Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
vasin2523
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

โพสต์ โดย vasin2523 »

ตอนนี้edge510ของผมพึ่งเจอปัญหา 2ครั้งหลังนี้อัพโหลดไฟล์ผ่านบลูทูธไม่ได้ครับ เชื่อมต่อกับโทรฯ(note3)แล้วพอกดอัพโหลดที่edge510จะขึ้นว่า upload fail
ตลอดเลยครับ ใช้มานานแล้วพึ่งเคยเป็นครับ มีของท่านไหนเป็นบ้างมั๊ยครับ แล้วมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
Line id VASIN8910

ร้านอาหารแม่ไฝปลาเผา

http://www.maefaiplaphow.com
waree
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0945494591
Bike: bianchi
ติดต่อ:

Re: Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

โพสต์ โดย waree »

เป็นเมมือนกันครับ เซ็งอยู่หลายวัน ลองอัพเฟิร์มแวร์เป็น เวอร์ชั่นล่าสุด 3.5 แล้วเชื่อมต่อใหม่
ผมทำแล้วหายครับ
vasin2523
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ
waree เขียน:เป็นเมมือนกันครับ เซ็งอยู่หลายวัน ลองอัพเฟิร์มแวร์เป็น เวอร์ชั่นล่าสุด 3.5 แล้วเชื่อมต่อใหม่
ผมทำแล้วหายครับ

รูปประจำตัวสมาชิก
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

vasin2523 เขียน:ตอนนี้edge510ของผมพึ่งเจอปัญหา 2ครั้งหลังนี้อัพโหลดไฟล์ผ่านบลูทูธไม่ได้ครับ เชื่อมต่อกับโทรฯ(note3)แล้วพอกดอัพโหลดที่edge510จะขึ้นว่า upload fail
ตลอดเลยครับ ใช้มานานแล้วพึ่งเคยเป็นครับ มีของท่านไหนเป็นบ้างมั๊ยครับ แล้วมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
ผมใช้ IPhone5 ผมก็เป็นครับ หลังจาก update Garmin connect upload fail ตลอด
มีท่านนึงใน Face บอกให้ up ผ่านเวป ก่อนแล้ว ต่อไป ก็ ซิ้งค์ up ได้ ครับ
ผมก็ลองแล้วยังไม่ได้ครับ แต่ลองเข้าไปดูใน Garmin connect มันจะมี
ให้ Set ว่า auto upload ในช่องนี้ Ver ใหม่ มันปิดอยู่ ลอง เปิด แล้วจะเทสอีกที
ครับว่าจะได้มั้ย ส่วนที่ Auto link กับ Strava ก็ไม่ auto ด้วยน่ะครับ

ลองอัพเฟิร์มแวร์เป็น เวอร์ชั่นล่าสุด 3.5 แล้วเชื่อมต่อใหม่
ผมทำแล้วก็ไม่หายครับ

ท่านใดมีวิธีช่วยบอกด้วยครับ เซ็งกับการ์มิน มาก up ทีไร มีปัญหาทุกครั้ง
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

แจ้ง ESRI เรื่องปัญหาที่พบไปแล้วครับ จะดำเนินการ ทดสอบ แล้วติดต่อ
เมืองนอก เพื่อแก้ปัญหาครับ ช่วงนี้ เสียบคอม ไปก่อน น่ะครับ

ช่วยกันแจ้งไปครับ จะได้ไวๆ
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
vasin2523
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมลองhardreset edge510 แล้วลองเชื่อมกับโทรฯแล้วอัพโหลดผ่านมือถึอ อัพได้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ออกทริปสักทีว่าใช้งานจริงจะอัพได้หรือป่าวครับ การเชื่อมต่อกับstravaก็ช้าครับช่วงนี้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ

NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

โพสต์ โดย NO.7 »

รบกวนสอบถามครับ.....การใช้งานฟังค์ชั่น Live Track คือ ต้องเชื่อมต่อ Garmin กับมือถือสมาร์ทโฟนใช่ไหมครับ แล้วที่มือถือนี่ต้องต่ออินเตอเน็ตตลอดเวลาเลยหรือเปล่าครับ
kworawit
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Allez DSW SL 2016

