นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ไตรมาสสุดท้ายของปี 2553

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ไตรมาสสุดท้ายของปี 2553

โพสต์ โดย kookcomplex »

หม่องวันวีล เขียน:อัพเดท........สนามเรือนแพ(ล่าสุดเมื่อวานนี้)
เมื่อวานเข้าไปลุยมาอีกหนึ่งยก เล่นเอาเช้านี้ถึงกับไข้รับทานเลย ตอนนี้เกือบเสร็จสมบูรณ์แล้ว เหลือเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย
เข้าไปปั่นกันได้แล้วจ้า(ช่วยๆกันชวนเพื่อนๆเข้าไปปั่นกันหน่อย) ทางที่เพิ่มไปอีกเป็นทางที่ขี่สนุกไม่พับมากมายเหมือนป่าสะแก แต่มีขึ้นยาวๆ(ไม่ชัน)และลงยาวๆให้วี๊ดวิ้วอีกเช่นกัน
เมื่อวานเข้าสนาม 09.00น. ออกจากสนาม17.00น. ไม่ได้คุยกับใครเลย มัวแต่รบกับหญ้า-ฆ่ากับยุง ทั้งวันเลยรู้สึกเหงามาก(คล้ายๆกับหนองจอกหนาวมาก)

วันนี้มีใครจะเข้าไปกันหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็จะเข้าไปเป็นไกด์ให้แล้วจะได้เข้าไปเก็บรายละเอียด-จุดสังเกตุ อีกนิดหน่อย
อยากไปเทส สนามอ่ะน้าหม่อง วันไหนดีอ่ะ แต่ตอนนี้ไข้รับประทานเรียบร้อยแล้วครับ เพราะ f1 เมื่อวานนนี้
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ไตรมาสสุดท้ายของปี 2553

โพสต์ โดย kookcomplex »

น้าอ๊อด เขียน:ขอขอบพระคุณบริษัทพิริยะอินเตอร์เป็นอย่างสูงครับ
รูปภาพ
ขอแสดงความยินดีกับน้าอ๊อด และสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยนะครับ

เรียงเลย แบงค์ มี่ ลุงหมาน วัตน์ อ๊อด อู๊ยๆๆแรงๆๆทั้งนั้นเลย
:mrgreen: :mrgreen:
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

kookcomplex เขียน:
น้าอ๊อด เขียน:ขอขอบพระคุณบริษัทพิริยะอินเตอร์เป็นอย่างสูงครับ
รูปภาพ
ขอแสดงความยินดีกับน้าอ๊อด และสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยนะครับ

เรียงเลย แบงค์ มี่ ลุงหมาน วัตน์ อ๊อด อู๊ยๆๆแรงๆๆทั้งนั้นเลย
:mrgreen: :mrgreen:

ยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ..... :D :D
โอ้ว...ว้าว น้าอ๊อดจัดมาแต่ละคนมีแต่แรงๆทั้งนั้นเลย เจอกันในสนามแข่งอย่าลืมลากผมไปด้วยนะครับ
:lol: :lol:
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

kookcomplex เขียน:
หม่องวันวีล เขียน:อัพเดท........สนามเรือนแพ(ล่าสุดเมื่อวานนี้)
เมื่อวานเข้าไปลุยมาอีกหนึ่งยก เล่นเอาเช้านี้ถึงกับไข้รับทานเลย ตอนนี้เกือบเสร็จสมบูรณ์แล้ว เหลือเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย
เข้าไปปั่นกันได้แล้วจ้า(ช่วยๆกันชวนเพื่อนๆเข้าไปปั่นกันหน่อย) ทางที่เพิ่มไปอีกเป็นทางที่ขี่สนุกไม่พับมากมายเหมือนป่าสะแก แต่มีขึ้นยาวๆ(ไม่ชัน)และลงยาวๆให้วี๊ดวิ้วอีกเช่นกัน
เมื่อวานเข้าสนาม 09.00น. ออกจากสนาม17.00น. ไม่ได้คุยกับใครเลย มัวแต่รบกับหญ้า-ฆ่ากับยุง ทั้งวันเลยรู้สึกเหงามาก(คล้ายๆกับหนองจอกหนาวมาก)

วันนี้มีใครจะเข้าไปกันหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็จะเข้าไปเป็นไกด์ให้แล้วจะได้เข้าไปเก็บรายละเอียด-จุดสังเกตุ อีกนิดหน่อย
อยากไปเทส สนามอ่ะน้าหม่อง วันไหนดีอ่ะ แต่ตอนนี้ไข้รับประทานเรียบร้อยแล้วครับ เพราะ f1 เมื่อวานนนี้
จะมาวันไหนก็กริ๊งกร๊างมาเลยน้องกุ๊ก....เดี๋ยวจัดให้อย่างสาสมเลย :lol: :lol:
ree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982499093
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ree »

