1Sby Cycling Team ชวนปั่นราชพพฤกษ์-นครอินทร์ ทุกเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ จุดนัดรวมพลร้าน Kokoro Coffee ครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
kanoonkab
สมาชิก
สมาชิก

Re: 1Sby Cycling Team ชวนปั่นราชพพฤกษ์-นครอินทร์ ทุกเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ จุดนัดรวมพลร้าน Kokoro Coffee ครับ

โพสต์ โดย kanoonkab »

กลุ่มนี้ ทั้งแรง ทั้งหล่อครับ
นิว
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 1Sby Cycling Team ชวนปั่นราชพพฤกษ์-นครอินทร์ ทุกเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ จุดนัดรวมพลร้าน Kokoro Coffee ครับ

โพสต์ โดย cyberdej »

GTX เขียน:
cyberdej เขียน:บ้านอยู่ตรงสะพานพระราม 5 ถ้าจะร่วมปั่นด้วยซักรอบนึงโดยดักรอที่สะพานพระราม 5 นี่จะมาถึงประมาณกี่โมงครับ :mrgreen: ?
มารอประมาณ 6:30-6:45 น. น่าจะทันครับ
เดี๋ยวถ้าวันอาทิตย์ฝนไม่ตกจะไปขอร่วมปั่นด้วยนะครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเกาะไปได้ถึง 10 โลรึเปล่าเลย
ถ้าหลุดก็จะกลับไปซ้อมแล้ววันหลังค่อยมาแจมใหม่ครับ :lol: :lol: :lol:
chaichai1978
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816186143
Bike: TREK

โพสต์ โดย chaichai1978 »

รูปสวยจัง ถ่ายเก่งมาก สุดยอดเลย
กิตติ มัสเกตเทีย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 069090691
team: ตลิ่งชันชวน ปั่นลานคนเมือง
Bike: alpha 1

โพสต์ โดย กิตติ มัสเกตเทีย »

พรุ่งนี้ขอให้ผมตื่นทันด้วยเถิด ผมเพื่อนตั้มครับ
แรงเหลือช่วยกันลาก พัฒนาทั้งร่างกายและจิตใจ :D :D
tct14339
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi/Scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tct14339 »

ขาอ่อน อยากไปปั่นด้วยจังคับ
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cyberdej »

tct14339 เขียน:ขาอ่อน อยากไปปั่นด้วยจังคับ
ผมก็ขาอ่อนแต่ว่าจะขอไปลองซะหน่อย ขอเกาะติดได้ซัก 10 โลก็พอใจละ
ถือคติที่ว่าการที่เราได้ปั่นกับคนที่เก่งและแข็งแรงจะทำให้เราพัฒนาการปั่นของเราขึ้นมาได้น่ะครับ 555
Arxufel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kae-Rai Cycling Team
Bike: Cannondale CAAD10 , Bridgestone Wild West
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Arxufel »

วันนี้ตามไปปั่นด้วย สนุกมากครับ
เสาร์หน้าไปอีกแน่นอนครับ

ว่าแต่วันนี้ทำไมออกทางเส้น 345 น๊า
แถมวนสองรอบอีกต่างหาก
ผมแอบหนีเข้าร้านกาแฟตอนขากลับเลยแหละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Dang&Trek
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894995859
team: 1 sby cycling team
Bike: Trek madone 5
ตำแหน่ง: Pakkret Nonthaburi

โพสต์ โดย Dang&Trek »

Arxufel เขียน:วันนี้ตามไปปั่นด้วย สนุกมากครับ

ว่าแต่วันนี้ทำไมออกทางเส้น 345 น๊า
ผมแอบหนีเข้าร้านกาแฟตอนขากลับเลยแหละ

จะขอแจ้งให้สมาชิกที่มาใหม่ว่าทำไมถึงปั่นไปเส้น345ครับ ปกติแล้วกลุ่มจะปั่นขาไปตามเส้นทางที่ปั่นอยู่ตอนนี้ แต่ขากลับมาจะตรงไปเส้น345 พอออกจากเส้น345จะเข้าถนนชัยพฤกษ์กลับรถสะพานพระราม4 จนปั่นกลับมาที่ร้านkokoro รวมระยะจะให้ได้ 100kmหรือใก้ลเคียงโดยใช้การปั่นวนซ้ำ ต่อมามีการทำทางตรงถนนราชพฤกษ์ตัดกับถนนชัยพฤกษ์ทำให้ไม่สะดวกและไม่ปลอดภัยจึงมาปั่นเส้นทางที่แจ้งไว้ชั่วคราวครับ
no race no ranks
Arxufel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kae-Rai Cycling Team
Bike: Cannondale CAAD10 , Bridgestone Wild West
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Arxufel »

