เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันส์ประจำเดือน พฤษภาคม รับเปิดเทอมใหม่ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันส์ประจำเดือน พฤษภาคม รับเปิดเทอมใหม่ครับ

โพสต์ โดย xander »

Teru เขียน:
ArtKorat เขียน:แสดงว่าเทรุจะขึ้นถึงยอดเป็นคนแรก ไม่เป็นที่สองรองใคร ชิมิ
งั้นอย่างนี้ต้องมีเดิมพันด้วยไก่ย่าง4ตัวซักกะหน่อย เนาะเทรุเนาะ :mrgreen:
ใครคิดว่าเทรุจะขึ้นเขาไปถึงปากทางแยกไปเขาเขียวเป็นคนแรก กด1
ใครคิดว่าเทรุจะไม่ได้เข้าคนแรกเป็นที่1เจ้าภูเขา กด2
เดิมพันค่าไก่4ตัวชิมิเทรุ :mrgreen: :mrgreen:
ผู้ชนะกินไก่ผู้แพ้จ่ายค่าไก่ด้วย4ตัว ตัวละ160ก็640บาท อิ อิ อิ เชิญเลือกข้างได้เร้ย :mrgreen:
เอ้าเสือเฒ่าจัดหนักให้หน่อยกั๊บ 8-) :mrgreen: สู้เพื่อไก่ย่าง
เฮียอาร์ตครับ เจ้ามือวางอัตราต่อรองแบบนี้ ผมก็ไม่กล้าแทงซิครับ
เอางี้ดีกว่าครับ
ถ้าผมถึงยอดเขาก่อน เฮียอาร์ต และตั้มxanderด้วย ผมได้ไก่ย่างฟรี4 ตัวดีมั๊ยครับ
แต่ถ้าผมแพ้เฮียอาร์ตและตั้ม ผมเลี้ยงไก่ย่างเฮีย4ตัว หรือเลี้ยงไก่สดญี่ปุ่น ตรงข้ามบ้านเฮียอ้อเลย 1ตัว ก็ได้ครับ
;)

ตกลงตามนี้นะครับ :mrgreen:

เชิญทุกท่านเลือกข้างเลยครับ :D

ผมขอไก่สดได้มั้ย
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันส์ประจำเดือน พฤษภาคม รับเปิดเทอมใหม่ครับ

โพสต์ โดย chinnawud »

Teru เขียน:
ArtKorat เขียน:แสดงว่าเทรุจะขึ้นถึงยอดเป็นคนแรก ไม่เป็นที่สองรองใคร ชิมิ
งั้นอย่างนี้ต้องมีเดิมพันด้วยไก่ย่าง4ตัวซักกะหน่อย เนาะเทรุเนาะ :mrgreen:
ใครคิดว่าเทรุจะขึ้นเขาไปถึงปากทางแยกไปเขาเขียวเป็นคนแรก กด1
ใครคิดว่าเทรุจะไม่ได้เข้าคนแรกเป็นที่1เจ้าภูเขา กด2
เดิมพันค่าไก่4ตัวชิมิเทรุ :mrgreen: :mrgreen:
ผู้ชนะกินไก่ผู้แพ้จ่ายค่าไก่ด้วย4ตัว ตัวละ160ก็640บาท อิ อิ อิ เชิญเลือกข้างได้เร้ย :mrgreen:
เอ้าเสือเฒ่าจัดหนักให้หน่อยกั๊บ 8-) :mrgreen: สู้เพื่อไก่ย่าง
เฮียอาร์ตครับ เจ้ามือวางอัตราต่อรองแบบนี้ ผมก็ไม่กล้าแทงซิครับ
ถ้าผมถึงยอดเขาก่อน เฮียอาร์ต และตั้มxanderด้วย ผมได้ไก่ย่างฟรี4 ตัวดีมั๊ยครับ
แต่ถ้าผมแพ้เฮียอาร์ตและตั้ม ผมเลี้ยงไก่ย่างเฮีย4ตัว หรือเลี้ยงไก่สดญี่ปุ่น ตรงข้ามบ้านเฮียอ้อเลย 1ตัว ก็ได้ครับ
;)

