crius น่าใช้มะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: crius น่าใช้มะครับ

โพสต์ โดย Cookiebike »

JOOEY เขียน:ใช้รุ่นเกียร์ดุมอยู่ครับ.เปลี่ยนจานหน้าเป็น53t เคยลองเอาโซ่ 9sp.ใส่. ใส่ไม่ลง เลยใส่โซ่ single ตอนนี้โซ่กินใบกันจานครับ ไม่กินฟันจานเหมือนจานเก่า ที่ติดกับรถ
ไม่ทราบว่า ถ้าจะใส่โซ่ speed. นี่ต้องเจียรเฟืองหลังที่ติดกับดุมหรือเปล่าครับ (ถ้าเจียร์หรือเปลี่ยนขอร้านแนะนำด้วยครับ) หรือใส่โซ่รุ่นไหนกันครับ
หาเฟืองหลังแบบใส่กับโซ่สปีดก็มีครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
JOOEY
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Crius Smart 3.0 / Giant TCR SLR

โพสต์ โดย JOOEY »

Cookiebike เขียน:
JOOEY เขียน:ใช้รุ่นเกียร์ดุมอยู่ครับ.เปลี่ยนจานหน้าเป็น53t เคยลองเอาโซ่ 9sp.ใส่. ใส่ไม่ลง เลยใส่โซ่ single ตอนนี้โซ่กินใบกันจานครับ ไม่กินฟันจานเหมือนจานเก่า ที่ติดกับรถ
ไม่ทราบว่า ถ้าจะใส่โซ่ speed. นี่ต้องเจียรเฟืองหลังที่ติดกับดุมหรือเปล่าครับ (ถ้าเจียร์หรือเปลี่ยนขอร้านแนะนำด้วยครับ) หรือใส่โซ่รุ่นไหนกันครับ
หาเฟืองหลังแบบใส่กับโซ่สปีดก็มีครับ
ขอบคุณครับ...
No music No Ride ..
overview
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878227467
Bike: จักรยานพับได้

โพสต์ โดย overview »

รบสอบถามCRIUS สามารถเปลี่ยนคอดาฮอนแบบปรับความยาวได้ไหมครับ คอมเดิมมันปรับยืดไม่ได้ครับ
ไฟล์แนบ
203921-16.jpg (60.34 KiB) เข้าดูแล้ว 961 ครั้ง
แค่อยากจะปั่น
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

ถ้าหมายถึงตัว 2.0 /3.0 เปลี่ยนได้ แต่ไม่แนะนำ คอมันยาวสุดแล้วถ้ายืดสูงกว่านั้นมีคลอน ต่อสเต็มหรือใช้แฮนด์ยกเอาจะดีกว่า แต่ถ้าสูงขนาดคอตัวเดิมไม่พอจริงๆ รถคันนี้ก็ไม่เหมาะกับคนขี่สักเท่าไหร่นะครับ
ถ้าตัวล้อ 20" เปลี่ยนได้ปกติ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

Cookiebike เขียน:ถ้าหมายถึงตัว 2.0 /3.0 เปลี่ยนได้ แต่ไม่แนะนำ คอมันยาวสุดแล้วถ้ายืดสูงกว่านั้นมีคลอน ต่อสเต็มหรือใช้แฮนด์ยกเอาจะดีกว่า แต่ถ้าสูงขนาดคอตัวเดิมไม่พอจริงๆ รถคันนี้ก็ไม่เหมาะกับคนขี่สักเท่าไหร่นะครับ
ถ้าตัวล้อ 20" เปลี่ยนได้ปกติ
เห็นด้วยครับ ตอนพับวุ่นวายขึ้นไปอีก
kenyamoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804577998

โพสต์ โดย kenyamoto »

คันนี้ ล้อ 16 เกียร์5สปีด โซ่+เฟืองหน้า-หลังใช้ของ11สปีด ลองปั่นซ้อมต่างจังหวัดลมแรงๆทางใกลๆประมาน 60 กิโล ทุกอย่างโอเคยกเว้นความยาวคอแฮนด์ ผมว่าคอเดิมมันยาวไป ไม่รู้จะทำให้มันสั้นลงยังไง และถ้าสั้นลงซัก 5-7 เซ็น จะควบคุมยากขึ้นมั๊ย เคยมีใครลองแล้วบ้างหรือมีประสบการณ์ก็ขอความรู้ด้วยคนครับ
ไฟล์แนบ
JOOEY
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Crius Smart 3.0 / Giant TCR SLR