โพสต์ โดย kworawit »

NO.7 เขียน:รบกวนสอบถามครับ.....การใช้งานฟังค์ชั่น Live Track คือ ต้องเชื่อมต่อ Garmin กับมือถือสมาร์ทโฟนใช่ไหมครับ แล้วที่มือถือนี่ต้องต่ออินเตอเน็ตตลอดเวลาเลยหรือเปล่าครับ
เข้าใจถูกต้องแล้วครับ มือถือต้องต่อเน็ตตลอดครับ
NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

โพสต์ โดย NO.7 »

kworawit เขียน:
NO.7 เขียน:รบกวนสอบถามครับ.....การใช้งานฟังค์ชั่น Live Track คือ ต้องเชื่อมต่อ Garmin กับมือถือสมาร์ทโฟนใช่ไหมครับ แล้วที่มือถือนี่ต้องต่ออินเตอเน็ตตลอดเวลาเลยหรือเปล่าครับ
เข้าใจถูกต้องแล้วครับ มือถือต้องต่อเน็ตตลอดครับ
ว่าแล้วเชียว.....ขอบคุณมากครับ
PIZZAMAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0875444123
team: Storywheel Cycling Team
Bike: Canyon aeroad 9.0 Etap /BMC Te

โพสต์ โดย PIZZAMAN »

ทีแรกผมก็คิดว่าของผมพังอัพไม่ได้คนเดียว ตอนนี้มีเพื่ออีกเยอะ
boat33
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trak 2.3

โพสต์ โดย boat33 »

Firmware 4.2 เพิ่งออกมาใหม่ มีใครลองบ้างอ่ะยัง

Changes made from 3.50 to 4.20:

Added Strava segment support! To start receiving Strava Live Segments: link your Garmin Connect account to your Strava Premium account, upload an activity to Garmin Connect so it sees you have the latest firmware, and sync with Garmin Connect through Garmin Express or Garmin Connect Mobile!
Increased maximum number of segments to 100.
Fixed an issue causing segments be cancelled unexpectedly.
Fixed an issue causing disabled segments to be enabled after updated leaderboard information from Garmin Connect.
Fixed an issue where the auto pause feature was not correctly pausing the timer when the user stops moving.
Fixed several general UI related issues.
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

เพิ่งอัพเดตไปเมื่อกี้ เดี๋ยวมีเวลาออกไปปั่นดูครับ ว่าเป็นงัยมั่ง :D :D :D
Parncc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09031796xx,09460338xx
team: FTB
Bike: Look,Spe
ตำแหน่ง: Chiangmai Thailand

โพสต์ โดย Parncc »

ของผมไม่มีให้อัพเลยครับ Fw 4.20
ปล. เครื่องผม TW ยังได้แค่ 3.5 อยู่เลย
Cafe'Woodhouse.
facebook.com/CafeWoodhouse
BoNN KUKOT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MyTh Cycling Team , จักรยานหวานเย็น
Bike: Giant TCR Advanced,Axman Typhoon S5 TREK Emonda SL6
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoNN KUKOT »

เหมือน fw 4.2 ตัวนี้มีปัญหาหรือเปล่า เห็นแว่บๆ ฝรั่งคุยกัน
Never Out of Style
Life on Bike Cycling is my Life
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

ผมใช้อยู่ปกตินะครับ ยังไม่เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงชัดเจน
BT ที่เชื่อมต่อยากหลังจากที่เปิดเครื่องนานๆ ก็ยังเป็นอยู่ เข้าใจว่าแรมเครื่องคงน้อย
แต่ผมแก้ปัญหาได้ด้วยการปิดเครื่อง Garmin 510, เปิด BT ที่มือถือก่อน แล้วค่อยเปิดเครื่อง Garmin 510
เปิด BT ทีหลัง ก็จะต่อได้ง่ายขึ้น เหมือนพอเราเปิดเครื่องใช้งานนาน เครื่องจะทำงานฟังก์ชั่นอื่นๆ ได้ช้า หรือต่อยากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”