ชมรมจักรยาน สว8น เดือน พฦศจิกายน 2555ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 8 นาฬิกา
Bike: Trek

Re: ชมรมจักรยาน สว8น เดือน พฦศจิกายน 2555ครับ

โพสต์ โดย Kiatphun »

nikomrug เขียน:
pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ ไม่อยู่นี่เอง อ.เกียรติิ รอเชือดอยู่ในบุ่ง ตั้งแต่เช้า จนหมดแรงไปเอง :lol:
สวัสดีตอนเช้าครับคุณหมอเป็ด คุณหมอครับพิมายตกลงไปนะครับ ณ.เวลานี้ผมอยู่ทีหนองกี่กำลังจะกินข้าวขาหมูที่อำเภอนางรอง ผ่านอ.ปราสาทผ่านอ.สังขะเข้าจ.สุรนทร์เข้าจ.บุรีรัมย์กลับโคราชจบทัวร์ครับ
ผมรู้ว่าอาจารย์เพชร :evil: :twisted: :twisted: จะเชือดผมวันนี้ ผมหลบครับ :P 8-(ใช้โน๊ตบู็คแอร์ก๊าซครับ)
.....ขาอ่อน นกกระจิบ แรงน้อยค่อยๆสะสมไมล์ ได้ 3 รอบบุ่ง ขอบคุณหมอเป็ดที่มาลาก จนได้ 9 กม. เมื่อไหร่หนอจะสะสมพอมีแรงไกล ไปพิมายได้อย่างเขา ต้องทนเฝ้าบุ่งคนเดียว เมื่อหมอเป็ดแยกไป มองหาใครไม่เจอ 4 กุมารไปโคกกรวด-บายพลาส-เนินสวนสัตว์ ขาแรงไปแข่งน้ำพอง ขอนแก่น วันนี้ MTB จอดคันเดียว เปล่าเปลี่ยว เดียวดาย กลุ่ม 8.00 น.แตกสลาย สายแล้วเดี๋ยวต้องไปประกาศขายรถ SPECIALIZE สีแดง จะได้คุ้มค่าแต่งตัวออกมาเดิน วันละรอบน่าจะเป็นที่ชอบใจ ยังไงก็มีหมู่มากกว่าปั่นจักยาน :oops:
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชมรมจักรยาน สว8น เดือน พฦศจิกายน 2555ครับ

SURASAK วันนี้หนีบุ่ง ออกสำรวจเส้นทางไกล้ ไกล ไกลๆๆๆๆๆๆ ไปบุรีรัมย์ สุรินทร์ และแวะกินเติมลมห่วงยาง ณ ปั้มขาหนูขาวๆ สาวนางรอ :lol: :lol:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช
Bike: specializeสีขาว

โพสต์ โดย nikomrug »

Kiatphun เขียน:
pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ ไม่อยู่นี่เอง อ.เกียรติิ รอเชือดอยู่ในบุ่ง ตั้งแต่เช้า จนหมดแรงไปเอง :lol:
สวัสดีตอนเช้าครับคุณหมอเป็ด คุณหมอครับพิมายตกลงไปนะครับ ณ.เวลานี้ผมอยู่ทีหนองกี่กำลังจะกินข้าวขาหมูที่อำเภอนางรอง ผ่านอ.ปราสาทผ่านอ.สังขะเข้าจ.สุรนทร์เข้าจ.บุรีรัมย์กลับโคราชจบทัวร์ครับ
ผมรู้ว่าอาจารย์เพชร :evil: :twisted: :twisted: จะเชือดผมวันนี้ ผมหลบครับ :P 8-(ใช้โน๊ตบู็คแอร์ก๊าซครับ)
.....ขาอ่อน นกกระจิบ แรงน้อยค่อยๆสะสมไมล์ ได้ 3 รอบบุ่ง ขอบคุณหมอเป็ดที่มาลาก จนได้ 9 กม. เมื่อไหร่หนอจะสะสมพอมีแรงไกล ไปพิมายได้อย่างเขา ต้องทนเฝ้าบุ่งคนเดียว เมื่อหมอเป็ดแยกไป มองหาใครไม่เจอ 4 กุมารไปโคกกรวด-บายพลาส-เนินสวนสัตว์ ขาแรงไปแข่งน้ำพอง ขอนแก่น วันนี้ MTB จอดคันเดียว เปล่าเปลี่ยว เดียวดาย กลุ่ม 8.00 น.แตกสลาย สายแล้วเดี๋ยวต้องไปประกาศขายรถ SPECIALIZE สีแดง จะได้คุ้มค่าแต่งตัวออกมาเดิน วันละรอบน่าจะเป็นที่ชอบใจ ยังไงก็มีหมู่มากกว่าปั่นจักยาน :oops:
น้องเพชรป่ันวันละเก้าโลนะเลิกปั่นไม่ตัองขายดอกเด้อรถเอาไปแลกเครื่องชักผ้าช่ะอย่าลืมชื้อราวตากผ้าใหม่อันเก่ามันหักเบิด :P นุ่งโจงกะเบนเดินรอบบ้านยังดีกว่า :lol:
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช

