รายงานทริป "Joy&Jam ชวนกันรื้อฟื้นตำนาน "ทุ่งพระยาสุเรนท์" วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. 55"

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: รายงานทริป "Joy&Jam ชวนกันรื้อฟื้นตำนาน "ทุ่งพระยาสุเรนท์" วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. 55"

โพสต์ โดย ospop »

อ่านหนังสือพิมพ์
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อ่านว่า
รูปภาพ
รูปภาพ
คะน้าหมูกรอบ อร่อมมาก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รายงานทริป "Joy&Jam ชวนกันรื้อฟื้นตำนาน "ทุ่งพระยาสุเรนท์" วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. 55"

กินเสร็จก็กลับมาที่หน้าซาฟารี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ระวังหัว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หมดแล้วครับ เหนื่อย เอารูปลงเว็บ เว็บฝากรูปมันช้าจัง
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
KeawZila
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914292410
team: ไม่มี
Bike: VooDoo
ตำแหน่ง: 41 ซ อ่อนนุช 56 ก.ท.ม

โพสต์ โดย KeawZila »

เฮียฮ้อเอารถล้อ 700 c ไปลุยสุดยอดจริง ๆ
Pawarit101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: S-WORKs M5 / Lapierre zesty314 (FS)

โพสต์ โดย Pawarit101 »

ทริปนี้สนุกมากครับได้ทั้งฝุ่น ได้ทั้งความเกรียมจากแดดจนขาผมเป็น 2 สี 555+
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และเพื่อนๆพี่ๆร่วมทริปครับ เจอกันทริปหน้าครับ..Joy&Jam
**ถ้าทำรถไม่สุด........มันก็ไม่จบ**
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps/ms?msid=2 ... tput=embed]แทรค ทุ่งพระยาสุเรน[/googlemap]

รูปไว้ว่างๆ ก่อนนะครับ
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

kgbone เขียน:จากตรงที่จากกันเดินหา taxi ไม่มีเลย
ต้องเดินย้อนจนถึงถนนวงแหวน แถมยังต้องข้ามไปอีกฝั่งนึง จึงจะเรียก taxi ได้

ล้อผมเอาไปซ่อมแล้ว ที่ร้านแถวพัฒนาการ บริการดีใช้ได้ครับ
พยายามถอดด้วยหกเหลี่ยมธรรมดาก็ไม่ออก ต้องใช้ประแจปอนด์ที่มีด้ามยาวถึงจะออก

โชคดีที่ล้อไม่เป็นอะไร ลูกปืนยังอยู่ดี ไม่ได้แตก แต่ปัญหามันเกิดมาจาก ร้านแถวสวนลุม
ที่ผมนำล้อไปเซอวิสล่าสุด เปลี่ยนลูกปืนแล้วใส่ลูกปืนเยอะเกินไป ทำให่ลูกปืนมันหมุนแล้วไม่มีช่องว่าง
พอกระแทกหนักๆ มันเลยขัดกัน ตอนเปิดออกมาดูยังต้องใช้ไขควงแงะลูกปืนออกจากเบ้า

สรุปค่าใช้จ่าย อัดจารบี ตั้งจี๋ใหม่ 50 บาท
ตอนแรกนึกว่าจะต้องโดนล้อชุดใหม่ซะแล้ว โชคดีจริงๆ
อืม...แปลกนะ ร้านนั้นเค้าเป็นตัวแทน Shimano ซึ่งก็น่าจะมีความชำนาญพอสมควร ไม่น่ามาตกม้าตายเรื่องจำนวน
ลูกปืนเลย ผมไม่ได้นึกถึงสาเหตุอันนี้เลยเพราะมันไม่น่าเป็นไปได้ งานนี้ต้อง...ประจาน :lol: :lol: :lol:
ถึงไม่ได้ขี่แต่อย่างน้อยก็เข็น ได้ออกแรงเดินทางไกล ได้ตากแดด ไม่เสียเที่ยวที่ออกจากบ้าน
:P
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โอ๊ก เขียน:[googlemap=http://maps.google.co.th/maps/ms?msid=2 ... tput=embed]แทรค ทุ่งพระยาสุเรน[/googlemap]

รูปไว้ว่างๆ ก่อนนะครับ
เจ๋งมากครับ ขอบคุณกรมแผนที่ของเราด้วย ว่าแต่จะได้ดูรูปรึเปล่านะ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดแล้ว "Joy&Jam ชวนกันรื้อฟื้นตำนาน "ทุ่งพระยาสุเรนท์" วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. 55"

ospop เขียน:ผมจะเป็นลมมมมมมมมมมม
ห้ามเป็นลมเด็ดขาดนะ ผมเป็นห่วง(รูปสวยๆ) :P :P :P

อ่อเป็นไงบ้างครับ ขากลับเข้าทางลัด(จริงๆแล้วอ้อม) เข้าหมู่บ้านสวนสนแล้วขี่สะพานปูน
ออกกรุงเทพกรีฑาแถมให้อีกหน่อย
8-)
John Kasawa เขียน:ยังครับ...ยังไม่เข็ด.... :D :D
โอเคครับ งั้นทริปหน้าจัดไป... :D
ขาประจำ
ขาประจำ

