มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2556

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814027795
team: STWHOME
Bike: GIANT

Re: มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2

โพสต์ โดย Darawan »

โส(เสือดำ) เขียน: UP ข้อมูล ณ วันนี้ครับ..
:arrow: รายชื่อผู้ร่วมทริปแจกของขวัญ......

1. แป๊ะเม้ง
2. เสือดอนดี
3. สมศักดิ์
4. สิงขร
5. เกษม
6. อ.ประมวล
7. พี่หมง
8. เฮียฮง
9. ชัยวัฒน์
7. นพคุณ
8. พี่วิโรจน์
9. ผู้การ ไพโรจน์
10. เสธ. แดง
11. พี่ขนมปัง
12. ทนายแม๊ค
13. กรรณิการ์
14. หมูมุ่ย (จองห้องพักเรือนธรรมชาติ 1 ห้อง)
15. Putt scott
16. คุณไก่
17. คุณเก๋
18. คุณเกียรติ
19. อากง สุพรรณ
20. เสือติ่ง
21. ชัยวัฒน์
22. ป้าดาราวรรณ
23. พี่โส เสือดำ

เริ่มลงชื่อกันได้แล้วนะคะ พี่โส ต้องการรู้จำนวน เพื่อความสมบูรณ์ ของทริป และ เพื่อมั่นใจว่าได้ดูแลปัจจัยพื้นฐานของผู้ร่วมทริปทุกคน ได้เป็นอย่างดี......
แก้ไขล่าสุดโดย Darawan เมื่อ 20 ก.ย. 2013, 22:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มููลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน ร่วมกับโส เสือดำ ชวนปั่นไปให้ความสุขเด็กโรงเรียนบ้านแม่กองคี อ. อุ้มผาง วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2

Darawan เขียน:
โส(เสือดำ) เขียน: UP ข้อมูล ณ วันนี้ครับ..
:arrow: รายชื่อผู้ร่วมทริปแจกของขวัญ......

1. แป๊ะเม้ง
2. เสือดอนดี
3. สมศักดิ์
4. สิงขร
5. เกษม
6. อ.ประมวล
7. พี่หมง
8. เฮียฮง
9. ชัยวัฒน์
7. นพคุณ
8. พี่วิโรจน์
9. ผู้การ ไพโรจน์
10. เสธ. แดง
11. พี่ขนมปัง
12. ทนายแม๊ค
13. กรรณิการ์
14. หมูมุ่ย (จองห้องพักเรือนธรรมชาติ 1 ห้อง)
15. Putt scott
16. คุณไก่
17. คุณเก๋
18. คุณเกียรติ
19. อากง สุพรรณ
20. เสือติ่ง
21. ชัยวัฒน์
22. พี่สม ศรีราชา
23. Ja Bike ( ขอชื่อด้วยค่ะ)
24. คุณน้อง
25. คุณก๊วก
26. สินธพ 1
27. สินธพ 2
28. สินธพ 3
29. ป้าดาราวรรณ จองห้องพักเรือนธรรมชาติ คืนวันที่ 25 -26 สองคืนค่ะ
30. พี่โส

เริ่มลงชื่อกันได้แล้วนะคะ พี่โส ต้องการรู้จำนวน เพื่อความสมบูรณ์ ของทริป และ เพื่อมั่นใจว่าได้ดูแลปัจจัยพื้นฐานของผู้ร่วมทริปทุกคน ได้เป็นอย่างดี......
แก้ไขล่าสุดโดย Darawan เมื่อ 21 ก.ย. 2013, 22:15, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ปขอเวลาเคลียร์กันอีกหน่อยครับ
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

เสือทะเล เขียน:เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ปขอเวลาเคลียร์กันอีกหน่อยครับ
:twisted: รอได้ครับ..ไม่มีปัญหา..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
น้าน้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813331606
team: สองเรากับสองล้อ
Bike: trek

โพสต์ โดย น้าน้อง »

