รู้นะว่ามี...ABAC (Let's ride a bicycle)

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
realbua
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida, Trek, Brompton
ตำแหน่ง: bangkok

Re: รู้นะว่ามี...ABAC....(ส่วนใหญ่ปั่น 2 วัน...หยุดเป็นปี :D)

โพสต์ โดย realbua »

พี่ๆ น้องๆคะ...ปั่นจักรยานตากฝนกันรึยัง...ลั้นลาดีเหมือนกันนะ ;)

ติดตามข้อมูลข่าวสาร STRiDA ใน https://www.facebook.com/StridaSocietyThailand
ติดตามทริป STRiDA พูดคุยกันใน https://www.facebook.com/groups/230733857044642/
กระทู้ชวนปั่นใน thaimtb " Roll with strida "
The Chai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: Merida, Bianchi1885

Re: รู้นะว่ามี...ABAC....(ส่วนใหญ่ปั่น 2 วัน...หยุดเป็นปี :D)

โพสต์ โดย The Chai »

ระวังลื่นนะครับ โดยเฉพาะตอนฝนตกใหม่ๆ
รับทำ Industrial Heater ทุกชนิด
Mr.John
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แม่สายไบค์คลับ
Bike: Klein/Specialize Tamac SL 2
ตำแหน่ง: ถ.พหลโยธิน กม.890

โพสต์ โดย Mr.John »

:) :) :) ฝนตกใหม่ นอนดีพุงอยู่บ้านดีกว่า เพื่อนผมพึ่งไปนอนวัดพื้น
เป็นหมูแดงมา เสียดายรถ :) :) :) :)
จักรยานไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นกระเป๋าสตางค์
saaamile
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4500

โพสต์ โดย saaamile »

ลองนัดปั่นกันบ้างมั๊ยครับ
ALP
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 44 88 333
Bike: รถคนอื่น ผ่านมาให้ลูบคลำ จากนั้นก็กลายเป็นอื่น

โพสต์ โดย ALP »

เข้าเว๊ปนี้มาเป็นปีละ เพิ่งเห็นกระทู้นี้ :lol:

331 คร้บ
http://www.facebook.com/bicyclechannel
รถเรา ไร้แรงม้า มีแต่แรงโม้ :lol: :lol: :lol:

รถคันไหนไหน ก็ไปได้ไกล ขอแค่มีใจ ที่อยากจะปั่น
รถเก่าแค่ไหน ก็สวยดั่งใจ ขอเพียงสองมือ ที่พร้อมจะปั้น ...
ONIX
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863322622
team: พระราม8สายคอมมิวนิสต์
Bike: หลินปิง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ONIX »

รู้สึกว่าABACในนี้33Xจะเยอะนะคับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แซวเล่น :P :P ว่างๆหาเวลารวมปั่นกันเล่นๆมั้ยครับ
ม้ไม่ขนยาบ้า
Fern
สมาชิก
สมาชิก
team: Deep+TMK
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย Fern »

401xxxx รายงานตัวครับป๋ม
เป็นสมาชิกใหม่ของทีมDeepค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ
น้องโบว์คะพี่ก็ว่าจะลองไตรกีฬาที่ภูเก็ตเหมือนกัน แต่พี่คงถนัดวิ่งอย่างเดียวค่ะ :lol: :lol: เสือภูเขาก็เพิ่งจะเริ่มได้ประมาณ 2 เดือนเอง :D
แล้วจะแวะมาคุยด้วยบ่อยๆนะคะ ทุกๆคน
ปล. แฟนเฟินก็401เหมือนกันค่ะ :D
''what you see depends on how you look''
Sumit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818303733
team: พระราม2 บางมด
Bike: Colnago Master, Time rxrs, Miyata Lemans

โพสต์ โดย Sumit »

ดีจ้า รายงานตัวด้วยคน
รหัส 311 ตอนนี้อ่อนอันดับ 3
ดีใจ มีพี่โรจ นำหัวขบวน คร้าบ

ตอนนี้ เสาร์ อาทิตย์ เช้า ดูการ์ตูนเป็นเพื่อนน้องชายครับ
ช่วงนี้ ขาอ่อนสุดๆ
Audax id 521 PBP2015 Finisher
rojpan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 2
Bike: Trek3900,Trek4300

โพสต์ โดย rojpan »

คุณSumit....ให้ผมเป็นหัวขบวน อายุอ่อนนนนนสุดใช่มั๊ยครับ :) :)

แล้วคุณSumit....อยู่พระราม2 เราเคยเจอกันมั๊ยน๊อ :?: :?: ผมเข้าวันบัวผันทุกวันเสาร์ แต่ แต่ แต่ ไม่ได้เข้ามาหลายเดือนแล้ว

:D :) ;) :D :) ;) :D :) ;) :lol: :lol:
Fern
สมาชิก
สมาชิก
team: Deep+TMK
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย Fern »

