 บาท

มีเพื่อนๆ คนใดสนใจเปล่า เด๋วให้ Channel manager (Dr.เปิล) โทรล็อคของให้

เจ๊เก่ง เจ๊จัดให้ได้ แถมญาติอยู่ TCA :lol:

เบียงคี่รุ่นนี้มัน"น่ารัก"อ่ะ เหมาะกับดอคเตอร์เปิ้ลนะ....เสี้ยมอีกละ :lol:
golf_bangsaen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-60-70-891
team: BangSaen Road Bike (BSRB)
Bike: Bianchi 1885 2011 & Kuata Kalibur TT 2009 & LA 12"

โพสต์ โดย golf_bangsaen »

somseagull เขียน:
EBSM@rayong เขียน:เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องแอบซ้อมสัก 100 โลแล้วครับเดี๋ยวตามไม่ทัน :lol:
อรุณสวัสดิ์ค่ะ 100 โล เลยเหรอค่ะ เดี๋ยวสาวๆก็ปั่นตามไม่ทันหรอกค่ะ
กะว่าจะพาน้องไปลองรถใหม่ครับคุณส้ม พอดีได้ Madone 4.9 มาครับ เดี๋ยวจะเอามาเข้ากลุ่มด้วยนะครับ :mrgreen:

ขอชมรถใหม่หน่อยคุณหนุ่ม ....

สองอาทิตย์ก่อนไปดู Modone 5.2 สีเขียว ที่โปรไบค์มา 160k อืมมมมม
เข้าใจว่าลด 20% เหลือ 128k อืมมมมม

ดูต่อไป ...
Team>>>Bangsaen Road Bike
TUNED BY DR.EGG!!!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BangSaen Road Bike (BSRB)
Bike: Bianchi 1885 2011 & Kuata Kalibur TT 2009 & LA 12"

keangza3 เขียน:ได้รถแล้วจะไปปั่นด้วยครับ
นิมนต์เลยครับคุณ KZ3
หารถยี่ห้อไหน size ไหน อยู่คับ
ผมหูตาเป็นสัปปรด เผื่อจะได้ช่วยดู :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

luck_bangsaen เขียน:

เบียงคี่รุ่นนี้มัน"น่ารัก"อ่ะ เหมาะกับดอคเตอร์เปิ้ลนะ....เสี้ยมอีกละ :lol:
เจ๊ไปซื้อผ้าม่านอยู่ที่คลองตัน
เมื่อตอนประมาณ 10.15 แซง Nurse BU แถวๆ ลาดกระบัง
พี่หมีขับช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขาประจำ
ขาประจำ

ipzakka เขียน: :o อยากได้ ... อยากได้ ... :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รอท่านพี่กอร์ฟซื้อมาใช้แล้วบอกว่าใช้ดี ก็จะซื้อตาม 5555+
รถอะไรเบรคก็ไม่มี สงสัยต้องเอาหัวแม่โป้งเท้า ยัดซี่ล้อ
ไม่เอา ขอผ่านจ๊ะ... :lol: :lol: :lol:
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ

ipzakka เขียน:
somseagull เขียน: บอล....เย็นนี้พี่ไม่ไปรอบอ่าง ถ้าบอลจะไปไปรอจุดบางพระ ที่จอดรอเมื่อวานก็ได้ จะได้ไม่ต้องอ้อมมาอ้อมไป
ไปกับพี่โย นักแข่งทีม giant ก็ได้ ปั่นเสือภูเขาอยู่กับหมอบ เล่นใน thaimtb ด้วย
ผมก็คงจะไม่ไปครับวันนี้ ฝึกใหม่จะเริ่มจากศูนย์ วันนีคงอยู่แถวๆบ้านครับ เดี๋ยววันเสาร์เข้าค่ายมีแข่งกีฬาต้องออมแรงไว้ครับ
ตอนนี้ออนเอ็มจนถึงวันศุกร์ว่างครับไม่มีอะไรทำ add.ไว้ได้นะครับเผื่อมีอะไรคุยครับ (sonthay_a@hotmail.com)
มาเริ่มกับกลุ่มนี้เลย เดือนเดี๋ยวรับรองแข็งแน่ๆ ขนาดธามตัวเล็กๆ ยังปั่นกับกลุ่มหมอบเลย
MSN ไม่เล่น มาคุยกันตรงนี้ดีกว่าค่ะ
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่กอล์ฟลองไปชวนน้าสมชาย rockman มาคุยด้วยซิค่ะ คนนี้มืออาชีพค่ะ
mooham.kia.huts9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899911810
team: รวยเรซซิ่งชลบุรี ปั่นหนุกหนาน
Bike: MERIDA S500 กับเสือหมอบ เบี่ยงจี่2012
ตำแหน่ง: ชลบุรี ซอย9บ้านสวน

