d(-_-)b ___BANGSAEN ROAD BIKE___ d(-_-)b

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SWJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8622006
team: Pattaya City Cycling Association
Bike: Cervelo R3 2014

Re: ▀▄▀▄▀▄▀▄▀▄ Bangsaen Road Bike ▀▄▀▄▀▄▀▄▀

โพสต์ โดย SWJ »

golf_bangsaen เขียน:ร่วมสนทนาธรรมกัน ชาวหมอบบางแสน หมอบเมืองชล และหมอบในระแวกใกล้เคียงครับ

มีกันน้อยคัน ต้องรวมกลุ่มรวมพลัง มาเปโลตองกันหน่อยครับ :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ
ย้ายมาแระท่าน คุยสะดวกหน่อย
อยากเปลี่ยนBianchiแต่ยังขายคันเก่าไม่ออกเลยครับ :mrgreen:
ราคานี้ก็เสียดายแย่แระ เก็บใว้พอเบื่อๆแต่งเป็นTouringดีกว่าครับ
ช่วงอาทิตย์นี้มีปั่นที่ไหนบ้างครับ วานบอก..
ไม่อยากหมกเสือภูเขาแระ :mrgreen:
ppuunngg
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922486150
team: BSRB B_ang S_aen R_oad B_ike
Bike: BIANCHI DOSS 5100 C2C VIA NIRONE7 CANNONDALE CAAD10
ติดต่อ:

Re: ▀▄▀▄▀▄▀▄▀▄ Bangsaen Road Bike ▀▄▀▄▀▄▀▄▀

โพสต์ โดย ppuunngg »

somseagull เขียน: Bangsaen Road Bike นอกจากเสือหมอบแล้ว เสือภูเขาขอแจมด้วยได้มั้ยค่ะ
:D จัดไปคร้าบ ไม่ต้องเกรงใจ จะเป็นเสือ dirt, fix, mini ก้อรับ :D
-----------------ppuunngg_BSRB-----------------
-----ปั่นกินลม ชมวิว ไปทุกที่ที่อยากไป-----
ppuunngg
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922486150
team: BSRB B_ang S_aen R_oad B_ike
Bike: BIANCHI DOSS 5100 C2C VIA NIRONE7 CANNONDALE CAAD10
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ppuunngg »

EBSM@rayong เขียน:
golf_bangsaen เขียน:
EBSM@rayong เขียน:อยู่ระยองเป็นสมาชิกด้วยได้มั้ยครับ :mrgreen: ดูท่าทางจะขาโหดกันทั้งนั้นเลยอ่ะโดยเฉพาะคุณส้ม :lol:
คราวที่แล้วปั่นไปถึงสัตหีบ
วางทริปคร่าวๆ ตั้งใจจะไปให้ถึงหาดแม่รำพึงครับ
ถ้าใกล้ๆ อาจรบกวนโทรไปหานะครับ :mrgreen:

เออชื่อสั้นๆ มีไหมครับ :mrgreen:
เยี่ยมครับ มาเมื่อไหร่บอกนะครับผมชื่อหนุ่มครับ เบอร์โทรทางด้านซ้ายครับ :mrgreen:
ปั่นกัน 130 กม.ปั่นกันเร็วเท่าไรครับแล้วใช้เวลาเท่าไรอ่ะ เห็นตัวเลขแล้วมันคึกยังไงไม่รู้ครับ :lol:
คุณหนุ่มจะทันพวกเรามั้ยเนี่ย ขาไป สามสิบอัพ 8-)
ขากลับ ยี่สิบดาว์น :oops: ตะคริวกิน(ที่ถามทันมั้ยนี่ขากลับนะ) :lol:
-----------------ppuunngg_BSRB-----------------
-----ปั่นกินลม ชมวิว ไปทุกที่ที่อยากไป-----
golf_bangsaen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-60-70-891
team: BangSaen Road Bike (BSRB)
Bike: Bianchi 1885 2011 & Kuata Kalibur TT 2009 & LA 12"

โพสต์ โดย golf_bangsaen »

somseagull เขียน: Bangsaen Road Bike นอกจากเสือหมอบแล้ว เสือภูเขาขอแจมด้วยได้มั้ยค่ะ
รถอะไรก็ได้ ล้อเดียวก็ได้ แต่ห้ามชวนเข้าแทร็ค!!!!!!!!!!!!!!!! :evil: :evil:
เค้าม่ะนิยม 8-)
Team>>>Bangsaen Road Bike
TUNED BY DR.EGG!!!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BangSaen Road Bike (BSRB)
Bike: Bianchi 1885 2011 & Kuata Kalibur TT 2009 & LA 12"

ppuunngg เขียน:
ppuunngg เขียน:ถูกจัง
BIANCHI C2C หมื่นแปดเท่านั้น
ใครรู้บ้างว่าที่ติดที่แฮนด์มันคือก้านอะไร มือเบรคเหรอ :?:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=160549
เบรคกับเกียร์แยกกัน เพื่อลดคอสสสส???
ประหลาดจัง...ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย :?
หมอบผสมภูเขา ;)
เช็คมาแล้วเป็นเบรคชุดที่สอง
เอาไว้ใช้ตอนจับบน จะได้ไม่ต้องเอื้อมไปตรงมือเบรค(ที่แฮนด์)
ขาประจำ
ขาประจำ