เชิญทุกท่านเลือกข้างเลยครับ :D
เทรุ อาร์ต ตั้ม แล้วใครขี่ขึ้นถึงทางแยกเขาเขียวผมว่า ตั้ม
มีเหตุผม ทางขึ้นช่วงนี้ไม่ชันมาคนตัวเบาอย่างเทรุได้เปรียบน้อยลง มีชันก็เป็นช่วงๆคนที่กดหนักได้อย่างตั้มจะได้เปลียบ ถ้ารู้จักคุมจังหวะ
วิเคราะห์อย่างนี้จะหน้าแตกหรือเปล่าก็ไม่รู้ :twisted: :twisted: :twisted:
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

เฮียอาร์ท-ตั้ม-เทรุ ทั้งสามคน ขอน้าอ้อนเล่นมั่งดิ.. :mrgreen: แต่ขอเพิ่มกติกาอีกนิดหน่อยคือจะให้มันส์(สมกับเป็นเกมส์เดิมพันกินไก่)ผมว่าขึ้นจากด่านปากช่อง แล้วลงไปด่านปราจีนแล้ววกกลับเข้าเส้นที่ยอดเนินปากทางขึ้นเขาเขียวเป็นดีที่สุดครับ ใครเข้าสุดท้ายเสียไก่3ตัว รองสุดท้าย2ตัว และก่อนรองสุดท้าย1ตัวใครขึ้นถึงก่อนมิต้องเสียไก่ อิ อิ
เห็นแต่หนุ่มๆเขาอยากลองกำลังกัน ให้ผมเสือ สว.(สูงวัย)ลองบ้างสักคน (เพื่อเป็นการเพิ่มบรรยากาศ)หรือพี่อ้วน กับเฮียแก้วสนใหมล่ะ :mrgreen:
และอีกอย่างคือจะทำให้พวกเราหมั่นออกซ้อมยิ่งๆขึ้น(ซ้อมน้อยเสียไก่แน่ๆ :lol: :lol: ) ยิ่งผมเดี๋ยวนี้ขี้เกียจซ้อมจริงๆเลยครับ (อ้อ บอกว่าผมโอเวอร์เทรน) และที่ผมดูๆแล้วอยากให้
มาเดิมพัน(กินไก่)อีกสองท่านที่(แรงม๊ากๆ)คือ เฮียโรจน์กับเฮียเพ้งครับ เอ้า... เพื่อนๆสมาชิกเสือเฒ่าฯมีความเห็นว่าไงครับตามแนวที่ผมว่ามานี่ (แต่ผมว่าก็ดีน่ะ)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

xander เขียน:
Teru เขียน:
;)

ผมขอไก่สดได้มั้ย
พี่ให้ท้ามาขนาดนี้แล้ว เฮียอาร์ตกับพี่ตั้มยอมไม่ได้เด็ดขาดนะครับ และถ้าพี่ตั้มอยากกินไก่สดจริง ก็ต้องชนะเท่านั้น ไม่งั้นจะเสียไก่ย่าง อิอิ
และยิ่งมีน้าอ้อนมาท้าเดิมพันกินไก่ร่วมวงดวลแข้งด้วยแล้ว งานนี้มันพะย่ะค่ะ เอาเลยครับ :D
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

เฮียอาร์ทตกลงมั๊ยคร้าบ :D
นี่ผมประกอบหมอบมาเคยขี่แค่4-5ที เองนะครับ ก่อนหน้านี้MTBก็ได้ปั่นแค่เดือนละ1-3ครั้งต่อเดือนเอง
ไม่ต้องเกรงใจผมหรอกครับ ผมอยากเลี้ยงไก่เฮียบ้าง :mrgreen:
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ปี้อ้อนครับ......."ฉายาผมขาช้า"......ปั่นอย่างไรก็เข้าเส้นชัยที่หลังตามฉายานั่นแหละก๊าบ... :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

Teru เขียน:
;)

