เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย ArtKorat »

อาทิตย์นี้ไปกะสีคิ้วนะครับ จะไปเขื่อนป่าสักกันเน้อ เจอเซฟวันกรุณามาก่อน 5:30เพื่อแพ๊กรถนะครับรถออกก่อน5:45โมงจะไปสีคิ้วนะครับ และออกปั่นพร้อมกันกะแกงค์สีคิ้วดังนั้นลงชื่อแล้วห้ามช้าเน้อ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล ปั่นตามความมัน กันยายน 56

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้ไปกะสีคิ้วนะครับ จะไปเขื่อนป่าสักกันเน้อ เจอเซฟวันกรุณามาก่อน 5:30เพื่อแพ๊กรถนะครับรถออกก่อน5:45โมงจะไปสีคิ้วนะครับ และออกปั่นพร้อมกันกะแกงค์สีคิ้วดังนั้นลงชื่อแล้วห้ามช้าเน้อ

1. เฮียอาร์ท
2. น้าอ้อน(รถปูน)
3. อ.กิตติ
4. เฮียเส็ง
5. พี่อ้วน
6. เฮียแก้ว
7. ไผ่
8. ลือ
แก้ไขล่าสุดโดย chaiair เมื่อ 05 ก.ย. 2013, 21:28, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

วันที่15กยมีปั่นดีแท๊กครับ ซึ่งจะมีการปั่นเป็นประจำทุกปี ผมจะไปร่วมนะครับไม่ว่าใครจะจัดก็ตามผมจะไปครับ ไปเพื่อร่วมงานส่วนรวม
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

ทางสีคิ้วก็ไปปั่นงานดีแทคด้วยครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

LUE มทส.
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: อิสระ
Bike: TREK, SPECIALIZED

โพสต์ โดย LUE มทส. »

เสือรถพ่วง เขียน:สวัสดีเดือนกันยายน พี่ๆ น้องๆ เพื่อน เสือเฒ่า PCS ทุกๆ ท่่านนะครับ และขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัลด้วยครับ กลับเข้ามาเรื่องของผมนะครับ ที่เพื่อนๆ เป็นห่วงกันนะครับ ผล MRI ออกมาแล้วครับ ตกลงเส้นเอ็นหัวเข่าหน้าขาด ผมเองก็ตกใจเหมือนกันครับ ในใจคิดตายละว่ะ อดปั่นจักรยานแน่ๆเลย หมอก็ถามว่าจะผ่าตัดต่อเอ็นหรือเปล่า ผมเองก็ตัดสินใจไปว่าไม่ผ่าครับ หมอก็ได้ให้กลับมาทำกายภาพ แล้วอีก 1 เดือนค่อยไปพบหมออีกครั้ง......พอกลับมาถึงบ้านก็มาคิด.คิด..หาข้อมูล..ถามเพื่อน...ปรึกษาคนโน้น..คนนี้ ในใจก็คิดว่ายังไงก็จะต้องผ่าตัดส่องกล้องต่อเอ็น เพื่อให้กลับมาปั่นหนักได้เหมือนเดิม..ช่วยสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ามีความเห็นยังไง จะผ่าดี หรือไม่ผ่าดีครับ ขอบคุณมากครับ
หายไวๆเด้อลูกพี่
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

ดีแทคปั่นปันรัก เพื่อน้องและสิ่งแวดล้อม ปี 5 จ.นครราชสีมา พบกันที่ลานย่าโม เช้าวันอาทิตย์ที่ 15 กันยายนนี้
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=763619
ขอเชิญพี่น้องนักปั่นในพื้นที่ จ.นครราชสีมา และจังหวังใกล้เคียง รวมถึงพี่น้องนักปั่นจากทั่วประเทศที่สนใจ เข้าร่วมโครงการดีแทคปั่นปันรัก เพื่อน้องและสิ่งแวดล้อม ปี 5 (โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้องเดิม) คราวนี้เตรียมตัวไปร่วมกันปั่นจักรยานเพื่อสิ่งแวดล้อมและมอบจักรยานให้น้องนักเรียนที่ด้อยโอกาสกันอีกครั้งที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือกันที่ จ.นครราชสีมา กันบ้าง (หลังจากที่ขึ้นไปปั่นกันตอนเหนือสุดของประเทศอย่างที่ จ.เชียงราย ตามด้วยลงไปปั่นกันที่แดนใต้ จ.ตรัง และล่าสุดทางภาคตะวันออกที่เพิ่งผ่านพ้นไปกับ จ.ชลบุรี เมื่อต้นเดือนสิงหาคมนี้) โดยมีแนวคิดที่ว่าในการปั่นแต่ละครั้งนั้น ทางดีแทคสนับสนุนจัดซื้อจักรยานมอบให้น้องนักเรียนที่ได้รับการคัดเลือกโดยคำนวณมูลค่าเป็นเงินบริจาคจากระยะทางรวมของนักปั่นจักรยานที่เข้าสู่จุด Finishกิโลเมตรละ 10 บาท

