คุยกันทั่วไป สไตล์...เสือสัมมากร ประจำเดือน กันยายน ครับ...

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
Bart@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815671043
Bike: Mini Java Limited CL , Trek 8500 Version S

Re: คุยกันทั่วไป สไตล์...เสือสัมมากร ประจำเดือน กันยายน ครับ...

โพสต์ โดย Bart@SMK »

Pop@SMK เขียน:ฟังแบบนี้แล้ว ทึ่งเลยครับ มีที่มาต่างกัน แต่จุดมุ่งหมายไม่ต่างกันเลย ... ช๊อบ ชอบ

อ้ออ ว่าแต่พี่ๆเสือสัมมากรรุ่นใหญ่หลายๆคน ยังไม่ได้มาบอกน้องๆเลยว่าทำไมถึงมาเข้าวงการ (อย่าบอกนะว่าใว้เป็นช่องทางหนีเมีย อิอิ)

ปล. ผมทันบุญชู 7 ภาค ขนมกาก้า แล้วก็รถ TAMIYA ด้วยครับบาส :D
วะวะวะ...ว้าวป๊อบงั้นเรารุ่นเดียวกันแน่นอนครับ รุ่นรถเมลล์ครีมเขียว 3 บาท ไม่ใช่เขียวนรกแบบสมัยนี้นะครับ สมัยประถม รองเท้าสกอล์ น้ำแป๊บซี่แก้วเทียนไข ของแถมจากรองเท้าบาจาต้องนี่เลยครับฮูล่าฮูบ ไม่พูดดีก่ามันจะชราขึ้นทุกวันๆ 555555 ทามิย่านี่พลาดไม่ได้ครับ

ผมว่าถ้าเมดเป็นสัมมากรสาขาเดียวกะพี่นาย ผมชักกลัวและเนี่ย :lol:

แต่อ่านประวัติแต่ละคนแล้วรู้สึกดีมากเลยครับมันต้องมีตำนานของแต่ละคนจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Bart@SMK เมื่อ 03 ก.ย. 2008, 16:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
***มีงานก็มีเงิน มีเงินก็เอาไปแต่งรถ***
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: คุยกันทั่วไป สไตล์...เสือสัมมากร ประจำเดือน กันยายน ครับ...

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

555 คู่หูอัพรถเริ่มระแวงกันเองแล้วครับ อิ ๆ ๆ ^_^
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
lulu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: LINE ID : l.o.r.d_bikerack
Bike: L.O.R.D Bike Rack
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lulu »

สุขสันต์วันเกิดครับป๋า ขอให้ป๋ามีสุขภาพที่แข็งแรงทั้งกายและใจนะครับ เงินทองไหลมาเทมา คิดสิ่งใดทำอะไรก็ราบรื่นครับ

สำหรับผม เริ่มจากชินชวนตั้งแต่ตอนที่อยู่จีนเเล้วครับ บวกกับอยู่จีนต้องใช้จักรยานเป็นหลัก เลยรู้สึกอยากได้จักรยานดีๆสักคันครับ
และพอกลับมาก็โดนชินหลอกไปดูที่สยามไบด์ :lol: และตอนนั้นได้ถังเป็นคนที่ช่วยให้ข้อมูลและช่วยตัดสินใจ (ขอบใจมากๆนะ) จากนั้นก็ได้เริ่มปั่นกับกลุ่มสัมมากรตั้งแต่นั้นมา
L.O.R.D. รับผลิตแร็คจักรยานติดตั้งบนรถยนต์ และอาคารสถานที่ ตามแบบที่คุณต้องการ สนใจติดต่อ 080-2442-482 ครับ
http://www.facebook.com/LordBikeRack?ref=hl
LINE : lordbikerack
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

สรุบตั้งแต่เริ่มขีี่จักรยานมา ชินชวนคนซื้อจักรยานได้ทมั้งหมด 5 คนแล้วครับ 55

1.ลู่ 2 pop 3.ping 4และ5 เพื่อนในเวบครับ
www.nichcycling.com
dech@smk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8064542
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: เป้าหมายคือ Pivot

โพสต์ โดย dech@smk »