โพสต์ โดย JOOEY »

kenyamoto เขียน:คันนี้ ล้อ 16 เกียร์5สปีด โซ่+เฟืองหน้า-หลังใช้ของ11สปีด ลองปั่นซ้อมต่างจังหวัดลมแรงๆทางใกลๆประมาน 60 กิโล ทุกอย่างโอเคยกเว้นความยาวคอแฮนด์ ผมว่าคอเดิมมันยาวไป ไม่รู้จะทำให้มันสั้นลงยังไง และถ้าสั้นลงซัก 5-7 เซ็น จะควบคุมยากขึ้นมั๊ย เคยมีใครลองแล้วบ้างหรือมีประสบการณ์ก็ขอความรู้ด้วยคนครับ
เฟืองหลังหาที่ไหนครับ หรือ ร้านไหนทำ (PM ก็ได้ครับ) ของผมใส่โซ่ single ใบกันจานโดนกินไปเยอะแล้ว...
ยังหาเฟืองหลังไม่ได้...
No music No Ride ..
kenyamoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804577998

โพสต์ โดย kenyamoto »

JOOEY เขียน:
kenyamoto เขียน:คันนี้ ล้อ 16 เกียร์5สปีด โซ่+เฟืองหน้า-หลังใช้ของ11สปีด ลองปั่นซ้อมต่างจังหวัดลมแรงๆทางใกลๆประมาน 60 กิโล ทุกอย่างโอเคยกเว้นความยาวคอแฮนด์ ผมว่าคอเดิมมันยาวไป ไม่รู้จะทำให้มันสั้นลงยังไง และถ้าสั้นลงซัก 5-7 เซ็น จะควบคุมยากขึ้นมั๊ย เคยมีใครลองแล้วบ้างหรือมีประสบการณ์ก็ขอความรู้ด้วยคนครับ
เฟืองหลังหาที่ไหนครับ หรือ ร้านไหนทำ (PM ก็ได้ครับ) ของผมใส่โซ่ single ใบกันจานโดนกินไปเยอะแล้ว...
ยังหาเฟืองหลังไม่ได้...
เฟืองหลัง 12t 11spd แบบสวม ของผมเป็นงานดัดแปลงจากโปรตี๋ประทุมวันเลยครับรับรองไม่ผิดหวัง :D
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ

เปลี่ยนใช้คอปรับระดับ แต่ไม่ต้องปรับก็สั้นลงเท่าที่บอกครับ
rachapons
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0815578680
Bike: เสือหมอบ bianchi nirone7 และเสือภูเขา trek 4900

โพสต์ โดย rachapons »

lanfah เขียน:สอบถามชาวcriusครับ ผมหนัก95กโลกรับ รถจะรับน้ำหนักไหวมั้ยครับ
หลักอานเขียนไว้ว่า รับ นน ได้แค่ 80 กก ครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

เจอซิงเกิ้ลสีขาวแฮนด์บูลฮอร์นสีแดงคันนึงทริปหัวหินด้วยครับ สุดยอดจริงๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

เห็นแบบนี้ คงจะต้องหามาลองสักคันแล้วครับ

:D :D :D
rachapons
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0815578680
Bike: เสือหมอบ bianchi nirone7 และเสือภูเขา trek 4900

โพสต์ โดย rachapons »

มีใครทราบประวัติรถยี่ห้อนี้มั่งครับ
chilife
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6006696
Bike: mini folding bike
ตำแหน่ง: โชคชัยภ กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chilife »

toop เขียน:เห็นแบบนี้ คงจะต้องหามาลองสักคันแล้วครับ
จริงครับพี่ กระทู้แปปๆมาหน้า 28 ละแสดงว่าของเขาดีจริง :lol: :lol:
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

chilife เขียน:
toop เขียน:เห็นแบบนี้ คงจะต้องหามาลองสักคันแล้วครับ
จริงครับพี่ กระทู้แปปๆมาหน้า 28 ละแสดงว่าของเขาดีจริง :lol: :lol:
ผมรอสอยแบบ 3speedในห้องซื้อขาย ไม่เจอสักกะที อิอิ..

ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”