คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนสิงหาคม 2552

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
raccoon007
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: Tern Link P9

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนสิงหาคม 2552

โพสต์ โดย raccoon007 »

หลังจากที่เสือกระดิ่ง เเละพี่ๆท่านอื่นๆ ได้เเนะนำให้ไปปั่นซ้ิอมระยะใกล้ๆกรุงเทพนี้ก่อน

วันต่อมา (เมื่อวาน) ตอนเช้าตื่นมาเ้ก้าโมงครับ ก็เลยโทรหาเสืิอกี้แล้วบอกว่า "โหล-กี้ว่างป่าว ไปพัทยากัน" เสือกี้ก็ตอบกลับมาดื้อๆว่า "เจอกันกี่โมงพี่" จากนั้นก็เริ่มแพ็คกระ้เป๋ากัน

สรุปก็ออกจากสัมมากรเที่ยงของวันที่ ๔ ส.ค. ๒๕๕๒ เป้าหมายคือพัทยา กะว่าปั่นไปเรื่อยๆ

"แล้วมันกี่โลพี่ - เออร้อยกว่าโลได้มั้ง ไม่รู้ว่ะครับ" คุยไปๆมาๆ สรุปไปทางบางนา-ตราด

ปั่นซักประมาณ ๓๐ - ๓๐ คูณ ๕ ชั่วโมงก็ได้ ๑๕๐ กิโล "เออทันว่ะ-ลุย" "ถึึึงเย็นๆมั้งครับ"

และแล้วการเดินทางก็เริ่มต้นขึ้น

ตอนจะออกจากบ้านสภาพก็ยังดีๆกันอยู่
รูปภาพ

ขับมาทางศรีนครินทร์ มุ่งหน้า บางนาจ้า แต่ฝนดันตก เลยจอดก่อนดีกว่า ถนนมันลื่นอ่ะ
รูปภาพ

รูปภาพ

เนี่ยแบบเนี้ย
รูปภาพ

จากนั้นก็เดินทางต่อ รถบรรทุกเยอะมากๆ ถนนก็ไม่ค่อยดี ปั่นมาจนถึง ม.หัวเฉียงเฉลิมพระเกียรติ ครับ
รูปภาพ

ถ่ายมั่ง
รูปภาพ

มา ยาวๆ จนเหนื่อยเเดดแรงมาก สงสารเสือกี้ไม่มีปลอกเเขน-ผ้าบัฟ แถมฝุ่นก็โครตเยอะเลยครับ พักกันที่เซเว่น-มอไซด์เขาเล่นเปตองกันอยู่-ไฮโซจังผมยังเล่นไม่เป็นเรย
รูปภาพ

ถึงอมตะนครเเล้ว "สงสัยจะไม่ถึงว่ะเอาไงดีครับ" "เฮ้ยลองโทรหาพี่ถังเด่ะ เห็นว่าพี่เเกทำงานอยู่แถวนี้"
"โหลพี่ถังอยู่ไหน-เอออยู่ที่ทำงาน-วันนี้กูทำโอเลิกสองทุ่ม"
"เเล้วพี่ทำงานที่ไหน-กูอยู่เเถวนี่ อมตะนคร"
"เออดีเลยพี่ ผมก็อยู่อมตะนคร-ไปพัทยาอีกไกลป่ะครับ" "อมตะนคร-ใช่พี่ผมจะไปพัทยากัน"
"พวกมึงบ้าป่าวเนี่ย-ทำ...อะไรอันตราย ปั่นจากกรุงเทพมาเนี่ยนะ" "อีก ๗๕ กิโล ไม่ต้องไปแล้ว เดี๋ยวมานอนหอกู เดี๋ยวไปคว่ำตายกลางทาง"
"อืม สงสัยไม่ทันเพราะจะมืิดเเล้วเอาไงดีครับกี้-สงสัยพี่ถังจะเหงาเดี๋ยวเราไปเยี่ยมซะหน่อยก็ดี-เออๆ"
รูปภาพ

เมื่อตกลงโอเคกับพี่ถังว่าจะไปเยี่ยมให้กำลังใจซะหน่อย จึงมีเวลาว่างจนกว่าจะสองทุ่มก็เลยปั่นไปเที่ยวที่ วิทยาลัยคุณครูพละ ที่อยู่ใกล้ๆกันครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

สระว่ายน้ำน่าว่ายจริงๆครับ ส่วนตัวมากๆ ข้างในบรรยากาศเงียบสงบครับ มีศูนย์ฝึกกีฬาทุกอย่างก็ว่าได้
รูปภาพ