EBSM@rayong เขียน: เยี่ยมครับ มาเมื่อไหร่บอกนะครับผมชื่อหนุ่มครับ เบอร์โทรทางด้านซ้ายครับ :mrgreen:
ปั่นกัน 130 กม.ปั่นกันเร็วเท่าไรครับแล้วใช้เวลาเท่าไรอ่ะ เห็นตัวเลขแล้วมันคึกยังไงไม่รู้ครับ :lol:

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม

รอบที่แล้ว 140 โล
ช่วงเช้ามืดสุดๆ คึกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เช้ามืด คึกมากกกกกกกกกก
เช้าสว่าง คึกกกกกก
แดดออกจ้า คึกก
ตะวันกลางหัว คึกจ๊ะ
เลยบ่าย ตะคริวแด๊ก :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

SWJ เขียน:
ย้ายมาแระท่าน คุยสะดวกหน่อย
อยากเปลี่ยนBianchiแต่ยังขายคันเก่าไม่ออกเลยครับ :mrgreen:
ราคานี้ก็เสียดายแย่แระ เก็บใว้พอเบื่อๆแต่งเป็นTouringดีกว่าครับ
ช่วงอาทิตย์นี้มีปั่นที่ไหนบ้างครับ วานบอก..
ไม่อยากหมกเสือภูเขาแระ :mrgreen:
Gios สีน้ำเงิน ผมว่าดูไงก็สวย จริงผมว่าเปลี่ยนใส่ยาง 700x23c ก็พอนะ ไม่ต้องซื้อใหม่หรอก :mrgreen:
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย golf_bangsaen เมื่อ 09 มี.ค. 2010, 00:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ipzakka เขียน:
somseagull เขียน:เย็นนี้พาน้องบอลไปรอบเย็น น้องบอลเกาะกลุ่มเสือหมอบ เป็นยังไงบ้าง กลับมาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
ส่วนส้มไปกับป้าทัย ปั่นกับพวกป้าๆลุงๆ ความเร็วประมาณ 30-35
:shock: :shock:
วันนี้บอลขอหมอบให้...ตามชื่อเสือครับ จุกอย่าแรงๆน้ำเปล่าสิงทำพิษ หินจริงๆเกาะกลุ่มหน้าไม่ติดเลยครับ

เป็นเพราะบอลไม่เชื่อฟังท่านพี่กอฟ ไม่ยอมไปสำรวจเส้นทางตามที่ท่านพี่กอฟบอก

ก็บอล ไม่รู้จริงๆว่าตอนท้ายๆเป็นทางทางลาดยาว ไม่งั้นก็ออมแรง แล้วใส่แรงตอนปลาย..

เดี๋ยวๆ เดี๋ยวก่อน เจอ anchor คันใหม่ของบอลแล้วจะหนาว เน้น shimano tiagra ทั้งคันด้วย บวกกับตะเกียบคาร์บอนหน้าหลัง

วันนี้ก็เลยได้แต่เกาะกลุ่มกับท่านพี่ส้ม แถมจุกอีกนิดหน่อย 5555+ แต่ก็สนุกสนานครับ

เป็นเพราะจับกลุ่มหน้าไม่อยู่ ก็เลยปล่อยไหล จนท่านพี่ส้มตามทัน จึงได้พบกับท่านพี่ส้มครับ แต่รถท่านพี่ส้มงามมากๆ

ไม่ทันขาดคำ 55555++++ โดนจนได้ เจ้าบอล
ส่วนรถพี่ว่า อายุขนาดนี้เล่นอลูแข็งๆ น่าจะดีก่านะ
คาร์บอนเด๋วย๊วย ตอนเอ็งกระทืบ :mrgreen:

จะไปคราวหน้าเด๋วให้ สูตรเด็ดไปแล้วกัน อิๆ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

หมดไวมาก ไม่รู้ว่าเอาเข้ามากี่คัน แต่ว่า 1-2 วัน รถหายเกือบหมดจากตลาด
ราคาไม่แพงด้วย 18,000 บาท

มีเพื่อนๆ คนใดสนใจเปล่า เด๋วให้ Channel manager (Dr.เปิล) โทรล็อคของให้

เจ๊เก่ง เจ๊จัดให้ได้ แถมญาติอยู่ TCA :lol:
EBSM@rayong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093-139-9938
team: IRPC BIKE CLUB
Bike: SpEcIaLiZeD & BIANCHI
ตำแหน่ง: ระยอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย EBSM@rayong »