ไปด้วย สองคน คะลุงโส

น้อง+ก๊วก คะ :D :D :D :D
แล้วมันก็จะผ่านไป ทำทุกวันให้มีความสุขนะคะ
pors
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814398315
team: Bank of Thailand/กลุ่มรวมมิตร Tourbike Dahon และทีมอื่นๆ
Bike: พับ,เสือ,ทัวริ่ง,แม่บ้าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pors »

ขอไปด้วย3ท่าน(ยังพอมีที่แทรกตัวไปไหมพี่โสและป้าดาราวรรณครับ)พึ่งทราบจากพี่ท่านนึงแจ้งข่าวมาไม่ได้เปิดดูกระทู้ชวนปั่นเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

น้าน้อง เขียน:ไปด้วย สองคน คะลุงโส

*
pors เขียน:ขอไปด้วย3ท่าน(ยังพอมีที่แทรกตัวไปไหมพี่โสและป้าดาราวรรณครับ)พึ่งทราบจากพี่ท่านนึงแจ้งข่าวมาไม่ได้เปิดดูกระทู้ชวนปั่นเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:) ด้วยความยินดีครับ..
..รับทราบเงื่อนไขการเดินทางแล้วนะครับ คุณ "pors" ช่วยแจ้งชื่อ ไปด้วยครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
pors
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814398315
team: Bank of Thailand/กลุ่มรวมมิตร Tourbike Dahon และทีมอื่นๆ
Bike: พับ,เสือ,ทัวริ่ง,แม่บ้าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pors »

โส(เสือดำ) เขียน:
น้าน้อง เขียน:ไปด้วย สองคน คะลุงโส

*
pors เขียน:ขอไปด้วย3ท่าน(ยังพอมีที่แทรกตัวไปไหมพี่โสและป้าดาราวรรณครับ)พึ่งทราบจากพี่ท่านนึงแจ้งข่าวมาไม่ได้เปิดดูกระทู้ชวนปั่นเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:) ด้วยความยินดีครับ..
..รับทราบเงื่อนไขการเดินทางแล้วนะครับ คุณ "pors" ช่วยแจ้งชื่อ ไปด้วยครับ..
ขอบคุณครับ
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีโอปอ....ดีใจที่จะได้ไปทำสิ่งดีๆ ร่วมกันอีก ....พบกันที่เรือนธรรมชาติ วันที่เท่าไหร่ดี..... ;) ;) ;)
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

Trip Schedule.....
โส(เสือดำ) เขียน::twisted: สวัสดีครับพี่น้องชาวเสือทุกท่าน..

- ก่อนอื่นต้องขอบคุณมูลนิธิบ้านเด็กแสงตะวัน/อ.ป้าดาราวรรณ..มากเลยครับ..
- ที่มีความตั้งใจจัดทำ เพื่อมอบความสุขให้กับเด็กนักเรียนอีก..
- แล้วทำให้พวกเราได้มาพบปะร่วมปั่นในเส้นทางถนนลอยฟ้า-สู่น้ำตกทีลอซู ซึ่งเป็นเส้นทางในฝันของนักปั่นทั่วไปครับ..

:arrow: สำหรับตัวผมเองพร้อมร่วมทริปนี้ได้ 3 วันครับ คือ 26-28 ต.ค.56 กำหนดการในส่วนของผมมีดังนี้ครับ

1.วันที่ 26 ต.ค. ผมจะเดินทางให้ถึง อ.อุ้มผางช่วงเย็นๆครับ
- เป้าหมายที่พักกางเต้นท์ คือ เรือนธรรมชาติ ซึ่งอยู่ห่างจาก ตัวตลาดอุ้มผางประมาณ 2 ก.ม.
- บางท่านอาจร่วมปั่นไปกับทีมเสือยุ่งฯก็คงถึงอุ้มผางในวันที่ 25 ต.ค.(หากต้องการนอนพักกางเต้นท์ที่ เรือธรรมชาติ ก็เข้าพักได้ตั้งแต่ 25-26 ต.ค.ครับ)