สุขสันต์วันเกิดครับป๋า ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง คิดอัพอะไรก็ขอให้ได้ดังหมายครับ

ส่วนผมเริ่มเข้าวงการเพราะอยากได้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วขอพ่อให้ซื้อเท่าไหร่ก็ไม่ยอมซื้อให้จนพ่อรำคาญบอกว่าถ้าสอบได้ที่1-3ของห้องเมื่อไหร่จะซื้อให้ตอนนั้นอยู่ม.3 พ่อคิดว่าผมทำไม่ได้แน่นอนแต่แล้วด้วยความอยากได้จักรยานผมก็สอบได้ที่3จริงๆ แต่แล้วพ่อก็ไม่ซื้อให้เพราะไม่มีตัง ผมเสียใจมากเลิกเรียนก็ต้องเดินผ่านร้านจักรยานทุกวันทำให้คิดว่าสักวันต้องซื้อให้ได้ แต่เมื่อเริ่มโตขึ้นก็หันไปกินเหล้ากับติดหญิงแทนจนเมื่อสองปีที่ผ่านมาลูกชายไปนอนโรงพยาลใกล้ๆสยามไบท์ผมเลยเข้าไปเดินดูเล่นๆ สอบถามTrek4400ราคาก็พอซื้อได้นี่หว่า แต่ผมมาซื้อที่นครไทยเพราะถูกกว่าจากนั้นน้องที่ทำงานก็มาขอซื้อต่อ ผมเลยต้องไปซื้อใหม่เป็นรุ่นTrek4500สีแดง ตอนนั้นชีวิตมีความสุขมากๆจนกระทั่งไม่รู้ว่าทำกรรมอะไรได้มารู้จักถังเพราะอยากปั่นเข้าสนามบินไปดูเครื่องบินขึ้นลงแท้ๆ ตอนหลังชีวิตเข้าสู่ขาลงต้องระเบิดmosso และขายTrek4500 ไปประชดชีวิตอยู่พักนึงโดยมีถังอยู่เบื้องหลัง ท้ายสุดก็ทนลูกยุจากถังไม่ไหวเลยหวลคืนวงการด้วยการสังเวยเงินไปอีกเกือบสามหมื่นเพื่อกลับมาเป็นmossoดังเดิม ซึ่งครั้งนี้ดูถังมีความสุขมากกว่าผมเสียอีก
เล่ามาซะยาวทนอ่านเอาหน่อยนะครับก็อยากเปิดประเด็นขึ้นมาถามนิไม่ตอบก็ไม่ได้ :geek:
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลืมเล่าว่า มะก่อนตอนเด็กบ.6-ม.1-ม.3 ได้แผลจากจักรยานเยอะมาก เพราะขี่ HARo บีเอ็มเอ็กซ์ ของพี่ชายที่บระกอบตอนนั้น แบบว่ากระโดดตั้งแต่เด็กๆ ชอบกีฬา เอ็กซ์เกมส์มากๆ เจอเนินไม่ได้ต้องโดดครับ หลังจากนั้นก็ยึดจกย. พี่ชายมาเลยเอามาแต่งเอง เก็บตังค์แต่งเยอะมาก ตอนมันฟรมนน่าจะยังอยู่ที่ไหนสักแบ้ห่งานครับ ว่าแล้วเด๋วหารื้อมาทำดีกว่า 555 ทำฟิกซ์เกียร์มาขี่ักับออฟเ ลย

จำได้ว่า กระโดดจนหลักอานเยื้องหลังพับลงมา .... ที่สำคัญทำ่อู้สีจกย. ตัวเองตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ 555

ผมพิมพ์ผิดๆถูกๆ ขออภัยครับ เพราะใช้ Browerใหม่ของ google มันยังไม่ซัพพอร์ตภาษาไทยดีเลยครับ
Pop@SMK
สมาชิก
สมาชิก
team: Free Agent...
Bike: SPECIALIZEd---Allez

โพสต์ โดย Pop@SMK »

