Recumbent Bike 2ล้อทำมือของผม อัพเกรดเป็น E-Bike ในชื่อ "สายล่อฟ้า"

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
e20dzh
สมาชิก
สมาชิก
team: TG.CC.
Bike: bianchi.

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือของผม

โพสต์ โดย e20dzh »

สุดยอด :mrgreen:
อยู่..ให้มีศักดิ์ศรี ดี..ให้มีคุณค่า บ้า..ให้มีเหตุผล ทน..ให้มีเป้าหมาย ตาย..ให้มีคนจำ
moomoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-554xxxx
team: -
Bike: HFS'x-edition

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือของผม

โพสต์ โดย moomoo »

เหนือคำบรรยาย...มากมายด้วยฝีมือและความคิด
ขอคาราวะด้วยความนับถือ...
คนไทยความสามารถไม่แพ้ชาติใดในโลก
ขออภัย..ไม่มีรูปหัวแม่มือ ไม่งั้นจะกดรัวสักร้อยครั้ง
tully
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1858-9501
Bike: Cannondale F4, MASI Mini velo, Dahon Classic

โพสต์ โดย tully »

สุดยอดมากๆเลยครับ
ขอถามหน่อยครับ มันจารับน้ำหนักได้ประมาณกี่กิโลกรัมอ่าครับ :geek:
Kenc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810439038
team: PHL Airport
Bike: LA,GIANT,POLYGON, Bianchi,Trek, MASI
ตำแหน่ง: ต.บึงพระ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

โพสต์ โดย Kenc »

สวัสดีครับ ทักทายครับ โพสต์แรกของเวบนี้เลยครับ

นับถือครับ นับถือจริงๆ ทั้งความคิดและฝีมือครับ

ไม่ว่านะครับถ้าจะขอรู้จักไว้สักคน :)
@สรุปทริป Camping Bike ปั่นไป เที่ยวไป กินไป ค่ำไหน นอนนั่น
@ติดต่อ http://www.facebook.com/kitti.champasak
@เขาว่าปั่น เหมือนหยอดกระปุก ปั่นเท่าไร.... ก็ได้เท่านั้น!!!
tunaja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4170790
team: ปั่นกินลมขอนแก่น , บึงแก่นนคร , บึงทุ่งสร้าง
Bike: ขายหมดแย้ว !?!
ตำแหน่ง: ลับเฉพาะคนรู้ใจ ?

โพสต์ โดย tunaja »

ยังรอดูอีกต่อไปครับ :D :D ใกล้แล้ว :D :D
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ แต่ถ้าไม่มีมัน ก็ไม่สำคัญหน่ะซิ
ชนะใดหาสำคัญไม่ แค่เพียงชนะใจ นั่นก็พอแล้ว
เสือเด็กมั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม
team: ศูนย์ฝึกกองบิน46 ,แอพอร์ตกรุ๊ป
Bike: orbea alma carbonสีuci ,specialized allez ,mini java สีขาว ,trek3900
ตำแหน่ง: 16°49′N 100°16′E / 16.82°N 100.27°E / 16.82; 100.27
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเด็กมั้ง »

;) :mrgreen:
หมอบแล้วร่างกายจะแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน
cartoon : http://thaimanga.thai-forum.net/
http://www.cartooniverse.co.uk/
http://www.trekkingthai.com/
yoyolampang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894298063
team: จักรยานลำปาง
Bike: Ellsworth Epiphany Khs tamdem t-20 dahon p8
ตำแหน่ง: lampang

โพสต์ โดย yoyolampang »

:o แบบนี้แหละ อยากได้มานานแล้ว ยิ่งเห็นคนไทย ทำเองด้วยแล้ว ขอยกย่องเลยตรับ แล้วยิ่ง ทำให้ดูด้วย บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดครับ จะติดตาม ผลงานไปเรื่อย ๆ ครับ อยากลองทำดูบ้าง แต่คงเป็นไปได้ยาก เพราะทำเป็นอย่างเดียว ประกอบรถ เท่านั้น
เสือบ้านสวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: คุยกันทาง PM
team: ปั่นไม่มั่วแต่ให้ทั่วถึง
Bike: จักรยานคนจน

โพสต์ โดย เสือบ้านสวน »

สุดยอดมากครับเฮีย เสร็จเรียบร้อยแล้วผมขอลองขี่บ้างน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
Bike: HARO 3 ล้อ แฮนด์เมด
ตำแหน่ง: ต.เสม็ด เมืองชลบุรี

โพสต์ โดย Ice man »

...สวัสดีและขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆนักปั่นทุกๆท่านที่คอยติดตามชมงานผมครับ วันนี้งานไม่คืบหน้า ได้แค่เตรียมพื้นที่ชิ้นเดียว น้องฝนลง

เลยทำให้องค์ไม่ลงวันนี้.. :lol: ได้แค่เตรียมพื้นที่ทำงานบนโต๊ะตัวเดิมที่ผมใช้สร้าง 3 ล้อคันแรก ด้วยอุปกรณ์พื้นๆ แต่สำคัญมาก

ขาดไม่ได้ครับเครื่องมือชิ้นนี้ ที่วัดระดับน้ำ รับประกันได้ฉากแน่นอน....