2.เช้าวันที่ 27 ต.ค. รับอาหารเช้าที่เรือนธรรมชาติ แล้วล่องแพไปน้ำตกทีลอซู (อาหารกลางวันข้าวกล่่องเตรียมให้ครับ)
- หลังจากช่ืนชมกับความสวยงามที่ยิ่งใหญ่ทีลอซูแล้ว ก็นั่งรถกลับที่เรือนธรรมชาติ (ซึ่งเราฝากรถ+สิ่งของไว้ที่นี่ครับ)
- ช่วงบ่ายวันเดียวกันนี้เราจะปั่นกลับไปทางแม่สอด..โดยจะแวะมอบสิ่งของให้กับเด็กนักเรียน ที่ ร.ร.ตชด.บ้านแม่กลองคี ซึ่งอยู่ห่างจาก อุ้มผาง 30 ก.ม.ครับ
- จากนั้นเราก็ปั่นกลับเป้าหมาย อ.แม่สอด..แต่คงต้องพักค้างระหว่างทางอีก 1 คืน แล้วเช้า 28 ต.ค.ผมจำเป็นต้องแยกเดินทางกลับตาก-และต่อไปยังศรีราชาในวันนี้ครับ

หมายเหตุ..
:arrow: ตามกำหนดการของผมแจ้งไว้ในข้อ 1-2 นี้ ผมได้ประสานไว้เบื้องต้นหมดแล้วครับ..
* หากพี่น้องท่านใดเข้าพักที่นี่ในวันที่ 25 ก่อนที่ผมจะไปถึง ก็เข้าพักได้เลย ไม่ว่าจะกางเต้นท์ หรือห้องพัก ยังไม่ต้องจ่ายตังค์
* ให้แจ้งเจ้าของที่นี่ว่า เป็นกลุ่มของ พี่โส (จำลอง)
* ผมจะอยู่เป็นเพื่อนและประสานเรื่องต่างๆ เพิ่มเติมให้กับพี่น้องผู้ร่วมทริปจนผมกลับครับ

:arrow: เรื่องค่าใช้จ่ายตามที่แจ้งนี้ เอาไว้ไปจ่ายในเย็นวันที่ 26 ตามความเป็นจริงในท้องถิ่นครับ..
* สงสัยอะไรโทร..ถามผม 086-2059422..หรือจะ PM ถามก็ได้นะครับ

:) มีภาพที่พวกเราไปกันมาเมื่อ 3 ปีก่อน มาให้ชมบางส่วนครับ...
Darawan
ขาประจำ
ขาประจำ

รายละเอียด อีกข้อความหนึ่งค่ะ
ปู๊น ปู๊น เขียน:ผมไปร่วมทริปกับพี่เสือยุ่ง และก็อยากร่วมกิจกรรมกับมูลนิธิบ้านเด็กแสงตะวันด้วย ไม่ทราบว่าพอจะประสานงานกันทั้งสองทริปให้ได้ทำประโยชนฺ์เพื่อสังคมดีๆแบบนี้ได้อย่างไร ผมจะกลับกทม.เพื่อมาทำงานเช้าวันจันทร์ ไม่ทราบว่าหากร่วมกิจกรรมนี้แล้วมีรถสองแถวหรือรถเซอร์วิสมาส่งคนและจักรยานที่แม่สอดเพื่อนั่งรถทัวร์กลับไหม ถ้ามีก็จะดีมากครับ เพราะถ้าปั่นจากอุ้มผางกลับมาแม่สอดเกรงว่าจะมาไม่ทันขึ้นรถทัวร์แน่ๆ
:) ผมขอให้ข้อพิจารณา..นะครับ..
1. เบื้องต้นขอเรียนว่า..ทริปนี้ไม่มีรถเซอร์วิส รับ-ส่ง ครับ หากจะมีก็เป็นเพียงรถขนของ และบรรทุกน้ำดื่ม
.. ซึ่งเป็นรถส่วนตัวนำไปช่วยงานเท่านั้น ผู้ร่วมทริปต้องนัดหมายรวมกลุ่มกันไป หรือเดินทางไปเอง เพื่อร่วมกิจกรรมตามวันนัดหมาย

2. การประสานงาน..การดูแลเรื่องที่พัก..คืน 25-26..การล่องแพ/อาหาร/รถรับส่งวันที่ 27 ผมได้ประสานรองรับเอาไว้ให้แล้วครับ