หวยแบบไม่ต้องเทงเลยครับเทรุ เพราะว่าผมขึ้นเขาไม่ได้เรื่องกั๊บ เอาแค่กิโล79ก็เกินพิกัดผมแร้ว
แต่ถ้าปั่นไทม์ไทล์ผมว่าถึงไหนถึงกันนะ :lol:
แต่ก็เอาเถอะเพื่อความสนุกสนาน ไก่4ตัวก็ไก่4ตัว เพื่อนๆจะได้อิ่มๆ ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

รายการนี้ไก่ย่างเยอะแยะกินกันจนขันเอ๊กอี้เอ๊กเอกกกกไก้ล่ะครับ สู้ๆ อย่างมากก็แค่ค่าไก่ย่าง ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปัญหาอยู่ตรงเทรุแพ้นี่ไก่ญี่ปุ่นตัวเดียวมันจะยกซดทีละหลายๆคนได้ยังไง ตีกันตายเลย :lol: :lol:

วันนี้จะไปเข้าแทรกแต่เหมือนฝนจะปรอยๆเลยนอนอยู่ที่บ้านดีกว่าครับ ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ท่านที่จะไปปั่นงานDTACวันที่7สิงหาลงชื่อได้ที่กระทู้เสือเฒ่าที่เคยโพสมาก่อนหน้านี้นะครับ ขอเรียนเพื่อนๆช่วยไปลงชื่อแล้วเราจะแจ้งไปพร้อมกันทีเดียวครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

เข้ามาดูความเคลื่อนไหวตอนดึกๆครับ :lol: :lol: :lol:
ไววิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898474488
team: korat
Bike: trek

โพสต์ โดย ไววิทย์ »

วันอาทิตย์ที่ 12นี้ น่าไปเป็นกรรมการตัดสิน ( เพราะไม่เห็นมีกรรมการเลย ) ถ้าตัดสินไม่ได้หรือไม่มีใครชนะ
หรือโดนใบแดง ทั้งไก่สดและไก่ย่างต้องตกเป็นของกรรมการ
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

เสี่ยตี๋ จ.ห. สั่งล้อใหม่หรือยัง ถ้ากลัว AGITOจะแซงก็รีบสั่งซะ เดี๋ยวผมก็จะได้ล้อใหม่แล้ว กำล้งจะไปคุยกับ เสือ ART ว่าถ้าผมปั่นชนะ
เสือช้าง ต้องให้ล้อใหม่เหมือนกับเสือแก้ว เด้อ :mrgreen:
Maa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841686552
team: PCS CANNONDALE MTB

โพสต์ โดย Maa »

เสือเผือกครับ อยากปั่นทริปที่ว่า ขึ้นน้อยๆลงเยอะๆ ผมขอเสนอทริป โคราช-แสงอรณครับ ผมลองมาแล้ว ลงเขาประมาณ60-70เปอร์เซนต์ครับ
รับซ่อม จักรยาน ทุกชนิด และซ่อมมอเตอร์ไซค์ ให้คำแนะนำต่างๆฟรี
เพื่อความสะดวก กรุณาโทรติดต่อล่วงหน้า 084-1686552 ช่างหม่า line id: marmotorbike
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

Maa เขียน:เสือเผือกครับ อยากปั่นทริปที่ว่า ขึ้นน้อยๆลงเยอะๆ ผมขอเสนอทริป โคราช-แสงอรณครับ ผมลองมาแล้ว ลงเขาประมาณ60-70เปอร์เซนต์ครับ

หม่าหลอกเฮียเผือกให้ออกมาปั่นแน่ๆเลยครับ แต่ผมว่าเห็นด้วยนะครับ ลงเขาเยอะกว่าขึ้น เส้นทางจากโคราชไปสุดที่อุโมงต้นไม้จะขึ้นๆลงๆแต่ขึ้นน่าจะมากกว่าหน่อย จากอุโมงต้นไม้ไปสระบุรีนี่ลงมากกว่าขึ้นแน่นอนเส้นทางสวยมากด้วยครับ หรือว่าจะเปิดจั่วหัวไว้ก่อนหลังจากขึ้นเขาใหญ่กันแล้วเราไปซ้ำทริปเปิดเทอม+ขึ้นอุโมงต้นไม้แล้วไปสระบุรีหาซื้อของกัน คิดว่าอย่างไรครับ ส่วนวันเวลาค่อยว่ากันอีกครั้ง อยากไปครับ ยังประทับใจเส้นทางอยู่เลย