โหหห อ่านเรื่องของพี่เดชเรียกได้ว่ามีความมุ่งมั่นสูงจังตั้งแต่เด็กเลย .... ม.3 ผมเตะบอล เหล่หยิง ไม่คิดจะขี่จักรยานเลย และเมื่อก่อนที่บ้านก็ไม่อนุญาตด้วยเพราะเห็นว่าอันตราย (บ้านติดถนนใหญ่อะครับ) ตอนนี้ก็อยู่ที่เดิมแต่คงจะโตพอมั้ง อาจจะไม่อันตราย (เกี่ยวมั้ยเนี่ย) เลยได้ปั่น ตอนนี้ประหยัดสุดๆ จะไปไหนมาไหน มีอีกทางเลือก อ้ออ นี่เองที่เค้าเรียกพลังงานทางเลือก ... 8-)

ปล. ลืมเล่า ไอ้ชินสมัยม.ต้น ชอบเล่นโรลเลอร์เบลด โชว์หยิง ตอนนั้นผมกับชินอยู่คนละกลุ่ม ผมล่ะหมั่นไส้จิงๆ อิอิ
ส่วนลู่ก็เล่นสเก็ตบอร์ด เมื่อก่อนเท่ห์มาก สาวๆตรึม ตอนนี้แก่ไปเยอะ แต่ก็ดูดีอยู่นะ หุหุ แค่นี้ก่อนเด๋วเจ้าตัวจะเกรียมกว่านี้...
"WORK HARD, PLAY HARDER"
เสือลำพัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840072140
Bike: GT avalanche 1.0

โพสต์ โดย เสือลำพัง »

chin@smk เขียน:พี่โก้ฝากบอกมาว่าใครอยากจะไบเขาใหญ่วันเสาร์ที่ 6 นี้กับพี่โก้ พี่โก้ร่วมทริบกับกลุ่มพระราม9ครับ ใครสนใจติดต่อพี่โก้เลยครับออกกันแต่เช้าวันเสาร์
ตอนนี้พี่โก้มีที่ ว่าง 2 ที่นะครับ ถ้าอยากไบกันหลายคนต้องหาทางไบกันเพิ่มครับ ขออภัยครัแบ้นผมพิมพ์ตัว .... บ.บลาไม่ได้ครับ 555

เบอร์ที่โก้สำหรับคนที่อยากไบพิชิตเขาใหญ่ เสาร์นี้ครับ 081-458-5550
ขออนุญาตคุณชินแก้ข่าวนิดนึงครับ เรื่องป๋าโก้ชวนไปเขาใหญ่

ไปครั้งนี้เป็นทริปภายในของกลุ่มพระราม4 ครับ แต่บุคคลภายนอกก็ไปร่วมได้ ที่ผมรู้เพราะเมื่อวันอาทิตย์คุณ Goro ชวนผมไป ได้ยินมาว่ารถออกจากชมรมพระราม4(ร้านก๋วยเดี๋ยวนายพล)วันเสาร์ที่ 6 เวลา7:00น. โดยประมาณครับ แต่สามารถดักรอที่ IT สแควร์หลักสี่ได้ ทริปนี้ไปกันหลายที่ครับ จากรร.เขาใหญ่ ผ่านด่านเนินหอม -เหวนรก -เหวสุวัติ -ผากล้วยไม้- จุดกางเต๊นท์ลำตะคอง ปั่นตัดป่า(ทางลูกรัง เสือหมอบขึ้นรถเซอร์วิส ) -ไปที่ทำการอุทยาน ฯ แล้วกลับลงมาที่รร.ครับ เรียกว่าไปทริปเดียวเที่ยวทั้งป่า ตามประมาขาอึดนั่นแหละครับ
สมาชิกของเราที่สนใจไปได้ครับ สำหรับผมคงต้องงดทริปหนักๆ สัก1เดือน หรืออาจต้องหยุดเลยก็เป็นไปได้เพราะอาการเจ็บเอ็นข้อพับขากลับมากำเริบอีกเมื่อไปทริปอยุธยากับหมอบสับถัง 147กิโล ตื่นตอนเช้า งอขาไม่ได้เลยครับเจ็บมาก ตอนนี้ยังไม่รู้สาเหตุแน่ชัด เพราะเวลาปรกติมันจะไม่เจ็บเลย จะเจ็บตอนงอขาบ้างเล็กๆน้อยๆ แต่หลังจากขี่จักรยานเสร็จแล้วเจ็บมากครับ เสียดายจริง เดือนนี้มีขึ้นเขาหลายที่ซะด้วย ทริปสวนธนก็คงไม่ได้ไป