สวัสดีเมืองไทยยามเช้า
YogiRider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Saint Racing Team
Bike: Saint Team SL 29ER, Polygon COZMIC RX3.0, Rocky Mountian Vertex 70
ติดต่อ:

โพสต์ โดย YogiRider »

:D ขอขอบคุณทางพิริยะอินเตอร์เนชันแนลเป็นอย่างเช่นกันครับ :D

ขอรายงานผลการแข่งขัน "ทดสอบสนามกีฬาเยาวชนแห่งชาติ อุตรดิตถ์เกมส์"
ได้อันดับที่ 1 รุ่นทั่วไปครับ
รูปภาพ
Cycling is great suffer, but receive so little. That's make me tough.
ติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ กลุ่มเด็กโรงกลึง หรือ Saint Bikes แฟนเพจ
cute_kwan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-515-0179
team: Piriya-Inter-Team
Bike: -

โพสต์ โดย cute_kwan »

YogiRider เขียน::D ขอขอบคุณทางพิริยะอินเตอร์เนชันแนลเป็นอย่างเช่นกันครับ :D

ขอรายงานผลการแข่งขัน "ทดสอบสนามกีฬาเยาวชนแห่งชาติ อุตรดิตถ์เกมส์"
รูปภาพ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ :P
[*]...Thoughts of u brighten up my day....*-*
cute_kwan
สมาชิก
สมาชิก

ช่วงนี้อากาศแปรปรวน และรวนเร รักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะ
P.I.T. Gangs ทุกคน
ด้วยความเป็นห่วงจากบริษัท พิริยะฯค่ะ
[*]...Thoughts of u brighten up my day....*-*
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809266979
team: PIRIYAINTER TEAM
Bike: ฺBRIDGESTONE / POLYGON COZMIC RX 3.0 CARBON / ROCKYMOUNTAIN VERTEX 70

โพสต์ โดย น้าอ๊อด »

cute_kwan เขียน:
YogiRider เขียน::D ขอขอบคุณทางพิริยะอินเตอร์เนชันแนลเป็นอย่างเช่นกันครับ :D

รูปภาพ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ :P
โอ้โฮ สุดยอดไปเลยครับ ยินดีด้วยครับ :mrgreen:
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีด้วยครับน้องแบ๊งค์......ช่วงนี้แรงจังเลย :D :D

เมื่อเช้าเข้าสนามเรือนแพแต่เช้าเลยกับนายรี่ 2 คน(จับน้ารี่ไปทดสอบร่างกายก่อนที่จะส่งไปหาหมอ ให้หมอตรวจร่างกายต่อตอนบ่ายนี้ :lol: :lol: ) จับระยะทางได้ทั้งหมดในตอนนี้ 4.3 กม. กะว่าจะทำให้ได้ระยะทางต่อรอบ 5 กม.จึงจะเสร็จสิ้นภาระกิจในครั้งนี้

เมื่อวานได้ข่าวว่ามีเด็กๆเข้าไปปั่นเล่นที่สนามเรือนแพ 3 คน ไม่รู้ว่าจะไปกันถูกทางหรือเปล่า :lol: :lol: เดี๋ยวจะปั่นกันไม่สนุกแล้วจะมาโทษคนทำสนามไม่ได้นะจ๊ะ :lol: :lol:
cute_kwan
สมาชิก
สมาชิก

หม่องวันวีล เขียน:ยินดีด้วยครับน้องแบ๊งค์......ช่วงนี้แรงจังเลย :D :D

เมื่อเช้าเข้าสนามเรือนแพแต่เช้าเลยกับนายรี่ 2 คน(จับน้ารี่ไปทดสอบร่างกายก่อนที่จะส่งไปหาหมอ ให้หมอตรวจร่างกายต่อตอนบ่ายนี้ :lol: :lol: ) จับระยะทางได้ทั้งหมดในตอนนี้ 4.3 กม. กะว่าจะทำให้ได้ระยะทางต่อรอบ 5 กม.จึงจะเสร็จสิ้นภาระกิจในครั้งนี้

เมื่อวานได้ข่าวว่ามีเด็กๆเข้าไปปั่นเล่นที่สนามเรือนแพ 3 คน ไม่รู้ว่าจะไปกันถูกทางหรือเปล่า :lol: :lol: เดี๋ยวจะปั่นกันไม่สนุกแล้วจะมาโทษคนทำสนามไม่ได้นะจ๊ะ :lol: :lol:

ขยันกันจังเลยค่ะ น้าหม่อง น้ารี่ ใจจริงเมื่อวานก็อยากจะเข้าไปปั่นด้วยนะค่ะ
แต่ช่วงนี้งานเข้าค่ะ นี้ก็พึ่งจะเคลีย POLYGON ล๊อตใหม่ไปกว่าจะเสร็จก็เกือบ ๆ จะตี 3 แล้ว
หมดแรงกันไปตาม ๆ กันเลย :lol:
แต่ว่างานสมาคมสนามที่ 1 ที่จังหวัดเชียงราย ทางบริษัทพิริยะฯไม่พลาดแน่ค่ะ
ไว้ไปเจอกันนะค่ะ P.I.T. Gangs ทุกคน ;)

ขอต้อนรับน้องแบ๊งค์และนักกีฬาทุกคนด้วยนะค่ะ
ที่เข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกันกับพิริยะอินเตอร์ทีมค่ะ :D
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

หวัดดีคร๊าบ.....ไม่เข้าหลายวันไม่รู้มีคนคิดถึงปล่าว :mrgreen: ช่วงนี้กรุงเทพฯหลาวละซิ ที่บ้านผมตอนนี้ร้อนซะแล้วพี่น้องครับ ฝนตกยางกรีดไม่ได้ แถมต้นปาล์มแห้งแล้งลูกหายไปหลายทะลาย กรูจะเอาเงินที่ไหนใช้หว๋า.... :cry: ใครให้กู้โดยไม่คิดต้นคิดดอกบ้าง :lol:

วันก่อนออกรอบโดยเอาคันใหม่ของ ผบ.ทบ.ไปอีกครั้ง หลังจากเปลี่ยนยางใหม่เรียบร้อย ก็ออกซัดเลย หึๆ ไม่หยอกละครับ เบาแรงกว่าคันเก่าเยอะทีเดียว ปั่นระยะทางเท่ากันใช้เวลาน้อยกว่า 5-10 นาที แค่นี้ก็เพลินแล้ว :lol: และที่สังเกตได้อีกอย่างคือ อาการล้ามีน้อยมากทั้งๆที่เหนื่อยพอๆกัน ไม่เหมือนคันเก่าที่ใช้ล้ากว่ามาก ส่วนคันใหม่จะเรียกว่าไม่ล้าเกือบจะใช่ละมั้ง :mrgreen: เห่อของใหม่วุ้ย....อิอิ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

จ่าฯนุ๊ก เขียน:หวัดดีคร๊าบ.....ไม่เข้าหลายวันไม่รู้มีคนคิดถึงปล่าว :mrgreen: ช่วงนี้กรุงเทพฯหลาวละซิ ที่บ้านผมตอนนี้ร้อนซะแล้วพี่น้องครับ ฝนตกยางกรีดไม่ได้ แถมต้นปาล์มแห้งแล้งลูกหายไปหลายทะลาย กรูจะเอาเงินที่ไหนใช้หว๋า.... :cry: ใครให้กู้โดยไม่คิดต้นคิดดอกบ้าง :lol:

วันก่อนออกรอบโดยเอาคันใหม่ของ ผบ.ทบ.ไปอีกครั้ง หลังจากเปลี่ยนยางใหม่เรียบร้อย ก็ออกซัดเลย หึๆ ไม่หยอกละครับ เบาแรงกว่าคันเก่าเยอะทีเดียว ปั่นระยะทางเท่ากันใช้เวลาน้อยกว่า 5-10 นาที แค่นี้ก็เพลินแล้ว :lol: และที่สังเกตได้อีกอย่างคือ อาการล้ามีน้อยมากทั้งๆที่เหนื่อยพอๆกัน ไม่เหมือนคันเก่าที่ใช้ล้ากว่ามาก ส่วนคันใหม่จะเรียกว่าไม่ล้าเกือบจะใช่ละมั้ง :mrgreen: เห่อของใหม่วุ้ย....อิอิ
จ่านุ๊กอยู่ทางใต้ กำลังเห่อ คนใหม่ ขี่ไม่หยุด..เอ้ยยยยยยยย คันใหม่ ขี่ไม่หยุดเลยนะ คริ คริ :mrgreen:

คนใหม่ ขี่แล้วไม่ล้าซะด้วย...ว้า...เป็นไรเนี่ยะ พิมพ์ผิดตาหลอดดดดด คันใหม่ ขี่แล้วไม่ล้าซะด้วย แล้วจ่านุ๊กจะส่งมอบให้เจ้าของตัวจริงเมื่อไหร่ละเนี่ยะ ไม่ใช่กว่าจะส่งมอบ ร่องรอยเพียบบบบบบบบบซะก่อนละ ฮ่าๆๆๆ :lol: (ระวังเจ้าของตัวจริงเค้าจะไม่ยอมรับมอบนะ :? )