.....ตอบคุณ..tully เรื่องรับน้ำหนักได้กี่ กก.นี่ไม่ทราบจริงๆ อย่างที่บอกไว้ ผมไม่มีทฤษฎีไม่มีหลักการอะไร ทำตามความรู้สึกที่มันน่าจะใช่น่าเป็นไปได้ครับ

ต้องลองใช้งานดูถึงจะรู้ว่าจุดแข็ง จุดอ่อนอยู่ตรงไหน ค่อยแก้กันไปเป็นจุดๆครับ ส่วนมากผมจะเผื่อในเรื่องของวัสดุไว้อยู่แล้วบางทีเผื่อมากไปจนน้ำหนัก

ก็จะมากตามไปด้วย ขอแค่รับน้ำหนักตัวผมคนเดียวก็พอแล้ว.. :lol:

****** พรุ่งนี้มาอัปเดทครับ*******
ไฟล์แนบ
1217.jpg (24.84 KiB) เข้าดูแล้ว 372 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 05 ต.ค. 2010, 11:19, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
วรา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 7554611
team: ทวีวัฒนา-อักษะ-2x2/4x4^^
Bike: MTB

โพสต์ โดย วรา »

นอนมาเลยครับแบบนี้ :D
อาซูจิ ยามากูเตะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย อาซูจิ ยามากูเตะ »

สุดยอดเลยครับ คนไทยก็มีฝีมือไม่แพ้ใคร ทำได้สารพัด เยี่ยมครับ :D
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:D :D สิ่งประดิษฐ์มีให้ชมอีกแล้ว.... :D :D เจ๋งครับพี่..รอปักหมุดปูเสื่อชมต่อ.....อยากทราบว่าเครื่องเชื่อม กับเครื่องตัดที่เห็นในรูปเป็นตัวเดียวกันเปล่าครับ??หรือว่า คนล่ะตัวครับ..แล้วแต่ล่ะเครื่อง ราคาประมาณเท่าไหร่...ส่วนอลูท่อ และแผ่น พี่ไปหาแหล่งซื้อจากแถวไหนครับ..ใน กทม มีที่แนะนำไหมครับ..?? ราคาทั้งแผ่นเท่าไหร่ครับ?? :geek: :geek: หมายถึงเอาทั้งแท่งสี่เมตร ไม่ต้องตัด..เพราะว่า ถ้าแบ่งแล้วราคาสูงกว่า ผมเอาทั้งอันก็น่าจะได้เพราะมีอะไรหลายๆอย่างอยากจะทำอยู่ครับ...
.....เห็นพี่มีอุปกรณ์เชื่ออลูชักอยากเปลี่ยนใจจะทำพ่วงจากเหล็กเป็นอลูไปเลย ซะแล้ว... :D :D หรือว่า เรียนรู้จากเหล็กไปก่อนดี.. :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

ดูเครื่องตัดน่าจะใช้เชื่อมได้
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับ...คุณamaroqe

เครื่องตัดกับเครื่องเชื่อมคนละตัวกันครับ รูปกำลังทะยอยลงให้ชมครับ

ครับ..น้องโอ๊ต

ตัวตัดพลาสม่าผมได้มาหลายปีแล้วประมาณ 4-5 ปีที่แล้ว 2 หมื่นกว่า ของเวลโปร (ไม่รวมปั๊มลม) ส่วนตู้เชื่อมอาร์กอนอลูฯ 3 หมื่นเศษ

ปัจจุบันราคาน่าจะถูกลงไปมาก ยิ่งช่วงนี้เงินบาทแข็งน่าจะได้ของถูกลง ส่วนวัสดุที่ใช้ผมซื้อใกล้บ้าน ใน กทม.น่าจะถูกกว่านะ น่าจะเลือกเกรดได้ด้วย

ต้องลองเช็คดูราคามีขึ้นกะัขึ้น ไม่มีลง..55

-----------------------------------

ชมโปรเจคกันต่อเลยยครับ...

ขึ้นโต๊ะทำงานซะทีครับ เซ็ทตำแหน่งช่วงดุมล้อหน้า-หลังจนพอใจที่ 120 ซม.
ไฟล์แนบ
1218.JPG (36.49 KiB) เข้าดูแล้ว 350 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

หางประมาณนี้
ไฟล์แนบ
1219.JPG (38.08 KiB) เข้าดูแล้ว 350 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”