อ้อ...ขออวยพรป๋าวินิจด้วยนะครับ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาลให้ป๋ามีสุขภาพแข็งแรง ขี่36-40ยืนๆ10-20กิโลได้สบายๆ และมีความสุขสมปรารถนาทุกๆคืนนะครับ อิ อิ อิ
ทุกชีวิต ดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย .... ใจในร่างกายกลับไม่เจอ
ทุกข์ที่เกิดซ้ำเพราะใจนำพร่ำเพ้อ .... หาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

เข้ามาอวยพรป๋าที่บ้านครับ ที่ทำงานเครื่องมันช้า ขอให้สุขภาพแข็งแรงตามที่ตั้งใจไว้ตลอดไปนะครับ

เมื่อ10ปีก่อน ได้มีโอกาสไปฝึกงานที่ญี่ปุ่น คนญี่ปุ่นที่เป็นพี่เลี้ยงเขามีงานอดิเรกคือทำจักรยานเอง รู้สึกเหมือนว่าบางครั้งมีออเดอร์มาให้ทำด้วย เฟรมเป็นคาร์บอน เป็นคนเดียวในโรงงานที่หน้าหนาวใส่เสื้อแขนสั้น ทุกๆหยุดยาวจะปั่นจักรยานกลับบ้านที่ต่างจังหวัด (รู้สึกว่าประมาณ 3~400 กิโล) ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไร รู้แต่ว่าเก่งและอิจฉาที่ที่ญี่ปุ่นมีshopให้สามารถทำอะไรที่อยากทำได้เอง และก็คิดว่าที่มันแข็งแรงคงเพราะส่วนหนึ่งได้ปั่นจักรยาน

เมื่อสักสามสี่ปีก่อน ได้มีโอกาสพบกับเว็บ Trekkingthai.com เพราะหาข้อมูลเรื่องไฟฉายที่เพิ่งเริ่มจะสนใจแล้วไปเจอเว็ปนี้เข้า (เป็นที่มาของชื่อ ตู่ TKT ในกระทู้เก่าๆ) สมัยนั้นไฟฉายที่ใช้หลอดLED แบบ HiPower ยังไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่ แต่มีคนอยู่กลุ่มหนึ่งในTKT ที่เล่นกันจริงๆจังๆเป็นงานอดิเรก ก็เลยได้ติดต่อกันมาจนถึงเดี๋ยวนี้ พอเล่นไฟฉายได้สักสองปี ก็รู้สึกว่าในกลุ่มเริ่มหันไปมีกิจกรรมเพิ่มเติมเช่นยิงธนู และขี่จักรยานเสือภูเขา ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะเราไม่ค่อยได้ไปแจมด้วย มักจะคุยกันทางเน็ทซะส่วนใหญ่

พอแฟนเริ่มตั้งท้อง น่าจะสัก4-5เดือนก่อนจะคลอดก็ได้ย้ายมาอยู่ที่ม.เพอร์เฟคเพลส แล้วก็รู้สึกว่าขืนปล่อยให้ร่างกายอ่อนแออยู่แบบนี้ต่อไป คงจะเลี้ยงลูกไม่ไหวแน่ เพราะเล่นป่วยมันทุกเดือน ก็เลยหันมาออกกำลังกายโดยการวิ่ง จนมาเมื่อปลายปีที่แล้วก็เริ่มสนใจจักรยานเพราะเห็นคนในหมู่บ้านปั่นกัน แล้วก็การวิ่งมันได้ระยะทางไม่มาก อยากขยายอาณาเขต ก็เลยไปถามเพื่อนที่เคยเล่นไฟฉายและปั่นเสือ ก็ได้เจ้าFuel 70 มาครอบครอง