โดยเรามีนัดกันวันอาทิตย์ที่ 15 กันยายน 2556 นี้ ณ ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี หรือ "ลานย่าโม" อ.เมือง จ.นครราชสีมา ร่วมกันปั่นจักรยานเก็บระยะทางเพื่อเปลี่ยนเป็นจำนวนเงินบริจาค กิโลเมตรละ 10 บาท ซึ่งทางดีแทคจะจัดซื้อรถจักรยานมอบให้น้องนักเรียนพร้อมกับร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสิ่งแวดล้อมต่างๆ ที่ทางทีมงานเตรียมไว้ในครั้งนี้คือ การร่วมกันโยน EM Ball ลงคูน้ำเพื่อช่วยบำบัดน้ำรอบคูเมือง
รายระเอียดการปั่นในโครงการดีแทคปั่นปั่นรัก เพื่อน้องและสิ่งแวดล้อม ปี 5 จ.นครราชสีมา นี้ยังแบ่งการปั่นออกเป็น 2 ระยะเหมือนเช่นเคย
1. ระยะไกล 60 กม. ... เส้นทาง → ลานย่าโม - มูลนิธิไทรทองเทพนิมิตร - สหกรณ์ออมทรัพย์ครูนครราชสีมา จำกัด - ลานย่าโม
2. ระยะใกล้ 15 กม. ... เส้นทาง → ลานย่าโม - วนใต้สะพานหน้าโรงแรมสีมาธานี - ประตูพลแสน - คูเมืองหน้าร่วมด้วยช่วยกัน - ลานย่าโม
แก้ไขล่าสุดโดย dewdew เมื่อ 05 ก.ย. 2013, 17:49, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

แผนที่ระยะใกล้.JPG (62.24 KiB) เข้าดูแล้ว 227 ครั้ง
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

แผนที่ระยะไกล.JPG (51.44 KiB) เข้าดูแล้ว 227 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ต้อมเข่าเป็นไงบ้างครับ ค่อยยังชั่วหรือยัง
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ขอบคุณมากครับเฮียอาร์ท ที่เป็นห่วงผมนะครับ ตอนนี้ก็ปั่นเทรนเนอร์ใช้เกียร์หนักได้มา 2 วันแล้วครับ วันนี้ไปหาหมอกายภาพของเทศบาลมา ทำอัลตร้าซาวด์ กระตุ้นกล้ามเนื้อด้วยครับ อาการเริ่มดีขึ้นครับ ที่ต้องกระตุ้นเพราะว่ากล้ามเนื้อต้นขาไม่มีแรงครับ แล้ววันอาทิตย์ปั่นไปเขื่อนกับทีมสีคิ้ว ไปเส้นไหนครับ เผื่ออาจจะไปด้วยครับ
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

เสือรถพ่วง เขียน:ขอบคุณมากครับเฮียอาร์ท ที่เป็นห่วงผมนะครับ ตอนนี้ก็ปั่นเทรนเนอร์ใช้เกียร์หนักได้มา 2 วันแล้วครับ วันนี้ไปหาหมอกายภาพของเทศบาลมา ทำอัลตร้าซาวด์ กระตุ้นกล้ามเนื้อด้วยครับ อาการเริ่มดีขึ้นครับ ที่ต้องกระตุ้นเพราะว่ากล้ามเนื้อต้นขาไม่มีแรงครับ แล้ววันอาทิตย์ปั่นไปเขื่อนกับทีมสีคิ้ว ไปเส้นไหนครับ เผื่ออาจจะไปด้วยครับ
ออกจากสีคิ้ว เส้นมิตรภาพ ผ่านลำตะคอง เลี้ยวขวาขึ้นสะพานต่างระดับเข้าเส้นปากช่องสายเก่า ตรงไป ถึงค่ายทหารด้านขวามือเลี้ยวเข้าค่ายทหาร ทะลุผ่านค่ายทหารออกไปเลี้ยวขวา ไปออกเส้นที่จะไปสุดทางที่เขาน้อย แต่เราจะเลี้ยวซ้ายกลางทางเข้าสู่เส้นป่าไผ่ ไปออกมวกเหล็ก จากนั้น ตรงไปออกวังม่วง แล้วไปเขื่อนป่าสักครับ

ปล.จะมาถึงปั๊มปตท.ตรงต่างระดับสีคิ้วประมาณกี่โมงครับ จะได้นัดเวลารวมคนถูกครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คงถึงซัก 6:15-6:30 ครับ ล้อหมุนจากสีคิ้วกันตอน6:30
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

งานปั่นดีแท๊กผมไปกับครอบครัวครับคงจะปั่นสั้นๆเท่านั้นนะครับ เส้นทางนี้ผมว่าเพื่อนๆหลายท่านคงจะถูกใจ และอีกหลายท่านคงจะบอกว่าไม่สะใจ
ทางวิทยุดีเอฟเอ็มเตรียมงาน เค้าเชิญตัวแทนร้านค้าจักรยานเข้าประชุมกำหนดเส้นทาง ก็ออกมาเป็นเส้นทางที่เห็นล่ะครับคงเดากันได้ ผมเองอาทิตย์หน้าอย่างที่บอกคือผมปั่นสั้นๆครับ งานเค้ายืดเยื้อพอสมควรครับนัดเจอแต่เช้าเลยผมคงะไปประมาณ7-7:30ครับ

วันเสาร์ที่14จะออกปั่นไปผาชมตะวัน กลุ่มนากาโน่คงเอารถไปจอดปั๊มตรงตีนเนินมัคค่า ส่วนขาแรงจะออกจากปั๊ม80ปี นัดเจอกันซัก6โมงครับถ้าเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”