Kiatphun เขียน:SURASAK วันนี้หนีบุ่ง ออกสำรวจเส้นทางไกล้ ไกล ไกลๆๆๆๆๆๆ ไปบุรีรัมย์ สุรินทร์ และแวะกินเติมลมห่วงยาง ณ ปั้มขาหนูขาวๆ สาวนางรอ :lol: :lol:
นั่งจิบกาแฟอยู่ลำปลายมาศเปิดคอม โอ้ยสงสารน้องเราอยู่คนเดียว ผู้พันจอมเด้งหน้าจะเป็นเพื่อนอาจาน ขาหมูอาจานไม่ใช่ขาหนูว่าจะชื้อมาฝากก็กลัวอาจานอ้วนเลยตัดใจไม่ชื้อ :P :P
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

Kiatphun เขียน:SURASAK วันนี้หนีบุ่ง ออกสำรวจเส้นทางไกล้ ไกล ไกลๆๆๆๆๆๆ ไปบุรีรัมย์ สุรินทร์ และแวะกินเติมลมห่วงยาง ณ ปั้มขาหนูขาวๆ สาวนางรอ :lol: :lol:
นั่งจิบกาแฟอยู่ลำปลายมาศเปิดคอม โอ้ยสงสารน้องเราอยู่คนเดียว ผู้พันจอมเด้งหน้าจะเป็นเพื่อนอาจาน ขาหมูอาจานไม่ใช่ขาหนูว่าจะชื้อมาฝากก็กลัวอาจานอ้วนเลยตัดใจไม่ชื้อ :P :P
:D ขับรถไปเที่ยวที่ไหนน้อครับ
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

ลมรำเพย เขียน:
:D ขับรถไปเที่ยวที่ไหนน้อครับ
กลับถึงบ้าน 17นอระกา วันนี้พี่พักผ่อนเลยออกตระเวน หนองบุณมาก หนองกี่ นางรอง(กินขาหมู)ประโคนชัย ปราสาท สังขะลำดวน สุรินทร์ฯ เข้าบุรีรัมย์เปอ นั่งพักกินกาแฟลำปลายมาศ กลับโคราชสนุกไม่เหนื่อย น้องแขกพรุ่งนี้เช้ามานั่งจิบกาแฟคุยกันที่เก่าเวลาเดิมครับ

วันนี้ว่าจะเอาช้างมาฝากอาจานเกียรติเพชรอยู่ขี่จักรยานรอบบุ่ง 3รอบขี่ชางดีฟ่่าใช่แม่ะ :lol: :lol:
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

:lol: :roll: :lol:

กลับถึงบ้าน 17นอระกา วันนี้พี่พักผ่อนเลยออกตระเวน หนองบุณมาก หนองกี่ นางรอง(กินขาหมู)ประโคนชัย ปราสาท สังขะลำดวน สุรินทร์ฯ เข้าบุรีรัมย์เปอ นั่งพักกินกาแฟลำปลายมาศ กลับโคราชสนุกไม่เหนื่อย น้องแขกพรุ่งนี้เช้ามานั่งจิบกาแฟคุยกันที่เก่าเวลาเดิมครับ

วันนี้ว่าจะเอาช้างมาฝากอาจานเกียรติเพชรอยู่ขี่จักรยานรอบบุ่ง 3รอบขี่ชางดีฟ่่าใช่แม่ะ :lol: :lol: [/quote]
:lol: :roll: :lol: กลับถึงบ้านแล้วเหมือนกัน พรุ่งนี้จะไปกินกาแฟ ฟังธรรม รับศีล และตามไปดู ห่วงยาง ว่ารั่วหรือยัง :lol: :D :lol:
(เทียบกับของตัวเองว่าเหมือนกันหรือเปล่า)
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้วันที่ 5พย2555 ตื่น 0420น ทำภารกิจส่วนตัวบริหารร่างกายวิดพื้น ชิตอั๊พ 100ครั้งเพื่อลดส่วนที่เกินอันงามๆๆออก :lol:
ขอแสดงความยินดีด้วยกับพี่เป็าะ ต่อจากนี้ไปถ้าพี่เป๊าะร่วมปั่นด้วยจะต้องเหมา รถตามตลอดฮ่าฮ่าฮ่าเอิ๊ก :lol: นั่งคิดว่าสิไปจักรราชติดสินใจเข้าบุ่งไปดูคนนั่งรถตู้555 8-)
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