สวัสดีเดือนใหม่ค่ะ เข้ามาขยับกระทู้ซะหน่อย :D :D
ที่จริงก็เข้ามาเช็คอยู่เรื่อยๆนะคะ แต่ไม่เห็นมีอะไรเพิ่มเติมเลย :(
มาคุยกันคนละนิดคนละหน่อยสิคะ กระทู้นี้จะได้คึกคักบ้าง :D :D
ไว้เจอกันนะคะ ;)
''what you see depends on how you look''
The Chai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: Merida, Bianchi1885

โพสต์ โดย The Chai »

แต่ละคนก็มีทีมของแต่ละคนอยู่มั้งครับ บ้านก็น่าจะไม่อยู่ละแวกเดียวกัน
คงจะเจอกันลำบากนะครับ :lol: :lol:

ยกเว้นเจอตอน สมาคมจักรยาน TCC จัดงานใหญ่ ว่าแต่มีใครไปร่วมกับ TCC บ้าง
ผมมีไปบ้างครับ
รับทำ Industrial Heater ทุกชนิด
Bird-KK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-439-3152
Bike: Cannondale CAAD9 / Merida Matt Speed
ตำแหน่ง: South Sathorn Rd.

โพสต์ โดย Bird-KK »

สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อน AC 115 / ABAC 441
พึ่งจะได้กลับมาขี่สักทีนึงหลังจากเลิกลาไปนาน ตอนนี้เลิกวิ่งแล้ว 10.5/21.1/32 เหลือแต่มาราธอนที่ยังไม่เคย เมื่อก่อนซ้อมวิ่งที่แต้จิ๋วใน ซ เซนหลุยส์3 ครับ นานๆทีก็ไปซ้อมสวนลุม เลิกหมดเล้วครับไม่ได้ลงสักงาน เหลือแต่วิ่งเพื่อนสุขภาพ(แต่จะพยายามกลับไปวิ่ง 21 โลให้ได้ถ้ามีเวลาซ้อม) ตีเทนนิส(อันนี้ชอบมาก ยังไงก็ไม่เลิก) แล้วตอนนี้พึ่งจะได้กลับมาขี่ พึ่งถอยเสือหมอบ มาใหม่ๆสด เสาร์ที่ 5 กันยานี้เอง

ยังไงนัดกันไปขี่บ้างซิครับ หรือใครมีไอเดียอะไรก็แนะนำกันเข้ามานะครับ
Bird-KK
Bikemaniac
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย Bikemaniac »

rojpan เขียน:282ครับ........อ่อนที่สุดเลย :lol: :lol: :lol:
ปั่นกับทีมพระราม2แถววัดบัวผัน ทุ่งครุ
ผมก็ว่าผมคุ้นๆหน้าคุณนะ แต่ผมแก่กว่าอีกหน่อยเอง เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก 271-....ครับ

ปล. รู้สึกว่าจะย้ายจากกระทุ้ AC มาอยู่นี่หลายคนนะ
U-Turn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย U-Turn »

ตามมาด้วยคนครับ พี่ Bikemaniac

กระผม

AC102 / ABAC 312 :D
rojpan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 2
Bike: Trek3900,Trek4300

โพสต์ โดย rojpan »

Bird-KK เขียน:สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อน AC 115 / ABAC 441 พึ่งถอยเสือหมอบ มาใหม่ๆสด เสาร์ที่ 5 กันยานี้เอง
ยังไงนัดกันไปขี่บ้างซิครับ หรือใครมีไอเดียอะไรก็แนะนำกันเข้ามานะครับ
สวัสดีครับBird-KK ผมโรจน์ABAC282 / AC99ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก :) ;) Bird-KK นี่ชื่อ Birdจากขอนแก่นหรือเปล่า :?: :?:

กลุ่มอัสสัมมีรวมกันปั่นก็หลายกลุ่ม ที่เข้าคุยกันในห้อง Assumption Collegeจะปั่นเสือภูเขากัน
มีมาสเตอร์วิชัยAC Bandเป็นพี่ใหญ่ :lol: :lol: ถ้าสนใจ...เข้ามาคุยกันได้ มาร่วมกันปั่นจักรยานและปั่นกระทู้ด้วย :mrgreen: :P
หรือพี่มีอีกกลุ่มคือทีมพระราม2 มีปั่นทั้งภูเขาและหมอบ นัดกันทุกวันเสาร์7.30เช้าที่วัดบัวผัน ทุ่งครุ
หรือถ้าหมอบก็เช้าวันอาทิตย์วิ่งเส้นพระราม2
Bikemaniac เขียน:
rojpan เขียน:282ครับ........อ่อนที่สุดเลย :lol: :lol: :lol:
ปั่นกับทีมพระราม2แถววัดบัวผัน ทุ่งครุ
ผมก็ว่าผมคุ้นๆหน้าคุณนะ แต่ผมแก่กว่าอีกหน่อยเอง เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก 271-....ครับ

ปล. รู้สึกว่าจะย้ายจากกระทุ้ AC มาอยู่นี่หลายคนนะ
พี่ยุ่น...พี่ยุ่น :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”