ประเดิมบอร์ด "ThaiNCC" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OTU OFT PSKR
team: cool70

Re: ThaiNCC.

โพสต์ โดย paravatee »

++เสือเล็ก++ เขียน:สวัสดีทุกท่านครับ...

เข้ามาช่วยต่อเติมบ้านหลังนี้ให้สวยงามและมีความสุขด้วยครับผม.... :D :D :D
ขอบพระคุณค่ะพี่ ยินดีต้อนรับค่ะ ช่วยต่อเติมบ้านหลังนี้ให้ใหญ่และร่มรื่นด้วยนะคะ ... :P :P :P
sunsurn(จ่าเป้)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7858094
team: ESSO UTTARADIT
Bike: M5 XT group set แต่เบรคหน้าเป็น deore
ตำแหน่ง: ลับแล อุตรดิตถ์

โพสต์ โดย sunsurn(จ่าเป้) »

chatdy เขียน:PR ของ NCC ทำงานได้รวดเร็วมาก เข้ามาตอบเกือบทุกกระทู้ hyper ดีจริงๆ ขอชม คริคริ
:oops: ไม่จริ๊ง ไม่จริง :lol: :lol:
ทริปนี้เหนื่อยกว่าพิชิตดอยอินทนนท์ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=205674
เช็คพัสดุ http://track.thailandpost.co.th/trackin ... px?lang=th
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

:P สวัสดีครับ..ขอเข้ามาติดตามชื่นชมผลงานดีๆ ของบุคลากรชาวเสือที่เก่งๆ ในบ้านนี้ด้วยครับ..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ

โส(เสือดำ) เขียน::P สวัสดีครับ..ขอเข้ามาติดตามชื่นชมผลงานดีๆ ของบุคลากรชาวเสือที่เก่งๆ ในบ้านนี้ด้วยครับ..
กราบสวัสดีค่ะคุณลุงโส ขอบพระคุณมาก ๆ นะคะที่แวะเข้ามาที่บ้านนี้ ดีใจจังค่ะ มีผู้ใหญ่ใจดีแอบมาเปิดบ้านเราแล้ว โดยการเป็นพ่อบ้านของน้าเป็ด ลูกบ้านอย่างหนู และพี่ ๆ ทีมงาน จะขอสร้างสรรสิ่งดี ๆ เพื่อสังคมทุกวิถีทางที่พวกเราจะทำได้ค่ะคุณลุง ...เป็นกำลังใจให้พวกเราด้วยนะคะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ :P :P :P
lawyer Angthong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Angthong
Bike: คันแรก merida คันที่สอง trak คันที่สาม เดล แต่ปัจจุบันชอบเหล็ก bs-ww และจักรยานโครโมลี่เก่านำมาทำใหม่

โพสต์ โดย lawyer Angthong »

มารายตัวครับ ขอบคุณน้องออน ที่แจ้งข่าวว่ามีบ้านใหม่
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ

lawyer Angthong เขียน:มารายตัวครับ ขอบคุณน้องออน ที่แจ้งข่าวว่ามีบ้านใหม่
กราบสวัสดีค่ะคุณอา ขอบพระคุณมาก ๆ เลยค่ะ ที่แวะมาบ้านน้อยหลังนี้ ดีใจจังค่ะ
คุณอาคะ น้ำท่วมที่บ้านคุณอาหรือเปล่าคะ พี่หนุงหนิง แล้วก็คนอื่น ๆ ได้รับผลกระทบกันมากมั๊ยคะ ฝากแสดงความเป็นห่วงไปยังทุกท่านด้วยนะคะ
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ

ขโมยข้อความนี้มาจากเพจของน้าเป็ดค่ะ เผื่อทุกท่านที่แวะเข้ามาจะได้อ่านเล่น ๆ แก้เหงาค่ะ ระหว่างนั่งรอเจ้าของบ้านที่โต๊ะรับแขกค่ะ อิอิ ประเดิมเจิมจั่วหลังคาบ้านค่ะ แฮ่ ๆ :P :P :P
http://www.bangkokbiznews.com/home/deta ... /news.html
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