จากนั้นก็ตรงเข้าตัวเมือง เเต่ไม่ถึงก็ข้ามสะพานลอยไปเที่ยวชายหาดซะหน่อย
รูปภาพ

ปั่นมามั่วๆครับ เเต่ฟ้าก็บันดาลให้เรามาที่ถนนเส้นนี้ อย่างไม่น่าเชื่ิอ
รูปภาพ

เรียกถนนอะไรไม่รู้ เห็นพี่ถังว่าไปถึงบางเเสนได้ด้วย
แต่บรรยากาศสุดยอดมากครับ มีทางสำหรับปั่นจักรยานโดยเฉพาะด้วย
และก็มีคนปั่นกันเยอะด้วยครับ รถดีีๆทั้งนั้นด้วย
รูปภาพ
รูปภาพ

ลมก็สุดยอดเเรง เเต่ก็สดชื่นมากๆครับ ที่จริงก็น่าอิจฉาคนเมืิองชลเนอะ มีสิ่งอำนวยความสะดวก สถานที่พักผ่อน ออกกำลังกาย ที่ดีมากๆครับ ที่นี่เเทบจะเป็นสนามจักรยานเลยก็ว่าได้ครับ

และเเล้วเราก็กลับมาที่นัดหมายของเรา ห้องพักของเสืิอถังครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

พึ่งรู้ว่าชอบโดเรมอน ฮ่าๆๆ
รูปภาพ

คุยกันได้ไม่นานก็หลับกันหมดครับเพราะพี่ถังต้องไปเเต่เช้าครับ
ขากลับเราก็ออกจากห้องพี่ถังประมาณ แปดโมงครับ
เเล้วก็มากินก๋วยเตี๋ยวไก่มะระข้างทางแถวๆป้ายนี้
รูปภาพ
รูปภาพ

ขากลับพี่ถังบอกให้มาทางสมุทรปราการ/ฉะเชิงเทรา ก็จัดไปครับทาง เเคบมากๆๆครับ รถเกือบเฉี่ยวตายไปหลายที รถบรรทุกเยอะด้วย มันเป็นถนนสองเลนวิ่งสวนกันอ่ะครับแซงกันมันเลย

ขากลับเริ่มอ่่อนล้ามากๆครับ เมื่อไหร่จะถึงซักทีเนี่ย โครตไกลเลยว่ะ เเดดก็จัดมากๆ
พัก หมดสภาพนักศึกษา(กฎหมาย)
รูปภาพ

พาหนะคู่ใจเสือกี้ครับ ใช้คุ้มเลยวันนี้
รูปภาพ

เสือนิวบ้าง ใส่บาร์เอ็น เเล้วสบายขึ้นเยอะมากครับ
รูปภาพ

ซัดยาวมาถึงสุวรรณภูมิครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ผมถึงบ้านแล้วครับ ประมาณบ่ายสาม ส่วนเสือกี้ไปหาป้าที่ลำสาลีต่อ
รูปภาพ

สรุปทริปครับ ขาไป น่าจะประมาณ หนึ่งร้อยโล ขากลับ แปดสิบ โล รวม ๑๘๐ กิโลครับ

เจ็บตูดที่สุดเลยครับ ผมไม่มีกางเกงด้วย และหลังก็เมื่อยเพราะเเบกเป้หนักครับ ส่วนการปั่นผมกับกี้ปั่นได้เรื่อยๆครับเพราะำไม่เร่งมาก แต่ก็ทรมานครับเพราะกว่าจะถึง ไอ้ช่วงผ่าน สองชั่วโมงไปแล้วเนี่ยหนักครับ เกือบตายเหมือนกับครับ

สงสารเสือกี้มากๆ ที่ไม่มีผ้าบัฟ เเละปลอกเเขน ทำให้ผิวหนังสัมผัสกับเเดดโดยตรง และเป็นเวลานานๆครับ สงสัยผิวลอกเเน่ๆ จะต้ิองเเสบมากๆเลยนะ (เค้าบอกลูกผู้ชายดี)

ต้องขอบคุณเสือถังมากๆ ด้วยครับที่ช่วยให้ที่พักแล้วก็เลี้ยงข้าวด้วย(คุ้มจริงๆตู)อุตสาห์สละเวลาพักผ่อนอันมีค่าให้ครับ อยู่ดีๆ "เฮ้ยไอ้สองตัวนี้มันมาไงว่ะเนี่ย"

ฝากหวัดดีพี่เล็กด้วยครับวันหลังผมจะไปเยี่ยมครับ เมืองชลสวยมากครับ
จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-619-5142
team: Deep
ติดต่อ:

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร ประจำเดือนสิงหาคม 2552

โพสต์ โดย จ้าวเมิง »

ตอนแรก เห็นเสือกระดิ่ง บอกว่าถ้าจะไปเชียงใหม่ ก็ให้ลองซ้อมไปพัทยาก่อนได้
ถ้าไปกลับแล้วไหวก็แสดงว่าน่าจะไปได้
เนื่ิองจากการไปทริปครั้งนี้ เป็นการลองผิดลองถูกเลยเตรียมของยังไม่พร้อม
ก็พกเป้ติดไปใบนึง สัมภาระก็มีชุดนอน1ชุด เครื่องอาบน้ำ ชุดจักรยาน
แค่ของแค่นี้น้ำหนักไม่มากนัก แต่ถ้าหากพวกพี่ๆได้ลองปั่นไปซักพักใหญ่ แบบ 4 ช.ม.ขึ้นไป
เท่านั้นล่ะ อย่างจะโยนกระเป๋าเจ้ากรรมนี่ทิ้งจิงๆๆ เพราะว่า ความหนักของกระเป๋า
มันจะรั้งเราไว้ แล้วก็จะเพิ่มแรงกดเพิ่มด้วยทำให้เกิดอาการเจ็บก้น แล้วก็อาการห่ำชา นั้นเอง
คืนก่อนไปได้เข้าไปนั่งอ่านกระทู้แล้วเห็นว่าน่าสนใจด้วย เลยตั้งกระทู้ถามพี่นิวว่าไปไหม
และก็ไม่คิดว่าพี่นิวจะไปจิงๆ ไหนๆจะไปกันแล้วก็ ไปก็ไปว่ะ ไม่เท่าไหร่หรอกแค่นี้เอง พัทยา สบายมาก
ก็เลยออกจากบ้าน ไปบ้านพี่นิว แล้วก็หม่ำข้าว หลังจากนั้นก็ดูเส้นทางอีกรอบเพื่อความแน่ใจ
ก็เลยตัดสินใจไปเส้น บางนา-ตราด เพราะว่ามันตรงยาวไปจนถึงพัทยา แล้วระยะทางก็ไม่เท่าไหร่ 100โลก่าๆๆ
ช่วงออกบางนา-ตราด ถนนไม่เข้าใจเหมือนกันว่า การเมืองไทยเอาเงินไปทำอะไรกันหมด
มีแต่หลุม หลุม แล้วก็หลุม กะว่าจะจอดรถก่ะพี่นิวแล้วนั่งตีกอล์ฟกันเลย ปั่นลำบากมากเลย
แถมมีดินลูกรังอีก สิบล้อก็เยอะมาก เออลืมไปคับ ไอ้พวกสิบล้อเนี่ย เมื่อก่อนมันวิ่งเส้นขนานกัน
พอมันทำถนนเสียแล้วมีแต่หลุดแต่บ่อ มันก็เลิกใช้กัน เข้าไปวิ่งกันข้างใน กี้เลยคิดว่าเดี๋ยวถนนข้างในก็เป็นเหมือนกันแน่ๆๆ
มักง่ายจังเนอะพวกเนี่ย เอาง่ายเค้าว่า ง่ายตัวเองลำบากคนอื่น หุหุ
หลังจากปั่นไปได้ซักพักแล้ว แดดแรงมากคับขอบอกว่าแรงจิงๆๆ เพราะว่ากี้ไม่ใส่ปลอกแขน รู้เลยว่าแขนตัวเองไหม
แล้วแสบด้วย เลยต้องจอดกันเป็นระยะ ความเร็วในการปั่น ประมาณ 15-25 ไม่เร็วก่านี้ เพราะสภาพถนนไม่อำนวย
พอปั่นไปปั่นมา ปรากฏว่าลงหลุมบ่อย โอ้โห้พระเจ้าช่วย ล้อดุ้งคับ แต่ก็ยังพอไปไหวไม่เท่าไหร่
ก็เลยต้องปั่นระวังขึ้นก่าเดิมอีก พอใกล้จะเข้าชลบุรี พี่ินิวถามกี้ว่า เราจะไปถึงพัทยากันไหมเี่นี่ย เพราะว่าป้ายมันเขียนว่า
อีก 25 โลถึงบางแสน แล้วจากบางแสนถึงพัทยาจะกี่โลอ่ะ ไดลน่ะเนี่ย รถก็เยอะ กี้ถามว่า เอางี้ไหม พี่ถังอยู่ชลบุรีนิ
โทรหาพี่ถังดีก่า เรา2คนกะจะทำให้พี่ถังตกใจเล่นนๆ โทรถามว่า
ต่าย&เต้ย -ไปพัทยาไกลไหมพี่
พี่ถัง -จากชลบุรีไปพัทยา อีก75กิโล
ต่าย&เต้ย -หุหุ เอาไงพี่ต่าย ไกลน่ะ ใกล้จะมืดแล้วด้วยน่ะพี่ต่ายมันอันตราย น้องเต้ยกลัวๆๆอ่ะ
พี่ถัง -แล้วพวกมึงมากันยังไงว่ะ
ต่าย&เต้ย -ปั่นจักรยานมากันพี่ถัง
พี่ถัง -มึงบ้ากันป่ะเนี่ย
ต่าย&เต้ย -ใช่สิพี่ ไม่บ้าคงไม่ทำกันหรอก
พี่ถัง -งั้นมานอนกับพี่แล้วกัน แต่พี่เลิก2ทุ่มน่ะ
ต่าย&เต้ย -ง่ะ แล้วเราจะไปไหนล่ะเนี่ยตั้ง 3 ช.ม. ก่าๆๆ แถวนี้ก็ไม่รู้จักด้วย