หลังจากปั่นในหมู่บ้านมาสักสองสามเดือน (ไม่กล้าไปปั่นข้างนอก เพราะไม่ได้ปั่นจักรยานมาหลายปี) ก็เริ่มปีกกล้าขาแข็ง ด้วยการขยายอาณาเขต (ตามที่ตั้งใจ) ออกไปปั่นเลียบมอเตอร์เวย์ ได้ประมาณสองสามครั้ง ก็มาเจอกระทู้ที่ถังโพสต์ไว้ เลยมีโอกาสได้ไปเจอกับพี่เดช ถัง แล้วก็ป๋าวินิจที่พัฒนาชนบท วันแรกที่เจอกันก็ใจง่ายปั่นไปลาดกระบัง หลังจากนั้นก็หลงเสน่ห์ขาขาวๆของพี่เดชโดยไม่รู้ตัว ปั่นด้วยกันมาเรื่อยๆจนถึงวันนี้ครับ (แล้วพี่เดชหายไปไหนซะแร้ว กลับมาปั่นเร็วๆนะ)
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาขำพี่ตู่กับพี่เดช 55555
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

แต่ละคนประวัติยาวๆทั้งนั้นเลย
ส่วนผม...ก็ปั่นจักรยานเล่นอยู่ในสัมมากร ตั้งแต่เด็ก พึ่งมาเริ่มปั่น mtb ก็เมื่อเมษาที่ผ่านมานี่เอง จุดเริ่มต้นเพราะเห็นป๋าออกไปปั่นทุกอาทิตย์ เลยแอบเข้าไปดูเว็บบอร์ดเห็นกระทู้ที่เพื่อนๆสัมมากรไปปั่นกันน่าสนใจดีก็เลยอยากลองปั่นบ้าง แรกๆคิดว่าตัวเองปั่นแค่นั้นก็เร็วแล้ว แต่พอมาปั่นจริงๆ แถบท้อปั่นกันเร็วกว่าที่คิดไว้เยอะเลย ช่วงแรกผมตามไม่ทันเลยทิ้งเป็นกิโลๆ แต่ปั่นสักพักเริ่มติดใจและปั่นมาเรื่อยจนถึงปัจจุบัน
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Pop@SMK เขียน:ปล. ลืมเล่า ไอ้ชินสมัยม.ต้น ชอบเล่นโรลเลอร์เบลด โชว์หยิง ตอนนั้นผมกับชินอยู่คนละกลุ่ม ผมล่ะหมั่นไส้จิงๆ อิอิ
ส่วนลู่ก็เล่นสเก็ตบอร์ด เมื่อก่อนเท่ห์มาก สาวๆตรึม ตอนนี้แก่ไปเยอะ แต่ก็ดูดีอยู่นะ หุหุ แค่นี้ก่อนเด๋วเจ้าตัวจะเกรียมกว่านี้...
มีเผานะเพื่อน 555 เล่นโชว์หญิงนี่ ไม่ช่ายเว้ย เล่นเพราะใจรักต่างหาก กับลู่นี่้อเล่นเสก็ตยบอร์ดตั้งแต่เด็กมาด้วยกันแล้วครับ พอเข้าวัยรุ่นไม่เล่นอะไรกันเลยจีบหญิงอย่างเดียว ป้อปชวนครับ 555
mt
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Shiro Utsuri

โพสต์ โดย mt »

dech@smk เขียน:สุขสันต์วันเกิดครับป๋า ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง คิดอัพอะไรก็ขอให้ได้ดังหมายครับ