สมพิศ เขียน:
paravatee เขียน:
สวัสดีครับชาว ThaiNCC ทุกท่าน เข้ามาแง้มหน้าต่างดูครับ :lol:

สวัสดีค่ะน้าสมพิศ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะที่แวะมาแอบดู อิอิ เด่วหนูจะเปิดหน้าต่างแล้วนะคะ เข้ามานั่งเล่นในบ้านก่อนได้เลยค่ะ ..แฮ่ๆ :P :P :P

ขอบคุณครับ ไม่กล้าเข้าทางหน้าต่าง เดี๋ยวน้าบลูแพ่นกระบาล อ้าว !! น้าวีจ้องมองเขม็งเชียว :lol: :lol: :lol:
มิบังอาจครับ...ยังไงผมก็ยังเป็นลูกบ้านพี่สมพิศอยู่นะคร๊าฟฟฟฟฟ :mrgreen:
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

ผมขอสนับสนุนด้วยครับ
เสือดอนดี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสัญจร,Bikejoy
Bike: จั๊กกะยานเก่าๆ

โพสต์ โดย เสือดอนดี »

...เข้ามาเบิ่งบ้านใหม่ ไฉไลจริง จริง...
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

ไม่รู้ว่าชื่อหัวข้อ/ห้อง ThaiNCC. จะแก้ไขได้หรือเปล่า
เช่น ตอนนี้ คุณบลูเอารูปมาลง คนภายนอก ก็ไม่ทราบความเคลื่อนไหว
หากจะเพิ่มข้อความต่อท้าย โดยคง ThaiNCC. ไว้ตลอด ก็จะเป็นการดี
เป็นผม ก็จะแก้เป็น ThaiNCC.-ชมภาพ ปั่นไปอวยพรวันเกิดผู้ว่า
ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลงหัวข้อ จะเรียกความสนใจจากคนผ่านไปมาได้
ไม่เช่นนั้น จะมีแต่คนในห้องเดิมๆ จนคนข้างนอก ไม่กล้าก้าวเท้าเข้ามา
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือดอนดี เขียน:...เข้ามาเบิ่งบ้านใหม่ ไฉไลจริง จริง...
กราบสวัสดีค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ นะคะที่แวะมาทักทายบ้านนี้ ยังขาดบานประตุหน้าต่างเพื่อสร้างให้บ้านมีความพร้อม แวะมาเยี่ยมเยือนบ่อย ๆ นะคะ เพื่อเพิ่มความร่มรื่นให้กับบ้านของเรา ..ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ
oodd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3188319
team: ้healthy bike
Bike: specialized

โพสต์ โดย oodd »

ผิดกติกา (งดพูดคุยถามตอบในกระทู้) ขอลบเรื่องซองกฐินออกก่อนครับ/อ๊อด
แก้ไขล่าสุดโดย oodd เมื่อ 29 ก.ย. 2011, 06:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือเจี้ยง อรัญฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-089-xxxx
team: ARAN BIKE ABCC
Bike: Cannondel batboy and GIANT ALW 240 Champion Engineering

โพสต์ โดย เสือเจี้ยง อรัญฯ »

:D ขอใช้พื้นที่บ้านใหม่ แจ้งข่าวเรื่องที่พักและอาหาร การเดินทางมาทอดกฐินของคณะ 21-24 ต.ค 54