3. กิจกรรมการมอบของเด็ก ร.ร.ตชด.ในช่วงบ่าย วันอาทิตย์ที่ 27 หลังกลับจากน้ำตก ผมก็นัดหมายทาง ร.ร.ไว้แล้วครับ..
- เมื่อมอบของเสร็จก็จะปั่นกลับเป้าหมายว่าจะไป นอนพักกางเต้นท์ที่อุ้มเปี้ยมน่าจะถึงมืดครับ
- เช้าวันที่ 28 ผมต้องขออนุญาตแยกตัวจากกลุ่ม ขับรถกลับตาก และต้องเดินทางต่อให้ถึงศรีราชาคืนนี้ครับ

4. กรณีของ น้าเป็ด หรือหากมีท่านอื่นที่ต้องการร่วมลักษณะเดียวกันนี้..ก็มีทางออกอยู่บ้างคือ..
- เมื่อเดินทางไปถึงอุ้มผางเข้าที่พัก แม่กลองรีสอร์ทแล้ว ให้ติดต่อกับเจ้าของรีสอร์ท
- เพื่อให้เขาไปติดต่่อรถโดยสารประจำทาง อุ้มผาง-แม่สอด ว่ามีถึงช่วงบ่ายกี่โมงบ้าง หากเย็นไปก็เกรงว่าจะไม่ทันรถทัวร์ที่แม่สอด
- แต่หากมีเพื่อนรวมกันหลายคนก็นัดหมายเหมารถ 2 แถวเล็กไว้ก่อนได้ (เจ้าของรีสอร์ทเขาเป็นตำรวจภูธรที่อุ้มผางครับ)

:arrow: สำหรับหนทางสุดท้าย..เมื่อปั่นไปร่วมกิจกรรมแล้ว ไม่มีรถตามที่แนะนำ..
..ผมก็จะให้ ครู ตชด.ที่โรงเรียนโบกรถที่ผ่านมาให้ครับ... :lol: :lol: :lol:
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

สวัสดีครับพี่โสเสือดำและพี่ๆทุกท่าน
แจ้งชื่อร่วมทริปกับพี่โสเสือดำครับ

1.เต่าอาร์ก้อนและครอบครัว..พร้อมจองที่พัก 1ห้อง
2.ร.อ.วิสันต์ ศรีประศาสต์และครอบครัว..พร้อมจองที่พัก1ห้อง
แก้ไขล่าสุดโดย เต่าอาร์ก้อน เมื่อ 23 ก.ย. 2013, 11:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
noppak
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย noppak »

noppak เขียน:พี่โสครับ
พอจะทราบมั๊ยครับว่า แม่กลองรีสอร์ทอยู่ห่างจากเรือนธรรมชาติ กี่กิโลครับ
:twisted: แม่กลองรีสอร์ท..อยู่ห่างจากเรือนธรรมชาติประมาณ 500 เมตรครับ..ไม่ถึงครึ่งกิโลด้วยมั้ง นพ..
..ถามใครที่นั่นก็รู้หมดครับ..
.
ขอบคุณครับพี่โส ใกล้กันดีจริงๆ :D
จงกลัวที่จะตาย อย่าอายถ้าควรเข็น
นั่งบนอานต้องใจเย็น สุขให้เป็น ชีวิตเรา
arjarnko
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800170402
team: สมาคมจักยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: giant890 - trek1.2

โพสต์ โดย arjarnko »

noppak เขียน:
noppak เขียน:พี่โสครับ
พอจะทราบมั๊ยครับว่า แม่กลองรีสอร์ทอยู่ห่างจากเรือนธรรมชาติ กี่กิโลครับ
:twisted: แม่กลองรีสอร์ท..อยู่ห่างจากเรือนธรรมชาติประมาณ 500 เมตรครับ..ไม่ถึงครึ่งกิโลด้วยมั้ง นพ..
..ถามใครที่นั่นก็รู้หมดครับ..
.
ขอบคุณครับพี่โส ใกล้กันดีจริงๆ :D
เอิ๊ก เอิ๊ก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”