ถ้าจะเอาทริปนี้เราเริ่มกันจากโคราชหรือไม่ก็ปั๊มเจ็มสีคิ้วแล้วแต่กำลังของแต่ละคน จากนั้นก็ปั่นไปปากช่อง ปีนเนินรากแตก พักที่โรงเรียน ลงเขาไปแยกมิชชั่นเลี้ยวขวาแล้วไปต่ออีกไม่กี่กิโลก็เลี้ยวซ้ายปีนอุโมงต้นไม้ ถึงยอดเขาก็ไหลลงไปสามแยกที่มีป้อมตำรวจพักเติมน้ำกันอีกซักรอบ แล้วก็เลี้ยวซ้าย ปั่นตรงไปตลอดก็จะไปสุดทางที่บายพาสสระบุรีพักระหว่างทางอีกซักครั้ง ก่อนบายพาสอีกซักรอบ จากนั้นก็ปั่นโรลลิ่งเข้าเมืองสุดเส้นทางร้านแสงอรุณฯ ทริปนี้จัดให้ความยากอยู่ระดับ 4ดาว(ถ้าออกจากโคราชหน้าเซฟวัน) ถ้าออกจากปั๊มเจ็ทสีคิ้วให้อยู่ระดับ3ปลายๆ ถ้าออกจากทางแยกไปปากช่องจัดให้อยู่3ต้นๆ ขึ้นมารอที่เนินง่อยรัปทานจัดระดับอยู่ที่2ดาว แต่ถ้าปั่นจากาสระบุรีมาเซฟวันผมให้ทริปนี้จัดระดับความยากที่5ดาวขึ้นไปครับ

วันเวลาค่อยว่ากันอีกครั้งครับ แต่คิดว่าต้องเอาตอนที่หายร้อนลงมาหน่อยนะครับ ซ้อมเยอะๆครับรอดูผมจ่ายค่าไก่ให้เทรุอีกรอบ ขอแค่จบทริปได้ก็ดีใจมั๊กๆแร้ว :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปต่อจากเขาหใญ่ผมว่าน่าสนใจที่เราจะไปเยี่ยมน้ำตกตาดโตน ชัยภูมิอีกครั้ง เส้นทางเดี๋ยวพิจารณาครับว่าจะออกจากโคราชไปทางบัวใหญ่หรือว่าจะไปทางโนนไทยจัตตุรัส ค่อยมาว่ากันอีกครั้ง ทางบัวใหญ่จะยากกว่าทางจัตตุรัส ทริปนั้นรับน้องไซโคลนเอาซะง่อยเลย นำทัพรับน้องโดยน้าอ้อนรถปูนเจ้าเก่ากับชิงกังเซ็น ที่ปั่นกันยาวๆความเร็วระดับ40ซะสองชั่วโมงเห็นสภาพไซโคลนแล้ว ขำนิดๆกั๊บ

ครั้งต่อมาจะไปตาดโตนผ่านบัวใหญ่ ทริปนั้นเฮียอ้อและกบโดนรับน้องแต่ดีมากที่น้าอ้วนเป็นคนรับเลยสบายๆ :lol:

เพื่อนๆที่จะไปก็เล็งๆไว้ล่วงหน้าครับอยากได้ยากหรือง่ายก็บอกนะครับ ทางจัตตุรัสความยากก็ซัก1.5ดาวมั๊ง ส่วนถ้าจะไปทางบัวใหญ่ผมให้3ดาวขึ้นครับ เพราะว่าทริปที่แล้วแต่ละคนสภาพดูไม่จืดไปไม่ถึงอีกต่างหาก หลงทาง ยางแตก ล้อคด ปั่นอย่างกะไปปารีสรูแบร์ ขึ้นเขา แถมเล่นวินเซิร์ฟตลอดทาง ครบเครื่องเรื่องง่อยรัปทานเลยทีเดียว
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”