...ขอแสดงความยินดีกับคณะขาแรง จากโคราชบ้านเอง ที่ไปร่วมแข่งขัน น้ำพอง ขอนแก่น ที่กลับมาพร้อมกับรางวัลมากมาย
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

...วันนี้ตั้งใจไปเก็บสัก 3 รอบบุ่ง พอรอบที่ 2 ขอบคุณ พี่เป๊าะมาพาลากต่อจนเกินพอได้ตั้ง 5 รอบ ขาอ่อน ขอบคุณ ขอบคุณ วันนี้สะสมได้ 15 กม. อาจารย์วิบูลย์ไม่ยอมมาเพิ่มพูลเทคนิค เทคโน ราชมงคลให้เลย ถูกขาแรงสักเทอร์โบ โห่ไล่ทุกวัน ถ้าจะไม่ไหว สงสัยต้องไปถอย ป้ายแดงแบบแรงๆรองเท้าวิ่ง มาจ๊อกกิ้งแทน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้เข้าปั่นในบุ่งสนุกมากครับ แต่สงสารน้องเพชรจริงไม่รู้อะไรขึ้นเต็มหางคิ้ว แต่แถวหัวทะเลเขาเรียก ต...ี.....นกา :lol: แสดงว่าเฒ่าแล้วเพชรเอ๋ย :P

อาจารย์BOONKORATรีบมาซ้อมเป็นหมู่อาจารย์เพชรเด้อเด๋วไปพิมายไม่ได้เด้อครับ :P อาทิตย์นี้ :roll:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

Kiatphun เขียน:...วันนี้ตั้งใจไปเก็บสัก 3 รอบบุ่ง พอรอบที่ 2 ขอบคุณ พี่เป๊าะมาพาลากต่อจนเกินพอได้ตั้ง 5 รอบ ขาอ่อน ขอบคุณ ขอบคุณ วันนี้สะสมได้ 15 กม. อาจารย์วิบูลย์ไม่ยอมมาเพิ่มพูลเทคนิค เทคโน ราชมงคลให้เลย ถูกขาแรงสักเทอร์โบ โห่ไล่ทุกวัน ถ้าจะไม่ไหว สงสัยต้องไปถอย ป้ายแดงแบบแรงๆรองเท้าวิ่ง มาจ๊อกกิ้งแทน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่ต้องวิ่งน้องเพชรพี่จะไปเอา ช้าง จากสุรินทร์มาให้ส่วนรองจะขออนุเคราะห์จากผดุงมาให้ :roll:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอแสดงความยินดีกับน้องสี่แยกสวนหมาก(ยุพิน)เมื่อวานได้ข่าวว่าเป็นหัวลากขอปรบมือให้ดังๆๆครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

EIGHT CLUB CYCLISTS
ความเอ๋ย......ความแก่
เป็นเพื่อนแท้ของความตายไม่หน่ายหนี
เมื่อความแก่ล่วงกาลมานานปี
ก็มอบเวนหน้าที่ให้ความตาย
ไม่ยกเว้นใครไม่ลำเอียง
มิให้ใครหลีกเลี่ยงหรือเถียงได้
รีบทำดีก่อนตายไห้มากเอย

ขอยกให้ท่าน สว8นทุกท่านครับ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ความเอ๋ย......ความแก่
เป็นเพื่อนแท้คู่ความตายไม่หน่ายหนี
เมื่อความแก่ล่วงกาลมานานปี
ก็มอบเวรหน้าที่ให้ความตาย
ไม่ยกเว้นให้ใครไม่ลำเอียง
มิให้ใครหลีกเลี่ยงหรือเถียงได้
อยู่นานวันแก่ตัวลงเมื่อใด
รีบทำดีก่อนตายไห้มากเอย

...เกลาให้นิดหน่อยครับ มันหายไปท่อนนึง...... :D
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”