อาทิตย์ที่ผ่านมา เด็กๆขาแรง เค้าอยากจะไปช่วยน้าหม่องกันไง ปรากฏน้าหม่องไม่สบาย เลยลุยกันตามยธากรรม ซัดกันไปคนละตุ๊บ สองตุ๊บ พอให้อดรินาลีนหลั่งออกมาตามกระแสเลือดในกาย ทางไม่ต้องพูดถึง...กลับมาเห็นบ่นอย่างเดียวว่า ต้องกลับไปซ่อม อีก ไม่รู้ว่าที่น้าโอ๋ขอไว้ให้ง่ายๆหน่อย นี่ น้าว่าง่ายแล้วเหรอ ฮ่าๆๆๆ

อ้อ..อีกเรื่องนึง น้าหม่องฯยังต้องการ เหล่ากำลังพล มาช่วยทำสนามหรือเปล่าครับ เรื่องนี้ขอคำยืนยันอีกทีแบบแน่นอนนะครับ เพราะจะต้อง แจ้งให้น้องเต้ย ติดต่อกำลังพลอีกที เพื่อนัดวันเข้าไปลุยกันเลยครับ กะ ให้เสร็จภายในวันเดียวเลย :)
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982499093
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ree »

วันนี้ไปหาหมอมา หมอบอกว่า ผลจากการวิเคราะห์ น่าจะแข็งแรงขึ้น และก็ใจถึงขึ้น เหตุผลการที่หมอบอกว่าแข็งแรงขึ้น สิ่งที่บอกอย่างที่หนึ่ง ตับแข็ง สอง หลังก็แข็ง สาม คอก็แข็ง แต่มีอยู่อยางหนึ่งที่ไม่แข็ง คือ ( ร่างกาย ) และก็ที่บอกว่าใจถึงขึ้น จากการตรวจ ปลอดเหลื่อข้างเดียว แต่ตับยังอยู่สองข้าง พอปลอดเหลื่อน้อยก็เลยทำให้ใจถึง 55555555
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ดาบ11ดง เขียน:
อาทิตย์ที่ผ่านมา เด็กๆขาแรง เค้าอยากจะไปช่วยน้าหม่องกันไง ปรากฏน้าหม่องไม่สบาย เลยลุยกันตามยธากรรม ซัดกันไปคนละตุ๊บ สองตุ๊บ พอให้อดรินาลีนหลั่งออกมาตามกระแสเลือดในกาย ทางไม่ต้องพูดถึง...กลับมาเห็นบ่นอย่างเดียวว่า ต้องกลับไปซ่อม อีก ไม่รู้ว่าที่น้าโอ๋ขอไว้ให้ง่ายๆหน่อย นี่ น้าว่าง่ายแล้วเหรอ ฮ่าๆๆๆ

อ้อ..อีกเรื่องนึง น้าหม่องฯยังต้องการ เหล่ากำลังพล มาช่วยทำสนามหรือเปล่าครับ เรื่องนี้ขอคำยืนยันอีกทีแบบแน่นอนนะครับ เพราะจะต้อง แจ้งให้น้องเต้ย ติดต่อกำลังพลอีกที เพื่อนัดวันเข้าไปลุยกันเลยครับ กะ ให้เสร็จภายในวันเดียวเลย :)
ทางที่น้าโอ๋ขอไว้นั้น.....จัดให้เรียบร้อยแล้ว แต่ต้องไปให้ถูกทางเท่านั้นเองแล้วจะเจอ :lol: :lol: หรือต้องมีคนนำทาง ซึ่งตอนนี้มีผมกับน้ารี่เท่านั้นที่กำความลับนี้ไว้ :lol: :lol:

ส่วนเรื่องกำลังพลที่จะส่งมาช่วย......คงไม่ต้องแล้วล่ะครับ ปล่อยให้น้องๆเค้าไปป้องกันประเทศดีกว่า เพราะตอนนี้ระยะทาง 4.3 กม.ก็เล่นเอาเหนื่อยแล้วครับ จะเหลือก็ตกแต่งของเดิมอีกนิดหน่อยให้เนียนขึ้น และก็ผูกริบบิ้นบอกทาง-ทำจุดสังเกตุ แค่นี้เองครับ

ที่เหลือก็ชวนเพื่อนๆมาปั่นกันเยอะๆก็พอครับ :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”