ส่วนผมเริ่มเข้าวงการเพราะอยากได้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วขอพ่อให้ซื้อเท่าไหร่ก็ไม่ยอมซื้อให้จนพ่อรำคาญบอกว่าถ้าสอบได้ที่1-3ของห้องเมื่อไหร่จะซื้อให้ตอนนั้นอยู่ม.3 พ่อคิดว่าผมทำไม่ได้แน่นอนแต่แล้วด้วยความอยากได้จักรยานผมก็สอบได้ที่3จริงๆ แต่แล้วพ่อก็ไม่ซื้อให้เพราะไม่มีตัง ผมเสียใจมากเลิกเรียนก็ต้องเดินผ่านร้านจักรยานทุกวันทำให้คิดว่าสักวันต้องซื้อให้ได้ แต่เมื่อเริ่มโตขึ้นก็หันไปกินเหล้ากับติดหญิงแทนจนเมื่อสองปีที่ผ่านมาลูกชายไปนอนโรงพยาลใกล้ๆสยามไบท์ผมเลยเข้าไปเดินดูเล่นๆ สอบถามTrek4400ราคาก็พอซื้อได้นี่หว่า แต่ผมมาซื้อที่นครไทยเพราะถูกกว่าจากนั้นน้องที่ทำงานก็มาขอซื้อต่อ ผมเลยต้องไปซื้อใหม่เป็นรุ่นTrek4500สีแดง ตอนนั้นชีวิตมีความสุขมากๆจนกระทั่งไม่รู้ว่าทำกรรมอะไรได้มารู้จักถังเพราะอยากปั่นเข้าสนามบินไปดูเครื่องบินขึ้นลงแท้ๆ ตอนหลังชีวิตเข้าสู่ขาลงต้องระเบิดmosso และขายTrek4500 ไปประชดชีวิตอยู่พักนึงโดยมีถังอยู่เบื้องหลัง ท้ายสุดก็ทนลูกยุจากถังไม่ไหวเลยหวลคืนวงการด้วยการสังเวยเงินไปอีกเกือบสามหมื่นเพื่อกลับมาเป็นmossoดังเดิม ซึ่งครั้งนี้ดูถังมีความสุขมากกว่าผมเสียอีก
เล่ามาซะยาวทนอ่านเอาหน่อยนะครับก็อยากเปิดประเด็นขึ้นมาถามนิไม่ตอบก็ไม่ได้ :geek:

สังเกตกันครับว่า ประวัติศาสตร์จักรยานของพี่เดช มีบุคคลอยู่คนนึง เป็นเบื้องหลังที่สำคัญทีเดียว
"เทพไม่เทพไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันปั่นด้วยกันนะ"
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

งานเข้าแล้วผม อิ ๆ ๆ

แต่จะว่าไปจริง ๆ แล้วผมก็มีส่วนพัวพันกับความเคลื่อนไหวของพี่เดชค่อนข้างมากเหมือนกัน ที่จำได้แม่นเลยก็ตอนที่ไปเฝ้ารอคอยการก่อกำเนิดของเจ้า MOSSO ร่างแรกที่น้อยคนนักจะได้เห็น แถมยังเป็นคนแรกที่ได้ลองปั่นก่อนเจ้าของตัวจริงซะอีก และหลังจากนั้นแค่แป๊บเดียวพี่เดชก็เกือบลาวงการโดยการขาย trek และระเบิด mosso จนเหลืออะหลั่ยอยู่ไม่กี่ชิ้น ช่วงนั้นผมได้คุยกับพี่เดชและแนะนำให้ประชดชีวิตโดยการติดยาหรือติดหญิง (อันนี้ให้เลือกตามความชอบ) แต่สิ่งที่พี่เดชเลือกกลับไม่ใช่ทั้งสองอย่างครับ หลังจากนั้นซักระยะ พี่เดชก็เริ่มรวบรวมอะหลั่ยเพื่อหวนคืนสู่วงการอีกครั้งโดยมีผมเป็นที่ปรึกษาและจัดการเรื่องอะหลั่ย จำได้ว่าอะหลั่ยหลายชิ้นผมได้สัมผัสก่อนเจ้าของซะอีก ^_^ และไม่นานนักพี่เดชก็ได้เสียเงินก้อนโตกลับเข้าสู่วงการอีกครั้งอย่างยิ่งใหญ่และยังยิ่งใหญ่อยู่จนถึงทุกวันนี้ ซึ่งในระยะเวลาไม่นานนัก พี่เดชก็จะมี project ยักษ์อีกครั้งหลังจากอดทนเห็นสมาชิกอัพกันอย่างสนุกสนานมานาน แต่จะเป็นยังไงต่อไป อันนี้คงต้องคอยติดตามกันต่อไป...