รูปภาพ

:D สวัสดีคับน้าเป็ด ผมเสือเจี้ยง อรัญฯ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ Aran Bike มีข่าวจะแจ้งให้ทราบคับ
วันที่คณะนักปั่นจะปั่นมาทอดกฐิน 21-24ตุลาคม2454นั้น ทางคณะจะปั่นมาพักค้างแรมที่อรัญประเทศ
หนึ่งคืน คืนที่22ตุลาคม 2554 ทางด้านที่พักแรมทางชมรมฯ Aran Bikeได้ประสารกับทาง
เทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ได้ที่พักเรียบร้อยแล้ว ทางชมรมฯ Aran Bike ประชุมเห็นพร้อง
ต้องกันว่าคณะนักปั่น ปั่นมาไกล มาถึงที่พักอาจจะมีเวลาพักผ่อนน้อย ทางเรา
จึงประสานไปทางเทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ขออาหารเย็นรวมไปถึงอาหารเช้าให้อีก2มื้อ
นักปั่นจะได้ไม่ต้องเร่งรีบออกไปหาอาหารทานกันเอง จึงแจ้งมาให้ทราบ.
อนึ่งอยากขอความร่วมมือจากน้าเป็ดว่า ใกล้วันเดินทางออกจาก ก.ท.มช่วยแจ้งยอด นักปั่น
ให้ทางชมรมฯ Aran Bike ทราบอีกครั้งว่ามีจำนวนเท่าไหร่ ทางเราจะได้จัดเตรียมให้พร้อม
ขอขอบคุนอีกครั้งคับ.
แก้ไขล่าสุดโดย เสือเจี้ยง อรัญฯ เมื่อ 27 ก.ย. 2011, 19:02, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ระยะทางพิสูจน์ม้า การเวลาพิสูจน์คน.
ปั่นด้วยใจ ไปด้วยกัน สัมพันธ์ฉันพี่น้อง
βlue$ushi™
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร/LT BIKE/KUKOT/ThaiNCC
Bike: Jamie(Jamis XC2)/Jinny(Giant DS1 Warp)/Indy(JAVA Fit)/แม่บ้าน/LA Terrano หักไปแร้ววว/เสือเหมา(Mosso676)/BlueZombie(Asama Tandem)/TrinX TandeM 26"/น้องเอก(เขนก) Greenspeed Tadpole Recumbent Trike
ตำแหน่ง: หลัง ม.ธุรกิจฯ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ »

เสือเจี้ยง อรัญฯ เขียน: :D ขอใช้พื้นที่บ้านใหม่ แจ้งข่าวเรื่องที่พักและอาหาร การเดินทางมาทอดกฐินของคณะ 21-24 ต.ค 54

รูปภาพ

:D สวัสดีคับน้าเป็ด ผมเสือเจี้ยง อรัญฯ ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ Aran Bike มีข่าวจะแจ้งให้ทราบคับ
วันที่คณะนักปั่นจะปั่นมาทอดกฐิน 21-24ตุลาคม2454นั้น ทางคณะจะปั่นมาพักค้างแรมที่อรัญประเทศ
หนึ่งคืน คืนที่23ตุลาคม 2554 ทางด้านที่พักแรมทางชมรมฯ Aran Bikeได้ประสารกับทาง
เทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ได้ที่พักเรียบร้อยแล้ว ทางชมรมฯ Aran Bike ประชุมเห็นพร้อง
ต้องกันว่าคณะนักปั่น ปั่นมาไกล มาถึงที่พักอาจจะมีเวลาพักผ่อนน้อย ทางเรา
จึงประสานไปทางเทศบาลเมืองอรัญญประเทศ ขออาหารเย็นรวมไปถึงอาหารเช้าให้อีก2มื้อ
นักปั่นจะได้ไม่ต้องเร่งรีบออกไปหาอาหารทานกันเอง จึงแจ้งมาให้ทราบ.
อนึ่งอยากขอความร่วมมือจากน้าเป็ดว่า ใกล้วันเดินทางออกจาก ก.ท.มช่วยแจ้งยอด นักปั่น
ให้ทางชมรมฯ Aran Bike ทราบอีกครั้งว่ามีจำนวนเท่าไหร่ ทางเราจะได้จัดเตรียมให้พร้อม
ขอขอบคุนอีกครั้งคับ.
ขออนุญาติเป็นตัวแทน ThaiNCC กราบขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”