หลังจากนั้น เรา2คนก็เลยปั่นไปมั่วๆเพื่อฆ่าเวลาทิ้ง แล้วก็ถึงเวลาพี่ถังเลิกงานเลยเข้าไปหา
นี่คือสิ้นสุดการเดินทางของการหนีตามกาลิเลโอ ของ2เสือดูโอ๋

ปล.บรรยากาศที่นี่น่าอยู่มาก สบายๆๆ สัมมากร น่าจะมาเที่ยวกันบ้าง 2ข้างทางไม่จำเจเลย
ถือว่าเที่ยวสนุก แล้วก็ขอขอบคุณพี่ถังมากๆน่ะคับ ที่ให้เรามีที่ซุกหัวนอน

paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

ดีครับ อย่างที่ผมบอก การทดลองจริงในระยะใกล้ๆ เป็นสิ่งที่ดี คราวนี้ก็รู้แล้วว่าจะต้องแบก หรือเพิ่มตรงใหน

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
lekbike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอลเอ ช็อป ชลบุรี..(ไม่มีสาขา)
Bike: MERIDA 09

โพสต์ โดย lekbike »

แล้วพบกันนะน้องถัง น้องตู่และเพื่อนๆ...
พี่หญิงเล็กจะจัดให้ตามที่ขอ
เรืองอาหารขอบอก...สุดยอด
สรุปวันไหนแล้วบอกมา
:lol:
...การมีชัยชนะไม่ได้หมายถึงการพิชิตคนอื่นได้เสมอไป การถอดถอนความรู้สึกอยากเป็นผู้ชนะนั่นต่างหากคือการมีชัยในความหมายที่แท้จริง...
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

โพสต์ โดย barts »

ผมว่าหาตระแกรงมาใส่ดีกว่าครับแบกใส่หลังท่าจะแย่อยู่แล้วหนักไม่พอยังมาถ่วงหลังอีก บรรยายฮาดีครับชอบๆวันหลังไปสิงห์บุรีก็ได้ครับระยะทางพอกันแต่หว้าเหว่มากๆ ทางมันวังเวงสุดๆ
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

ถ้าว่างเจอกันแน่ทริปสัมมากรไปบางแสน งานนี้สนุกแน่ :mrgreen:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
kuzanKTBBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0944891135
team: KTBBike
Bike: TREK 2.1 Black-Block
ตำแหน่ง: คลองตัน

โพสต์ โดย kuzanKTBBike »

เจ๋งอ่ะ....กำลังใจเหลือล้น.... :lol: :lol:
  • ******Global Warming KTBBike******
  • โซ่ไม่ขาด ยางไม่แบน แฮนด์ไม่เบี้ยว
kwangtoo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kwangtoo »

แจ่มเลยคับ นับถือ ๆ
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

เยี่ยมจริงๆครับ 2 คนนี้
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
raccoon007
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ ที่พี่ๆช่วยแนะนำ และให้กำลังใจ

ถ้าจะไปเชียงใหม่ผมว่าร่างกายต้อง ฟิตกว่านี้อีกเยอะครับ
เพราะกล้ามเนื้อบางส่วนยังต้องพัฒนาอีกหลายจุดครับ
สงสัยต้อง อาทิตย์ละสองทริปหนักๆิ (เอาจริงเอาจังกว่าการสอบอีก สอบยังไม่ได้อ่านเลยฮ่าๆๆ) ถ้ากล้ามเนื้อเราพัฒนาครบเเล้วผมว่าความปวดเมื่ิอยคงจะลดลงครับ