Dang&Trek เขียน:
Arxufel เขียน:วันนี้ตามไปปั่นด้วย สนุกมากครับ

จะขอแจ้งให้สมาชิกที่มาใหม่ว่าทำไมถึงปั่นไปเส้น345ครับ ปกติแล้วกลุ่มจะปั่นขาไปตามเส้นทางที่ปั่นอยู่ตอนนี้ แต่ขากลับมาจะตรงไปเส้น345 พอออกจากเส้น345จะเข้าถนนชัยพฤกษ์กลับรถสะพานพระราม4 จนปั่นกลับมาที่ร้านkokoro รวมระยะจะให้ได้ 100kmหรือใก้ลเคียงโดยใช้การปั่นวนซ้ำ ต่อมามีการทำทางตรงถนนราชพฤกษ์ตัดกับถนนชัยพฤกษ์ทำให้ไม่สะดวกและไม่ปลอดภัยจึงมาปั่นเส้นทางที่แจ้งไว้ชั่วคราวครับ
รับทราบคร๊าบ
เสาร์หน้าขออนุญาตตามไปด้วยอีกนะคร๊าบ
GTX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 1 Sby Cycling Team

โพสต์ โดย GTX »

ตามที่พี่แดงแจ้งไว้ครับผม พอดีเสาร์ที่ผ่านมาไปลองเส้นทางเดิมว่าขี่ได้หรือยัง ถ้าขี่ได้แล้วก็จะปรับเข้าสู่เส้นทางเดิมที่เคยปั่นกันมาครับ

ส่วนแผนที่เส้นทางการปั่น ถ้าสรุปแล้วจะทำแผนที่เส้นทางมาแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้อีกครั้งครับ
k_thanan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปทั่ว
Bike: PARLEE
ตำแหน่ง: บางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย k_thanan »

รอสะพานเสร็จ จะเจอสนามเจ้าภูเขา (ถ้าเค้าให้จักรยานขึ้นนะ) :D :D :D :D :D
GTX
ขาประจำ
ขาประจำ

เนื่องด้วยเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ทางกลุ่มได้ทดลองปั่นสำรวจเส้นทางถนน 345 ซึ่งเป็นเส้นทางดั้งเดิมที่ใช้ซ้อมปั่น ก่อนที่จะมีการก่อสร้างสะพาน ซึ่งทำให้ต้องปรับระยะเส้นทางใหม่เพื่อหลีกเลี่ยงช่วงก่อสร้างดังกล่าว ซึ่งจากการทดลองปั่นก็ได้ข้อสรุปที่จะกลับไปปั่นซ้อมในเส้นทางเดิมที่จะไปผ่านถนน 345 ซึ่งรายละเอียดของเส้นทางการปั่นซ้อมจะเป็นดังนี้

รูปภาพ

เราจะเริ่มปั่น(ตามลูกศรสีน้ำเงินในรูป) จากหน้าร้าน Kokoro Coffe ขี่มาตามถนนราชพฤกษ์ ขึ้นสะพานข้ามถนนรัตนิเบศร์ ตรงมาจนก่อนถึงวงเวียนพระราม5 ชิดซ้ายแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนนครอินทร์ตรงไปกลับรถใต้สะพานพระราม 5 กลับมาถึงวงเวียนพระราม5เลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ มุ่งหน้าไปทางถนนบรมราชชนนี ข้ามสะพานข้ามคลองมหาสวัสดิ์ ตรงมาก่อนถึงสะพานข้ามทางรถไฟ ชิดซ้ายเข้ากลับรถใต้สะพานกลับมา ข้ามสะพานข้ามคลองมหาสวัสดิ์ ผ่านโฮมเวิร์ค โฮมโปร ถึงวงเวียนพระราม5 เลี้ยวซ้ายเข้าถนนนครอินทร์ ไปกลับรถสุดถนนใต้สะพานข้ามไปกาญจนาภิเษก
กลับมาทางวงเวียนพระราม5(ตามลูกศรสีม่วงในรูป) ขึ้นสะพานข้ามวงเวียน ไปกลับรถใต้สะพานพระราม 5อีกครั้ง กลับมาถึงวงเวียนพระราม5 ขึ้นสะพานข้ามวงเวียน ตรงไปกลับรถสุดถนนใต้สะพานข้ามไปกาญจนาภิเษก
กลับมาทางวงเวียนพระราม5(ตามลูกศรสีชมพูในรูป) แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ ตรงมาขึ้นสะพานข้ามถนนรัตนาธิเบศร์ ลงสะพานแล้วมาตรงไปจนสุดถึงถนน 345 เลี้ยวซ้ายเข้าถนน 345 ตรงไปกลับรถใต้สะพานที่ 2 กลับมามุ่งหน้าไปทางแยกบางคูวัด มากลับรถใต้สะพานสุดท้ายก่อนถึงแยกบางคูวัด บริเวณหน้าหมู่บ้านมณีลินทร์
กลับมาตามถนน 345 (ตามลูกศรสีส้มในรูป) ตรงไปกลับรถใต้สะพานที่เดิมในครั้งแรกอีกครั้ง กลับมามุ่งหน้าไปทางแยกบางคูวัด มากลับรถใต้สะพานสุดท้ายก่อนถึงแยกบางคูวัด บริเวณหน้าหมู่บ้านมณีลินทร์อีกครั้ง
กลับมาตามถนน 345(ตามลูกศรสีฟ้าในรูป) ถึงหัวถนนราชพฤกษ์ เลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ กลับมาสิ้นสุดระยะที่ร้าน Kokoro Coffee รวมได้ระยะทางประมาณ 104 กม
GTX
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ (26 ตค 2557)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”