โพสต์ โดย mooham.kia.huts9 »

สวัสดีคราบทุกๆๆท่านพอดีเพิ่งหัดปั่นคราบฝากร่วมก๊วนด้วยมีอะไรโปรดชี้เเน่
ทุกอย่างสร้างได้ด้วยจิตใจที่ดีงาม ไม่ใช่ภาพที่เลือนลางและเสเเสร้ง
เสือหมอบเมืองชล»»คิรีนครจ้าวแห่งถนนเถื่อน
ทักทายวิทยายุทธได้ที่นี่>>>เสือราบBangsaen
ขาประจำ
ขาประจำ

mooham.kia.huts9 เขียน:สวัสดีคราบทุกๆๆท่านพอดีเพิ่งหัดปั่นคราบฝากร่วมก๊วนด้วยมีอะไรโปรดชี้เเน่
ยินดีต้อนรับมาเป็นหัวลากค่ะ
mooham.kia.huts9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899911810
team: รวยเรซซิ่งชลบุรี ปั่นหนุกหนาน
Bike: MERIDA S500 กับเสือหมอบ เบี่ยงจี่2012
ตำแหน่ง: ชลบุรี ซอย9บ้านสวน

โพสต์ โดย mooham.kia.huts9 »

ว่าไปนั่น ยอมให้เค้าลากดีกว่ามั้ง
ทุกอย่างสร้างได้ด้วยจิตใจที่ดีงาม ไม่ใช่ภาพที่เลือนลางและเสเเสร้ง
เสือหมอบเมืองชล»»คิรีนครจ้าวแห่งถนนเถื่อน
ทักทายวิทยายุทธได้ที่นี่>>>เสือราบBangsaen
EBSM@rayong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093-139-9938
team: IRPC BIKE CLUB
Bike: SpEcIaLiZeD & BIANCHI
ตำแหน่ง: ระยอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย EBSM@rayong »

golf_bangsaen เขียน:ขอชมรถใหม่หน่อยคุณหนุ่ม ....

สองอาทิตย์ก่อนไปดู Modone 5.2 สีเขียว ที่โปรไบค์มา 160k อืมมมมม
เข้าใจว่าลด 20% เหลือ 128k อืมมมมม

ดูต่อไป ...
ไม่ใช่รถผมครับรถของน้องครับ Madone 4.9 อ่ะครับ เห็นว่าได้มา 60k ปลายๆครับ :D
ผมมี Expert คันเดียวครับแค่นี้ก็ยังใช้ไม่คุ้มเลยครับ เอาไว้ปั่นแช่ที่ 50 ได้นานๆเมื่อไรถึงจะเปลี่ยนครับ ได้ข่าวว่าคุณส้มจะเล่น SL3 ใช่หรือเปล่าครับ :lol:(คุณส้มอยู่ไหนมายืนยันด้วยครับ) :mrgreen:
++++++++++อุปสรรคคือสิ่งที่น่าตกใจก็ต่อเมื่อคุณไม่ได้มองไปที่จุดหมายปลายทาง++++++++++
ขาประจำ
ขาประจำ

เอารูปรถพร้อมเจ้าของมาแนะนำตัวกันหน่อยดีมั๊ย

แก้ไข ลืมไปว่าปังลงแล้ว เด๋วลงมั่ง
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ

golf_bangsaen เขียน:ขอชมรถใหม่หน่อยคุณหนุ่ม ....

ดูต่อไป ...
ไม่ใช่รถผมครับรถของน้องครับ Madone 4.9 อ่ะครับ เห็นว่าได้มา 60k ปลายๆครับ :D
ผมมี Expert คันเดียวครับแค่นี้ก็ยังใช้ไม่คุ้มเลยครับ เอาไว้ปั่นแช่ที่ 50 ได้นานๆเมื่อไรถึงจะเปลี่ยนครับ ได้ข่าวว่าคุณส้มจะเล่น SL3 ใช่หรือเปล่าครับ :lol:(คุณส้มอยู่ไหนมายืนยันด้วยครับ) :mrgreen:
C2 ยังปั่นไม่ถึง 300 โลเลยค่ะ ปั่นได้ 10,000 โล ค่อยว่ากันใหม่ค่ะ
ถ้าอยากแช่ 50 นานๆ มาปั่นรอบเย็นแถวบางพระซิค่ะ 50 ม้วนเดียวจบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”