รถทัวริ่งมันปั่นดียังไงครับพี่ๆ ผมว่าไม่น่าต่างกันเยอะนะ

เเล้วเสือหมอบมันติดตระ้เเกรงท้ายได้ป่ะครับ
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

รู้สึกว่า เฟรมรถทัวริงจะนิยม โครโม เพราะมีน.น. ประมาณนึงเวลาขี่จะได้ไหลง่ายๆ
อยากให้ทั้ง2คน จัดการติดตะแกง ให้เรียบร้อยไปเลยเสื้อผ้า1ชุด ที่เหลือ ขวดน้ำ ขวดใหญ่เพราะจะได้ใช้กินกลางทางไปเรื่อยๆ
ของกี้คงต้อง เพิ่มยางให้ใหญ่ขึ้นอีก เพื่อรับน.น.
ของนิวต้องลดยางหน่อยเพิ่มบาร์เอน จะได้เบาสบายขึ้น

โอ๊ย...อยากให้เงินเดือนออกตอนนี้เลย จะได้ปลุกผีเหล็ก ของผมซะที

...นั่นคือเตียงถังจริงๆรึ :o :o :o ...
แก้ไขล่าสุดโดย paak เมื่อ 06 ส.ค. 2009, 16:12, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

ขอแสดงความยินดีกับเสือนิวและเสือกี้มากๆครับ ที่ทำภาระกิจนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีครับ งานนี้ทริปยาวๆสำเร็จแล้ว
ทีนี้ต้องจัดทริปสั้นๆระยะทางสัก 30-40 กิโล ด้วยความเร็วประมาณ 30-35 แบบแช่ยาวๆครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่ออดมาช่วยเทรนให้อีกแรง สนใจป่ะครับ เดี๋ยวผมจะได้โทรบอกพี่ออดให้ ช่วงนี้พี่ออดแกยิ่งกระหายกับการขี่จักรยานมากๆ หลังจากที่แกไม่ได้ขี่มาหลายปีแล้ว :mrgreen:
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ได้คับพี่เก่ง จัดได้เลยคับ
ว่างเสมอ จะได้เทรนร่างกายไปในตัวด้วยเลยคับ
raccoon007
ขาประจำ
ขาประจำ

*นพดล* เขียน:ขอแสดงความยินดีกับเสือนิวและเสือกี้มากๆครับ ที่ทำภาระกิจนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีครับ งานนี้ทริปยาวๆสำเร็จแล้ว
ทีนี้ต้องจัดทริปสั้นๆระยะทางสัก 30-40 กิโล ด้วยความเร็วประมาณ 30-35 แบบแช่ยาวๆครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่ออดมาช่วยเทรนให้อีกแรง สนใจป่ะครับ เดี๋ยวผมจะได้โทรบอกพี่ออดให้ ช่วงนี้พี่ออดแกยิ่งกระหายกับการขี่จักรยานมากๆ หลังจากที่แกไม่ได้ขี่มาหลายปีแล้ว :mrgreen:

เฮ้ย อย่าดีกว่าครับ เสือกี้ยังไม่เคยเจอพี่ออด พี่เค้าระดับแข่งขันเลยนะครับ

ไม่ไหวแน่นอนครับ มันจะรู้สึกคล้ายๆขับตามพี่เอกไปเมืองโบราณอ่ะ ไหวเหรอ

รู้สึกเหมือนจะตายอ่ะครับ ฝืนแล้วฝืนอีก

จำได้เลยบอก "ให้ดูดๆ " ดูดยังไงว่ะ(ครับ) (กูเหนื่อย)

ดูแล้วคนละสไตล์ครับ ของเรามันพวกปั่นเเบบเรื่อยๆ ให้เสืิอกระดิ่งลุยไปก่อนดีกว่า

เกรงใจพี่เค้าด้วย ฮ่าๆๆ :lol: :mrgreen:

จัดไปครับพี่ภาคญ์ ผู้เชี่ยวชาญในหมู่บ้านสัมมากร (ที่ไม่ได้อยู่สัมมากร) ๕๕๕
จ้าวเมิง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ้โห้ พี่ออด ระดับแข่งขัน งั้นเรา2คนแย่แน่เลย
ถ้าความเร็ว 30-35 ระยะทาง 40กิโลก็พอไหว
ถ้าเกินก่านี้คงจะไม่รอดแน่ๆๆ งั้นต้องขอซ้อมเยอะๆก่อนคับ
เดี๋ยวผมจะขอดูดลองดูสักหน่อย
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”