EBSM@rayong เขียน: เยี่ยมครับ มาเมื่อไหร่บอกนะครับผมชื่อหนุ่มครับ เบอร์โทรทางด้านซ้ายครับ :mrgreen:

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม

รอบที่แล้ว 140 โล
ช่วงเช้ามืดสุดๆ คึกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เช้ามืด คึกมากกกกกกกกกก
เช้าสว่าง คึกกกกกก
แดดออกจ้า คึกก
ตะวันกลางหัว คึกจ๊ะ
เลยบ่าย ตะคริวแด๊ก :lol: :lol: :lol:
ถ้าเป็นผมตะคริวแด๊กตั้งแต่แดดออกแล้วอ่ะครับ :lol:
++++++++++อุปสรรคคือสิ่งที่น่าตกใจก็ต่อเมื่อคุณไม่ได้มองไปที่จุดหมายปลายทาง++++++++++
EBSM@rayong
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องแอบซ้อมสัก 100 โลแล้วครับเดี๋ยวตามไม่ทัน :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย EBSM@rayong เมื่อ 09 มี.ค. 2010, 07:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
++++++++++อุปสรรคคือสิ่งที่น่าตกใจก็ต่อเมื่อคุณไม่ได้มองไปที่จุดหมายปลายทาง++++++++++
EBSM@rayong
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ppuunngg เขียน:คุณหนุ่มจะทันพวกเรามั้ยเนี่ย ขาไป สามสิบอัพ 8-)
ขากลับ ยี่สิบดาว์น :oops: ตะคริวกิน(ที่ถามทันมั้ยนี่ขากลับนะ) :lol:
นั่นสิครับจะทันมั้ยครับเนี่ยยี่สิบดาว์น :mrgreen: ยังไงๆก็ช่วยๆกันเป็นตะคริวแทนผมด้วยนะครับผมจะได้ไม่เป็นอ่ะครับ :lol:
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangsaen RB
Bike: Somseagull

โพสต์ โดย somseagull »

ipzakka เขียน:
วันนี้บอลขอหมอบให้...ตามชื่อเสือครับ จุกอย่าแรงๆน้ำเปล่าสิงทำพิษ หินจริงๆเกาะกลุ่มหน้าไม่ติดเลยครับ

เป็นเพราะบอลไม่เชื่อฟังท่านพี่กอฟ ไม่ยอมไปสำรวจเส้นทางตามที่ท่านพี่กอฟบอก

ก็บอล ไม่รู้จริงๆว่าตอนท้ายๆเป็นทางทางลาดยาว ไม่งั้นก็ออมแรง แล้วใส่แรงตอนปลาย..

เดี๋ยวๆ เดี๋ยวก่อน เจอ anchor คันใหม่ของบอลแล้วจะหนาว เน้น shimano tiagra ทั้งคันด้วย บวกกับตะเกียบคาร์บอนหน้าหลัง

วันนี้ก็เลยได้แต่เกาะกลุ่มกับท่านพี่ส้ม แถมจุกอีกนิดหน่อย 5555+ แต่ก็สนุกสนานครับ

เป็นเพราะจับกลุ่มหน้าไม่อยู่ ก็เลยปล่อยไหล จนท่านพี่ส้มตามทัน จึงได้พบกับท่านพี่ส้มครับ แต่รถท่านพี่ส้มงามมากๆ
บอล....เย็นนี้พี่ไม่ไปรอบอ่าง ถ้าบอลจะไปไปรอจุดบางพระ ที่จอดรอเมื่อวานก็ได้ จะได้ไม่ต้องอ้อมมาอ้อมไป
ไปกับพี่โย นักแข่งทีม giant ก็ได้ ปั่นเสือภูเขาอยู่กับหมอบ เล่นใน thaimtb ด้วย
somseagull
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangsaen RB
Bike: Somseagull

โพสต์ โดย somseagull »

EBSM@rayong เขียน:เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องแอบซ้อมสัก 100 โลแล้วครับเดี๋ยวตามไม่ทัน :lol:
อรุณสวัสดิ์ค่ะ 100 โล เลยเหรอค่ะ เดี๋ยวสาวๆก็ปั่นตามไม่ทันหรอกค่ะ
EBSM@rayong
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

somseagull เขียน:
EBSM@rayong เขียน:เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องแอบซ้อมสัก 100 โลแล้วครับเดี๋ยวตามไม่ทัน :lol:
อรุณสวัสดิ์ค่ะ 100 โล เลยเหรอค่ะ เดี๋ยวสาวๆก็ปั่นตามไม่ทันหรอกค่ะ
กะว่าจะพาน้องไปลองรถใหม่ครับคุณส้ม พอดีได้ Madone 4.9 มาครับ เดี๋ยวจะเอามาเข้ากลุ่มด้วยนะครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”