Pawarit101 เขียน:ทริปนี้สนุกมากครับได้ทั้งฝุ่น ได้ทั้งความเกรียมจากแดดจนขาผมเป็น 2 สี 555+
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และเพื่อนๆพี่ๆร่วมทริปครับ เจอกันทริปหน้าครับ..Joy&Jam
ปั่นตากแดดบ่อยๆมันจะเป็นสองสีถาวรแบบพี่ :lol:
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

นู๋หมดสภาพไปอีก1ทริป :lol: :lol: :lol:
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
kgbone เขียน:จากตรงที่จากกันเดินหา taxi ไม่มีเลย
ต้องเดินย้อนจนถึงถนนวงแหวน แถมยังต้องข้ามไปอีกฝั่งนึง จึงจะเรียก taxi ได้

ล้อผมเอาไปซ่อมแล้ว ที่ร้านแถวพัฒนาการ บริการดีใช้ได้ครับ
พยายามถอดด้วยหกเหลี่ยมธรรมดาก็ไม่ออก ต้องใช้ประแจปอนด์ที่มีด้ามยาวถึงจะออก

โชคดีที่ล้อไม่เป็นอะไร ลูกปืนยังอยู่ดี ไม่ได้แตก แต่ปัญหามันเกิดมาจาก ร้านแถวสวนลุม
ที่ผมนำล้อไปเซอวิสล่าสุด เปลี่ยนลูกปืนแล้วใส่ลูกปืนเยอะเกินไป ทำให่ลูกปืนมันหมุนแล้วไม่มีช่องว่าง
พอกระแทกหนักๆ มันเลยขัดกัน ตอนเปิดออกมาดูยังต้องใช้ไขควงแงะลูกปืนออกจากเบ้า

สรุปค่าใช้จ่าย อัดจารบี ตั้งจี๋ใหม่ 50 บาท
ตอนแรกนึกว่าจะต้องโดนล้อชุดใหม่ซะแล้ว โชคดีจริงๆ
อืม...แปลกนะ ร้านนั้นเค้าเป็นตัวแทน Shimano ซึ่งก็น่าจะมีความชำนาญพอสมควร ไม่น่ามาตกม้าตายเรื่องจำนวน
ลูกปืนเลย ผมไม่ได้นึกถึงสาเหตุอันนี้เลยเพราะมันไม่น่าเป็นไปได้ งานนี้ต้อง...ประจาน :lol: :lol: :lol:
ถึงไม่ได้ขี่แต่อย่างน้อยก็เข็น ได้ออกแรงเดินทางไกล ได้ตากแดด ไม่เสียเที่ยวที่ออกจากบ้าน
:P

นั่นสิครับ ค่าแรงก็แพงกว่าที่อื่น อะไหล่ก็แพงกว่า
แถมเป็นตัวแทนด้วย ไม่คิดว่าจะมีปัญหาแบบนี้

แต่ร้านนี้เค้าจะเริ่มจากให้คนเป็นช่างก่อน แล้วค่อยมาเป็นพนักงานขาย
ทีนี้ ไม่รู้ว่าคนที่ซ่อมให้นี่ มีประสบการณ์แค่ไหน

แต่ก็นะ มีชื่อเป็นตัวแทน ก็ควรจะควบคุมให้ดี
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

เน็ตใครช้าผมขออภัยด้วยครับ
พอดีคิดว่าจะเอารูปประมาณขนาดนี้ น่าจะได้ดูเต็มตาครับ
แล้วก็เพิ่มคอนทราสไปภาพก็เลยมีขนาดใหญ่ขึ้นอีก เลยทำให้โหลดช้าครับ

แต่ผมดูที่ทำงานเน็ตโคตะระช้าก็ยังพอดูได้นะครับ

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

meejamis เขียน:นู๋หมดสภาพไปอีก1ทริป :lol: :lol: :lol:

คร่าวหน้า ต้องพกแบ็ตสำรองไป 2 ก้อน

ผมชาจแบ็ตด้วยแสงอาทิตย์ครับ ร้อนไปหมดทั้งตัวเลย

ได้รับพลังแตงโมครับ สดชื่น

ospop
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดแล้ว "Joy&Jam ชวนกันรื้อฟื้นตำนาน "ทุ่งพระยาสุเรนท์" วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. 55"

โป้งสิบสองเสียง เขียน:
ospop เขียน:ผมจะเป็นลมมมมมมมมมมม
ห้ามเป็นลมเด็ดขาดนะ ผมเป็นห่วง(รูปสวยๆ) :P :P :P

อ่อเป็นไงบ้างครับ ขากลับเข้าทางลัด(จริงๆแล้วอ้อม) เข้าหมู่บ้านสวนสนแล้วขี่สะพานปูน
ออกกรุงเทพกรีฑาแถมให้อีกหน่อย
8-)

หมดแรงครับ กดบันไดแทบไม่ลง

อ๊อดFuel
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0922716234
team: No
Bike: TREK ,SURLY,DAHON

โพสต์ โดย อ๊อดFuel »

รูปสวยมาก แต่ได้คราวว่าหลังอาหารแล้วยกกล้องไม่ไหวจริงเปล่า. ฮ่าๆๆๆ. ขาล้า. แขนล้า. อยากนอน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”